ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้ ระวังเรื่องไฟรถด้วยนะครับ  (อ่าน 26312 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: ช่วงนี้ ระวังเรื่องไฟรถด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 5 มีนาคม 2013, 23:29:26 »

ได้มาหมื่นนิดหน่อยครับ  สว่างสะใจครับแต่น่าเปิดในป่าจังครับ พี่ตูมตาม ครับ เกรงใจคนขับรถสวนครับ
พี่ปุ้มก็เอาไว้ขอทางแซงไงครับ รับรองหลบให้หมด  อิ  อิ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
Re: ช่วงนี้ ระวังเรื่องไฟรถด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 6 มีนาคม 2013, 08:27:42 »
เปิดช่องว่างทำมาหากินกันอีกแล้ว
 :sd06: :sd06: :sd06: :sd06: :sd06:  งั้นเรื่องฟิลม์ผมก็โดนจับทั้งปี หน้า 60 ข้าง80
ส่วนเรื่องฝากระโปร่งรถ สีดำ ตัวรถสีบรอน ดีแม็กผมโดนจับเลื่อนเลย ครั้งละ1ร้อย บอกดัดแปลงสภาพรถ สีไม่เหมือนกับเล่ม
พี่ดาบบอกว่า สีต้องไปเพรี้ยนจากตัวรถเกิน 30% ผมก็เลยถามกลับไปว่า ตกลงว่าฝากระโปรงรถมันเกิน30%มั้ยครับ พี่ดาบ
แกบอกว่า ถ้าไม่เกินจะปรับหรอ  :L2905: :L2905: :L2905: :L2905: :L2905:

อย่างนี้ต้องติดรายการคำนวณพื้นที่แล้วให้ พนง.ขนส่งเซ็นรับรองไปครับ รับรองผ่าน
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 6 มีนาคม 2013, 08:33:15 »
เทสแว้วครับ :L2904: :sd42:

:L2900: :L2900: :L2900: เทพมากพี่ปุ้ม สว่างไปครึ่งป่าเลยอะ  :L2900: :L2900:

ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับพี่ปุ้ม....ผมเคยไปดูที่ร้านที่ราชบุรี...ค่าตัวแพงมากๆ หมื่นปลายๆเลยครับ  :L2906:
ได้มาหมื่นนิดหน่อยครับ  สว่างสะใจครับแต่น่าเปิดในป่าจังครับ พี่ตูมตาม ครับ เกรงใจคนขับรถสวนครับ

ทางเลือกสำหรับผู้จะติด sport light หรือว่าแบบนี้ ผมว่าแบบนี้แจ่ม ถูกใจมาก ๆ แต่พี่จ่าแกก็กวนเหลือเกิน ผมขับรถต่างจังหวัด โดนข้อหาแปลก ๆ บ่อย ... ไม่ค่อยอยากจะเถียง
พอเถียงก็โดนเพิ่มข้อหา.... เรียนปุ๊บ แนบปั๊บ ทุกอย่างจบไม่ต้องคุย เพราะรู้จุดประสงค์กันอยู่ ไม่ให้ก็เดินวนหาจนได้.... แต่ถ้ามีดาวประจำด่าน แบบน้ั้นน่ะ ไม่แนบ พอคุยกันได้ แต่ถ้าอยู่เฉพาะพี่จ่าล่ะก็ เสร็จทุกราย  :sd06:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 23 มีนาคม 2013, 12:50:53 »
เทสแว้วครับ :L2904: :sd42:

:L2900: :L2900: :L2900: เทพมากพี่ปุ้ม สว่างไปครึ่งป่าเลยอะ  :L2900: :L2900:

ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับพี่ปุ้ม....ผมเคยไปดูที่ร้านที่ราชบุรี...ค่าตัวแพงมากๆ หมื่นปลายๆเลยครับ  :L2906:

ทางเลือกสำหรับผู้จะติด sport light หรือว่าแบบนี้ ผมว่าแบบนี้แจ่ม ถูกใจมาก ๆ แต่พี่จ่าแกก็กวนเหลือเกิน ผมขับรถต่างจังหวัด โดนข้อหาแปลก ๆ บ่อย ... ไม่ค่อยอยากจะเถียง
พอเถียงก็โดนเพิ่มข้อหา.... เรียนปุ๊บ แนบปั๊บ ทุกอย่างจบไม่ต้องคุย เพราะรู้จุดประสงค์กันอยู่ ไม่ให้ก็เดินวนหาจนได้.... แต่ถ้ามีดาวประจำด่าน แบบน้ั้นน่ะ ไม่แนบ พอคุยกันได้ แต่ถ้าอยู่เฉพาะพี่จ่าล่ะก็ เสร็จทุกราย  :sd06:

ถ้าติดใต้กันชนล่าง หรือ ระดับ แนวที่ พี่ Pat ติดไป ก็น่าสนนะ กดต่ำหน่อย คงไม่แยงตามั้ง

พี่ไปชื้อที่ไหนครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html