ผู้เขียน หัวข้อ: PA MANIA ชวนเที่ยวเหนือ + ทำบุญสร้างกำแพงวัดด้วยกัน ที่อำเภอแม่เมาะ จ.ลำปาง  (อ่าน 7313 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
ขอเชิญพี่ๆชาว ปามาเนีย มาแอ่วเหนือ ร่วมทำบุญสร้างกำแพงวัดด้วยกันครับ

ขอเสนอโครงการเที่ยวและทำบุญด้วยกันคร้าบ
พอดีผมมีโครงการที่จะทำบุญสร้างกำแพงวัดบ้านเกิด
ที่อำเภอแม่เมาะ จังหวัดลำปางคร้าบ :L4399:

รายชื่อผู้ร่วมทำบุญ

1. พี่สุ    1,500 บาท

จึงอยากขอเรียนเชิญพี่ ปามาเนีย ที่อยากไปเที่ยวเหนือช่วงวันหยุด และไปทำบุญด้วยกันคร้าบ
รายละเอียด

ซึ่งวัดได้มีกำแพงบางส่วนแล้ว แต่ก็ยังไม่ครบทั้งหมดคร้บ
ดังนั้นจึงรวบรวมกันเพื่อจัดทำโครงการนี้ขึ้นมาครับ

หมายกำหนดการคร่าวๆ
ทำการการทอดผ้าป่า
วันที่จันทร์ที่ 12 สิงหาคม 2556 เวลาประมาณ 14.00 น.
จะมีการทำบายศรีสู่ขวัญ และทำพิธีทางศาสนาครับ
หลังจากนั้นก็ร่วมรับประทานอาหารด้วยกัน

เสร็จแล้วคงจะไปที่พักครับ
ซึ่งตอนนี้จองห้องรับรองของการไฟฟ้าฝ่ายผลิตไว้ครับ
มีของครบทุกอย่างครับ ( เหมือนไปโรงแรม ) ค่าห้องคืนละ 250 บาท ( ลด 50% สำหรับงานนี้โดยเฉพาะ )

ในเรื่องของสถานที่ท่องเที่ยวที่แม่เมาะครับ
1. ศาลาชมวิว ชมเหมืองและการขุดถ่าน และผลิตไฟฟ้าครับ
2. อาคารประวัติการก่อตั้งเหมืองแม่เมาะ
3. ของฝากจากลำปาง ( เครื่องปั้น เซรามิค )

เพิ่มเติมรายละเอียดครับ
สำหรับพี่ๆ ที่สนใจร่วมทำบุญเชิญลงชื่อได้ครับ
ส่วนการทำบุญแล้วแต่ศรัทธาครับ

ถ้าสะดวก โอนเข้าบัญชีผมก็ได้นะครับ ( น่าจะสะดวกสุด )
เสร็จแล้ว PM แจ้งด้วย ผมจะมา Up รายชื่อที่หน้าแรกครับ

บัญชี ไทยพานิชย์ ออมทรัพย์ สาขา บางนาทาว์เวอร์
ชื่อบัญชี นายสุริยัน วงศ์อะถะ
เลขที่บัญชี 3312365495

ต้องขอโทษส่วนหนึ่ง เพราเป็นครั้งแรกของผมที่จัดทำบุญแบบนี้เหมือนกันคร้าบ

ติดขัดหรือมีข้อเสนอแนะตรงไหน แจ้งได้นะคร้าบ  :L4399:
ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบ
เอ็กซ์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กรกฎาคม 2013, 13:00:26 โดย พี่เอ็กซ์ Exit8689 »

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
อันนี้ก็น่าไป แต่มันจะทุกเดือนไปรึเปล่า :L2732:

ออฟไลน์ พี่เอริท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
อันนี้ก็น่าไป แต่มันจะทุกเดือนไปรึเปล่า :L2732:
ทุกอาทิตย์ม้างพี่อ้วน

• Pa Mania
  • *
พี่ๆมีอะไรแนะนำหรือ อยากรู้ข้อมูลเพิ่มเติมแจ้งได้นะคร้าบ
เดี๋ยวผมจะมาเพิ่มข้อมูลให้คร้าบ

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57
พี่ๆมีอะไรแนะนำหรือ อยากรู้ข้อมูลเพิ่มเติมแจ้งได้นะคร้าบ
เดี๋ยวผมจะมาเพิ่มข้อมูลให้คร้าบ

พี่เอกซ์ ตามที่อ่านเข้าใจว่าเป็นการทอด ผ้าป่า  ไม่ใช่กฐินครับ  การทอดกฐินสามารถทอดได้เฉพาะหลังออกพรรษา

จนถึงก่อนลอยกระทง 1 วัน วัดนึงจะทอดได้ครั้งเดียวในปีนั้นๆ ส่วนผ่าป่าสามารถทอดเมื่อไหรก็ได้ กี่ครั้งก็ได้ในหนึ่งปี

เผื่อไว้เป็นข้อมูลครับ

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป

พี่เอกซ์ ตามที่อ่านเข้าใจว่าเป็นการทอด ผ้าป่า  ไม่ใช่กฐินครับ  การทอดกฐินสามารถทอดได้เฉพาะหลังออกพรรษา

จนถึงก่อนลอยกระทง 1 วัน วัดนึงจะทอดได้ครั้งเดียวในปีนั้นๆ ส่วนผ่าป่าสามารถทอดเมื่อไหรก็ได้ กี่ครั้งก็ได้ในหนึ่งปี

สาธุ....ท่านมหาโอ :sd23:

• Pa Mania
  • *

:sd23: ขอบคุณพี่โอมากครับที่แนะนำ
 :L4387:มือใหม่คร้าบ
จะรีบแก้ไขข้อมูลคร้าบ

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
งานมี 12 แต่ 13 ต้่องทำงานอ่ะดิ

ทำบุญช่องกำแพงวัด มีกำหนดปัจจัยมั้ยครับ หรือตามกำลังศรัทธา :) :) :)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *
งานมี 12 แต่ 13 ต้่องทำงานอ่ะดิ

ทำบุญช่องกำแพงวัด มีกำหนดปัจจัยมั้ยครับ หรือตามกำลังศรัทธา :) :) :)

ขอบคุณพี่สุ ที่ถามมาครับ :L4399:
ผมกำลังรวบรวมข้อมูลอยู่ครับ

ขอเวลาช่วงบ่ายเดี๋ยวให้รายละเอียดทั้งหมดอีกทีนะคร้าบ

ขออภัยมือใหม่ อยากทำบุญด้วยนะคร้าบ :L2758:

• Pa Mania
  • *

ขอบคุณพี่สุ ที่ถามมาครับ :L4399:

ขอเวลาช่วงบ่ายเดี๋ยวให้รายละเอียดทั้งหมดอีกทีนะคร้าบ

ขออภัยมือใหม่ อยากทำบุญด้วยนะคร้าบ :L2758:

update ข้อมูลให้พี่สุ และพี่ๆทุกท่าน
ทำบุญแล้วแต้ศรัทธาครับ

อยากให้ร่วมทำบุญด้วยกัน กับบ้านปามาเนียคร้าบ :L4399:

ออฟไลน์ พี่เอริท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78

update ข้อมูลให้พี่สุ และพี่ๆทุกท่าน
ทำบุญแล้วแต้ศรัทธาครับ

อยากให้ร่วมทำบุญด้วยกัน กับบ้านปามาเนียคร้าบ :L4399:
ดีแล้วครับพี่xเกิดชาติหน้าจะได้มา :L6415:ด้วยกันอีกครับ :L2905:

• Pa Mania
  • *
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ขอบคุณครับ พี่เอ็กซ์

ผมร่วมทำบุญด้วยครับ ว่าแต่จะทำยังไงดี โอนเงินเข้าบัญชีพี่เอ็กซ์ได้มั้ย :) :) :)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับ พี่เอ็กซ์

ผมร่วมทำบุญด้วยครับ ว่าแต่จะทำยังไงดี โอนเงินเข้าบัญชีพี่เอ็กซ์ได้มั้ย :) :) :)

ขอบคุณพี่ ที่ร่วมทำบุญด้วยกันคร้าบ :L4399:
ผมขอรายชื้อก่อนละกันคร้าบ
ในส่วนของ การร่วมทำบุญนั้น
ผมจะแจ้งอีกทีครับ
ผมจะ Up รายชื่อผู้ผู้ร่วมทำบุญหน้าแรกอีกทีครับ

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
มาช่วย up ให้พี่เอ็กซ์หน่อย......ผมเองอยากไปนะนี่...แต่เดี๋ยวขอดูตารางนัดก่อน....คิวเพียบเลยช่วงนั้น  :L4391:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
 :L2888: บ้านแฟนผมเลยนะลำปางน่ะ ถ้าไม่ติดอะไรคงไปได้แน่นอนครับ ดีครับ ทำบุญร่วมกัน จะได้ไม่ติดขัด ทำอะไรจะได้คล่องตัวคร๊าบ  :L2900: คาดว่ารถพี่อิฐคงเสร็จทัน  :L6419:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
เข้ามาร่วม ทำบุญ ด้วยครับ พี่x   :L4399:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

• Pa Mania
  • *
ขอโทษที่หายไปหลายวันไม่ได้มา Update กระทู้เลยครับ
ผมเพิ่มเติมช่องทางทำบุญ ด้านบนตัวหนังสือสีแดงครับ

รบกวนพี่ๆ ที่จะร่วมกันทำบุญมาลงชื่อเพื่อ Confirm อีกครั้งครับ

คิดว่าจะรับถึงวันที่ 11 สิงหาคม 2556 ครับ  :L4399:

รบกวนอีกครั้งนะครับ

• Pa Mania
  • *
เรียน พี่เอ็กซ์

ผมโอนเงินแล้ววันนี้ 1500 บาท เวลา 7.53 น. ผ่าน scbeasy net

กรรมการ 500 บาท สร้างกำแพง 1000 บาท

อุทิศส่วนกุศลให้กับญาติ มิตรผู้ล่วงลับ และเจ้ากรรมนายเวร

ขอบคุณในการเชิญชวนอนุโมทนาบุญครั้งนี้ด้วยครับ :sd23: :sd23: :sd23:

• Pa Mania
  • *
ขอขอบคุณพี่สุมากครับ :L4399: ที่ร่วมทำบุญด้วยกันคร้าบ