ผู้เขียน หัวข้อ: **ครบแล้วจานทอง 1.5 โหล*** มาลงชื่อจอง ชุดจานเบรค DBA จานทอง กันครับ LOT 17 ชุด  (อ่าน 158259 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: มาลงชื่อจอง ชุดจานเบรค DBA จานทอง กันครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2013, 09:06:18 »
ขออภัยที่ไม่ได้แจ้งราคาเดิม  พอดีมี PM มาถามว่า 5000 บาทจบเลยใช่ไหม?  เดี๋ยวจะสับสนกัน

ราคาเดิมที่ขายพร้อมติดตั้ง  15,xxx บาท ต่อชุด

**LOT 10 ชุดนี้ = Promotion พิเศษสำหรับปามาเนีย  รับรองจ่ายไม่ถึงยอกนั้นแน่นอนและอาจจะมีของแถมอีก (จากน้าปิง Top Power หนองมน)

***หากยอดจองเกิน 10 คงเป็นเที่ยวบินอื่นนะครับ(ถ้าสามารถ  แต่เท่าที่รู้ดูว่าอาจจะไม่มีโอกาสได้บินนะซิ  แค่10ชุดนี้จะได้ครบไหม)
เรียน พี่ๆ ที่ต้องการติดตั้ง ชุดจานเบรค DBA จานทอง ทราบ

เหลืออีกแค่ 1 ที่เท่านั้นครับ

:L6415: :L6415: :L6415:

หรือจะจัดให้ครบโหล 12 ชุดเลยไหม   พี่อิฐ  พี่เอ๊กซ์  พี่ทูต  พี่นฤพนธ์  พี่pop ว่าไงครับ   เดี๋ยวสตาร์เครื่องรอเลย

**เที่ยวนี้อาจจะขอน้าปิง เปิดรับงานวันอาทิตย์นะครับจะได้ไปพร้อมกันเพราะหลายท่านทำงานวันเสาร์(ถ้ามาสามารถ)

**ระยะเวลาลาสั่งคงไม่ใช่ วัน สองวันน่ะ  ไม่ต้องตกใจ  อาจจะมากกว่า 4 week ครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ขอสอบถามพี่นะว่าผ้าเบรคที่ใช้กับจาน.DBA. ราคาเท่าไหร่ครับ
ขออนุญาต ตอบคำถามแทน เพราะผมเปลี่ยนมา ครับพี่ตู่ N500 ราคา 3,000 มีทอน ครับ

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอสอบถามพี่นะว่าผ้าเบรคที่ใช้กับจาน.DBA. ราคาเท่าไหร่ครับ

ถ้าของเดิมยังไม่หมด ใช้ของเดิมก่อนครับ (ดีกว่าเก่าแน่นอน)

ถ้าจะจัดก็แนะนำแค่ N500 ประมาณ 2xxx บาทพร้อมใส่ (แนะนำเปลี่ยนน้ำมันเบรค Dot3ด้วยเลย)

**เออหรือว่าขอเป็นชุด Promotions หากเปลี่ยนผ้าเบรคด้วย  แถมชุดเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเบรค DOT3ไปเลยดี  พร้อมราคาพิเศษ ปามาเนียอีก :L2901:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
Re: มาลงชื่อจอง ชุดจานเบรค DBA จานทอง กันครับ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2013, 09:11:41 »
 :L2739:

• Pa Mania
  • *
มาออกันหัวกระทู้เยอะเลย อิ  อิ

งานนี้ต้องมีปิ้งย่างแล้วครับน้าปิง  ผมหาเงินมาช่วยขยายร้านให้จนคอแห้งแล้ว  55555  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

ton_2335

• บุคคลทั่วไป
ลีโจมาแล้ว :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
โอนเงินมัดจำบัญชีไหนครับ
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ พี่สุรศักดิ์ (TE37)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
  • "คำว่าให้ไม่สิ้นสุด"
 :L2894:ผมขอจอง1ชุดครับ :L2904: :sd23:
Pajero sport .... by titanium.

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2013, 09:19:19 »
มาลงชื่อจองจานเบรค dba ด้วยคนครับพี่ตุ้ย    :L2888:

สวัสดีครับพี่ดิษฐ   :L2758:

จานเดิมลื่นมากเลยพี่นะ เอาไม่อยู่แล้ว ยัดเบรคเต็มแรงไหลยาวมาก  :L6415:
อาการเดียวกันเลยครับพี่ดิษฐ

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2013, 09:32:55 »
ขออภัยที่ไม่ได้แจ้งราคาเดิม  พอดีมี PM มาถามว่า 5000 บาทจบเลยใช่ไหม?  เดี๋ยวจะสับสนกัน

ราคาเดิมที่ขายพร้อมติดตั้ง  15,xxx บาท ต่อชุด

**LOT 10 ชุดนี้ = Promotion พิเศษสำหรับปามาเนีย  รับรองจ่ายไม่ถึงยอกนั้นแน่นอนและอาจจะมีของแถมอีก (จากน้าปิง Top Power หนองมน)

***หากยอดจองเกิน 10 คงเป็นเที่ยวบินอื่นนะครับ(ถ้าสามารถ  แต่เท่าที่รู้ดูว่าอาจจะไม่มีโอกาสได้บินนะซิ  แค่10ชุดนี้จะได้ครบไหม)
เรียน พี่ๆ ที่ต้องการติดตั้ง ชุดจานเบรค DBA จานทอง ทราบ

ลงชื่อผู้จองชุดจานเบรค DBA จานทอง
 1.  พี่ตุ้ย_Yindee
 2.  พี่หยก-Pro
 3.  พี่ม่อน
 4.  พี่ชิน ปาดำ บุรีรัมย์
 5.  พี่ดล(2523)
 6.  พี่ต้น_2335
 7.  พี่ดิษฐ์ บุรีรัมย์
 8.  พี่ตู่ Black PJM
 9.  พี่ลีโจ
10. พี่สุรศักดิ์ (TE37)
เก้าอี้เสริม 1.
เก้าอี้เสริม 2.
เก้าอี้เสริม 3.

หมดแล้ว โอกาสเก้าอี้เสริม 3 ตัว อยากได้ลงชื่อมาครับ   จะดำเนินการ 10 ชุดนี้ให้ก่อน  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

หรือจะจัดให้ครบโหล 12 ชุดเลยไหม   พี่อิฐ  พี่เอ๊กซ์  พี่ทูต  พี่นฤพนธ์  พี่pop ว่าไงครับ   เดี๋ยวสตาร์เครื่องรอเลย

**เที่ยวนี้อาจจะขอน้าปิง เปิดรับงานวันอาทิตย์นะครับจะได้ไปพร้อมกันเพราะหลายท่านทำงานวันเสาร์(ถ้ามาสามารถ)

**ระยะเวลาลาสั่งคงไม่ใช่ วัน สองวันน่ะ  ไม่ต้องตกใจ  อาจจะมากกว่า 4 week ครับ

เลขบัญชี ขอมาแจ้งตอนค่ำๆนะครับ  ไปทำงานหาเงินแต่งรถก่อน

ราคาโปรโมชั่น  คงไม่ได้ลดมากมายนะครับ  เอาแค่ให้ได้ของก็พอแล้วครับส่วนที่เหลือทาง Top Power จะช่วยดูแลให้ครับ

อยากให้ยืนที่เป้าหมาย  15xxx หรือ 14xxx เท่านั้น    แค่ลำพังหาของก็หาไม่ได้แล้วครับ

ออฟไลน์ ป๊อป

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
:L4365: :L4365: :L4365:

เอาไงดีหว่า....... :L2761:
:sd42: อย่า ลัง เล พี่ป๊อป เหมาะกับสไตร์พี่เลย ออกตัว แบบ ยางหมดอายุ เพื่อความปลอดภัยของพี่และครอบครัว ครับ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2013, 09:41:20 »

ลงชื่อผู้จองชุดจานเบรค DBA จานทอง
 1.  พี่ตุ้ย_Yindee
 2.  พี่หยก-Pro
 3.  พี่ม่อน
 4.  พี่ชิน ปาดำ บุรีรัมย์
 5.  พี่ดล(2523)
 6.  พี่ต้น_2335
 7.  พี่ดิษฐ์ บุรีรัมย์
 8.  พี่ตู่ Black PJM
 9.  พี่ลีโจ
10. พี่สุรศักดิ์ (TE37)
เก้าอี้เสริม 1.
เก้าอี้เสริม 2.
เก้าอี้เสริม 3.

หมดแล้ว โอกาสเก้าอี้เสริม 3 ตัว อยากได้ลงชื่อมาครับ   จะดำเนินการ 10 ชุดนี้ให้ก่อน  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

เลขบัญชี ขอมาแจ้งตอนค่ำๆนะครับ  ไปทำงานหาเงินแต่งรถก่อน

ราคาโปรโมชั่น  คงไม่ได้ลดมากมายนะครับ  เอาแค่ให้ได้ของก็พอแล้วครับส่วนที่เหลือทาง Top Power จะช่วยดูแลให้ครับ

อยากให้ยืนที่เป้าหมาย  15xxx หรือ 14xxx เท่านั้น    แค่ลำพังหาของก็หาไม่ได้แล้วครับ

เสริม จัดไปเลย 20 ชุด พี่นะ
แต่อย่าถามผมนะ เอาเป่า
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา

:sd42: อย่า ลัง เล พี่ป๊อป เหมาะกับสไตร์พี่เลย ออกตัว แบบ ยางหมดอายุ เพื่อความปลอดภัยของพี่และครอบครัว ครับ

ลุยไปเลย พี่ป๊อป
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ไม่ใช่ไม่สนใจ แต่รอบนี้ ไม่มีตังค์  :L2754: :sd42:  :sd21: :sd21: เสียดายโอกาสนี้จัง

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
ขออนุญาต ตอบคำถามแทน เพราะผมเปลี่ยนมา ครับพี่ตู่ N500 ราคา 3,000 มีทอน ครับ

พอดีผมไปเห็นมีคนขายผ้าเบรค Brembo OEM ก็เลยอยากจะทราบว่า N500 ราคาและคุณภาพต่างกันเยอะไหมน่ะครับ

"ผ้าเบรกBremboที่นำเข้ามา จำหน่ายนี้ เป็นเบอร์ตรงรุ่น สำหรับรถยนต์ทั่วไป ซื้อมาใส่แทนของเก่าได้ทันที โดยไม่ต้องดัดแปลงCaliperหรือจานเบรคแต่อย่างใดครับ..... ผ้าเบรคBrembo ที่นำเข้ามาเป็นเกรด Semi-Metalix ทนความร้อนได้สูงถึง650 องศาเซลเซียส มีความฝืดสูงถึงระดับ FF (เกรดสูงกว่าผ้าเบรคOEMทั่วไปครับ เหลือเฟือสำหรับใช้งานทั่วไป แต่ไม่เหมาะสำหรับนำไปติดตั้งเพื่อใช้ในการแข่งขันนะครับ)

ผ้าเบรค Brembo สำหรับ ปาเจโร่สปอร์ต
ปาเจโร่สปอร์ต  คู่หน้า  ชุดละ  890บาท "

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ ป๊อป

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77

คิดหนักเลยครับ พี่ต๋อง พี่โต้ง. ต้องไปทำแผนกะผบก่อน นี่ก็เพิ่งบอกผบ.ไปว่าสปริงร้าว ต้องเปลี่ยนฟูลเซ็ทถึงจะหายเองอ่ะครับ

สงสัยบ่ายนี้ต้องพาผบ.ไปนั่งรถแล้วเบรคแบบไหลๆ จะได้หาเรื่องบอกผบ.ว่าจานเบรคแตกอีกอย่างซะแล้ววววว :L2739: :L2901:

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
ไม่ใช่ไม่สนใจ แต่รอบนี้ ไม่มีตังค์  :L2754: :sd42:  :sd21: :sd21: เสียดายโอกาสนี้จัง
สงสัย พี่อิฐ จะไปเปลี่ยน ล้อ แน่ :sd42:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ พี่ดิษฐ์ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • ครูคือผู้ให้

คิดหนักเลยครับ พี่ต๋อง พี่โต้ง. ต้องไปทำแผนกะผบก่อน นี่ก็เพิ่งบอกผบ.ไปว่าสปริงร้าว ต้องเปลี่ยนฟูลเซ็ทถึงจะหายเองอ่ะครับ

สงสัยบ่ายนี้ต้องพาผบ.ไปนั่งรถแล้วเบรคแบบไหลๆ จะได้หาเรื่องบอกผบ.ว่าจานเบรคแตกอีกอย่างซะแล้ววววว :L2739: :L2901:

จัดไปอย่าให้เสียครับพี่ป๊อบ ขอให้ผ่านนะครับ  :L6425: :L2901:
ดิษฐ์ บุรีรัมย์ ปาเจโร่สปอร์ต 4WD กง9540 บุรีรัมย์