ผู้เขียน หัวข้อ: สินค้ามือหนึ่งและมือสอง มาไวไปไว....  (อ่าน 1009666 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้าปิง/พี่เอ ท็อปเพาเวอร์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 28
  • ขอพระเจ้าอวยพรทุกท่าน
    • www.toppowerservices.com
Re: สินค้ามือหนึ่งและมือสอง มาไวไปไว....
« ตอบกลับ #600 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013, 14:25:25 »
:L2736:อย่างเท่ห์เลยครับพี่อิฐ ผมว่าล้อนี้สวยดุดีนะ  :L2900:ครับ
และได้เจอพี่อีกท่าน พี่ม่อน สวัสดีอีกครั้งครับพี่ ยินดีที่ได้รู้จักครับ เมื่อวานไม่กล้าก้มดูกันแคร้งพี่นาน กลัวมันติดตา แล้วพาลจะติดรถเอา
  แค่นี้เมื่อวานคุณแฟน ผมให้ไปนั่งรอในห้องแอร์ ยังอุตส่าห์รู้ ส่งsmsมาเตือน
บอก "แหม จัดเต็มเลยน๊ะคุณปภพ" แหะ แหะ :L6415: ก็ท่อมันสวยยยย....
   เสร็จจากแหก รีบพาคุณแฟนไปเลี้ยงแกะ ลบล้างความแหก แล้วกลับมาแหกต่อที่ถนนคนเดินบางแสนต่อ ตามที่พีโยแนะนำ
กลับถึงอโยธยาเกือบเที่ยงคืน :L4387:หลับสบายเลย

ขอชอบคุณพี่เอด้วยนะครับ สำหรับการบริการและคำแนะนำต่างๆ ขอบคุณมากครับ 
                          :sd23:  :sd23:   :sd23:

****รถคุณป้อมรอลงรูปอยู่นะครับ ขอเวลาแต่งภาพนืดนึง***
Mr.Rangsit Fueangpian โทร. 0809472777

ton_2335

• บุคคลทั่วไป
Re: สินค้ามือหนึ่งและมือสอง มาไวไปไว....
« ตอบกลับ #601 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013, 14:34:51 »
:L2736:อย่างเท่ห์เลยครับพี่อิฐ ผมว่าล้อนี้สวยดุดีนะ  :L2900:ครับ
และได้เจอพี่อีกท่าน พี่ม่อน สวัสดีอีกครั้งครับพี่ ยินดีที่ได้รู้จักครับ เมื่อวานไม่กล้าก้มดูกันแคร้งพี่นาน กลัวมันติดตา แล้วพาลจะติดรถเอา
  แค่นี้เมื่อวานคุณแฟน ผมให้ไปนั่งรอในห้องแอร์ ยังอุตส่าห์รู้ ส่งsmsมาเตือน
บอก "แหม จัดเต็มเลยน๊ะคุณปภพ" แหะ แหะ :L6415: ก็ท่อมันสวยยยย....
   เสร็จจากแหก รีบพาคุณแฟนไปเลี้ยงแกะ ลบล้างความแหก แล้วกลับมาแหกต่อที่ถนนคนเดินบางแสนต่อ ตามที่พีโยแนะนำ
กลับถึงอโยธยาเกือบเที่ยงคืน :L4387:หลับสบายเลย

ขอชอบคุณพี่เอด้วยนะครับ สำหรับการบริการและคำแนะนำต่างๆ ขอบคุณมากครับ 
                          :sd23:  :sd23:   :sd23:

