ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานผลหลังจากติดกล่องPinto Plus (PP)  (อ่าน 86005 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
Re: รายงานผลหลังจากติดกล่องPinto Plus (PP)
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2013, 21:07:36 »
พี่เจมส์เหมาวาวล์น้ำหมดศูนย์นะครับผมไปไม่ทัน ต้องรอสั่งครับ :sd21:

ผมว่าแล้ว....เห็นคุณน้ำผึ้งบอกว่ามีพี่แบงค์จองไว้อีกคน....วันนั้นพี่ลีโจกับพี่ต๋องเข้าไปเลยเหมาของหมดศูนย์ไปเลยครับพี่.....แต่ผมบอกให้คุณน้ำผึ้งสั่งไปอีกแล้วนะครับ.....เดี๋ยวไม่กี่วันของคงมาครับ........พี่แบงค์อยู่แถวนี้หรือครับถึงมาศูนย์นี้

ว่าแต่...อาการตัวร้อนนี่ ร้อนเกือบๆจะเท่าผมเลยนะครับ....ลองเปลี่ยนดูก่อนครับว่าเปลี่ยนแล้วดีขึ้นหรือเปล่า....ยังงัยพี่แบงค์จะไปวันไหนลอง post มาบอกก่อนนะครับ เผื่อเข้าไปดูด้วยครับ  :L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: รายงานผลหลังจากติดกล่องPinto Plus (PP)
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2013, 23:58:50 »
กินข้าวปิ่นโตเถ้ากันเอร็ดอร่อยจนติดคอ  วิ่งหาเรื่องน้ำกันวุ่นวายเลย นะคราบบบบ

อย่ารีบมากนะครับ   เตรียมเรื่องน้ำให้พร้อมเวลากิน จะสำลักข้าวกันหมด :L2901:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2013, 10:14:24 »
สำหรับคนที่ติดตั้งกล่องปิ่นโตไปแล้วให้ช่วยทดสอบแบบนี้ให้หน่อยครับ

1. ขณะที่ปรับ mode ที่ชอบหรือเปลี่ยน mode ไปมาจนพอใจ   ให้จำสีของ mode นั้นไว้
2. ปิดกุญแจ  ดับเครื่อง ดึงกุญแจออก
3. เสียบกุญแจเปิด " on "  ไม่ต้อง start
4. สังเกตุสีไฟของ mode ยังอยู่ mode เดิมหรือป่าว (ถ้าเป็นสีเขียวนิ่งให้รายงาน, ถ้ายังอยู่ modeเดิมไปข้อ5 )
5. ปิดกุญ  ดึงกุญแจออก  รอสัก  3 นาที
6. เสียบกุญแจเปิด " on "  ไม่ต้อง start
7. สังเกตุสีไฟของ mode ยังอยู่ mode เดิมหรือป่าว (ถ้าเป็นสีเขียวนิ่งให้รายงาน, ถ้ายังอยู่ modeเดิมแสดงว่า "ผ่าน" )
  :sd42: ตั้งแต่ หิ้ว ปิ่นโต มา ไม่ เคย จะ ดู เมื่อคืน สังเกตุ โอ้ แม่เจ้า ตรู ขับ รถ mode std เป็น อาทิตย์  :sd42: ลองทำ ตาม ขั้นตอน ข้างบน แล้ว ผ่าน ครับ
เช้ามา monitor อีกครั้ง ยัง อยู่ ใน mode ที่ตั้งไว้ ครับ แล้วจะมารายงาน เรื่อยๆ ครับ

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2013, 10:28:39 »
สำหรับคนที่ติดตั้งกล่องปิ่นโตไปแล้วให้ช่วยทดสอบแบบนี้ให้หน่อยครับ

1. ขณะที่ปรับ mode ที่ชอบหรือเปลี่ยน mode ไปมาจนพอใจ   ให้จำสีของ mode นั้นไว้
2. ปิดกุญแจ  ดับเครื่อง ดึงกุญแจออก
3. เสียบกุญแจเปิด " on "  ไม่ต้อง start
4. สังเกตุสีไฟของ mode ยังอยู่ mode เดิมหรือป่าว (ถ้าเป็นสีเขียวนิ่งให้รายงาน, ถ้ายังอยู่ modeเดิมไปข้อ5 )
5. ปิดกุญ  ดึงกุญแจออก  รอสัก  3 นาที
6. เสียบกุญแจเปิด " on "  ไม่ต้อง start
7. สังเกตุสีไฟของ mode ยังอยู่ mode เดิมหรือป่าว (ถ้าเป็นสีเขียวนิ่งให้รายงาน, ถ้ายังอยู่ modeเดิมแสดงว่า "ผ่าน" )
  :sd42: ตั้งแต่ หิ้ว ปิ่นโต มา ไม่ เคย จะ ดู เมื่อคืน สังเกตุ โอ้ แม่เจ้า ตรู ขับ รถ mode std เป็น อาทิตย์  :sd42: ลองทำ ตาม ขั้นตอน ข้างบน แล้ว ผ่าน ครับ
เช้ามา monitor อีกครั้ง ยัง อยู่ ใน mode ที่ตั้งไว้ ครับ แล้วจะมารายงาน เรื่อยๆ ครับ

ของผมผ่าน ตั้งแต่วันแรกเลย นับวันยิ่งขับเนียนขึ้น ผมใช้โหมด 5 ครับ เมื่อวานวิ่งทางไกล ลองดูน้ำมัน
ผมเติมน้ำมัน v 1,000 ประมาณ 29 ลิตร บรรทุก 9 คนเต็มๆ กับช่วงล่างที่รองรับ วิ่งได้ 358 กิโลเมตร ขึ้นไฟเตือน  ขับ 110-120  ความร้อนอยู่ที่ 88-89
โดยส่วน ตัว ชอบมากๆกับผลลับที่ออกมา คุ้มสุดๆ ผมคงกินข้าวกับ ปิ่นโตเถานี้ไปอีกนานครับ :L4399:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2013, 10:52:47 »
พี่เจมส์เหมาวาวล์น้ำหมดศูนย์นะครับผมไปไม่ทัน ต้องรอสั่งครับ :sd21:

ผมว่าแล้ว....เห็นคุณน้ำผึ้งบอกว่ามีพี่แบงค์จองไว้อีกคน....วันนั้นพี่ลีโจกับพี่ต๋องเข้าไปเลยเหมาของหมดศูนย์ไปเลยครับพี่.....แต่ผมบอกให้คุณน้ำผึ้งสั่งไปอีกแล้วนะครับ.....เดี๋ยวไม่กี่วันของคงมาครับ........พี่แบงค์อยู่แถวนี้หรือครับถึงมาศูนย์นี้

ว่าแต่...อาการตัวร้อนนี่ ร้อนเกือบๆจะเท่าผมเลยนะครับ....ลองเปลี่ยนดูก่อนครับว่าเปลี่ยนแล้วดีขึ้นหรือเปล่า....ยังงัยพี่แบงค์จะไปวันไหนลอง post มาบอกก่อนนะครับ เผื่อเข้าไปดูด้วยครับ  :L4399: :L4399:

ผมสั่งคุณน้ำผึ้งไปสอง ของพี่ต๋อง กะพี่ลีโจ คุณน้ำผึ้งเค้าคงคิดว่าสองคนนั้นไม่มาล่ะมั้งพี่แบงค์
แต่ผิดคาด มาทั้งสองคันเลย แต่คุณน้ำผึ้งเค้าสั่งเพิ่มไปแล้วล่ะ ไม่น่าเกินสองวันคับสำหรับวาล์วน้ำ อย่างพี่ตามบอกเป๊ะเลย
ส่วนของผมก็ล๊อตเดียวกะของพี่ตามอ่ะแหละ พอดีพี่ตามเค้าเปลี่ยน แล้วเหลืออีกหนึ่งพอดีเลย

:sd42:   :sd42:  :sd42:

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2013, 16:38:44 »
รายงานผลการใช้งาน สมุทรปราการ ระยองคับ
เ็ต็มถังจากบ้าน ไปกลับ แวะไป Mega ก่อนเข้าบ้าน

อัตราการวิ่งเฉลี่ย 120 ครับ มีบ้าง 140 - 160
นั่งกัน 4 คนคับ

มีจอด Start เครื่องไว้ประมาณ 40 นาทีครับ ( รอเพื่อน )

มีเรื่อง 2 เรื่องที่เกิดขึ้นกับ SMG อีกครั้ง

1. จากที่เคยบอกไว้เรื่องค่า Voltage ที่ SMG อ่านออกมาค่าตำ่มาก ซึ่งตอนนี้ผมตั้งไว้ืั้ที่ 6
แต่แล้วเจ้า SMG มันก็ร้องอีกค่าที่ออกมา 2.5
ผมแทบไม่อยากเชื่อ เกิดอะไรขึ้นอีก
ผบ เริ่มถาม ตกลงมันดีหรือไม่เจ้าตัว SMG
ผมก็ยังหาสาเหตุไม่ได้เหมือนกัน
ตออนี้ตั้งไว้ที่ 2.0 คับ

2. ที่ผมบอกว่าจอดรอเพื่อน 40 นาทีที่ Start เครื่องไว้ตลอด
จู่ๆ เจ้า SMG ก็ร้องเตือนความร้อนเกิน 99 ตามที่ตั้งไว้
เอ้าจะงานเข้าไหมเนี้ยะ
ทำอย่างไรดี
คิดมาได้เรื่องแรกขอดับเครื่องก่อน

อ๋อผมลืมบอก การขับของผมมาถึงระยอง ความร้อนสูงสุดคือ 92 ที่ความเร็วเกิน 160 ครับ
นอกนั้นปรกติที่ 87 - 89 ครับดูจาก SMG

กลับมาที่เรื่องความร้อน
หลังจากดับเครื่อง ประมาณ 5 นาที แล้ว Start ใหม่
ก็ไม่ร้อง และค่าความร้อนอยู่ที่ 86
ผมละเป็นงง ว่าเกิดอะไรขึ้น

คิดว่า SMG น่าจะมีปัญหาครับ

เพราะตอนกลับ ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
ขากลับผมขับยาวตั้งแต่บ้านเพ ถึง Mega Bangan ขับเฉลี่ย 120 เหมือนเดิมครับ

คงต้องให้พี่ๆที่มีประสบการณ์ ช่วยวิเคาระให้ด้วยครับ

มาดูเรื่องช่วงล่างครับ

EMU Full Set 275 55 R20
นั่ง 4 คน ถ้าวิ่งบนทางลาดยาง หนึบมาก ไม่มีการโคลงหรืออาการย้วยด้านท้ายครับ

แต่จาก เส้นเลี่ยงเมือง Pattay ถึงทางเข้า Motor Way
ซึ่งเป็นพื้นคอนกรีต
อาจจะมีบ้างความรู้สึกตามรอยต่อ
ผมคิดว่า Shock and Spring ยังอาจจะไม่เข้าที่เท่าไร
เพาะ นี้เป็นครั้งแรกที่นั่ง 4 คนวิ่งทางไกล หลังจากที่ไปเปลี่ยนที่หนองมนมา
ธรรมดานั่ง 2 คน และพึ่งใช้งานแค่ 300 โลเท่านั้น
จะรู้สึกกระเด้งบ้างในบางจังหวะครับ

แต่โดยภาพรวม ผมชอบมากครับ

แต่ผมติดเรื่อวเดียวคือเจ้่า SMG ของผมนี้เหละ ว่ามันเป็นอะไรกันแน่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิถุนายน 2013, 17:03:40 โดย พี่เอ็กซ์ Exit370 »

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2013, 18:51:08 »
งั้นเบื้องต้น พี่เอ๊กซ์ต้องลองสลับ SMG ตามคำแนะนำของพี่ๆ แล้วล่ะครับ ส่วนผมยังไม่มีโอกาสลองขับทางยาวเลย ส่วนใหญ่ในเมืองแทบทั้งนั้น แต่ลองในเมืองก็  :L2900: แล้วครับ

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2013, 19:41:08 »
น่าจะเป็นที่ SMG ละนะ.....แบต 2.0 นี่คงดับไปแล้วหละพี่เอ็กซ์  :L2736: :L2736:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ NGL

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2013, 09:08:45 »
ว่าย...ไม่ได้มาดูกระทู้นี้เลย ผมมีอาการเหมือนพี่เอริท์ครับเป็นมา3ครั้งแล้ว แต่ลองแบบที่พี่นะให้ทำไม่เป็นครับ

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2013, 09:20:35 »
รายงานผลการใช้งาน สมุทรปราการ ระยองคับ
เ็ต็มถังจากบ้าน ไปกลับ แวะไป Mega ก่อนเข้าบ้าน

อัตราการวิ่งเฉลี่ย 120 ครับ มีบ้าง 140 - 160
นั่งกัน 4 คนคับ

มีจอด Start เครื่องไว้ประมาณ 40 นาทีครับ ( รอเพื่อน )

มีเรื่อง 2 เรื่องที่เกิดขึ้นกับ SMG อีกครั้ง

1. จากที่เคยบอกไว้เรื่องค่า Voltage ที่ SMG อ่านออกมาค่าตำ่มาก ซึ่งตอนนี้ผมตั้งไว้ืั้ที่ 6
แต่แล้วเจ้า SMG มันก็ร้องอีกค่าที่ออกมา 2.5
ผมแทบไม่อยากเชื่อ เกิดอะไรขึ้นอีก
ผบ เริ่มถาม ตกลงมันดีหรือไม่เจ้าตัว SMG
ผมก็ยังหาสาเหตุไม่ได้เหมือนกัน
ตออนี้ตั้งไว้ที่ 2.0 คับ

2. ที่ผมบอกว่าจอดรอเพื่อน 40 นาทีที่ Start เครื่องไว้ตลอด
จู่ๆ เจ้า SMG ก็ร้องเตือนความร้อนเกิน 99 ตามที่ตั้งไว้
เอ้าจะงานเข้าไหมเนี้ยะ
ทำอย่างไรดี
คิดมาได้เรื่องแรกขอดับเครื่องก่อน

อ๋อผมลืมบอก การขับของผมมาถึงระยอง ความร้อนสูงสุดคือ 92 ที่ความเร็วเกิน 160 ครับ
นอกนั้นปรกติที่ 87 - 89 ครับดูจาก SMG

กลับมาที่เรื่องความร้อน
หลังจากดับเครื่อง ประมาณ 5 นาที แล้ว Start ใหม่
ก็ไม่ร้อง และค่าความร้อนอยู่ที่ 86
ผมละเป็นงง ว่าเกิดอะไรขึ้น

คิดว่า SMG น่าจะมีปัญหาครับ

เพราะตอนกลับ ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
ขากลับผมขับยาวตั้งแต่บ้านเพ ถึง Mega Bangan ขับเฉลี่ย 120 เหมือนเดิมครับ

คงต้องให้พี่ๆที่มีประสบการณ์ ช่วยวิเคาระให้ด้วยครับ

มาดูเรื่องช่วงล่างครับ

EMU Full Set 275 55 R20
นั่ง 4 คน ถ้าวิ่งบนทางลาดยาง หนึบมาก ไม่มีการโคลงหรืออาการย้วยด้านท้ายครับ

แต่จาก เส้นเลี่ยงเมือง Pattay ถึงทางเข้า Motor Way
ซึ่งเป็นพื้นคอนกรีต
อาจจะมีบ้างความรู้สึกตามรอยต่อ
ผมคิดว่า Shock and Spring ยังอาจจะไม่เข้าที่เท่าไร
เพาะ นี้เป็นครั้งแรกที่นั่ง 4 คนวิ่งทางไกล หลังจากที่ไปเปลี่ยนที่หนองมนมา
ธรรมดานั่ง 2 คน และพึ่งใช้งานแค่ 300 โลเท่านั้น
จะรู้สึกกระเด้งบ้างในบางจังหวะครับ

แต่โดยภาพรวม ผมชอบมากครับ

แต่ผมติดเรื่อวเดียวคือเจ้่า SMG ของผมนี้เหละ ว่ามันเป็นอะไรกันแน่ครับ
ว้าว...ประหยัดมากครับ 370 กม. ครึ่งถังเอง :L2904: ช้าไม่ได้แล้วเรา

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2013, 09:54:14 »
 :L2734: :L2734: :L2734:

ของผมก็ประมาณพี่เอ๊กซ์ ครับ แต่วิ่งในเมืองครับผมช่วงรถติด  :L4387: :L4387:

ออฟไลน์ พี่ดิษฐ์ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • ครูคือผู้ให้
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2013, 14:17:48 »
น้องปาเดิมๆ หากไม่ดันราง จะกินเยอะกว่าดันรางอีก พอมาดันรางรู้เลยว่าวิ่งได้ไกลกว่าเดิม แถมด้วยพละกำลังที่กระฉับกระเฉงตามมา   :L2901:
ดิษฐ์ บุรีรัมย์ ปาเจโร่สปอร์ต 4WD กง9540 บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2013, 09:15:30 »

หน้าปัดของผมครับ ความเร็วที่ 120 กม. รอบตามรูปครับ ส่วนน้ำมันเกือบ ๆ ครึ่งถัง ในรูปคือขับได้ระยะทาง 190 กม. ครับ

การขับขี่เป็นการขับขี่ในเมือง โดยมีทั้งย่านรถติด และทางด่วนตามรูปครับผม

ประมาณนี้ครับ

:L4399: :L4399:

เพิ่มเติมครับ รถของผมเป็นรุ่นปี 2012 2.5 GT 4WD ครับ แต่ในรูปขับ 2 อยู่นะครับ ^^"

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2013, 10:11:05 »

หน้าปัดของผมครับ ความเร็วที่ 120 กม. รอบตามรูปครับ ส่วนน้ำมันเกือบ ๆ ครึ่งถัง ในรูปคือขับได้ระยะทาง 190 กม. ครับ

การขับขี่เป็นการขับขี่ในเมือง โดยมีทั้งย่านรถติด และทางด่วนตามรูปครับผม

เพิ่มเติมครับ รถของผมเป็นรุ่นปี 2012 2.5 GT 4WD ครับ แต่ในรูปขับ 2 อยู่นะครับ ^^"

ของพี่พงษ์ รับประทาน พอ  ๆ กับรถผมเลย  เดี๋ยวนี้ผมมีเคล็ดลับการขับแบบประหยัดครับ... ได้เต็มที่ ก็แค่ 11 กม./ลิตร ทางไกล ไปเรื่อย ๆ
เบรคให้น้อยที่สุดครับ  ผบ.ชมใหญ่เลย ขับรถมันต้องขับอย่างนี้ จะรีบไปไหน ๆ ๆ  :sd42:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2013, 12:00:58 »
เดี๋ยว พี่ชิน หิวปิ่นโตก็จะขับเนียนขึ้นอีกครับ ผบ ก็จะชมว่าทำไม่ทำเก่งจัง อุ้ย :L2754:  ทำไม่ขับดีจัง
แต่เรื่องเบรก ตัวใครตัวมันนะ :sd42: :L2901:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2013, 12:28:07 »
เดี๋ยว พี่ชิน หิวปิ่นโตก็จะขับเนียนขึ้นอีกครับ ผบ ก็จะชมว่าทำไม่ทำเก่งจัง อุ้ย :L2754:  ทำไม่ขับดีจัง
แต่เรื่องเบรก ตัวใครตัวมันนะ :sd42: :L2901:

เรื่องปิ่นโต ผบ. ยังไม่รู้นะครับเนี่ย... มัดมือชกเลย...
เรื่องเบรคมัดจำไว้แล้ว...ของมาแล้วค่อยเคลียร์ :sd42:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ พี่ดิษฐ์ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • ครูคือผู้ให้
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2013, 16:46:50 »

รถเดิมๆ ได้ปรับแต่งอะไรรึเปล่าพี่พงษ์ ทำไมมันกินจัง ล้อเท่าไรครับ
ดิษฐ์ บุรีรัมย์ ปาเจโร่สปอร์ต 4WD กง9540 บุรีรัมย์

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2013, 17:23:11 »
เติมเต็มถังแล้วน้ำมันลงมานิดนึง วิ่งไปได้ประมาณนี้

ลงไปขีดนึงก็วิ่งได้ประมาณนี้

ผมว่าพี่ๆต้องลองปรับน้ำหนักเท้าดูใหม่อาจได้ดีกว่าเดิมครับ
ผมปรับกล่อง PP อยู่ที่โหมดสูงสุด,ส่วนกล่องคันเร่งอยู่ระดับ 7
ความเร็วที่ใช้ 100-120 เป็นส่วนใหญ่,มีเจอรถติดในเมืองบ้าง
ตอนเช้าๆที่ขับไปส่งลูกไปโรงเรียน…เอามารายงานให้พี่ๆดูครับ

:L2901:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิถุนายน 2013, 17:26:32 โดย พี่ตุ้ย_Yindee »
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2013, 17:49:54 »
เติมเต็มถังแล้วน้ำมันลงมานิดนึง วิ่งไปได้ประมาณนี้

ลงไปขีดนึงก็วิ่งได้ประมาณนี้

ผมว่าพี่ๆต้องลองปรับน้ำหนักเท้าดูใหม่อาจได้ดีกว่าเดิมครับ
ผมปรับกล่อง PP อยู่ที่โหมดสูงสุด,ส่วนกล่องคันเร่งอยู่ระดับ 7
ความเร็วที่ใช้ 100-120 เป็นส่วนใหญ่,มีเจอรถติดในเมืองบ้าง
ตอนเช้าๆที่ขับไปส่งลูกไปโรงเรียน…เอามารายงานให้พี่ๆดูครับ

:L2901:

แสดงว่าพี่ตุ้ยวิ่งทางไกลเป็นส่วนมากใช่ไหมครับ
คิดว่าไม่ค่อยจะเจอรถติดใข่ไหมคับ

คงต้องให้พี่หลายๆท่านที่ติดไปนำมา Share ข้อมูลอัตราการสิ้นเปลื้อง

แต่อย่างที่บอกคับ ต่างที่ต่างการใช้งาน
ท่าทางจะมา Compare กันได้อยากคับ

แต่แค่ได้คำตอบ อัตราการออกตัวหรือแซงดีกว่าเดิมก็โอเคแล้ว

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2013, 18:46:41 »

รถเดิมๆ ได้ปรับแต่งอะไรรึเปล่าพี่พงษ์ ทำไมมันกินจัง ล้อเท่าไรครับ

ใส่กล่องคันเร่ง + กล่องปินโตครับ ล้อเดิม 17 นิ้วครับพี่  :L4386: :L4386: