ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องสายพานเครื่องยนต์  (อ่าน 2763 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชาติ The-Kop

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 12
สอบถามเรื่องสายพานเครื่องยนต์
« เมื่อ: 29 มีนาคม 2013, 11:02:47 »
สอบถามเรื่องสายพานเครื่องยนต์ครับ  ตอนนี้สายพานช่วงติดเครื่องใหม่ ๆ   จะมีเสียงดังหลังจากเข้าศูนย์ และช่างได้ตั้งสายพานใหม่   ไม่ทราบว่าสายพานมีอายุใช้งานกี่ปีครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: สอบถามเรื่องสายพานเครื่องยนต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 มีนาคม 2013, 15:35:12 »
สอบถามเรื่องสายพานเครื่องยนต์ครับ  ตอนนี้สายพานช่วงติดเครื่องใหม่ ๆ   จะมีเสียงดังหลังจากเข้าศูนย์ และช่างได้ตั้งสายพานใหม่   ไม่ทราบว่าสายพานมีอายุใช้งานกี่ปีครับ

ผมใช้มา 3 ปี   57000โล  ยังใช้งานได้ดีครับ (เสียงก็มีเฉพาะเครื่องเย็น พอร้อนก็เงียบครับ)

อายุการเปลี่ยนคงดูตามสมุทคู่มือได้เลยครับ  น่าจะมีแนะนำ
 :L4399:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่คม

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 8
Re: สอบถามเรื่องสายพานเครื่องยนต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 มีนาคม 2013, 18:38:51 »
ของผม อีกสองเดือนครบสองปี  62,000 กิโล  เพิ่งเปลี่ยนเส้นเล็กไป เส้นที่หมุนคอมแอร์  เพราะรำคาญเสียงเหมือนจิ้งหรีดน่ะครับ
มาไม่บ่อย...แต่คอยส่องทุกเวลา

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 1 เมษายน 2013, 08:53:46 »
ของผม อีกสองเดือนครบสองปี  62,000 กิโล  เพิ่งเปลี่ยนเส้นเล็กไป เส้นที่หมุนคอมแอร์  เพราะรำคาญเสียงเหมือนจิ้งหรีดน่ะครับ

เคยดังนิดหน่อย เอาสบู่ก้อนตรานกแก้ว ถูที่สายพาน เงี่ยบเลยครับ ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก