ผู้เขียน หัวข้อ: **ปิดโครงการCentral lock รอบแรก(โอนเงินบำรุงเวปแล้ว)**  (อ่าน 122813 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นุกูล-nu

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
 :L6419:
โอนแล้วครับพี่ทศ แจ้งไว้ใน pm แล้วนะครับ 
:L4399:
:sd23:  :sd24: :sd27: นุ ปามาเนีย  :sd10:  :sd01: :sd42:

ออฟไลน์ veeraa332000

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • 081-8364554
พี่ทศครับ..ของผมตรงตำแหน่งใต้คอนโทรลมันไม่มีทีใส่แล้วครับ(เต็มแล้ว) ผมขอเผื่อสายเพื่อไปติดที่ประตูซ้ายละกันครับ..
ไม่แน่ใจว่าจะไปงานมิตติ้งได้เปล่าเพราะผมทำงานขึ้นล่องต่างจังหวัดตลอดครับ ยังไงเป็นธุระจัดส่งให้ผมด้วยก็ดีนะครับ(ถ้าไปงานมิตติ้งได้ผมก็เอาติดมือไปด้วยดีมั้ย) ส่งที..ทางPMแล้วนะครับ ไม่รู้ส่งถูกหรือเปล่า(พีทศช่วยดูว่าได้รับหรือเปล่าครับ)
 :sd23: :sd23:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 มกราคม 2013, 21:13:25 โดย veeraa332000 »

tod

• บุคคลทั่วไป
พี่ทศครับ..ของผมตรงตำแหน่งใต้คอนโทรลมันไม่มีทีใส่แล้วครับ(เต็มแล้ว) ผมขอเผื่อสายเพื่อไปติดที่ประตูซ้ายละกันครับ..
ไม่แน่ใจว่าจะไปงานมิตติ้งได้เปล่าเพราะผมทำงานขึ้นล่องต่างจังหวัดตลอดครับ ยังไงเป็นธุระจัดส่งให้ผมด้วยก็ดีนะครับ(ถ้าไปงานมิตติ้งได้ผมก็เอาติดมือไปด้วยดีมั้ย) ส่งที
  :sd23:
รับทราบครับ 3 เมตรนะครับ
ทางที่ดีพี่วีระ ลบที่อยู่ที่จัดส่ง+เบอร์โทรทางนี้ดีกว่าครับ ส่งทางPMปลอดภัยกว่าครับ ในโลกอินเตอร์เน็ตเอาไปทำประโยชย์ได้เยอะครับ  ไม่กี่วันเดียวจะมีคนโทรไปขายประกัน  :L4396:

ออฟไลน์ veeraa332000

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • 081-8364554
ส่งใหม่เรียบร้อย..ไม่รู้ทำถูกหรือเปล่าครับ 555

tod

ส่งใหม่เรียบร้อย..ไม่รู้ทำถูกหรือเปล่าครับ 555
ถูกต้อง และได้รับแล้วครับ  (ข้อมูลสำคัญในโลกอินเตอร์เน็ตระวังไว้ก็จะดีครับ ส่งทาง PM ปลอภัยกว่า)

***พี่ๆที่โอนมาแล้วอย่าลืมเช็คหน้าแรกด้วยนะครับว่าถูกต้องแล้วยัง ถ้าไม่ถูกต้องท้วงติงเข้ามาได้ครับ***

วันนี้ส่งตัวอย่างไปให้เจ้าสำนักลองเล่นกันดูก่อน พี่เศษใส่ใข่ ยาว 3 เมตร
-สำนักรัชดา 2 ตัว/ฝากให้พี่ต๋อง 1  EJ026639515TH
-สำนักบ้านโป่ง (อันนี้ให้อาจารย์ตรวจการบ้าน)EJ026639524TH
 :L2736:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มกราคม 2013, 09:26:39 โดย พี่ทศ@KRB »

ออฟไลน์ พี่นุกูล-nu

• Pa Mania
  • *
พี่ทศผมขอสายยาวด้วย ตรงคอนโซลผมวางเครื่องเล่น hd+ External harddisk เลยจะหลบไปติดตำแหน่งอื่นครับ
:sd23:  :sd24: :sd27: นุ ปามาเนีย  :sd10:  :sd01: :sd42:

tod

พี่ทศผมขอสายยาวด้วย ตรงคอนโซลผมวางเครื่องเล่น hd+ External harddisk เลยจะหลบไปติดตำแหน่งอื่นครับ
รับทราบครับ  :L2904:
เดี๋ยวไปอัพไว้หน้าแรกดีกว่า / เดี๋ยวลืม
 :sd06:
***ผมอัพคนที่เอาสายสวิทซ์ยาม 3 เมตร(3M)ไว้หน้าแรกแล้วครับ ของใครยังไม่มีแจ้งได้ครับ***
หมายเหตุใครที่ติดตำแหน่งมาตฐาน 1.50 เมตร(เหลือๆแล้วครับไม่ต้องม้วนสายให้เกะกะ)
อีกอย่างถ้าให้สายพี่ยาวไปแล้วพี่ๆตัดปอกสาย+ต่อสายเองเสี่ยงต่อสายช๊อต ผมปอกสายหุ้มท่อหดไปให้อย่างดีแล้วครับ
นอกจากใครที่ชำนาญแล้วก็ตามสะดวกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มกราคม 2013, 09:39:00 โดย พี่ทศ@KRB »

ออฟไลน์ จ๊าบ-mak

• Pa Mania
  • *
  • สำนึกต่อหน้าที่ และความรับผิดชอบ
รบกวนพี่ทศเพิ่มสายให้ด้วยนะครับ ผมจะเอามาติดไว้ตรงด้านหน้าของกล่องเก็บของ ตรงกลางระหว่างเบาะคู่หน้าครับใกล้มือทั้งสองฝั่งดี 
ขอถามอีกนิดครับชุดควบคุมจะมีผลอะไรกับชุดอัพเกรดกันขโมยของเอบีทีมั้ยครับพี่ทศ เพราะผมติดอยู่ และผมก้อสั่งพับกระจกอัตโนมัติมาติดอยู่ด้วยคงไม่เกี่ยวข้องกันใช่มั้ยครับพี่ทศ

ถามเยอะหน่อยนะครับ อยากรู้กลัวมีปัญหาแล้วแก้ไขไม่เป็นนะครับ   :sd23: :L2758: 

tod

รบกวนพี่ทศเพิ่มสายให้ด้วยนะครับ ผมจะเอามาติดไว้ตรงด้านหน้าของกล่องเก็บของ ตรงกลางระหว่างเบาะคู่หน้าครับใกล้มือทั้งสองฝั่งดี 
ขอถามอีกนิดครับชุดควบคุมจะมีผลอะไรกับชุดอัพเกรดกันขโมยของเอบีทีมั้ยครับพี่ทศ เพราะผมติดอยู่ และผมก้อสั่งพับกระจกอัตโนมัติมาติดอยู่ด้วยคงไม่เกี่ยวข้องกันใช่มั้ยครับพี่ทศ

ถามเยอะหน่อยนะครับ อยากรู้กลัวมีปัญหาแล้วแก้ไขไม่เป็นนะครับ   :sd23: :L2758:
1.สายยาว 3 เมตร OK ครับ
2.มีผลอะไรกับชุดอัพเกรดกันขโมยของเอบีที / การทำงานของกล่องจะทำงานคู่ขนานกับตัวล๊อคตัวหลัก(ที่บานประตู)
ถ้าของเดิม(ที่บานประตู)ไม่มีเป็นหากับชุดอัพเกรด ผมก็คิดว่าไม่มีปัญหาครับ
แต่เพื่อความมั่นใจผมส่งให้เจ้าสำนัก(พี่อ๊อดทดสอบอีกที พี่แกติดชุดนี้ด้วยจะทดสอบให้ครับ ผลเป็นยังไงจะแจ้งให้ทราบครับ)
สำคัญ เวลาคนขับออกนอกตัวรถอย่าล็อคด้วยรีโหมด ให้คนข้างในล็อคประตูด้วยสวิทซ์เอา
ถ้าล็อคด้วยรีโหมดแล้วปลดล็อคด้วยสวิทซ์ระบบกันขโมยจะทำงานครับ

**ขอตัวไปผลิตกล่องให้พี่ๆก่อนนะครับ ม๊อะไรโพสไว้หรือ PM มาถามก็ได้ ว่างแล้วมาตอบครับ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มกราคม 2013, 11:18:56 โดย พี่ทศ@KRB »

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล

:L2756: :L2756: :L2756: แล้วอย่าลืม กินข้าว กินปลา กินน้ำ นะครับพี่ทศ :L4399:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

สำคัญ เวลาคนขับออกนอกตัวรถอย่าล็อคด้วยรีโหมด ให้คนข้างในล็อคประตูด้วยสวิทซ์เอา
ถ้าล็อคด้วยรีโหมดแล้วปลดล็อคด้วยสวิทซ์ระบบกันขโมยจะทำงานครับ

โปรดทำความเข้าใจ Plsss

อาการที่พี่ทศพูด ไม่ได้เป็นอาการแทรกซ้อนจากกล่อง V1 นะครับ  เป็นอาการปกติของรถเราอยู่แล้วเพราะเราทำบนพื้นฐานของเดิมและใช้งานได้จริง
อย่าเข้าใจว่าคือสิ่งที่แปลกไปจากเดิม

อืกเรื่องคือ  ในตลาดมีคนรับทำอุปกรณที่ทำงานลักษณะคล้ายๆนี้ขายอยู่เหมือนกันราคาประมาณ 7XX บาท   ซึ่งหากเทียบราคาแล้วจะมองดูเหมือนของเล่นปามาเนีย  มีราคาที่สูงกว่า  แต่หากดูรายละเอียดให้ดีจะทราบว่าของเราแค่ไม่ถึง 500 บาท  แต่ที่แพงเพราะเราสั่งswitch จากนอก  ซึ่งราคาเฉพาะราคา switch + เบ้า   ก็เกือบ 500 บาทแล้ว    ราคารวมจึงค่อนมองดูค่อนข้างสูงกว่าตลาด    รบกวนพิจารณาก่อนสั่งซื้อใน lot ต่อไปนะครับ    เพื่อความเข้าใจที่ชัดเจนกับคนที่คิดสร้างสรรงานแบบพี่ทศของเรากันเอง    เผื่อว่าวันหนึ่งเกิดมีคนสงสัยแต่ไม่มีคำอธิบายที่ชัดเจนครับ

เพื่อเป็นข้อมูลทั้ง 2 ด้านครับ
 :L2758:   
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

อาการที่พี่ทศพูด ไม่ได้เป็นอาการแทรกซ้อนจากกล่อง V1 นะครับ  เป็นอาการปกติของรถเราอยู่แล้วเพราะเราทำบนพื้นฐานของเดิมและใช้งานได้จริง
อย่าเข้าใจว่าคือสิ่งที่แปลกไปจากเดิม

อืกเรื่องคือ  ในตลาดมีคนรับทำอุปกรณที่ทำงานลักษณะคล้ายๆนี้ขายอยู่เหมือนกันราคาประมาณ 7XX บาท   ซึ่งหากเทียบราคาแล้วจะมองดูเหมือนของเล่นปามาเนีย  มีราคาที่สูงกว่า  แต่หากดูรายละเอียดให้ดีจะทราบว่าของเราแค่ไม่ถึง 500 บาท  แต่ที่แพงเพราะเราสั่งswitch จากนอก  ซึ่งราคาเฉพาะราคา switch + เบ้า   ก็เกือบ 500 บาทแล้ว    ราคารวมจึงค่อนมองดูค่อนข้างสูงกว่าตลาด    รบกวนพิจารณาก่อนสั่งซื้อใน lot ต่อไปนะครับ    เพื่อความเข้าใจที่ชัดเจนกับคนที่คิดสร้างสรรงานแบบพี่ทศของเรากันเอง    เผื่อว่าวันหนึ่งเกิดมีคนสงสัยแต่ไม่มีคำอธิบายที่ชัดเจนครับ

เพื่อเป็นข้อมูลทั้ง 2 ด้านครับ
ประกาศ.............. โปรดฟังอีกครั้ง :L2901:

tod

ประกาศ.............. โปรดฟังอีกครั้ง :L2901:
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่เข้าใจ **ถ้าพี่ๆคนใหนคิดว่าแพง ราคาไม่เหมาะสมสามารถถอนตัวได้ครับผมยินดี**
ถ้าพี่ๆเข้าใจแล้วผมจะลุยงานต่อครับ (กล่องนี้รับฟังชั่นต่อยอดอย่างอื่นในการล็อคประตูได้อีกได้อีก)
สั่งของมาเพิ่มถึงแล้ว**หลังจากตอนแรกคิดว่ามีพี่ๆสนใจแค่ 10 กว่าตัว**ไม่พอครับต้องสั่งเพิ่ม :L4373:
อะใหล่ทุกชิ้นเหมือนกันทุกกล่องครับ

เงินทองไม่สำคัญถ้าพี่ๆเข้าใจขอกำลังใจอย่างเดียว จบจากโครงการนี้พร้อมลุยโครงการต่อไป ***พับกระจกออโต้**
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้ความใว้วางใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มกราคม 2013, 16:18:27 โดย พี่ทศ@KRB »

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

ชาวปามาเนียฉลาด เข้าใจง่ายครับ..........ฟังครั้งเดียวก็เข้าใจแล้ว  :L2901:

ออฟไลน์ <โอ๋>surasit20

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
พี่ทศ ครับ
ผมพอใจในราคานี้ครับเพราะชอบสวิทซ์ ที่พี่หามาได้ครับ แล้วราคาผมว่าก็เหมาะสมดีครับกับการทำกันเองแบบนี้
เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง แต่ทุกอย่างที่อยากได้ต้องใช้เงินซื้อ

ออฟไลน์ เอ๊ะnakhonpathom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
รบกวนถามพี่ทศ นิดนึงครับ

ผมสงสัยเรื่องสเปคสายไฟ ที่ใช้อะครับ ว่ามันเป็นเกรดที่ใช้ในรถยนต์ได้หรือเปล่าอะครับ เห็นข่าวไฟไหม้ในรถบ่อยๆ เลย หวั่นๆ อะครับ
ไม่ได้หมายความว่ามันจะทนกระแสไฟฟ้าได้มั๊ยเพราะกระแสไฟฟ้าไม่น่าเยอะ แต่ห่วงเรื่องคุณสมบัติในการทนความร้อน เพราะรถจอดตากแดดทั้งวัน

ขอบคุณมากครับพี่  :L2736:  :sd23: :sd23: :sd23:

tod

รบกวนถามพี่ทศ นิดนึงครับ

ผมสงสัยเรื่องสเปคสายไฟ ที่ใช้อะครับ ว่ามันเป็นเกรดที่ใช้ในรถยนต์ได้หรือเปล่าอะครับ เห็นข่าวไฟไหม้ในรถบ่อยๆ เลย หวั่นๆ อะครับ
ไม่ได้หมายความว่ามันจะทนกระแสไฟฟ้าได้มั๊ยเพราะกระแสไฟฟ้าไม่น่าเยอะ แต่ห่วงเรื่องคุณสมบัติในการทนความร้อน เพราะรถจอดตากแดดทั้งวัน

ขอบคุณมากครับพี่  :L2736:  :sd23: :sd23: :sd23:
-สายไฟมาตฐานครับ ใส้ในใหญ่กว่าของในรถด้วยซ้ำครับ (พรุ่งนี้มีรูปติดไว้ก่อน)
-เรื่องทนแดดไม่ต้องกังวลครับ มันไม่มีทางโดนแดดเลยเพราะมันอยู่ช่องตรงเท้าที่เหยีบคันเร่งครับ
-วงจรนี้กินกระแสช่วงที่เรากดสวิทซ์เท่านั้น อยู่ที่ 20 mA
-จุดดึงไฟที่ไปเลียงกล่องผ่านฟิวส์ส่องสว่างในรถยนต์ + ในตัวกลองก็มี R ควบคุมกระแสอยู่ครับ
มีการป้องกัน 2 ชั้นครับ ถ้าลัดวงจรจริงๆ 1 R ขาด 2 ฟิวส์ขาด (มันก็เหมือนวงจรอื่นในรถยนต์)
สำคัญไม่ได้จ้ำตรง ไม่เอาง่ายเข้าไว้ครับ
ถ้าตอบไม่ชัดถามต่อได้ครับ หรือถ้าไม่มั่นใจถอนตัวยังทันครับพี่ (ผมก็หวงรถของผมเหมือนกันครับ)
กล่องที่จะส่งไปให้พี่ๆ มันก็อยู่ในรถของผมนี่แหละครับ
ในรถผมติดตั้งอยู่ตำแหน่งนี้ครับ

ส่วนของพี่ๆจะอยู่ด้านล่างตามลูกศรชี้
เหตุผล
-ของผมอยู่ข้างบนเพราะต้องการเอาไว้ทดสอบกล่องที่จะส่งให้พีๆนั่นแหละครับ(สะดวกเปิดกล่องฟิวส์เสียบทดสอบ)
กล่องทุกกล่องที่ส่งให้พี่ๆต้องทดสอบผ่านรถผมทุกกล่องครับ(ถ้าจะใหม้ก็รถผมก่อนครับ)
-กลองของพี่ๆอยู่ข้างล่าง งายต่อการติดตั้ง เปิดฝาด้านข้างอย่างเดียว เดินสายไฟในช่วงสั้นๆปลอดภัยกว่าครับ
**ก่อนทำก็ผมก็พยายามวางแผนให้พี่ๆใด้ติดกันง่ายและสดวกที่สุดครับ**
สุดท้ายมีอะไรเพิ่มเติมถามมาได้ครับ และผมคิดว่าหลังจากส่งกล่องให้พวกพี่ๆติดกัน
คงมีการนำไปเรียนแบบติดกันแน่นอนครับ (ตอนนี้มีเจ้าเดียวที่รับติดอยู่แต่ไม่รู้ของเขาเป็นแบบใหนไม่ทราบเหมือนกัน)
หลังจากนี้คงมีหลายเจ้าที่ทำติดกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มกราคม 2013, 16:44:32 โดย พี่ทศ@KRB »

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
เรื่องเรียนแบบเป็นเรื่องธรรมชาติครับ ไม่ทราบว่าพีทศเป็นห่วงหรือเป็นกังวลเรื่องใด :L2761:

.....ของไม่ดี ไม่มีประโยชน์ คนคงไม่เรียนแบบ

.....ของเรียนแบบต้นทุนย่อมถูกกว่า อย่างน้อยก็ต้นทุนทางด้านของเวลา

.....จะเรียนแบบให้ดีกว่า ต้นทุนคงไม่ถูกกว่า

.....จะขายให้ถูกกว่า ไม่ลดต้นทุน ก็ต้องยอมขาดทุนกำไร

.....เมื่อลดต้นทุนแล้ว.....จะคาดหวังของที่ดีกว่าหรือ :L2750:

ที่สำคัญ โลกเรากว้างใหญ่ไพศาล ตัวเราเองอาจไปเรียนแบบของๆใครโดยที่เราไม่ได้ตั้งใจหรือไม่รู้ก็เป็นไปได้ :L4385:

ความคิดเห็นส่วนตัวครับ :L4399:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
เดี๋ยวขอเห็นของก่อนครับ  จะมาเล่าให้ฟัง   ผมเห็นรูปว่าจะทักเรื่องสายแต่เห็นพี่ทศตอบเลยขอดูก่อนครับ

เรื่องทนกระแสไม่น่ามีปัญหา  แต่ที่จะให้ดีกว่าก็น่าจะเป็นสายลายตุ๊กแก  แต่ราคาก็ up สูงอีก   หรือเพื่อนสมาชิกจะเอาไปต่อยอดก็ได้ครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
เดี๋ยวขอเห็นของก่อนครับ  จะมาเล่าให้ฟัง   ผมเห็นรูปว่าจะทักเรื่องสายแต่เห็นพี่ทศตอบเลยขอดูก่อนครับ

เรื่องทนกระแสไม่น่ามีปัญหา  แต่ที่จะให้ดีกว่าก็น่าจะเป็นสายลายตุ๊กแก  แต่ราคาก็ up สูงอีก   หรือเพื่อนสมาชิกจะเอาไปต่อยอดก็ได้ครับ
ขอชม Music เอ้ย ภาพ ลายตุ๊กแก หน่อยบังนะ แบบไหนหรือคล้ายกับสายไฟในรถยนต์