ผู้เขียน หัวข้อ: **//เปิดรอบ 3 เอากรองแอร์ดีๆมาแบ่งบัน (ส่งของแล้วครับ) //**  (อ่าน 69691 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 47
 :sd23:ได้รับของเรียบร้อยแล้วครับ :sd23:

ขอบคุณครับพี่ทศ
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ เป้า-พระโขนง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
ใส่เรียบร้อยแล้วครับ จัดไปเมื่อคืนนี้
แต่ตอนถอด ผมขันน๊อตออกมา5ตัว ไม่รู้ว่ามีกริ๊ปล๊อคตัวที่อยู่ตรงกลางด้านบนอะครับ ที่เป็นตัวกลมๆ ทำมันหักกระจุยเลยครับ
จำเป็นต้องใส่มั้ยครับ แล้วต้องไปหาเบิกที่ไหนได้บ้างครับ ร้านอะไหล่จะมีมั้ยครับหรือต้องเข้าศูนย์อย่างเดียวครับ :sd06:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
พี่เป้าแวะไปที่ร้านบางไผ่เลยครับ สุขุมวิท56 ตัวละ 10 บาท

tod

ใส่เรียบร้อยแล้วครับ จัดไปเมื่อคืนนี้
แต่ตอนถอด ผมขันน๊อตออกมา5ตัว ไม่รู้ว่ามีกริ๊ปล๊อคตัวที่อยู่ตรงกลางด้านบนอะครับ ที่เป็นตัวกลมๆ ทำมันหักกระจุยเลยครับ
จำเป็นต้องใส่มั้ยครับ แล้วต้องไปหาเบิกที่ไหนได้บ้างครับ ร้านอะไหล่จะมีมั้ยครับหรือต้องเข้าศูนย์อย่างเดียวครับ :sd06:
ถ้าไม่มีเสียงสั่นต่อนวิ่งให้ลำคาญใจก็ไม่ต้องใส่ก็ได้ครับ (มีน๊อต 2 ตัวด้านข้างประคองอยู่แล้ว)หาโอกาสซื้อเปลี่ยนได้ก็ค่อยเปรี่ยน ตัวไม่กี่บาทครับ อยู่ลืมเอาขนาดของเก่าไปเทียบครับ
เคยรีวิวการถอดเปลี่ยนอยู่ในกระทู้เก่า
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,877.160.html
ปล.รถพี่เป้าน่าจะไม่เคยใส่ฟิลเตอร์เพราะน๊อตยังไม่มี
 :L2761:

• Pa Mania
  • *
พี่เป้าแวะไปที่ร้านบางไผ่เลยครับ สุขุมวิท56 ตัวละ 10 บาท
ผมก็กะจะไปอยู่พอดีเลยครับ ที่นี่ผมไปประจำเวลาซื้ออะไหล่คันเก่า ปล. ร้านชอบมั่วรุ่นมาก ถ้าไม่เอาไปเทียบต้องกลับไปเปลี่ยนประจำ

ถ้าไม่มีเสียงสั่นต่อนวิ่งให้ลำคาญใจก็ไม่ต้องใส่ก็ได้ครับ (มีน๊อต 2 ตัวด้านข้างประคองอยู่แล้ว)หาโอกาสซื้อเปลี่ยนได้ก็ค่อยเปรี่ยน ตัวไม่กี่บาทครับ อยู่ลืมเอาขนาดของเก่าไปเทียบครับ
เคยรีวิวการถอดเปลี่ยนอยู่ในกระทู้เก่า
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,877.160.html
ปล.รถพี่เป้าน่าจะไม่เคยใส่ฟิลเตอร์เพราะน๊อตยังไม่มี
 :L2761:
ผมยังไม่เคยใส่เลยครับ ป้ายยังแดงอยู่เลยครับ นึกว่าจะง่าย ปล้ำอยู่ตังนาน  :sd06:

ขอบคุณพี่ๆมากคร้าบ :sd23:

