ผู้เขียน หัวข้อ: จากกล่องข้าวน้อย....สู่..... “ ปิ่นโตเถา (กล่องข้าวน้อย3)“ ล้อมวงกันเข้ามา!  (อ่าน 49578 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 78
ยินดีกับพี่อาร์ตด้วยคับ โหๆๆ เล่น Step 2 ซะแว้ววว  :L2900:  :L2900:

กล่องไฟฟ้า+สูตรผีบอก Mode B ช่วงต่อเกียร์เนียนดีก่าเดิม
ความเร็ว 60 - 80 - 90 สมูทมาก ค่อยรินแบบที่พี่นะบอก กดอีกนิ้ด 90 - 110 -120 - 130 ขอบอกว่าได้ดังใจ
กะลังจะเทคต่ออีกนี้ด คือว่าอยากลองอ่ะ มีเสียงคนข้างๆ แว่วๆ มาว่า "จะรีบไปไหนว๊ะ (จ๊ะ)"
จบเลยจ้า ได้แค่นั้นก่อน เอาไว้วิ่งคนเดียว เดี๋ยวจะมาเหลาให้ฟังจ้า

:sd23:  :sd23:  :sd23:

ออฟไลน์ พี่อาร์ต-Outdoor

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
สวัสดีครับพี่ๆ  :sd23:

มาส่งการบ้านค้าบหลังจากติดกล่องข้าวน้อย step2 ไปเมื่อ 23 กพ ก็ได้ลองทั้งขับในเมืองและนอกเมืองยาวๆ

บอกข้อมูลรถผมเบื้องต้นก่อนนะครับ ผมวิ่งล้อเดิมแค่ 50 โล แล้วก็มาเปลี่ยนใส่ล้อ 20 หลังจากเปลี่ยนแม๊กยาง ออกตัวก็หนืดมากไปจากเดิม
ซึ่งก็ต้องรอกือบๆ 2000 รอบก่อนถึงจะพุ่งดี

หลังการติดตั้ง ผมขอแบ่งเป็น 2 เรื่องนะครับ

เรื่องความแรง ต้องยอมรับครับว่าดีขึ้นจริงๆออกตัวก็ดีขึ้นมี lag ช่วงออกตัวบ้าง (สงสัยต้องหากล่องคันเร่ง พร้อมสูตรผีหลอกมาหลอกให้ตกใจจะได้ออกตัวได้เร็วขึ้น 55) แต่ดีขึ้นกว่าเดิมเยอะครับขอบอก ขับในเมืองสบายขึ้นครับ นึกอยากจะไปก็กดแล้วก็ไม่ต้องกดคันเร่งมากเหมือนก่อนติด ส่วนทางไกลยาวๆพอดีผมกลับบ้านที่ปราจีนก็ได้ลอง รถสามารถตอบสนองดีมากครับ ผมไม่ได้ kickdown เกียร์ช่วยเลย อยากแซงก็แค่เติมคันเร่งเรื่อยๆก็แซงได้แล้วครับ  :L2901: ผมไม่ได้ลองความเร็วสูงๆนักครับ อาจเพราะยังเกรงใจป้ายแดง  :L2905: แค่ 140-150 แต่ขึ้นเร็ว ถูกใจมากมาย  :L2900:

เรื่องประหยัด

ยังไม่รู้ครับ เติมเต็มถังถึงตอนนี้วิ่งไป 400 กว่าโล ยังไม่แตะขีด 1/4 ถัง เด๋วลองเติมเต็มถ้ายังอยู่ 10 โลลิตรก็โอเคครับ ผ่านสำหรับผมล่ะ ได้ดีกว่านี้ถือเป็นกำไร

สรุป ติดเถอะครับ แค่คิดเรื่องอัตราเร่ง การตอบสนองที่ดีระหว่างการแซงในกรณีฉุกเฉินที่เราก็ไม่ได้อยากให้เกิดขึ้น มันช่วยเราได้ครับ

ขอขอบคุณ pajero sport mania คลับดีๆแห่งนี้ที่ทำให้ผมรู้สึกถึงมิตรภาพตั้งแต่ยังไม่ได้รถและก็ได้อาศัยหาความรู้เกี่ยวกับรถคนนี้มากมาย ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้คำแนะนำ  :L6415: ในทางที่ถูกที่ควรครับ  :sd23: :sd23:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กุมภาพันธ์ 2013, 14:03:01 โดย Art Outdoor »

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ และขอชม รถสวยมากๆครับ
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
สวัสดีครับพี่ๆ  :sd23:

มาส่งการบ้านค้าบหลังจากติดกล่องข้าวน้อย step2 ไปเมื่อ 23 กพ ก็ได้ลองทั้งขับในเมืองและนอกเมืองยาวๆ

บอกข้อมูลรถผมเบื้องต้นก่อนนะครับ ผมวิ่งล้อเดิมแค่ 50 โล แล้วก็มาเปลี่ยนใส่ล้อ 20 หลังจากเปลี่ยนแม๊กยาง ออกตัวก็หนืดมากไปจากเดิม
ซึ่งก็ต้องรอกือบๆ 2000 รอบก่อนถึงจะพุ่งดี

หลังการติดตั้ง ผมขอแบ่งเป็น 2 เรื่องนะครับ

เรื่องความแรง ต้องยอมรับครับว่าดีขึ้นจริงๆออกตัวก็ดีขึ้นมี lag ช่วงออกตัวบ้าง (สงสัยต้องหากล่องคันเร่ง พร้อมสูตรผีหลอกมาหลอกให้ตกใจจะได้ออกตัวได้เร็วขึ้น 55) แต่ดีขึ้นกว่าเดิมเยอะครับขอบอก ขับในเมืองสบายขึ้นครับ นึกอยากจะไปก็กดแล้วก็ไม่ต้องกดคันเร่งมากเหมือนก่อนติด ส่วนทางไกลยาวๆพอดีผมกลับบ้านที่ปราจีนก็ได้ลอง รถสามารถตอบสนองดีมากครับ ผมไม่ได้ kickdown เกียร์ช่วยเลย อยากแซงก็แค่เติมคันเร่งเรื่อยๆก็แซงได้แล้วครับ  :L2901: ผมไม่ได้ลองความเร็วสูงๆนักครับ อาจเพราะยังเกรงใจป้ายแดง  :L2905: แค่ 140-150 แต่ขึ้นเร็ว ถูกใจมากมาย  :L2900:

เรื่องประหยัด

ยังไม่รู้ครับ เติมเต็มถังถึงตอนนี้วิ่งไป 400 กว่าโล ยังไม่แตะขีด 1/4 ถัง เด๋วลองเติมเต็มถ้ายังอยู่ 10 โลลิตรก็โอเคครับ ผ่านสำหรับผมล่ะ ได้ดีกว่านี้ถือเป็นกำไร

สรุป ติดเถอะครับ แค่คิดเรื่องอัตราเร่ง การตอบสนองที่ดีระหว่างการแซงในกรณีฉุกเฉินที่เราก็ไม่ได้อยากให้เกิดขึ้น มันช่วยเราได้ครับ

ขอขอบคุณ pajero sport mania คลับดีๆแห่งนี้ที่ทำให้ผมรู้สึกถึงมิตรภาพตั้งแต่ยังไม่ได้รถและก็ได้อาศัยหาความรู้เกี่ยวกับรถคนนี้มากมาย ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้คำแนะนำ  :L6415: ในทางที่ถูกที่ควรครับ  :sd23: :sd23:

พี่ Art

ติดไปค่าเสียหายเท่าไหร่คับ
ขอผมก็เหมือนกัน
ออกมาวิงล้อเดิมไปประมาณ 20 โล
หลังจากนั้นก็เปลี่ยนเป็น 275 55 R20
รู้สึกเลยว่าอืดครับ
อยากจะได้เหมือนพี่ครับ :L2734:

• Pa Mania
  • *
สวัสดีครับ พี่เอ๊กซ์

ผมไม่แน่ใจว่าเหมาะสมหรือไม่กับการโพสท์เรื่องราคา จึงขอเป็นหลังไมค์ให้ก็แล้วกันนะครับ พอดีผมตั้งใจจะไป งานมินิมิตติ้งซิ่งสายฟ้ากับกล่องข้าวน้อยปามาเนีย วันที่ 16 ที่ผ่านมาอ่ะครับหลังจากรับรถ ตามกระทู้นี้ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,844.msg14799.html#msg14799 แต่ผมไปไม่ทันเพราะภรรยาให้แวะไปเปลี่ยนล้อก่อน ไม่สามารถปฎิเสธได้  :sd42:  :sd42: แต่ก็ได้พี่นะ ช่วยคุยให้อ่ะครับ เลยนัดกับทางร้านเข้าไปติดตั้งเมื่อเสาร์ที่ผ่านมา ต้องขอบคุณพี่นะมากๆมา ณ ที่นี้ด้วยที่เป็นธุระให้ครับ  :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
สวัสดีครับ พี่เอ๊กซ์

ผมไม่แน่ใจว่าเหมาะสมหรือไม่กับการโพสท์เรื่องราคา จึงขอเป็นหลังไมค์ให้ก็แล้วกันนะครับ พอดีผมตั้งใจจะไป งานมินิมิตติ้งซิ่งสายฟ้ากับกล่องข้าวน้อยปามาเนีย วันที่ 16 ที่ผ่านมาอ่ะครับหลังจากรับรถ ตามกระทู้นี้ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,844.msg14799.html#msg14799 แต่ผมไปไม่ทันเพราะภรรยาให้แวะไปเปลี่ยนล้อก่อน ไม่สามารถปฎิเสธได้  :sd42:  :sd42: แต่ก็ได้พี่นะ ช่วยคุยให้อ่ะครับ เลยนัดกับทางร้านเข้าไปติดตั้งเมื่อเสาร์ที่ผ่านมา ต้องขอบคุณพี่นะมากๆมา ณ ที่นี้ด้วยที่เป็นธุระให้ครับ  :sd23: :sd23:

ได้เลยคับพี่ Art
เดี๋ยวหลังไมค์ เรื่องค่าเสียหายครับ

โดยรวมถือว่าดีใช่ไหมครับ
ธรรมดาขับอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ

ผมอาจจะต้องขอแรงจากพี่นะ ให้ช่วยอีคนเรื่องนี้แน่เลย  :L2759:

ขอบคุณล่วงหน้ากับพี่นะเลยนะคร้าบ      :L2734:

• Pa Mania
  • *
พี่เอ็กซ์ครับ
โดยส่วนตัวผมพอใจครับในเรื่องความแรง การตอบสนองของกล่องข้าวน้อย step2 ส่วนใหญ่ผมขับไม่เร็วครับ ไม่เกิน 120 ส่วนจะเหลือก็แค่เรื่องอัตราการกินน้ำมัน จริงๆรถผมวิ่งยังไม่ถึง 800 โลที่ไปติด ช่วงนี้น่าจะเป็นช่วงซดน้ำมัน ขอจับไปสักพักให้เข้าที่เข้าทางก่อนอ่ะครับ แล้วจะมารีวิวเรื่องนี้อีกที  :L4399:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ขอบคุณรีวิวจากผู้ใช้จริงอีก 1 ท่าน พี่อาร์ตครับ :sd23: :sd23: :sd23:
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
 :L2900:ครับ  :L6428: ผมจะเลือกกล่องไหนดีครับ ;D
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
นู๋ ขอเก็บข้อมูลก่อน ไปเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
นู๋ ขอเก็บข้อมูลก่อน ไปเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขออนุญาตตามพี่ต๋อง มานั่งฟัง เก็บข้อมูล เผื่อเอามาจูน มาบิวท์ในเต่าดำใหม่  :sd42:  :sd42:  :sd42:  :L2901:  :L2901:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

ขออนุญาตตามพี่ต๋อง มานั่งฟัง เก็บข้อมูล เผื่อเอามาจูน มาบิวท์ในเต่าดำใหม่  :sd42:  :sd42:  :sd42:  :L2901:  :L2901:
ที่ว่าเก็บนะ เก็บข้อมูลให้พี่เจมส์ อะครับ พังราง รออยู่  :L2905: :L2901:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

ที่ว่าเก็บนะ เก็บข้อมูลให้พี่เจมส์ อะครับ พังราง รออยู่  :L2905: :L2901:

ทำเป็นแซวนะบังฟัด  หากวันใตเต่าดำตัดสินใจ Step2  เป็น Pajero sport เมื่อไหร่   

** เตาเผือกสำเพ็งตัวใหม่ 9933  จะได้รู้จักคำว่า "ดมควัน" หรือ  " pajero turtle "
 :L2905: :L2905: :L2905:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ชอบตรง จูนหลบ จูนเลี่ยง นี่แหละ
ตอนนี้ เสียงเขกตอนเช้า ดังไปถึงปากซอยเลยครับ ;D ;D ;D
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *
เข้ามาดัน และลุ้นต่อครับ  เพราะจูนหลบ จูนเลี่ยง นี่แหละ มันทำให้ผมเลี่ยงไม่ได้ ;D

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
มาช่วยทั่นพี่ต๋องดันหลังพี่เจมส์พังรางจ๊ะพี่เจมส์ :L2905: :L2901:

ออฟไลน์ วี พระนคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • "เราต้องปรับตัวเข้าหารถ ไม่ใช่ให้รถปรับเข้าหาเรา"

เต่าดำ ก็ใช่ กวนอิมทาเตาสิจ๊ะ จะได้กลายเป็นเต่าขาา :L2905: :L2905: :L2905: :L2901:

• Pa Mania
  • *
ผลการทดสอบ  ปิ่นโตเถา(กล่องข้าวน้อย 3 ) เป็นที่ครบถ้วนกระบวนการแล้ว  เดี๋ยวมาสรุปให้ฟัง :L4386: :L4387:

• Pa Mania
  • *
ดูจากรูปที่พี่นะแสดงอารมณ์แล้ว ไม่ค่อยประทับใจเหรอครับพี่ ต้องรอดูผลซะแล้ว