****รถคุณป้อมรอลงรูปอยู่นะครับ ขอเวลาแต่งภาพนืดนึง***
ไม่ได้เชียร์นะครับแต่ร้านนี้บริการดีจริง :sd10: :sd10:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #602 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013, 15:06:56 »
:L2900:
:L2900: :L2900: :L2900: สวยมากครับ พี่อิฐ เปลี่ยนบุคลิกภาพ ไปจากเดิมเลย ดุดัน มาก :L2734:  ไม่ทราบว่าวิ่งเสียงดังขึ้นไหม :L4399:
ขอให้ความเห็นนะคับพี่ดล พอดีเพื่อนผมเพิ่งเปลี่ยนมา 265 75 16(พี่ก๊อต) เหมือนกันเสียงเงียบมาคับลองบนถนนคอนกรีดอ่ะคับ เสียงยางจะตัดอากาศเเเบบคมๆอ่ะ(เท่าที่รู้สึก) ผมว่าเสียดังว่่ายางHT นึดเดวเองคับ ส่วนตัวเเล้วชอบเเทนเพื่อนเลย
ขอบคุณ พี่เอ มากครับ ถ้าถึงเวลา จะได้เปลี่ยนทันทีครับ :sd23:
    ตามที่พี่เอ ว่าเลยครับพี่ดล  :L2906:
ไมตัวหนังสือขาวเร็วจัง
   ล้าง...ให้มันขาวครับพี่อ้วน  ;D

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ น้าปิง/พี่เอ ท็อปเพาเวอร์

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #603 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013, 15:15:39 »
ไมตัวหนังสือขาวเร็วจัง

5555  แอบอิจฉาล่ะสิพี่อ้วน  บอกแล้วไง เหมือนที่พี่ตามคุยไว้ไง.....
Mr.Rangsit Fueangpian โทร. 0809472777

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #604 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013, 15:18:11 »
รถคุณป้อม.....กับหน่วยสนับสนุน รอบข้าง....

:sd23: :sd23:

โปรเจคหน้าหล่อกว่านี้กับยาง 18 AT

ออฟไลน์ แบงค์@Lannister

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • "If you get one shot, make it real."
« ตอบกลับ #605 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013, 19:44:27 »
สอบถามพี่เอครับ

ถ้าผมจะเข้าไปติดตั้ง

1. โช๊ค EMU Sport +สปริงหน้า-หลังEMU  (ปรับสูงขึ้น 2'')
2. ยางขอบ 17" TOYO  AT* 4 เส้น (หรืออาจเปลี่ยนใจครับ แล้วแต่สินค้าหน้าร้าน/คำแนะนำของพี่เอ)

จะต้องวางมัดจำก่อนหรือไม่อย่างไรครับ พอดีเซล์แจ้งว่าผมจะได้รับรถไม่เกินเดือนตุลาคม 56 นี้ครับ
(2WD GT ดีเซล,เทา-ดำ)  และผมลางานได้แค่วันเดียวเพื่อจัดการเรื่องรถยนต์ให้แล้วเสร็จ
ถ้าพลาด หรือไม่เป็นไปตามแผนอาจต้องรออีกเป็นเดือนกว่าตารางงานจะเอื้ออำนวย

ผมยินดีที่จะมัดจำเงินจำนวนนึงไว้ก่อนครับ เพื่อให้วันที่มีการนัดหมาย ผมสามารถจัดการรถยนต์ได้ตามแผนที่วางไว้

ผมอยู่ระยองครับ,เทวัญ (แบงค์)Tel: 08สาม-54หนึ่ง-098เจ็ด

# 2.5 GT 4WD 2013 ( LANNISTER)
   EMU SPORT FULL SET, HKS Hi-Power,
   Under Vehicle Protection ARB,
   COOPER 265/70-17 AT3

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
« ตอบกลับ #606 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013, 19:50:18 »

1. โช๊ค EMU Sport +สปริงหน้า-หลังEMU  (ปรับสูงขึ้น 2'')
2. ยางขอบ 17" TOYO  AT* 4 เส้น (หรืออาจเปลี่ยนใจครับ แล้วแต่สินค้าหน้าร้าน/คำแนะนำของพี่เอ)

จะต้องวางมัดจำก่อนหรือไม่อย่างไรครับ พอดีเซล์แจ้งว่าผมจะได้รับรถไม่เกินเดือนตุลาคม 56 นี้ครับ
(2WD GT ดีเซล,เทา-ดำ)  และผมลางานได้แค่วันเดียวเพื่อจัดการเรื่องรถยนต์ให้แล้วเสร็จ
ถ้าพลาด หรือไม่เป็นไปตามแผนอาจต้องรออีกเป็นเดือนกว่าตารางงานจะเอื้ออำนวย

ผมยินดีที่จะมัดจำเงินจำนวนนึงไว้ก่อนครับ เพื่อให้วันที่มีการนัดหมาย ผมสามารถจัดการรถยนต์ได้ตามแผนที่วางไว้

ผมอยู่ระยองครับ,เทวัญ (แบงค์)Tel: 08สาม-54หนึ่ง-098เจ็ด

พี่แบงค์
ทำไมได้รถช้าจังครับ
ผมว่าตอนนี้่รถน่าจะมี Stock เหลือเยอะทุกศูนย์นะครับ
ผมไป MMTH มา น้อง Pa จอดเต็มลาน
และยอดการผลิตก็ลดลงอย่างมาก
คนที่ MMTH บอกยอดขายลด จึงลดการผลิตด้วยครับ
ลองคุยกับเซลเรืองวันเวลาอีกทีน่าจะดีนะครับ

• Pa Mania
  • *
  • "If you get one shot, make it real."
« ตอบกลับ #607 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013, 20:04:59 »
พี่แบงค์
ผมว่าตอนนี้่รถน่าจะมี Stock เหลือเยอะทุกศูนย์นะครับ
ผมไป MMTH มา น้อง Pa จอดเต็มลาน
คนที่ MMTH บอกยอดขายลด จึงลดการผลิตด้วยครับ
ลองคุยกับเซลเรืองวันเวลาอีกทีน่าจะดีนะครับ

อายจัง....

เป็นเพราะผมจะขายหุ้นในพอร์ทได้ช่วงปลายเดือนกันยายน 56 อ่ะครับ (หุ้นESOP ของพนักงาน)
เพื่อหาทุนเล็กๆน้อยๆเอาน้องปาไปรับเลี้ยงนกเฒ่า+เปลี่ยนรองเท้า

เลยคุยกับเซล์ที่เป็นเพื่อนของ ผบ. ว่าขอรับรถเป็นช่วง ตุลาคม 56 ค้าบบบ :L4399:

แต่จะว่าไปเซล์ก็แจ้งผมนะครับว่า ที่ศูนย์ไม่มีรถรุ่นที่ผมต้องการ ต้องสั่งจากแหลมฉบัง ใช้เวลาประมาณ 1 เดือน
ศูนย์ระยอง บ.วิวัฒน์พาณิชย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 สิงหาคม 2013, 20:07:46 โดย น้องแบงค์ PH-MU »

# 2.5 GT 4WD 2013 ( LANNISTER)
   EMU SPORT FULL SET, HKS Hi-Power,

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
« ตอบกลับ #608 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013, 20:16:55 »
พี่แบงค์

อายจัง....

เป็นเพราะผมจะขายหุ้นในพอร์ทได้ช่วงปลายเดือนกันยายน 56 อ่ะครับ (หุ้นESOP ของพนักงาน)
เพื่อหาทุนเล็กๆน้อยๆเอาน้องปาไปรับเลี้ยงนกเฒ่า+เปลี่ยนรองเท้า

เลยคุยกับเซล์ที่เป็นเพื่อนของ ผบ. ว่าขอรับรถเป็นช่วง ตุลาคม 56 ค้าบบบ :L4399:

แต่จะว่าไปเซล์ก็แจ้งผมนะครับว่า ที่ศูนย์ไม่มีรถรุ่นที่ผมต้องการ ต้องสั่งจากแหลมฉบัง ใช้เวลาประมาณ 1 เดือน
ศูนย์ระยอง บ.วิวัฒน์พาณิชย์

โอเคร ครับพี่แบงค์
นึกว่าเซลบอกไม่มีรถ
ขอให้ได้รถตามกำหนดครับ
จะได้มาเจอกันครับ
อย่าลืมงานปีของเรานะคร้าบ 26-27 ตุลาคมนะครับ
คิดว่าน่าจะได้รถแล้วนะคร้าบ จะได้มาร่วมพักผ่อนกันครับ  :L2732:

surut jantorn

« ตอบกลับ #609 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013, 21:01:49 »
รถคุณป้อม.....กับหน่วยสนับสนุน รอบข้าง....

โปรเจคหน้าหล่อกว่านี้กับยาง 18 AT
เป็นยังไงบ้างพี่ป้อม เล่นของแข็งทั้งหน้าและหลังไป มาเล่าให้ฟังกันหน่อย
แม้...เสียดายกลับมาไม่ทันเจอพี่ป้อม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 สิงหาคม 2013, 21:03:48 โดย พี่อ้วน 2702 »

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #610 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013, 21:02:38 »
โอเคร ครับพี่แบงค์
นึกว่าเซลบอกไม่มีรถ
ขอให้ได้รถตามกำหนดครับ
จะได้มาเจอกันครับ
อย่าลืมงานปีของเรานะคร้าบ 26-27 ตุลาคมนะครับ
คิดว่าน่าจะได้รถแล้วนะคร้าบ จะได้มาร่วมพักผ่อนกันครับ  :L2732:

:L2904: ขอบคุณครับผม แล้วเจอกันครับ :L4399:

ออฟไลน์ เอ๋. สาย1

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #611 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013, 22:15:44 »
อ้างจาก: TopPower<ชลบุรี> พี่เอ/น้าปิง
[size=14pt
โปรเจคหน้าหล่อกว่านี้กับยาง 18 AT[/size]

ราคาแรงมั้ยครับน้าปิง 18 AT เนี่ย
ถ้าเป็นทOPAT. หรือ Cooper AT3  ตัวไหนนุ่มกว่ากันครับ
 :sd10:

ขาวเข้ม

« ตอบกลับ #612 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013, 23:49:11 »

เป็นยังไงบ้างพี่ป้อม เล่นของแข็งทั้งหน้าและหลังไป มาเล่าให้ฟังกันหน่อย
แม้...เสียดายกลับมาไม่ทันเจอพี่ป้อม
จัดหนักครับพี่อ้วน Set5+ เลยครับ  :L2736:

ชอบมากเลยครับชุดนี้ หนึบแน่น แบบนี้เลยที่ต้องการ ค่อยมั่นใจหน่อย
  เมื่อวานตอนกลับ ก่อนถึงบ้าน มีTestช่วงล่างนิดหน่อย หมาวิ่งตัดหน้าครับพี่ หักขวาหลบตามสัญชาติญาณ แล้วหักซ้ายกลับทันที ก่อนถึงเกาะกลาง
สุดยอดครับพี่ รถไม่มีเสียอาการเลย กลับมาเข้าไลน์ได้เหมือนเดิม เกือบไปแล้ว นกแก่เกือบกินหมาน้อยแล้วพี่ :sd42:
 นึกไม่ออกเลย ถ้ายังใส่ชุดช่วงล่างเทพเหมือนเมื่อเช้า สงสัยมีขึ้นไปกินเกาะกลางแน่เลย

เสียดายเหมือนกันครับพี่ ไม่ได้เจอกัน พอดีต้องรีบพาคุณแฟนไปเที่ยวต่อ เลยเหลือแต่พี่โยกับเพื่อนพีเค้าอยู่ที่ร้าน
เดี๋ยวไว้พบกันตอนmeetingรายสัปดาห์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 กันยายน 2013, 23:39:45 โดย ป้อม_ปภพ »

ออฟไลน์ พี่ดิษฐ์ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • ครูคือผู้ให้
« ตอบกลับ #613 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013, 07:14:56 »

จัดหนักครับพี่อ้วน Set5+ 611/938เลย  :L2736:

ชอบมากเลยครับชุดนี้ หนึบแน่น แบบนี้เลยที่ต้องการ ค่อยมั่นใจหน่อย
  เมื่อวานตอนกลับ ก่อนถึงบ้าน มีTestช่วงล่างนิดหน่อย หมาวิ่งตัดหน้าครับพี่ หักขวาหลบตามสัญชาติญาณ แล้วหักซ้ายกลับทันที ก่อนถึงเกาะกลาง
สุดยอดครับพี่ รถไม่มีเสียอาการเลย กลับมาเข้าไลน์ได้เหมือนเดิม เกือบไปแล้ว นกแก่เกือบกินหมาน้อยแล้วพี่ :sd42:
 นึกไม่ออกเลย ถ้ายังใส่ชุดช่วงล่างเทพเหมือนเมื่อเช้า สงสัยมีขึ้นไปกินเกาะกลางแน่เลย

เสียดายเหมือนกันครับพี่ ไม่ได้เจอกัน พอดีต้องรีบพาคุณแฟนไปเที่ยวต่อ เลยเหลือแต่พี่โยกับเพื่อนพีเค้าอยู่ที่ร้าน
เดี๋ยวไว้พบกันตอนmeetingรายสัปดาห์ครับ

ล้อ18 เลนโซ่สวยจัง   :L2888: :L2758:
ดิษฐ์ บุรีรัมย์ ปาเจโร่สปอร์ต 4WD กง9540 บุรีรัมย์

ออฟไลน์ พี่อ๊อฟ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • เที่ยวต่อไปตราบใดที่ใจยังมีแรง
« ตอบกลับ #614 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013, 07:24:30 »
hks  :L2900:
มีเวลาเที่ยวเราก็เที่ยว ไม่มีเวลาเที่ยวเราก็เที่ยว 555

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #615 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013, 09:16:37 »

เรื่องมัดจำสำหรับโช้คหรือสปริงแล้วแต่ลูกค้าสะดวกครับผม  ส่วนเรื่องยางก็เช่นกันไว้มาดูหน้าร้านแล้วสรุปกันอีกทีได้นะครับ ไว้รถใกล้ๆมา แล้วว่ากันอีกทีดีกว่าครับผม :sd23:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #616 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013, 09:20:16 »
อ้างจาก: TopPower<ชลบุรี> พี่เอ/น้าปิง
[size=14pt
โปรเจคหน้าหล่อกว่านี้กับยาง 18 AT[/size]

ราคาแรงมั้ยครับน้าปิง 18 AT เนี่ย
ถ้าเป็นทOPAT. หรือ Cooper AT3  ตัวไหนนุ่มกว่ากันครับ
 :sd10:

ราคาเส้นละ 8 พันเศษๆครับผม  ส่วนเรื่องโครงสร้างยางนะครับ  TOYO OPHT เป็นยางที่เน้นความเร็วสูง หน้ายางก็จะต้องแข็งบ้างเพื่อให้เหมาะกับสภาพการใช้งานที่ความเร็วสูงๆรวมถึงเนื้อยางที่ต้องมีความนุ่ม แต่ไม่สึกหรอได้ง่ายเกินไป เพราะ TOYO เป็นยางคุณภาพที่ดีมากๆ อายุการใช้งานยาวนาน ขาโหดประจำเว็บก็เคยใช้ๆกันอยู่หลายๆคัน ส่วน COOPER AT3 ผมเอามาทำตลาดสำหรับท่านที่ชอบดอกยางแบบดุดันไม่เรียบเกินไป แต่ยังอยากได้ขับเร็ว และเสียงไม่ดังจนเกินไปครับ ก็เล่นที่ AT3 ได้เลย ในราคาที่พอๆกันครับ ถ้าเทียบคุณภาพผมว่าไม่ขาดเหลือกันมาก อยู่ที่ความชอบ และสไตล์ในการใช้งานมากกว่าครับ เรื่องราคาไม่ใช่ปัญหา มาคุยกันที่ร้านได้เลยครับผม :L2904:

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #617 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013, 10:11:24 »

จัดหนักครับพี่อ้วน Set5+ 611/938เลย  :L2736:

พี่ป้อม เจอของแข็งเข้าแล้ว  :L2900:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #618 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013, 10:26:06 »

เรื่องมัดจำสำหรับโช้คหรือสปริงแล้วแต่ลูกค้าสะดวกครับผม  ส่วนเรื่องยางก็เช่นกันไว้มาดูหน้าร้านแล้วสรุปกันอีกทีได้นะครับ ไว้รถใกล้ๆมา แล้วว่ากันอีกทีดีกว่าครับผม :sd23:

:L2904:  รับทราบครับ รายละเอียดตามที่ คุยกันใน Facebook ครับผม// แล้วเจอกันครับพี่  :L2754:

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
« ตอบกลับ #619 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013, 10:55:17 »
สวัสดีครับน้าปิง  :sd23: เข้ามา  :L4365: แอบชมป้อนกิเลสให้ตัวเองครับ แต่ตอนนี้ :L4363: No Money  :L6415: ไม่ได้ซักระยะ (ยาว) ต้องรอทริปฟ้าประทานครับ :sd42:

:sd42:  :sd42:  :sd21: