ผู้เขียน หัวข้อ: ผมต้องการจะติด ปินโตพลัส แต่ ผม อยู่ อุดรธานี ผมต้องสั่งจากใหนครับ  (อ่าน 8578 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้องแม็กโคร Pa UD

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 14
ผมรบกวน ขอเบอร์ พี่นะได้มั้ยครับ ผมติดตามพี่มาตั้งแต่ ปา โซไซตี้ ครับ ผมอยากติดดันรางแต่ผมไม่มีความรู้เลย รถ 140 ม้าเดิมๆ ตอนนี้ อืมมาก อยากจะติดแล้วครับ รบกวน ว่าในอุดรจะติดได้ที่ใหน หรือว่าซื้อชุดคิตมาติดเองได้มั้ยครับ ปินโตมันมีการจูนมาแล้วหรือไม่ครับแล้วผมสามารถติดตั้งเองได้ใหม
" หมูน้อย   น่ารัก .."

• Pa Mania
  • *
0850845666 นี้เบอร์ผมครับ  ชื่อแม็กโครนะครับ  หรืท่านใดพอจะให้ข้อมูลได้ ช่วยให้เบอร์หน่อยนะครับ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

• Pa Mania
  • *
และ ตาม ด้วย อัน นี้ ครับ ศึกษา ก่อน ดีไหมครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/board,10.0.html
และ เมื่อ ศึกษา แล้ว อันดับต่อไป ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1243.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กรกฎาคม 2013, 10:53:12 โดย พี่ต๋อง Fuddy »

• Pa Mania
  • *
ผมอ่าน จนจบแล้วครับ ผมศึกษาตั้งแต่ กล่องข้าวน้อย 1 จูนมือ แต่ตอนนั้นรถยังไม่หมดประกันครับ ตอนนี้ผมถามทางบ้านและก้อได้รับการอนุมัติเป็นอย่างดีเนื่องด้วยปัญหารถอืดมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กรกฎาคม 2013, 10:58:09 โดย น้องแม็กโคร Pa UD »

• Pa Mania
  • *
ผมอ่าน จนจบแล้วครับ ผมศึกษาตั้งแต่ กล่องข้าวน้อย 1 จูนมือ แต่ตอนนั้นรถยังไม่หมดประกันครับ ตอนนี้ผมถามทางบ้านและก้อได้รับการอนุมัติเป็นอย่างดีเนื่องด้วยปัญหารถอืดมากครับ
งั้นเรียนเชิญ ไปลงชื่อก่อนไหมครับ ส่วนขั้นตอนต่างๆเดี๋ยวรอพี่นะหรือพี่ๆช่วยแนะนำ ครับ :L4399:
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1243.440.html
***ผลิตภัณฑ์นี้ ทางปามาเนีย มิได้เป็นผู้จำหน่าย เป็นความชอบ หรือพี่ๆสมาชิกไปติดตั้งมาแล้วเล็งเห็นประสิทธิภาพ จึงบอกเล่า ขาน ต่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กรกฎาคม 2013, 11:04:11 โดย พี่ต๋อง Fuddy »

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณนะครับ พี่ต๋อง

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ผมรบกวน ขอเบอร์ พี่นะได้มั้ยครับ ผมติดตามพี่มาตั้งแต่ ปา โซไซตี้ ครับ ผมอยากติดดันรางแต่ผมไม่มีความรู้เลย รถ 140 ม้าเดิมๆ ตอนนี้ อืมมาก อยากจะติดแล้วครับ รบกวน ว่าในอุดรจะติดได้ที่ใหน หรือว่าซื้อชุดคิตมาติดเองได้มั้ยครับ ปินโตมันมีการจูนมาแล้วหรือไม่ครับแล้วผมสามารถติดตั้งเองได้ใหม

สวัสดีครับ น้องแม๊คโค

ขอต้อนรับ สู่บ้านของการพักผ่อนจริงๆของชาวปาเจโร่สอตที่ปามาเนียนี้

สมัยก่อนเราเช่าเขาอยู่ทำให้บางครั้งการจะแต่งบ้านตามใจปราถนา  ก็มิอาจทำได้เพราะไม่ใช่เจ้าของบ้าน

ต่อมาเริ่มชวนกันมาเช่าบ้านหลังที่2  เจ้าของเขาส่งคนมาทาบทามและให้ออกจากบ้านเช่าหลังแรกซ่ะ  ให้มาอยู่กับพวกเขาที่บ้านหลัง2นี้
หากอยากจะทำอะไรตรงไหนก็สามารถพูดคุยได้บ้าง  แต่การต่อเติมอะไรบางอย่างที่อาจจะขัดกับความเห็นของเจ้าของบ้านแต่ละครั้งต้องลำบากมากมายและบางอย่างเจ้าของบ้านก็ไม่เห็นด้วยเพราะเขาไม่มั่นใจว่าสิ่งที่เราจะทำนั้นจะส่งผลดีมากแค่ไหน  จึงไม่สามารถและมีอีกหลายปัญหาที่ทำให้อึดอัดใจ 

ตอนนี้พวกเรามาปลูกสร้างบ้านกันเองแล้ว  ต่างคนอยากจะทำอะไรอยากได้อะไรเราเอาสิ่งต่างๆมาร่วมหาข้อสรุปกัน จนช่วยกันสร้างมาจนถึงวันนี้ครับ

สำหรับน้องแม๊คโคที่ติดตามมานาน  แสดงว่ารถไม่ใช่รุ่น VG ใช่ไหม   ถ้าเป็นรุ่นเก่าและอยากจัดเต็มๆแบบ step4 ที่พวกพี่เล่นกันอยู่ก็ขอให้ลงมากรุงเทพในวันที่มามิตติ้ง  โดยมาก่อนล่วงหน้า 1 วันจะให้แวะไปทำก่อนและอีกวันมีมิตติ้งค่อยเอามาทอลองทอสอบเก็บงานอีกครั้ง   แนวทางเลือกถ้าจบที่ step2 ก็ประมาณ 12000   แต่ถ้าจบที่ Step 4[หัวฉีดเลย]ก็เพิ่มอีกเท่าตัวพร้อมวีดบูทดีๆ   กลับบ้านจะเหมือนขับรถคนละคันเลยครับ   อ่านเยอะแล้วน่าจะตัดสินใจเลือกได้ง่ายนะครับ

การเดินทางอาจจะไกลสักนิดแต่สิ่งที่น้องแม๊คโคจะเล่นอยู่นี้คือหัวใจของรถเรานะครับ  อย่าให้การเดินทางมาเป็นตัวประเมินค่าผลลัพท์ที่เราจะตัดสินใจ  ครับ

หวังว่าคงได้พบกันกับทีมงานปามาเนีย
 :L2736:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ทุกคำถามมีคำตอบอยู่ในบ้านหลังนี้หมดแล้วครับ จะเห็นได้จากลิงค์ที่พี่ต๋องนำมาลงให้ (ขอบคุณครับพี่ต๋อง) ก็คงต้องเสียเวลาตามอ่านกันหน่อย  :L2756:

และเบอร์พี่นะก็มีอยู่ในบ้านนี้เช่นกัน ถ้าเดินทั่วบ้านจริงก็จะเจอเองแหละ  :L2734:

ส่วนพี่ๆสมาชิกคงไม่กล้าถือวิสาสะให้เบอร์กับพี่แม็กโครไปหรอกครับ อยากให้เข้าใจตรงนี้ด้วย เดี๋ยวจะคิดว่าพี่ๆเขาไม่ให้ความช่วยเหลือ
  :L4399:

• Pa Mania
  • *
ขอ ขอบพระคุณ ทุกท่าน นะครับ พี่นะ พี่ต๋อง และครอบครัว ปามาเนียร์ทุกๆคน ผมจะไปถามคุณแม่และคุณพ่อ ครับ และหวังไว้อย่างยิ่งย่าจะได้พบกันในวันมิสติ้งนะครับ

• Pa Mania
  • *
ขอ ขอบพระคุณ ทุกท่าน นะครับ พี่นะ พี่ต๋อง และครอบครัว ปามาเนียร์ทุกๆคน ผมจะไปถามคุณแม่และคุณพ่อ ครับ และหวังไว้อย่างยิ่งย่าจะได้พบกันในวันมิสติ้งนะครับ
พามา ทั้ง ครอบครัว แหละ น้องแม๊กโคร อบอุ่นดีครับ  :L4384: :L2753: :L2734: :L2756:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
พามา ทั้ง ครอบครัว แหละ น้องแม๊กโคร อบอุ่นดีครับ  :L4384: :L2753: :L2734: :L2756:

เชิญครับ น้องแม็กโคร หลังติดตั้ง ต้องลองและทำความรู้จักกับสิ่งที่เราต่อเติมเข้าไป
ใช่ อาจต้องเสียเวลาบ้าง เพราะระยะทางไกลเอาเรื่องอยู่ แต่ใจน้องแม็กโครมาถึง กทม. แล้ว มันจ่อๆๆแล้ว
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล

เชิญครับ น้องแม็กโคร หลังติดตั้ง ต้องลองและทำความรู้จักกับสิ่งที่เราต่อเติมเข้าไป
ใช่ อาจต้องเสียเวลาบ้าง เพราะระยะทางไกลเอาเรื่องอยู่ แต่ใจน้องแม็กโครมาถึง กทม. แล้ว มันจ่อๆๆแล้ว
ผมจะรอต้อนรับครับพี่แม๊กโคร
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
มาต้อนรับน้องแม็คโคร สู่ step 4  :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78

ยินดีต้อนรับน้องแม็กโครนะคับ   :sd23:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน

ยินดีต้อนรับครับ  ;D ;D ;D
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
ยินดีต้อนรับ คุณแม็กโคร ครับ  ถ้าได้มาหิ้ว ปิ่นโตกับ มาเนีย รับลองขากลับ คุณ แม็กโคร จะอมยิ้มตลอดทาง :L2734:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ โอ ปาขาวแม่กลอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 26
  • ขาวมุข 2.5 GT แม่กลอง
 :L2900: :L2900: เจอกันวันติดปินโตพลัสครับพี่
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

ออฟไลน์ โกโก๋ [KoKo]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • เดินเซเซไปข้างหน้าดีกว่ายืนเต๊ะจุ๊ยอยู่กับที่