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
ติดเรียบร้อยครับ ใช้รถมา 2 ปี 45220 กม. เพิ่งรู้ว่ามันไม่มีกรองแอร์  :sd06:
ถ้าไม่อยู่บ้านหลังนี้ คงจะไม่มีวันรู้ว่ารถตัวเองไม่มีกรองแอร์

ขอถามหน่อยครับ ปกติแล้ว ซื้อรถเค้ามีกรองแอร์ให้หรือเปล่าครับ หรือว่ามันเป็นมาตรฐานจาก 0 ว่าไม่มีกรองแอร์ให้
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ติดเรียบร้อยครับ ใช้รถมา 2 ปี 45220 กม. เพิ่งรู้ว่ามันไม่มีกรองแอร์  :sd06:
ถ้าไม่อยู่บ้านหลังนี้ คงจะไม่มีวันรู้ว่ารถตัวเองไม่มีกรองแอร์

ขอถามหน่อยครับ ปกติแล้ว ซื้อรถเค้ามีกรองแอร์ให้หรือเปล่าครับ หรือว่ามันเป็นมาตรฐานจาก 0 ว่าไม่มีกรองแอร์ให้

รถส่วนใหญ่จะมีครับ พวก Honda Toyota ส่วนใหญ่จะมีครับ.....ส่วนของมิตซูผมไม่แน่ใจครับว่ารุ่นไหนมีหรือไม่มีบ้าง...แต่ที่เคยใช้รถมาเพิ่งมีน้องปานี่แหละครับที่ไม่มีกรองแอร์

พี่ชินครับ...ผมกำลังมีข้อสงสัยกับกรองแอร์...เห็นพี่ชินเพิ่งติด...อยากให้พี่ชินลองทดสอบจับความรู้สึกว่าหลังจากใส่กรองแอร์แล้ว....ถ้าเปิดแอร์ในระดับที่เท่าเดิม....ลมที่ออกมามีอาการเบาลงบ้างไหมนะครับ....หรือมีอาการแอร์เย็นน้อยกว่าตอนไม่ใส่กรองแอร์บ้างหรือเปล่านะครับ.......ตอนเปลี่ยนแรกๆนี้อาจยังไม่รู้สึก....ต้องใช้ไปซักหลายอาทิตย์ก่อนครับ...ฝากลองจับความรู้สึกดูนิดนึงครับพี่ชิน

:L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
 :sd23: :sd23: :sd23: :sd23:

ได้รับของแล้วครับ มาแจ้งให้ทราบครับผม
ขอบคุณมาก ๆ ครับพี่ทศ  :L2758: :L2758:

ยังไม่ได้ลองใส่ ไว้ติดมือแวะไปใส่พรุ่งนี้ดีกว่า  :L2904:

:L2901: :L2901: :L2901:

• Pa Mania
  • *

รถส่วนใหญ่จะมีครับ พวก Honda Toyota ส่วนใหญ่จะมีครับ.....ส่วนของมิตซูผมไม่แน่ใจครับว่ารุ่นไหนมีหรือไม่มีบ้าง...แต่ที่เคยใช้รถมาเพิ่งมีน้องปานี่แหละครับที่ไม่มีกรองแอร์

พี่ชินครับ...ผมกำลังมีข้อสงสัยกับกรองแอร์...เห็นพี่ชินเพิ่งติด...อยากให้พี่ชินลองทดสอบจับความรู้สึกว่าหลังจากใส่กรองแอร์แล้ว....ถ้าเปิดแอร์ในระดับที่เท่าเดิม....ลมที่ออกมามีอาการเบาลงบ้างไหมนะครับ....หรือมีอาการแอร์เย็นน้อยกว่าตอนไม่ใส่กรองแอร์บ้างหรือเปล่านะครับ.......ตอนเปลี่ยนแรกๆนี้อาจยังไม่รู้สึก....ต้องใช้ไปซักหลายอาทิตย์ก่อนครับ...ฝากลองจับความรู้สึกดูนิดนึงครับพี่ชิน

ได้ครับพี่ตาม จะมารายงานผลให้ทราบคร๊าบบบบ
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260

ได้ครับพี่ตาม จะมารายงานผลให้ทราบคร๊าบบบบ

:L2758: :L2758: :L2758:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่ดิษฐ์ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • ครูคือผู้ให้
ได้รับกรองแอร์แล้วครับพี่ทศ ขอบคุณมากครับ    :L4399:
ดิษฐ์ บุรีรัมย์ ปาเจโร่สปอร์ต 4WD กง9540 บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
ได้รับกรองแอร์แล้วครับพี่ทศ ขอบคุณมากครับ    :L4399:

ของพี่ดิษฐ์นี่ยังซิง เหมือนของผมหรือเปล่าหน๋อ

ออฟไลน์ พี่ดิษฐ์ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • ครูคือผู้ให้

ของพี่ดิษฐ์นี่ยังซิง เหมือนของผมหรือเปล่าหน๋อ

ผมใส่มาตั้งแต่ออกน้องปาแล้วครับพี่ชิน เปลี่ยนไป 2 รอบแล้ว ตอนนี้ 34,000 กม. แล้ว พรุ่งนี้ก็กะว่าจะเปลี่ยนทันทีอันเดิมกลิ่นอับๆแล้ว   :L6428:
ดิษฐ์ บุรีรัมย์ ปาเจโร่สปอร์ต 4WD กง9540 บุรีรัมย์

ออฟไลน์ โอเล่ WonNonCook

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
เปิดอีกรอบไหมครับ  :L2761:

• Pa Mania
  • *

ผมใส่มาตั้งแต่ออกน้องปาแล้วครับพี่ชิน เปลี่ยนไป 2 รอบแล้ว ตอนนี้ 34,000 กม. แล้ว พรุ่งนี้ก็กะว่าจะเปลี่ยนทันทีอันเดิมกลิ่นอับๆแล้ว   :L6428:

ผม 45,000 เปิดซิง  เปิดดูฝุ่นเพียบเลย 55 เพิ่งรู้ว่า น้องปา ไม่มีกรองแอร์มาให้ :L2761:

• Pa Mania
  • *
รอบหน้าขอผมด้วยนะคร้าบบบบ
ว่าแต่พอใส่กรองแล้ว ทำมัยเวลาเปิดพัดลมโดยที่ยังไม่เร่งความเย็นตอนสตาร์ทรถใหม่ๆถึงมีกลิ่นเหม็นอับอะครับ
แต่พอเร่งความเย็นขึ้นมาแล้วกลิ่นหาย ของพี่ๆเป็นกันมั้ยครับ :L2761:

tod

เปิดอีกรอบไหมครับ  :L2761:
สั่งของไปแล้วครับ( 14 ชิ้น) รอบนี้ไม่ต้องจอง ของเข้ามาแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ
 :sd23:

tod

รอบหน้าขอผมด้วยนะคร้าบบบบ
ว่าแต่พอใส่กรองแล้ว ทำมัยเวลาเปิดพัดลมโดยที่ยังไม่เร่งความเย็นตอนสตาร์ทรถใหม่ๆถึงมีกลิ่นเหม็นอับอะครับ
แต่พอเร่งความเย็นขึ้นมาแล้วกลิ่นหาย ของพี่ๆเป็นกันมั้ยครับ :L2761:
น่าจะเป็นกลิ่นคาบอลครับ (กลิ่นคล้ายๆยางขอบประตู) ใช้ไปสัก 2-3 วันกลิ่นก็จะหายครับ(เท่าที่เจอ)

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
ยังสามารถสั่งได้อยู่หรือปล่าวครับพี่ทศ :sd23:

tod

ยังสามารถสั่งได้อยู่หรือปล่าวครับพี่ทศ :sd23:
สั่งไปแล้วครับ (รอบนี้ไม่ต้องจอง) ของเข้าแล้วจะเปิดจำหน่ายในห้อง Pa Mania EXPO  คอยติดตามครับ
 :L2904: