ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีไปเจอหัวข้อนี้ที่บ้านเก่าครับ...หางปิน  (อ่าน 33560 ครั้ง)

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 124
พอดีไปเจอหัวข้อนี้ที่บ้านเก่าครับ

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=17672.0

หากไม่เหมาะสมพี่ๆ admin กรุณาลบได้เลยนะครับ

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

tod

• บุคคลทั่วไป
Re: พอดีไปเจอหัวข้อนี้ที่บ้านเก่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2013, 13:03:16 »
ไม่แปลกครับพี่หยก อันนี้มีที่มาอ้างอิงได้ถือว่าเล่าสู่กันฟัง
ที่นี่เปิดเผย ขออย่างเดียวอย่าไปพาดพุงถึงบุคคนภายนอกที่เขาไม่สามารถชี้แจงได้

:L2904:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: พอดีไปเจอหัวข้อนี้ที่บ้านเก่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2013, 20:05:16 »
พอดีไปเจอหัวข้อนี้ที่บ้านเก่าครับ

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=17672.0

หากไม่เหมาะสมพี่ๆ admin กรุณาลบได้เลยนะครับ
อ้าวคุณปากะโห้  ทำไมมาหาว่าเรามีประเด็นกับที่นั้นเพราะการนำเข้าสินค้าจากต่างประเทศล่ะแล้วมาระบุเรื่องหางปินด้วย
แต่คนที่อาสาจะช่วยนำเข้าติดหางออสซี่หรือป่าว(ไม่แน่ใจ แต่คุ้นๆชื่อสั่งจอง)  เออเอาเข้าไปสงสัยข้อมูลที่บริโภคกันมา
คงถูกเปลี่ยนแปลงกันหมด

แบบนี้ต้องเชิญคุณปากะโห้มาที่นี่มาอ่านประวัติการเกิดปามาเนียดีกว่า  หากได้ข้อมูลไม่ครบและมาให้ข้อมูลแบบนี้ผมเองคงไม่ได้คิดอะไรหรอกเพราะชินกับวิธีการของที่นั้น   แต่ตัวคุณปากะโห้เองหากวันหนึ่งรับรุ้เรื่องทั้งหมดจริงแล้วจะเอยคำไหนที่น่าฟังกว่านี้

เห็นกระทู้แล้วและเห็นคนแนะนำที่มาแล้ว   หากเจ้าของกระทู้สนใจจริงคงง่ายในการติดตามแต่หากมีข้อมูลผ่านกระทู้ขนาดนั้นแล้วยังไม่สามารถประสานงานหรือติดต่อได้  ก็ปล่อยไว้ที่นั้นแหละครับ เพราะในขั้นตอนการสั่งมีอะไรอีกเยอะที่ต้องสื่อสารกันทางกระทู้แบบนี้

แจ้งอีกครั้งว่าขอราคาไม่กี่บาทแต่ภาษีนำเข้าค่อนข้างแพง   เคยมีคนลองแล้วด้วยต้นทุนของราคา 1600 บาท  มาถึงบ้านในไทยเบ็ดเสร็จรวมเกือบ 7000 บาท

หางปินมีหลายรุ่นแต่รุ่นที่เราเอาเข้ามาไม่ได้ผลิตที่ฟิลิปปินเราติดต่อตรงกับโรงงาน  ที่ฟิลิปปินมีหางรุ่นนี้อยู่ 3 รุ่นต้องสังเกตุดีๆว่าตัวไหนต่างกันตรงไหน  และในการติดตั้งต้องมีการแจ้งโรงงานให้แก้ไขจุดยึดใหม่  แต่ข้อมูลที่เราเคยมีไว้ให้ก็สามารถดูเป็นแนวทางได้ ถ้าคนสนใจตามอ่านกระทู้ที่ผ่านมาครับ

ล่าสุดผมมีสนใจเรื่องกล่อง roofbox รุ่นเอ็กซตรีม   ติดต่อราคาล่าสุดกับ supplier 6-8000 บาทตรวจสอบภาษีมาถึงไทยโดนไปอีก 8-9000 บาท   รวมแล้วก็ 14-16000 บาท    เลย hold ไว้ก่อน

ขอให้สนุกและพักผ่อนกับเรื่องราวในปามาเนียต่อดีกว่าครับ
 :L2736:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2013, 20:27:48 »
ไม่ว่าใครจะว่าอย่างไรแต่ผมว่าความจริงก็ยังคงเป็นความจริงอยู่วันยังค่ำ ทองแท้ย่มไม่กลัวไฟ คนที่ชอบกล่าวร้ายผู้อื่นโดยไม่มีเหตุผลสุดท้ายก็ต้องแพ้ภัยตัวเองจนได้แหละครับ  :sd27:  :sd27:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2013, 20:29:59 »
 :L2904: :L2900:
ไม่ว่าใครจะว่าอย่างไรแต่ผมว่าความจริงก็ยังคงเป็นความจริงอยู่วันยังค่ำ ทองแท้ย่มไม่กลัวไฟ คนที่ชอบกล่าวร้ายผู้อื่นโดยไม่มีเหตุผลสุดท้ายก็ต้องแพ้ภัยตัวเองจนได้แหละครับ  :sd27:  :sd27:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2013, 21:21:38 »
 :L4365:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2013, 21:23:23 »
ก็คงมีบ้านโน้นมาแอบอ่านอยู่แล้ว

ความจริงก็คือความจริง. ผู้อ่านตัดสินใจพิจารณาด้วย
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2013, 21:28:43 »
  :L4365:

ความจริงก็ย่อมเป็นความจริงวันยังค่ำครับ

:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2013, 22:09:22 »
จริงๆเป็นเรื่องเก่าที่ไม่ค่อยอยากจะรื้อฟื้นสักเท่าไหร่.....เหตุผลเหรอ.....ก็แก่แล้วความจำไม่ค่อยดี เลยเลือกจำแต่สิ่งที่ทำให้เราสบายใจ มีความสุข :L2734:

เอาสั้นๆพอนะ.....ถ้าปากะโห้มองว่าการรวมรายชื่อเพื่อสั่งซื้อสินค้า เป็นจุดกำเนิดของปัญหาบางอย่างที่เขาวิเคราะห์ว่าใช่ และจึงไม่แนะนำให้รวมตัวกันซื้อ เพื่อปัญหาจะได้ไม่เกิด..... :L2750:

แค่นี้ก็รู้แล้วว่าปากะโห้(ผู้ซึ่งเลือกที่จะตัดช่องน้อยแต่พอตัว).....ไม่ได้รู้ตื้นลึกหนาบางของปัญหาที่แท้จริงของที่นั่นเลย :sd06: :sd21: :sd42:

ถ้าคิดว่าเข้าเว็บบ่อย อ่านทุกกระทู้จนครบ แล้วเหมาว่ารู้เรื่องดี..........งั้น BBB gang ก็เป็นตัวร้าย เป็นตัวป่วน เป็นบ่อเกิดของปัญหาทั้งหมด จากไปได้ก็ดีแล้วไม่ใช่เหรอ  :L4373: :L4384:

แต่สังเกตูอะไรมั๊ย.....นานไม่นาน.....นานไม่นานจริงๆ.....ไม่ว่าผลงานหรือตัว BBB gangเอง จะต้องมีคนกล่าวถึง เหมือนเป็นผีตามหลอกหลอนคนที่คิดว่าตัวเองเข้าใจอะไรดี.....มันแปลกดีเนอะ :L4381: หรือว่าพวกนี้จะเป็นทองแท้.....พี่หยก.....แต่เห็นขี้ร้อนกันทุกคนเลยนะ..... :L4396: :L4396: :L4396:

แล้ว BBB gang เป็นไงบ้าง ไปอยู่ไหน ไปทำอะไร.....พี่ๆไปหาคำตอบเอาเองนะ ส่วนผมว่าพวกเขาได้ที่ชอบที่ชอบไปแล้วแหละ เอ่ยไปหลาบ คืนนี้คงได้ตามมาหลอกหลอนผมถึงในฝันแน่เลย  :L4387: :L4386: :L4396: :L4396: :L4396: :L2901:

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2013, 09:00:16 »
จริงๆเป็นเรื่องเก่าที่ไม่ค่อยอยากจะรื้อฟื้นสักเท่าไหร่.....เหตุผลเหรอ.....ก็แก่แล้วความจำไม่ค่อยดี เลยเลือกจำแต่สิ่งที่ทำให้เราสบายใจ มีความสุข :L2734:

เอาสั้นๆพอนะ.....ถ้าปากะโห้มองว่าการรวมรายชื่อเพื่อสั่งซื้อสินค้า เป็นจุดกำเนิดของปัญหาบางอย่างที่เขาวิเคราะห์ว่าใช่ และจึงไม่แนะนำให้รวมตัวกันซื้อ เพื่อปัญหาจะได้ไม่เกิด..... :L2750:

แค่นี้ก็รู้แล้วว่าปากะโห้(ผู้ซึ่งเลือกที่จะตัดช่องน้อยแต่พอตัว).....ไม่ได้รู้ตื้นลึกหนาบางของปัญหาที่แท้จริงของที่นั่นเลย :sd06: :sd21: :sd42:

ถ้าคิดว่าเข้าเว็บบ่อย อ่านทุกกระทู้จนครบ แล้วเหมาว่ารู้เรื่องดี..........งั้น BBB gang ก็เป็นตัวร้าย เป็นตัวป่วน เป็นบ่อเกิดของปัญหาทั้งหมด จากไปได้ก็ดีแล้วไม่ใช่เหรอ  :L4373: :L4384:

แต่สังเกตูอะไรมั๊ย.....นานไม่นาน.....นานไม่นานจริงๆ.....ไม่ว่าผลงานหรือตัว BBB gangเอง จะต้องมีคนกล่าวถึง เหมือนเป็นผีตามหลอกหลอนคนที่คิดว่าตัวเองเข้าใจอะไรดี.....มันแปลกดีเนอะ :L4381: หรือว่าพวกนี้จะเป็นทองแท้.....พี่หยก.....แต่เห็นขี้ร้อนกันทุกคนเลยนะ..... :L4396: :L4396: :L4396:

แล้ว BBB gang เป็นไงบ้าง ไปอยู่ไหน ไปทำอะไร.....พี่ๆไปหาคำตอบเอาเองนะ ส่วนผมว่าพวกเขาได้ที่ชอบที่ชอบไปแล้วแหละ เอ่ยไปหลาบ คืนนี้คงได้ตามมาหลอกหลอนผมถึงในฝันแน่เลย  :L4387: :L4386: :L4396: :L4396: :L4396: :L2901:

:L2753: :L2753: :L2753:

ส่วนตัวผมเองเคยอยู่ทั้ง 2 ที่ ปัจจุบันผมอยู่ที่นี่เพราะผมเป็นคนที่คอยติดตามผลงานของพี่ BBB Gang มาตลอด
และสิ่งที่ตัวผมเองทำก็คือการพักผ่อน ซึ่งที่ปามาเนียทำให้ผมได้พบกับการพักผ่อนที่แท้จริงครับ  :sd23:

ขอบคุณพี่ ๆ ทุก ๆ ท่าน และขอเป็นกำลังใจให้พี่ ๆ ทุก ๆ ท่านในบ้านปามาเนียเสมอครับ  :sd23: :sd23:

:L2753: :L2753: :L2753:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2013, 09:20:24 »
แอบมอง และ แมวมอง ช่วยมาอ่านด้วย
เว็บนี้ ไม่ใช่สาขา ของ ปาไทย
ทีมงาน ของ บ้านนี้ คือ BBB Gang คิดเอง ทำเอง พัฒนาเอง ใช้เฉพาะ สมช. ที่มีอารมณ์ร่วม ไม่ทำการค้า เพื่อ หวังผลกำไร ส่วนเกินบ้าง ก็เอาเข้าเว็บ
รายละเอียด ไม่ copy ใคร ไม่ตัดต่อรายละเอียด

บ้านหลังนี้ มีแต่ความอบอุ่น ไม่แก่งแย่ง  ไม่แข่งขัน กับใครทั้งนั้น
สมช.ที่จะเข้ามาที่นี่ มีการกลั่นกรอง ประวัติ และ เอกสาร
ห้ามไม่ได้ ที่ใครจะมาแอบดู หรือ มา copy เนื้อหาแล้วเอาไปแอบอ้าง
แต่ ความจริง คือ ความจริง อีกกี่ปี ก็จำได้ แต่คนที่เลียนแบบ ไม่ได้ลงมือทำจริง ไม่กี่วันก็ลืมแล้ว
เมื่อมี สมช. เข้ามาถามรายละเอียด ลึกๆ

กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

surut jantorn

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2013, 09:26:25 »
แอบมอง และ แมวมอง ช่วยมาอ่านด้วย
เว็บนี้ ไม่ใช่สาขา ของ ปาไทย
ทีมงาน ของ บ้านนี้ คือ BBB Gang คิดเอง ทำเอง พัฒนาเอง ใช้เฉพาะ สมช. ที่มีอารมณ์ร่วม ไม่ทำการค้า เพื่อ หวังผลกำไร ส่วนเกินบ้าง ก็เอาเข้าเว็บ
รายละเอียด ไม่ copy ใคร ไม่ตัดต่อรายละเอียด

บ้านหลังนี้ มีแต่ความอบอุ่น ไม่แก่งแย่ง  ไม่แข่งขัน กับใครทั้งนั้น
สมช.ที่จะเข้ามาที่นี่ มีการกลั่นกรอง ประวัติ และ เอกสาร
ห้ามไม่ได้ ที่ใครจะมาแอบดู หรือ มา copy เนื้อหาแล้วเอาไปแอบอ้าง
แต่ ความจริง คือ ความจริง อีกกี่ปี ก็จำได้ แต่คนที่เลียนแบบ ไม่ได้ลงมือทำจริง ไม่กี่วันก็ลืมแล้ว
เมื่อมี สมช. เข้ามาถามรายละเอียด ลึกๆ

ถูกต้องชัดเจนครับพี่่โต้ง :L2900:

ออฟไลน์ ใหม่ Mai & tu

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2013, 09:35:48 »
ผมก็เคยอยู่มาแล้วบ้านนั้นและมีการโทรขู่จะเอาเรื่องจากคนที่เขาส่งมาเพราะผมไปตั้งกระทู้ถามหาBBB Gang  ตอนหลังผมบันทึกใส่โทรศัพท์มือถือไว้เลยและเคยเปิดให้พวกพี่นะพี่ๆกระเป๋าแหกฟังหมดแล้วทำตัวเป็นนักเลงคงคิดว่าตัวเองใหญ่คับฟ้าและคิดว่าผมไม่มีมือตีนหรือไงและก็โดนลบชื่อออกจากบ้านนั้นกระทู้โดนลบหมด

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2013, 09:52:04 »
งั้นเรา มาย้อนกัน ว่า กว่าจะเป็น หางปินส์

**ขอบคุณภาพจาก พี่กิต (งานมิตติ้งที่หนองมน)
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,503.0.html
พอที่จะบรรยาย ได้ไหม ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กรกฎาคม 2013, 10:27:27 โดย พี่ต๋อง Fuddy »

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2013, 10:17:23 »
ขอบคุณพี่ต๋องครับพี่นำเอาภาพเก่าๆมาระลึกความหลังกัน.......นึกถึงวันนั้นแล้วสนุกสนานดี.....ติดหางปินส์คันนึง คนรุมช่วยกัน 4-5 คน คนรุมเชียร์อีก 7-8 คน......รื้อหาง ติดหางไป สนุกสนานเฮฮากันไป.....เป็นภาพของการพักผ่อนสไตล์ปามาเนียจริงๆครับ  :L2734: :L2734: :L4398: :L4398: :L4398:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่เบนซ์-BEnZ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • ผมมีความความสุขที่เกิดมาบนแผ่นดินไทย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2013, 10:33:42 »
ทำไมในรูปผม ผ๊อม ผอม หว่า ตอนนี้ อ้วนสุดๆๆ อยากไปทริป กับพี่ๆบ้างจัง คิดถึง มากๆ ครับ ได้แต่อ่าน เขียนในเวป  ยังไงก็ไม่หายคิดถึงอยู่ดี ไม่เหมือนไปทัวกับพี่ๆ แน่ๆ
สุขหรือทุกข์ ก็อยู่ที่ใจตนเท่านั้น !!!

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2013, 10:37:31 »
ทำไมในรูปผม ผ๊อม ผอม หว่า ตอนนี้ อ้วนสุดๆๆ อยากไปทริป กับพี่ๆบ้างจัง คิดถึง มากๆ ครับ ได้แต่อ่าน เขียนในเวป  ยังไงก็ไม่หายคิดถึงอยู่ดี ไม่เหมือนไปทัวกับพี่ๆ แน่ๆ
นึกถึงวันวานดิพี่เบนซ์ ปามาเนีย มี มิตติ้ง เรื่อยๆ จัดสรรหาเวลา วางแผน มาครับ อาจจะเป็น งานวันเกิดปามาเนีย เร็วๆนี้ และยังคิดถึงกันเสมอ ครับ

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2013, 10:37:45 »
 :sd42: :sd42: :sd42:

ผมยังจำภาพวันนั้นได้ดีครับ

และขอบคุณพี่ ๆ ทุก ๆ คนที่ได้ให้ความช่วยเหลือในการติดตั้งหางปินในวันนั้นด้วยครับ

:sd23: :sd23: :sd23:

surut jantorn

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2013, 10:39:58 »
ผมพลาดงานนี้ได้ไงเนี้ย  :sd06:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2013, 10:42:29 »
ผมพลาดงานนี้ได้ไงเนี้ย  :sd06:
ป๋ม ไม่ รู้ ป๋ม เมาววววว :L4386: