ผู้เขียน หัวข้อ: +++(ภาพประทับใจ) Happy Pamania's Family Meeting ตอนกินปู ปลูกป่ากับก๊วนซ่า"ปามาเนีย"+++  (อ่าน 205770 ครั้ง)

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
แจ้งเปลี่ยนที่นัดหมายครับ
http://travel.edtguide.com/map-nearby/377120_Porto-Chino-พอร์โต้ชิโน่

ขออนุญาติช่วยเสริมข้อมูลเพิ่มเติมให้พี่ลีโจนิดนึงนะครับ  :L4399:

สำหรับพิกัดการเดินทาง สำหรับการใช้ GPS ให้ระบุ ปลายทางไปที่พิกัด N 13.770667 ,E100.496500

สำหรับพี่ๆที่มีว.แดง ก็อย่าลืมพกไปด้วยนะครับ stand by ช่อง 11 ครับ :L2736:

(ข้อมูลภาพจากgoogleครับ)

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
ขอบคุณพี่กิตติมากๆเลยครับ
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star

ขอบคุณครับ สำหรับพิกัด GPS

:sd23:
มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
กราบขออภัยพี่ๆที่หายไปนานเลยครับ.....เพิ่งจะผ่านพ้นช่วงวิกฤตงานท่วมหัวมาครับ.....ฟื้นขึ้นมาก็รีบมาทำงานบ้านปามาเนียต่อเลย

อันดับแรกมา update กันก่อนเลยครับสำหรับการโอนเงิน และเช็คยอดพี่ๆที่จะไปเป็นสมาชิกชมรมปูใบ้ตอนเย็น

:L4399: :L4399:

สำหรับพี่ๆที่ยังไม่โอนเงินมานะครับ โอนมาได้เลยนะครับที่

ชื่อบัญชี นายตามโพธ ต่อสุวรรณ
เลขที่บัญชี 403-290101-4ธนาคารไทยพาณิชย์

การโอนเงินรบกวนโอนให้มีเศษสตางค์เล็กน้อยนะครับ เช่น 1100.02 เพื่อความสะดวกในการตรวจสอบครับ....และหลังจากพี่ๆโอนแล้ว รบกวน PM ให้ผมทราบด้วยครับ ผมจะได้ดำเนินการ update รายชื่อต่อไปครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่มาร่วมกิจกรรมดีๆกับพวกเราในครั้งนี้ครับ
  :L4399: :L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
http://travel.edtguide.com/map-nearby/377120_Porto-Chino-พอร์โต้ชิโน่

ขออนุญาติช่วยเสริมข้อมูลเพิ่มเติมให้พี่ลีโจนิดนึงนะครับ  :L4399:

สำหรับพิกัดการเดินทาง สำหรับการใช้ GPS ให้ระบุ ปลายทางไปที่พิกัด N 13.770667 ,E100.496500

สำหรับพี่ๆที่มีว.แดง ก็อย่าลืมพกไปด้วยนะครับ stand by ช่อง 11 ครับ :L2736:

มาเพิ่มเติมเรื่องจุดนัดพบกันนิดนึงนะครับ.......เราตกลงกันว่าจะไปเจอกันที่ Porto Chino

เป็นห้าง Community Mall......ขนาดพอประมาณครับ.....เพื่อความสะดวกในการหาอาหารเช้า+กาแฟทานนะครับ.....จุดนัดพบของเราจะอยู่ที่ McDonald ภายในบริเวณ Porto Chino นะครับ (ที่วงสีฟ้าไว้ในภาพ).....จุดลงทะเบียนและจุดรับของที่ระลึกในงานอยู่บริเวณ McDonald นะครับ.......มาแถวๆนั้น พี่ๆหาทีมงานลงทะเบียนของเรา (พี่ลีโจ กับเจ๊ต๋อง) เจอแน่นอนครับ

สำหรับที่จอดรถนั้น.....ดูจาก Plan ไม่ได้มีบอกว่าแถว Starbuck หรือ McDonald มีที่จอด.....แต่ตามธรรมชาติของ 2 ร้านนี้มักจะตั้งอยู่ตรงที่มีที่จอดใกล้ๆครับ....อาจเป็นที่จอดรถเล็กๆไม่กี่คัน....ก็คงจอดได้......และจากในภาพที่วงสีแดงไว้ หลังร้าน MK จะเห็นว่ามีที่จอดรถอีกส่วนหนึ่ง......น่าจะจอดได้เช่นกัน......ถ้าทั้งบริเวณนี้เต็ม ค่อยไปจอดในลานจอดรถหลักที่อยู่อีกฟากของห้างนะครับ
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
ย้ำอีกครั้งนะครับ สำหรับสิ่งของที่พี่ๆควรเตรียมมาในทริบนี้

1. ว.แดง.....พี่ๆใครมีหลายเครื่องรบกวนติดมาด้วยนะครับ...เผื่อพี่ๆที่ไม่มี
2. แว่นกันแดด.....ร้อนโคตรแน่ๆ
3. หมวก....กันความร้อนเช่นกัน
4. รองเท้าแตะ.....อันนี้ต้องเละแน่ๆครับ เอาที่ลุยได้ เลอะได้ครับ
5. ชุดสำหรับลุย.....ชุดพร้อมเลอะนะครับ
6. ชุดสำหรับเปลี่ยนกลับ.....ชุดพร้อมกินปูครับชุดนี้
7. อุปกรณ์อาบน้ำ........เอาไปเองดีที่สุดครับ
8. ผ้าเช็ดตัว..........เอามาด้วยดีกว่านะ
9. กระเป๋ากันน้ำ....อันนี้เอาไว้ใส่พวกโทรศัพท์นะครับ...เผื่อตกน้ำจะได้ไม่เสีย
10. ถุงพลาสติกใส่ชุดเละกลับ.....อันนี้ต้องเตรียมกันหน่อยครับ....ไม่งั้นเดี๋ยวเลอะกระเป๋าใส่เสื้อผ้า

ส่วนเรื่องน้ำดื่ม อาหาร จริงๆทางผู้จัดมีเตรียมให้ครับ...แต่ถ้าท่านใดจะติดไม้ติดมือหิ้วไปเองเผื่อหิวกลางทางระหว่างทำกิจกรรมก็ไม่ว่ากันน้ออออออออออออ

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74

มาเพิ่มเติมเรื่องจุดนัดพบกันนิดนึงนะครับ.......เราตกลงกันว่าจะไปเจอกันที่ Porto Chino

เป็นห้าง Community Mall......ขนาดพอประมาณครับ.....เพื่อความสะดวกในการหาอาหารเช้า+กาแฟทานนะครับ.....จุดนัดพบของเราจะอยู่ที่ McDonald ภายในบริเวณ Porto Chino นะครับ (ที่วงสีฟ้าไว้ในภาพ).....จุดลงทะเบียนและจุดรับของที่ระลึกในงานอยู่บริเวณ McDonald นะครับ.......มาแถวๆนั้น พี่ๆหาทีมงานลงทะเบียนของเรา (พี่ลีโจ กับเจ๊ต๋อง) เจอแน่นอนครับ

สำหรับที่จอดรถนั้น.....ดูจาก Plan ไม่ได้มีบอกว่าแถว Starbuck หรือ McDonald มีที่จอด.....แต่ตามธรรมชาติของ 2 ร้านนี้มักจะตั้งอยู่ตรงที่มีที่จอดใกล้ๆครับ....อาจเป็นที่จอดรถเล็กๆไม่กี่คัน....ก็คงจอดได้......และจากในภาพที่วงสีแดงไว้ หลังร้าน MK จะเห็นว่ามีที่จอดรถอีกส่วนหนึ่ง......น่าจะจอดได้เช่นกัน......ถ้าทั้งบริเวณนี้เต็ม ค่อยไปจอดในลานจอดรถหลักที่อยู่อีกฟากของห้างนะครับ

:L2758: :L2758: :L2758:  คุณพี่ตูมตาม คุณพี่ลีโจ คุณพี่กิต แต่ไม่เคยสังเกตุเลยหรือเวลาไปหัวหินคนละเส้นแน่ๆ...... ;) ;) ;) แต่จะไปให้ถูกค่ะ  :L4396: :L4396:
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
 :L6419:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มิถุนายน 2013, 19:33:35 โดย พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์ »
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
อยากไปเจอพวกพี่ๆด้วยจังแต่ดันติดภารกิจ เอาำไว้เจอกันแน่ๆที่ร้านน้าปิงสำหรับพี่ๆที่มีนัดเปลี่ยนจานเบรค DBA นะครับ
 :L4387: :L4387: :L4387:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
อีกไม่กี่วัน ตื่นเต้น ๆ  :sd10: :sd10:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
เปิดตัวครั้งแรกในโลก พร้อมจำหน่ายในงานวันที่23 มิถุนายน 56  :L2888:

ราคา 99 บาท

หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

• Pa Mania
  • *
เปิดตัวครั้งแรกในโลก พร้อมจำหน่ายในงานวันที่23 มิถุนายน 56  :L2888:

ราคา 99 บาท

พี่ๆ ที่ไม่ได้ไปในงาน จะสามารถจองได้ที่กระทู้ไหนครับพี่โย  :L2761: :L2761:

แล้วผมไปงานด้วยต้องจองมั๊ยอะ.......กลัวของหมด  :L4384: :L4384: :L4384:

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
มาช่วยดันครับพี่โย...ผมอุดหนุน 2 อันครับ :sd10:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ ปู้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7

ราคา 99 บาท

:L2900: :L6428:

ออฟไลน์ โอ ปาขาวแม่กลอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 26
  • ขาวมุข 2.5 GT แม่กลอง
ผม อยู่สมุทรสงครามครับ อยากจะไปร่วม Trip กับพวกพี่ด้วยครับ แต่ช่วงเช้าผมไม่ว่าง จะไปช่วงบ่ายๆได้ไหมครับ และอยากได้สติ๊กเกอร์คลับ + พวงกุญแจด้วยครับ ไม่ทราบว่าต้องติดต่อสอบถามไปที่พี่คนไหน ขอบเบอร์ด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :sd23:
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ผม อยู่สมุทรสงครามครับ อยากจะไปร่วม Trip กับพวกพี่ด้วยครับ แต่ช่วงเช้าผมไม่ว่าง จะไปช่วงบ่ายๆได้ไหมครับ และอยากได้สติ๊กเกอร์คลับ + พวงกุญแจด้วยครับ ไม่ทราบว่าต้องติดต่อสอบถามไปที่พี่คนไหน ขอบเบอร์ด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :sd23:
เรียนเชิญครับ พี่?? (อ่านไม่ถูก กลัวอ่านผิด555+) รับประทานเย็นร่วมกันครับ
ตามแผนที่นี้ครับ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1350.msg32277/topicseen.html#msg32277

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
หรือจะไปพบพวกพี่ๆทั้งหลายได้ที่โฮมกระเตงชาวเลเวลาประมาณ 15.00 น.ได้เลยครับยินดีต้อนรับครับ

ออฟไลน์ โอ ปาขาวแม่กลอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 26
  • ขาวมุข 2.5 GT แม่กลอง
หรือจะไปพบพวกพี่ๆทั้งหลายได้ที่โฮมกระเตงชาวเลเวลาประมาณ 15.00 น.ได้เลยครับยินดีต้อนรับครับ

รับทราบครับ !! ผมสามารถโทรสอบถามได้ที่เบอร์พี่ ที่ให้ไว้ที่หน้าแรกได้เลยหรอเปล่าครับ
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

• Pa Mania
  • *

รับทราบครับ !! ผมสามารถโทรสอบถามได้ที่เบอร์พี่ ที่ให้ไว้ที่หน้าแรกได้เลยหรอเปล่าครับ

สวัสดีครับพี่...... โทรหาพี่ลีโจหรือพี่อ้วนประธานจัดงานทั้ง 2 ท่านได้เลยครับพี่

ภาคบ่าย....ถ้าเย็นมาก ไปเจอกันที่โฮม..อะไรซักอย่าง...ที่พี่อ้วนบอกอะครับ ได้เลยครับ หลังจากลุยโคลนเสร็จเราจะกลับมารวมพลกันที่นี่ อาบน้ำ เตรียมตัวไปกินปูกันครับ

ภาคเย็น....ประมาณ 17.00 ถ้าสะดวกเวลานี้ไปเจอกันที่ร้านอาหารได้เลยครับ.....ร้านอะไรผมจำไม่ได้ ต้องสอบถามพี่ลีโจครับ

เลือกเวลาได้เลยครับตามสบาย....ส่วนเรื่องสติกเกอร์ + พวงกุญแจ....พี่โยน่าจะมีไปในงานแน่นอนครับ

ปูลู...เดี๋ยวผมส่งเบอร์พี่ลีโจไปให้ละกันนะครับ ทาง PM

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
ในงานวันที23ไม่ต้องจองครับมีพอกับทุกคน ส่วนเรื่องเปิดสั่งจองจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง  :L2736:
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน