ผู้เขียน หัวข้อ: ทับเบิกร้อนๆมาแล้วจ้า ไปด้วยกันมั้ย มามะๆ ให้ไวนะ ปิดรับสมาชิกเที่ยงวันอาทิตย์นี  (อ่าน 72525 ครั้ง)

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 74
  ภาพบรรยากาสวยงาม อาหารน่าทาน อิจจจจคนไปชมหมอก  :L4384:  :L4384:
ถ้าได้ไป กอดเมฆ สัมผัสลม ห่มป่าท่าจะฟินดี  ;)   ;) แต่ตอนนี้ฝันไปก่อน คลุกกะเหงื่อในสตูไปพลางๆก่อนมีโอกาสคงได้ไปลงรูปเยอะๆค่ะพี่  :L2732:  :L2732:
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
เหมือนกับว่าภูทับเบิกจะเข้ามาอ่านใน web กลัวว่าเราจะเสียใจ เลยปล่อยหมอกมาให้ดูชุดใหญ่ชุดนึง ประมาณ 10 นาที สรุปว่า ทริปนี้จบได้สวยสมบูรณ์แบบครับ  :L2758:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
เหมือนกับว่าภูทับเบิกจะเข้ามาอ่านใน web กลัวว่าเราจะเสียใจ เลยปล่อยหมอกมาให้ดูชุดใหญ่ชุดนึง ประมาณ 10 นาที สรุปว่า ทริปนี้จบได้สวยสมบูรณ์แบบครับ  :L2758:

ยินดีกับชาวคณะที่ไม่พลาดชมหมอกกันแล้วนะครับ :sd10: :sd10:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ นาย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
ขอให้เดินทางปลอยภัยทุกๆท่านครับทั้งไปทั้งกลับ ;D

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ดีใจด้วยที่ม้งยอมเปิดทางให้ลงจากดอยได้  ;D ;)

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ดีใจด้วยที่ม้งยอมเปิดทางให้ลงจากดอยได้  ;D ;)

นี่ถ้าพี่ม้งไม่เปิดเส้นทางให้สงสัยได้เป็นชาวดอยกันหมด :sd42: :sd42:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ น้องอ้น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11

แอบถ่ายพี่ๆตอนลงครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

• Pa Mania
  • *
ขากลับ แบ่งเป็น 2 ทีมครับ กลับเส้นทางเดิมที่ขึ้นมา กลับเส้นทางชมธรรมชาติ นำขบวนโดยพี่อ้วน. ซึ่ง เป็นเส้นทาง โหดนิดๆ ลุ้นพอได้ และสวยงามสมใจอยาก ช่วยให้ทริปนี้สมบูรณ์แบบมากขึ้นไปอีกครับ. แล้วคงได้เจอกันอีกทริปหน้า. ไปต่างประเเทศกีนครับ  :L2736:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

• Pa Mania
  • *
กลับถึงบ้านปูนโดยสวัสดิภาพ เวลา 18:30

ไม่รู้ว่าพี่ๆท่านอื่นกลับถึงบ้านกันกี่โมงครับ แล้วอย่าลืมเอาภาพสวยๆมาแบ่งกันกันด้วยนะค้าบบบบบ  :L4399:

• Pa Mania
  • *
7 เสือ ตะลุยทุ่งกว้าง

ภาพก่อนความเสียว ซึ่งหลังจากผ่านสะพานตรงน้ำตกแล้วจะต้องไต่ทางดินลาดชันขึ้นภูเขาโดยที่ตรงทางขึ้นมีก้อนหินใหญ่ดักอยู่ จากนั้นเมื่อไต่ไปจนสุดทางก็จะเลี้ยวหักศอกอีก 1 ตลบ โดยผู้กล้าและผู้นำทีมคนแรกคือ พี่อ้วน  :L2900: แล้วตามด้วยลูกทีมที่เหลือ ซึ่งก็สอบผ่านกันทุกคนครับ  :L2734: งานนี้ ขับสองที่มี auto diff lock ได้ใช้งานคุ้มค่าตัวเสียทีครับ  :sd42:

