ผู้เขียน หัวข้อ: อยากติดตั้ง Turbo Timer ขอคำแนะนำจากพี่ ๆ หน่อยครับ  (อ่าน 6704 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 28
อยากจะติดตั้ง Turbo Timer ครับ  แต่ไม่รู้จะเลิกแบบไหน  ยี่ห้ออะไร  ราคาเท่าไหร่
แล้วถ้าจะติดตั้งเองจะต้องทำยังไง  :L2761: รบกวนพี่ ๆ ช่วยทีครับ  :sd23:
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
Re: อยากติดตั้ง Turbo Timer ขอคำแนะนำจากพี่ ๆ หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มีนาคม 2013, 14:32:52 »
อยากจะติดตั้ง Turbo Timer ครับ  แต่ไม่รู้จะเลิกแบบไหน  ยี่ห้ออะไร  ราคาเท่าไหร่
แล้วถ้าจะติดตั้งเองจะต้องทำยังไง  :L2761: รบกวนพี่ ๆ ช่วยทีครับ  :sd23:

ถ้าไม่ได้ขับรถแบบอัดทางไกล บ่อยๆ ผมว่าไม่ต้องติดก็ได้ครับ แค่ปล่อยเครื่องเดินเบาสักพักแล้วค่อยดับเครื่อง ก็พอแล้วครับ
 ;D

• Pa Mania
  • *
Re: อยากติดตั้ง Turbo Timer ขอคำแนะนำจากพี่ ๆ หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มีนาคม 2013, 15:44:45 »

ถ้าไม่ได้ขับรถแบบอัดทางไกล บ่อยๆ ผมว่าไม่ต้องติดก็ได้ครับ แค่ปล่อยเครื่องเดินเบาสักพักแล้วค่อยดับเครื่อง ก็พอแล้วครับ
 ;D
:sd23: พี่ชัย  ผมเดินทางไกลบ่อยครับพี่  แล้วเท้าก็หนักด้วยครับ   :sd23:   :L2901:ชนิดแม่บ้านสะกิดบ่อยมาก
พี่ชัยพอมีร้านไหนฝีมือดี ๆ ราคาคุยกันได้แนะนำบ้างไหมครับ
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มีนาคม 2013, 16:50:41 »

] พี่โต ลองศึกษาจากลิ้งค์นี้ดูครับ เผื่อเป็นประโยชน์
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,225.0.html

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มีนาคม 2013, 23:23:23 »
ผมติดของ volution กับน้องปาทั้งสองคันผมกับน้องชายเนี่ยแหละครับ ใช้งานได้ดีทุกครั้ง ไม่งอแง ทั้งแบบออโต้และธรรมดา ตั้งเวลาได้นานสุด 9 นาที แจ่มมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มีนาคม 2013, 08:21:51 โดย Tee ( ธี ) »
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 มีนาคม 2013, 04:37:18 »
ผมใช้ของ miccon ครับ รับประกันตลอดอายุการใช้งาน รับประกันจริงครับผมเคลมแล้ว (สรุปว่าดีหรือไม่ดีเนี่ย) แ่ต่บริการดีครับ ผมซื้อมาติดเอง ติดไม่ยากครับ ตามคู่มือเลย... พอดีผมไป DIY อะไรซักอย่างนี่ล่ะ แ้่ล้วไม่ได้ถอดขั้วแบต มันเลยใช้ไม่ได้ ผมจำไม่ไ้ด้ว่าซื้อจากร้านไหน ซื้อผ่าน net แต่ผมโทรสอบถามจากเบอร์โทรในคู่มือการติดตั้ง พี่แกบริการดีมาก ๆ พี่เ้ค้าบอกไม่เป็นไร แค่ไม่ไ้ดแกะกล่องออก เคลมให้ทุกกรณี ส่งตัวเก่ากลับมา ส่งตัวใหม่ไปให้ ( ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับ เล่าให้ฟังจากประสบการณ์จริง) ผมใช้รุ่น full auto แต่เรื่องคุณภาพนี่ไม่รู้เหมือนกันครับ แต่ใช้งานได้ พอดีผมเพิ่งใช้ได้ประมาณซัก 2 เดือนเอง ราคาผมซื้อผ่าน net 1360 รวมค่าส่ง...  แต่เท่าที่ผมเจอจะมีราคาถูกกว่านี้อีกครับ แต่ไม่รู้ว่ามี option ให้เลือกแบบ auto หรือเปล่า รอ พี่ ๆ มาเหลาต่อ.. ว่าแบบไหนดี.. ของผม เน้น ถูก ดี option ไม่ต้องมาก แค่พอกับวัตถุประสงค์เราเท่านั้นพอ
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 มีนาคม 2013, 12:52:06 »

] พี่โต ลองศึกษาจากลิ้งค์นี้ดูครับ เผื่อเป็นประโยชน์
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,225.0.html
ขอบคุณ :sd23:สำหรับข้อมูลดี ๆ ครับพี่ต๋อง

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 มีนาคม 2013, 12:53:32 »
ผมใช้ของ miccon ครับ รับประกันตลอดอายุการใช้งาน รับประกันจริงครับผมเคลมแล้ว (สรุปว่าดีหรือไม่ดีเนี่ย) แ่ต่บริการดีครับ ผมซื้อมาติดเอง ติดไม่ยากครับ ตามคู่มือเลย... พอดีผมไป DIY อะไรซักอย่างนี่ล่ะ แ้่ล้วไม่ได้ถอดขั้วแบต มันเลยใช้ไม่ได้ ผมจำไม่ไ้ด้ว่าซื้อจากร้านไหน ซื้อผ่าน net แต่ผมโทรสอบถามจากเบอร์โทรในคู่มือการติดตั้ง พี่แกบริการดีมาก ๆ พี่เ้ค้าบอกไม่เป็นไร แค่ไม่ไ้ดแกะกล่องออก เคลมให้ทุกกรณี ส่งตัวเก่ากลับมา ส่งตัวใหม่ไปให้ ( ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับ เล่าให้ฟังจากประสบการณ์จริง) ผมใช้รุ่น full auto แต่เรื่องคุณภาพนี่ไม่รู้เหมือนกันครับ แต่ใช้งานได้ พอดีผมเพิ่งใช้ได้ประมาณซัก 2 เดือนเอง ราคาผมซื้อผ่าน net 1360 รวมค่าส่ง...  แต่เท่าที่ผมเจอจะมีราคาถูกกว่านี้อีกครับ แต่ไม่รู้ว่ามี option ให้เลือกแบบ auto หรือเปล่า รอ พี่ ๆ มาเหลาต่อ.. ว่าแบบไหนดี.. ของผม เน้น ถูก ดี option ไม่ต้องมาก แค่พอกับวัตถุประสงค์เราเท่านั้นพอ
มีหน้าตาให้ชลโฉมไหมครับพี่ชิน  อยากเห็น ๆ :L2759:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 มีนาคม 2013, 12:55:17 »
ผมติดของ volution กับน้องปาทั้งสองคันผมกับน้องชายเนี่ยแหละครับ ใช้งานได้ดีทุกครั้ง ไม่งอแง ทั้งแบบออโต้และธรรมดา ตั้งเวลาได้นานสุด 9 นาที แจ่มมาก
ขอบคุณ :sd23: ครับพี่ธี  แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับพี่  มีรับประกันไหมครับ

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 มีนาคม 2013, 02:57:07 »
มีหน้าตาให้ชลโฉมไหมครับพี่ชิน  อยากเห็น ๆ :L2759:

หน้าตาไม่มีอะไรหรอกครับ search ใน net ได้  .... ปุ่มสำหรับ set ก็ลงเบ้าสวิทซ์ข้าง ๆ ปุ่มปรับกระจกที่ว่าง ๆ อยู่นั่นล่ะครับ ที่ผมเลือกใ้ช้แบบนี้เนื่องจาก ไม่กินเนื้อที่ด้านหน้า คอนโซลดี ตัวเลข สีเขียว... ถ้าจะให้ดีผมว่า เลือกใช้ ยี่ห้อ ที่ตัวเลขสีแดงก็น่าจะเข้ากับน้องปาเราดี
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 มีนาคม 2013, 23:22:17 »
ขอบคุณ :sd23: ครับพี่ธี  แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับพี่  มีรับประกันไหมครับ

:sd23: สวัสดีครับพี่โต ในเรื่องราคาพร้อมติดตั้งถึงที่บ้าน 1,600 น่าจะเขตกรุงเทพและปริมณฑลครับผม ประกันตลอดอายุการใช้งาน ( ตามที่ผู้ขายเค้าบอกไว้ ) ติดตั้งเอง ราคา 1,200 ส่ง ems ครับผม ติดตรงช่องว่างๆข้างปุ่มปรับกระจกมองข้างน่านละครับมีเบ้าอยู่แล้ว ไฟสีแดง สวยดีเข้ากับน้องปาเรา ทั้งผมและน้องใช้มากว่า 6 เดือนไม่มีปัญหาอะไรครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มีนาคม 2013, 23:24:03 โดย Tee ( ธี ) »
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ ชล สุพรรณบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 6 กรกฎาคม 2013, 16:43:15 »
แอบดูขอเอาไปใช้หน่อยนะครับ  :L2900:
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)