ออฟไลน์ ซอล faisol

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
  • ปามาเนีย

ภาพก่อนความเสียว ซึ่งหลังจากผ่านสะพานตรงน้ำตกแล้วจะต้องไต่ทางดินลาดชันขึ้นภูเขาโดยที่ตรงทางขึ้นมีก้อนหินใหญ่ดักอยู่ จากนั้นเมื่อไต่ไปจนสุดทางก็จะเลี้ยวหักศอกอีก 1 ตลบ โดยผู้กล้าและผู้นำทีมคนแรกคือ พี่อ้วน  :L2900: แล้วตามด้วยลูกทีมที่เหลือ ซึ่งก็สอบผ่านกันทุกคนครับ  :L2734: งานนี้ ขับสองที่มี diff lock ได้ใช้งานคุ้มค่าตัวเสียทีครับ  :sd42:

:L2900:สวยมากค้บพี่ ผมยังไม่เคยไปเลยคับ ต้องหาโอกาสไปสักหน่อยแล้วคับ แต่คงวิ่งทางธรรมดาคับ  :L2734:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ถึงบ้านละครับ หลังจากที่แฉลบออกนอกลู่นอกทาง มีอาการกระปุกเกียร์และพวงมาลัยสั่นแรงมากที่ความเร็วเกิน 90km/h
จึงได้นำรถไปล้างอัดฉีด อาการสั่นก็หาย้ป็นปลิดทิ้ง  :L2736:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
ถึงบ้านละครับ หลังจากที่แฉลบออกนอกลู่นอกทาง มีอาการกระปุกเกียร์และพวงมาลัยสั่นแรงมากที่ความเร็วเกิน 90km/h
จึงได้นำรถไปล้างอัดฉีด อาการสั่นก็หาย้ป็นปลิดทิ้ง  :L2736:

ดีใจด้วยครับพี่แม็คที่ทุกอย่างกลับมาเป็นปกติดีครับ  :L2900:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75

Sent from my iPhone using Tapatalk
ที่แท้พี่น้องอ้น นี่เองที่ขับสวนขบวนขึ้นไป คาด D ด้านข้างแจ่มเชียว  :L2734:
ทางที่พี่แม็คไปสวยงาม ธรรมชาติสุดๆ เลยครับ ว่าแต่ไปทำอีท่าไหน เห็นว่าโดนดินชาวม้งถ่วงล้อมาขนาดนั้น   ;D

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
มาๆเอารูปมาแชร์กัน  :sd10: :sd10: เสียดายไม่ได้ไปกับทริป ขึ้นเขา ลงห้วย ติดหล่ม กลับทีมพี่อ้วน
เพราะลูกสาวอยากไปเดินป่าแถวๆลานหินปุ่ม เลยแยกตัวไปซะก่อน  :sd10:

surut jantorn

ออฟไลน์ Yo

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 58
อ้าว! ไปขนกะหล่ำปลีกันเหรอ  :sd42:
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ขาวเข้ม

:sd23: ..สวัสดีพี่น้องอ้นด้วยครับ หลังจากทักทายบีบแตรยาวๆทักไปเมื่อวาน
เอารูปสวยๆมาลงให้ชมกันด้วยนะครับพี่น้องอ้น  :L2734:

:L2900:

ขาวเข้ม

Re: ทับเบิกร้อนๆมาแล้วจ้า ไปด้วยกันมั้ย
« ตอบกลับ #279 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2016, 11:18:15 »

ภาพก่อนความเสียว ซึ่งหลังจากผ่านสะพานตรงน้ำตกแล้วจะต้องไต่ทางดินลาดชันขึ้นภูเขาโดยที่ตรงทางขึ้นมีก้อนหินใหญ่ดักอยู่ จากนั้นเมื่อไต่ไปจนสุดทางก็จะเลี้ยวหักศอกอีก 1 ตลบ โดยผู้กล้าและผู้นำทีมคนแรกคือ พี่อ้วน  :L2900: แล้วตามด้วยลูกทีมที่เหลือ ซึ่งก็สอบผ่านกันทุกคนครับ  :L2734: งานนี้ ขับสองที่มี diff lock ได้ใช้งานคุ้มค่าตัวเสียทีครับ  :sd42:

:L2900: ทางสวยงามมากๆครับพี่ตู่ เสียดายมิได้ไปร่วมทางกลับด้วย กลัวล้อเลอะดินนะครับพี่  :sd42: รถผมแต่งฟรุ๊งฟริ๊ง ไม่กล้าลุย  :L2734: