ผู้เขียน หัวข้อ: PaMania 3rd Anniversary: มาแล้ว มาชวนไปเที่ยวกัน กับ PaMania 3rd Anniversary  (อ่าน 251964 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: มาแล้ว มาชวนไปเที่ยวกัน กับ PaMania 3rd Anniversary
« ตอบกลับ #460 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 13:50:31 »
ไปครับ ผมจะพาไปรีดนมคราบบบ

นั่งห้องแอร์รอ วัวอาบน้ำก่อน

ไปรีดนมกัน

ดูอ้ายปรี ขย้ำนม

เฮ้ยเข้าท่าว่ะ

ฝั่งนี้ก็ป้อนนมลูกวัว

อันนี้ลูบหัว ขอลูกสักคน....5555

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: มาแล้ว มาชวนไปเที่ยวกัน กับ PaMania 3rd Anniversary
« ตอบกลับ #461 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 14:17:15 »
มาพบกับช่วง ปลุกตำนานอาปาเช่

เด็กๆเริ่มสนุกกับการแต่งกาย

ด้านเวทีก็เริ่มเตรียมเป็นอาปาเช่ (พอดีเพิ่งมาจากลูกทุ่งแดนซ์  รอเปลี่ยนชุดแพ๊ลบ)5555

แหวกสุด

แม๋ แม๋ แม๋

นักร้องเลยต้องรีบปิดเลย

ขอด้วย

อีกภาพซิ ถ่ายน้อยจัง

ไปต่อหน้าเวทีกับเจ้าวัว 2 ตัวนั้น

ป้ายเท่มาก

ซุ้มอาหารจัดได้เข้าดี

มุมต่างๆสีสรรหรรษา

เมื่อทุกคนอินเนอร์ งานเลยออกมาค่อนข้างสมบูรณ์อย่างที่ต้องการ

ขอขอบคุณอีกครั้ง  สำหรับภาพในงานคงต้องกล้องจากพวกพี่ๆท่านอื่นเพราะผมและเพื่อนๆตัวแทนอยู่แต่เวทีและ(หลังเวที)กับนักร้อง
 :sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 74
« ตอบกลับ #462 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 14:19:45 »
         รายงานตัวค่ะถึงโดยสวัสดิภาพต้ังแต่เมื่อวาน กว่าจะถึงก็หลงทางอยู่2รอบ  ;D  ;D ไม่ชำนาญเส้นทาง เพราะส่วนมากจะขับอยู่แค่แค่โรงเรียน บ้าน ห้าง ขอบคุณทีมงานผู้บริหารปามาเนีย สำหรับกิจกรรมดีๆสนุกมากค่ะ  ขำตลอด ถ่ายรูปเก็บไว้ช่วงกิจกรรมATV แต่ด้วยความมือสมัครเล่นไปดผลอกดลบหายหมด  :sd21:  :sd21: แทบกรี๊ด!!!! กู้คืนไม่เป็นเลยเหลือแต่ช่วงเช้าก่อนกลับถ่ายรูปพี่ๆที่ได้รางวัลแล้วติดต้ังเลยพี่ๆมาเนียน้ำใจงามทุกคนค่ะ ทีแรกฟัง E 22ที่พี่อ้วนบอกนึกว่าน้ำมัน  ;D พอขับรถออกจากที่พักถึงรู้ว่ามันดีอย่างดีนี่เอง   ขอบคุณพี่นะไว้นะที่นี้ด้วยค่ะ.        อยู่ๆลูกสาวก็พูดขึ้นมาว่าแม่จ๋าลุงคนนั้นโชคดีมาไกลได้รางวัลใหญ่  :L2900: ปีหน้าเราย้ายถิ่นไปสมุยกันเถอะเผื่อเราจะได้รางวัลใหญ่บ้าง.    พี่พีราตอบกลับไปว่าจงพอใจในสิ่งที่เราได้ ถ้าเกิดเราได้เป็นน้ำมันเครื่องเหมือนลุงอีกคนแม่นี่จะขำให้ลั่นทุ่งเลย  :L4396:  :L4396:  :L4396:  เดี๋ยวรูปหาวิธีลงก่อนนะคะเมื่อกี้ลงไปรอบนึงเวลาหมดก่อนข้อความหายหมดใช้เวลานานเกิน ทีแรกลงในโน๊ตบุ้คไม่ถนัดกลัวจิ้มไปจิ้มผิดรูปซวยเลย  :D  :D

ปล...ภาพสวยงามทุกภาพนะคะทั้งของพี่ชายเอกมัยและพี่นะค่ะ
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #463 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 14:21:08 »
 :L4384: :L4384: :L4384: เพลินเลย  :L4384: :L4384: :L4384:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #464 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 14:23:21 »
         รายงานตัวค่ะถึงโดยสวัสดิภาพต้ังแต่เมื่อวาน กว่าจะถึงก็หลงทางอยู่2รอบ  ;D  ;D ไม่ชำนาญเส้นทาง เพราะส่วนมากจะขับอยู่แค่แค่โรงเรียน บ้าน ห้าง ขอบคุณทีมงานผู้บริหารปามาเนีย สำหรับกิจกรรมดีๆสนุกมากค่ะ  ขำตลอด ถ่ายรูปเก็บไว้ช่วงกิจกรรมATV แต่ด้วยความมือสมัครเล่นไปดผลอกดลบหายหมด  :sd21:  :sd21: แทบกรี๊ด!!!! กู้คืนไม่เป็นเลยเหลือแต่ช่วงเช้าก่อนกลับถ่ายรูปพี่ๆที่ได้รางวัลแล้วติดต้ังเลยพี่ๆมาเนียน้ำใจงามทุกคนค่ะ ทีแรกฟัง E 22ที่พี่อ้วนบอกนึกว่าน้ำมัน  ;D พอขับรถออกจากที่พักถึงรู้ว่ามันดีอย่างดีนี่เอง   ขอบคุณพี่นะไว้นะที่นี้ด้วยค่ะ.        อยู่ๆลูกสาวก็พูดขึ้นมาว่าแม่จ๋าลุงคนนั้นโชคดีมาไกลได้รางวัลใหญ่  :L2900: ปีหน้าเราย้ายถิ่นไปสมุยกันเถอะเผื่อเราจะได้รางวัลใหญ่บ้าง.    พี่พีราตอบกลับไปว่าจงพอใจในสิ่งที่เราได้ ถ้าเกิดเราได้เป็นน้ำมันเครื่องเหมือนลุงอีกคนแม่นี่จะขำให้ลั่นทุ่งเลย  :L4396:  :L4396:  :L4396:  เดี๋ยวรูปหาวิธีลงก่อนนะคะเมื่อกี้ลงไปรอบนึงเวลาหมดก่อนข้อความหายหมดใช้เวลานานเกิน ทีแรกลงในโน๊ตบุ้คไม่ถนัดกลัวจิ้มไปจิ้มผิดรูปซวยเลย  :D  :D

ปล...ภาพสวยงามทุกภาพนะคะทั้งของพี่ชายเอกมัยและพี่นะค่ะ

รอได้ครับพี่พีรา  :L2732: :L2732: :L2732:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #465 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 14:51:25 »
ส่วนพิธีกรหนุ่มรูปหล่อ พี่เอ วัชรพล คนรักครอบครัว เมื่อเช้าซิ่งกลับจากงานพิธีกร มาแอดมิตเข้ารพ.ทันที
เนิ่องจากเป็นไข้หวัดใหญ่2009ราตรีสายพันธุ์ อาปาลาเฮ้ เข้าให้
   ยังไงขอให้พี่เอและน้องไอด้า หายป่วยไข้ในเร็ววันนะครับ
 สู้...สู้...

Sent from my HTC Desire 816 using Tapatalk

อ้าว...สรุปพี่เอเป็นไข้หวัดใหญ่ 2009 หรา...แต่เห็นช่วงเช้าและกลางวันตอนซิ่ง ATV ยังดีๆ อยู่เลยนะ...ยังไงขอให้พี่เอ และน้องไอด้า...สุขภาพแข็งแรงไวๆ นะครัช ดูแลตัวเองน้า... :L2732:

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #466 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 15:42:15 »
 :L4384:  ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณพี่ๆ ทีมงาน FM และ LM ที่ได้คิด Concept ธีมงานอาปาเช่ รวมถึงกิจกรรมต่างๆ ตลอด Trip และบรรยากาศของงานอาปาเช่ยามค่ำคืนซึ่งสร้างสีสรรค์ แรงบันดาลใจ

การแต่งกายเข้าร่วมงาน คืออยากบอกว่ามันจีดส์ๆๆ มว๊าก อีกทั้งรอยยิ้ม ความเป็นกันเองของพี่ๆ สมาชิกทุกท่านที่เข้าร่วมงานและร่วมเดินทาง ซึ่งอาจเรียกได้ว่า "ครอบครัวปามาเนีย" เลยทีเดียว จากปีแรก

ที่ปุ๊ได้เข้าร่วมงานปีครั้งแรกยังรู้สึกเกร็งๆ แต่พี่ๆ ทีมงานทุกท่านก้อให้ความเป็นกันเอง ยิ้มแย้มทักทาย จนมีความรู้สึกประทับใจอย่างบอกไม่ถูก ตามกันมาจนถึงงานปีครั้งที่สองที่เข้าร่วมความกันเองต่างๆ มีมากขึ้น

จนเรียกได้ว่าพี่ๆ ในบ้านหลังนี้เป็นส่วนหนึ่งในชีวิตปุ๊เลยทีเดียวที่สร้างสีสรรค์ ความน่ารัก จริงใจ มีน้ำใจ และการทุ่มเทให้กับงานปีแต่ละครั้ง งาน Meeting DIY ต่างๆ จนเห็นได้ว่าบางท่านเหนื่อยข้าวก้อไม่ได้กิน

กิจกรรมบางอย่างก้อไม่ได้ร่วมเล่น  :L4399: ขอบคุณอีกครั้งนะครัช  :L2897:  สำหรับภาพเก็บตกต่างๆ ในงานขอรวบรวมและนำมาลงให้ทีหลังนะครัช...ช่วงนี้ขอชมภาพเก็บตกพี่ๆ ที่ทะยอยลงมาเป็นน้ำจิ้มก่อน 

:L2904:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #467 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 16:25:44 »
ขอเรียกน้ำย่อยด้วยน้ำจิ้มถ้วยเล็กๆก่อนครับ  :L2754:
บรรยากาศลงทะเบียน

รถเริ่มทะยอยเข้ามา

เติมน้ำมันให้เต็มถัง แล้วไปลากกันแบบยาวๆ

ไม่ได้เจอกันนาน เม้ากันหน่อย

แจกจ่ายสติ๊กเกอร์แบ่งกลุ่ม งานนี้หลายๆคนพลาดครับ พลาดที่ไม่ได้มาร่วมงาน เพราะวันนั้นมีแจกยันต์แปดแฉกทั้งอันใหญ่และอันจิ๋วด้วยนะ  :L2754:

เช้าๆ ปาเจโร่ ลูกชายสุดที่รักของพี่อ้วน ยังงัยเงียอยู่เลย  ;D

กลุ่มนี้เค้าคุยอะไรกัน  :L2761:

ต้นหนาวก็ได้ไปนะงานเนี๊ยะ  :L6419:

วันนั้นพี่เอไม่่ค่อยสบาย โด๊ปซะหน่อย  :L2734:

สองคนนี้เค้ายื่นของกะยื่นตังส์กันด้วยอ่ะ  :L2739: :L2739: :L2739:

เติมพลังกันก่อน

เริ่มล้นละครับ

คึกคักกันใหญ่

หมวกสวยนะคับพี่เจมส์  :L4384: :L4384: :L4384:

วันนั้นผมก็ลืมชวนพี่ก้องมาร่วมถ่ายภาพรับน้ำ น้ำที่ตลอดงานนี้ ไม่มีคำว่าขาด ขอขอบคุณพี่ก้องมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ  :sd23:
ที่เห็นนี่เป็นเพียงบางส่วนนะ อีกส่วนหนึ่งเอาขึ้นรถพี่ใหม่เพื่อขนไปใช้ในงานแล้ว  :L2734: :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
« ตอบกลับ #468 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 16:35:10 »
ส่วนพิธีกรหนุ่มรูปหล่อ พี่เอ วัชรพล คนรักครอบครัว เมื่อเช้าซิ่งกลับจากงานพิธีกร มาแอดมิตเข้ารพ.ทันที
เนิ่องจากเป็นไข้หวัดใหญ่2009ราตรีสายพันธุ์ อาปาลาเฮ้ เข้าให้
   ยังไงขอให้พี่เอและน้องไอด้า หายป่วยไข้ในเร็ววันนะครับ
 สู้...สู้...

Sent from my HTC Desire 816 using Tapatalk

พี่เอ หายไวๆครับ

ขอบคุณพี่ชาย อุตส่าห์ขับรถตามไปร่วมงาน พร้อมกับถั่วแระญี่ปุน 2 กล่องใหญ่ๆส่งตรงจากเชียงรายมาถึงงานยัง freeze อยู่เลยอร่อยมากๆครับ
และขอบคุณทีมงานที่ทำให้ครอบครัวผมมีความสุขมากๆ โดยเฉพาะลูกชายผมไปงานนี้สนุกมากๆ ได้นั่ง ATV และโดดหอ แบบพ่อกะแม่ต้องลุ้นว่าจะยอมโดดหรือเปล่า
แต่พอแม่ไปรับที่จุดรับคำแรกที่ลูกพูดคือ แม่ขอโดดอีกรอบได้ป่าว ไปที่ อสค.ก็ได้ขี่ม้า ได้จับก้นวัว พอมาถึงที่ มาซิแค้มป์เห็นบ้านลม และวัวกระทิงเท่านั้นแหละ
พ่อแม่ไม่มีความหมายเลย ไม่มาหาเลยเล่นได้ทั้งคืน แถมยังมีเพื่อนๆเพิ่มอีกหลายคนเลยครับ
         ต้องขอโทษพี่ๆอีกหลายท่านที่ไม่ได้ทักทายด้วยนะครับ
ขอขอบคุณพี่ๆทุกๆท่านอย่างจริงใจครับ และสุดท้าย ผบ.ฝากขอบคุณพี่วัวใจดีที่นำส่งโชคให้ครับ เสียดายได้มาใบเดียว  :L2754:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #469 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 16:37:41 »
 :L2734: :L2734: :L2734: พี่ชายไวมากเลยครับ ในขณะที่พวกผมกำลังเดินทางกลับ พี่ชายก็ลงภาพบรรยากาศไปเรียบร้อยละ ภาพสวยมากครับ โดยเฉพาะบรรยากาศหน้าเวที คืนนั้นผมไม่ได้ถ้่ายซักช็อตเลยครับ  :L2748:

ภาพของพี่นะกับพี่โจ้ ก็เล่าเรื่องราวได้ชัดเจนดีครับ  :L6428:

เสียดายผมพลาดไปหลายๆอย่างเลยเพราะมัวเตรียมภาพสไลด์ เสียดายที่ไม่ได้คุยกับพี่ๆหลายท่านเลย  :sd21: :sd21: :sd21:

กลับพัทยาแล้วจะมาต่อด้วยกิจกรรมช่วงกลางวันนะครับ  :L2760:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #470 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 16:39:54 »
:L2734: :L2734: :L2734: พี่ชายไวมากเลยครับ ในขณะที่พวกผมกำลังเดินทางกลับ พี่ชายก็ลงภาพบรรยากาศไปเรียบร้อยละ ภาพสวยมากครับ โดยเฉพาะบรรยากาศหน้าเวที คืนนั้นผมไม่ได้ถ้่ายซักช็อตเลยครับ  :L2748:

ภาพของพี่นะกับพี่โจ้ ก็เล่าเรื่องราวได้ชัดเจนดีครับ  :L6428:

เสียดายผมพลาดไปหลายๆอย่างเลยเพราะมัวเตรียมภาพสไลด์ เสียดายที่ไม่ได้คุยกับพี่ๆหลายท่านเลย  :sd21: :sd21: :sd21:

กลับพัทยาแล้วจะมาต่อด้วยกิจกรรมช่วงกลางวันนะครับ  :L2760:

ภาพสไลด์
 :L4396: :L4396: :L4396:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #471 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 16:40:03 »
พี่เอ หายไวๆครับ

ขอบคุณพี่ชาย อุตส่าห์ขับรถตามไปร่วมงาน พร้อมกับถั่วแระญี่ปุน 2 กล่องใหญ่ๆส่งตรงจากเชียงรายมาถึงงานยัง freeze อยู่เลยอร่อยมากๆครับ
และขอบคุณทีมงานที่ทำให้ครอบครัวผมมีความสุขมากๆ โดยเฉพาะลูกชายผมไปงานนี้สนุกมากๆ ได้นั่ง ATV และโดดหอ แบบพ่อกะแม่ต้องลุ้นว่าจะยอมโดดหรือเปล่า
แต่พอแม่ไปรับที่จุดรับคำแรกที่ลูกพูดคือ แม่ขอโดดอีกรอบได้ป่าว ไปที่ อสค.ก็ได้ขี่ม้า ได้จับก้นวัว พอมาถึงที่ มาซิแค้มป์เห็นบ้านลม และวัวกระทิงเท่านั้นแหละ
พ่อแม่ไม่มีความหมายเลย ไม่มาหาเลยเล่นได้ทั้งคืน แถมยังมีเพื่อนๆเพิ่มอีกหลายคนเลยครับ
         ต้องขอโทษพี่ๆอีกหลายท่านที่ไม่ได้ทักทายด้วยนะครับ
ขอขอบคุณพี่ๆทุกๆท่านอย่างจริงใจครับ และสุดท้าย ผบ.ฝากขอบคุณพี่วัวใจดีที่นำส่งโชคให้ครับ เสียดายได้มาใบเดียว  :L2754:

:L2734: :L2734: :L2734: :L2888: :L2888: :L2888: ยินดีกับพี่ดุ่ยด้วยนะคร้าบ ผู้โชคดีของเรามาไกลอีกแล้วครับ ปีหน้าผมจะย้ายไปอยู่ไกลๆบ้างครับ  :L2754: :L2754: :L2754:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #472 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 16:41:36 »
ภาพสไลด์
 :L4396: :L4396: :L4396:

:L4388: :L4388: :L4388: จุีๆๆๆ อย่าเอ็ดไป ........ อายเค้า  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
« ตอบกลับ #473 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 16:42:00 »

ลุงไหนครับพี่พีรา ลุง The dark เปล่า55555

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #474 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 16:42:43 »
:L4388: :L4388: :L4388: จุีๆๆๆ อย่าเอ็ดไป ........ อายเค้า  :sd42: :sd42: :sd42:

รอดูอยู่นะ
 :L2736: :L2736: :L2736:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #475 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 17:57:08 »
ขอขอบคุณรางวัลสนับสนุนจากทางรัฐบาลและสื่อมวลชนรวมถึงสถานีวิทยุกระจายเสียง  ที่ช่วยประกาศผลในวันนี้

03 = ที่มาของนกอินทรีย์ที่สามารถสละขนได้เพียง 3 ครั้งเท่านั้นในชีวิต  และงานธีมอาปาเช่ก็เป็นงานครั้งที่3  ซึ่งจะจัดแบบนี้เป็นครั้งสุดท้ายอีกเช่นกัน

พี่โยและทีมงานหาซื้อยกเล่มและหาซื้อรวมเลขจนครบ 100 ใบเพื่อไม่ให้เป็นชุดเดียวทั้งหมด  ต้องขอขอบคุณอีกครั้งกับสิ่งนี้  มนต์วิเศษจากการทำนายมันเป็นดั่งฝันจริงๆ

ใครพลาดงานนี้ ไม่ต้องบ่นว่าเสียดาย หรืออะไรเลย  บอกว่ามันส์มากและอินเนอร์สุดๆ 

หลายคนที่ได้เลขลงท้าย  03  คงสนุกกันทั่วหน้านะครับ  รับแล้วก็รับอีก  (บริจาคเวปก็เบิร์ตามที่ลงทะเบียนกันเลยนะ 55555)

ส่วนปีต่อไปจะเป็นรูปแบบแปลกใหม่นั้น  รอติดตามเร็วๆนี้จะเริ่มปั้นกันตั้งแต่หัวปีกันทีเดียวเชียว

ออฟไลน์ ชาย Ekamai

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #476 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 18:36:00 »
ต้องขออขอบคุณพี่ชายมากที่ตั้งใจมาร่วมงานปีนี้ถึงแม้จะมีธุระก็มาร่วมสนุกกันในช่วงงานเลี้ยงช่วงค่ำคืน อีกทั้งยังยินดีจ่ายค่าใช้จ่ายตามที่ส่วนรวมเห็นชอบ  และผมจากการทำด้วยใจครั้งนี้ก็ได้รับรางวัลจากใจปามาเนียกลับไปพอสมควรเลยนะครับ  ขอขอบคุณอีกครั้ง

ภาพที่ออกมาจากกล่้องพี่ชาย  สีสรรดีมากใช้มือถือรุ่นไหนถ่ายอ่ะ ??

ทั้งหมดนี้จากฝีมือตัวแทนและกลุ่ม LM ของพวกเราที่ช่วยกันจัดเตรียมและร่วมกันสร้างขึ้นมา  โดยการหาและรวบรวมมาเป็นงานครับ

---------------------ใช้ Sony RX100m3 ครับ เล็กดี พกสะดวก ซูมน้อยไปหน่อย ได้ที่ 24-70 mm เท่านั้น แต่ที่สำคัญคือ ถ่ายที่แสงน้อยได้ดีครับ

จากสิ่งที่เห็นนี้และที่เกิดขึ้นมาทั้งหมดนี้ เกิดจากโจท์ยที่ตั้งร่วมกัน  การจัดแบ่งหน้าที่และกระจายความรับผิดชอบให้กับกันและกัน  กระจายและทำความเข้าใจ concept ของงานเพื่อให้เข้าถึงอินเนอร์ของธีม  เพื่อที่ทีมผู้ก่อตั้งอยากเห็นการหรืออยากให้เนรมิตบรรยากาศของงานให้ทุกสิ่งทุกอย่างที่จะบันทึกความทรงจำครั้งนี้เป็นบรรยากาศของตำนานอาปาเช่จริงๆ

รวมถึงป้ายลำดับเบอร์รถในขบวน

สัญญลักษณ์ 8ทิศ  8ภูมิภาค  8บุคลิก  8ผู้ก่อตั้ง    เพื่อไว้ใช้กรณีขับสวนกันจะได้เห็นความหมายของปามาเนีย

ต้องขอขอบคุณทีมงาน FM LM และตัวแทนภูมิภาคทุกท่านที่ช่วยกันจนกิดภาพแบบนี้ขึ้นมา   กิจกรรมแบบนี้ไม่สามารถทำได้ด้วยคนเพียงคนเดียวหรือกลุ่มคนเพียงไม่กี่คน   กิจกรรมนี้เกิดจากความร่วมแรงร่วมใจของพวกเรากันเอง   ที่แบ่งแยกหน้าที่และช่วยเหลือกัน เช่น

1   ประชุมสรุป concept งาน
2.  บรีฟในสิ่งที่จะทำให้เกิด และอะไรที่จะเป็นอุปสรรค เพื่อเตรียมการอื่นๆ
3.  แบ่งทีมสำรวจสถานที่
4.  แบ่งทีมจัดเตรียมเรื่องที่พัก และกิจกรรมอื่นๆ รวมถึงข้าวปลาอาหาร
5.  เสนอ Draft plan เพื่อทองภาพรวมและแทรก ปรับแต่ง รูปแบบ
6.  สรุปค่าใช้จ่าย  และกำหนดการอื่นๆ
7.  แชร์ข้อมูลตัวอย่าง  อาปาเช่คืออะไร?   ตัวอย่างเช่นไร?  DIY ก็ได้?   เน้นกิจกรรมและของเล่นไปที่เด็กและครอบครัวเพื่อการขอบคุณที่ให้พวกเรามาสนุกัน
8.  ปล่อยรูปแบบ  ปล่นอกระแสการแต่งการ  นัดกันเพื่อ DIY  และทำของส่วนกลางเพื่อรับแขกใหม่ผู้มาเยือนที่ยังไม่เคยเข้าร่วมกิจกรรม
9.  บริหารจัดการเวลา แยกทีมจัดเตรียมจัดหา  **จุดนี้ต้องขอขอบคุณตัวแทนเพราะเหนื่อยมากและไม่ได้กิน ได้เล่น  ได้สนุกกับกิจกรรมเตมที่  แต่ก็เสียค่าใช้จ่ายเช่นกัน
10. แผนฟรี Style ในเช้าวันใหม่เพื่อแต่งรถ ปรับแต่งแก้ไข  เสริมเขี้ยวเล็บ  และตามอัธยาศัย

และที่ขาดไม่ได้เลยคือความร่วมมือร่วมใจของสมาชิกทุกท่านที่สนุกสนานและยอมเล่นกับกิจกรรมครั้งนี้อย่างเต็มใจ  บางท่านมาใหม่นึกว่าคงไม่จัดเต็มกันขนาดนี้ไม่คิดว่าจะอินเนอร์กันสุดๆ ลงทุนยอมถอดเสื้อเพ้นท์ลาย  บางท่านขอตัวจากกินข้าวไปแปลงร่าง  บางท่านบอกรู้งี้งานหน้ารับรองเตรียมมาให้เต็มที่   พอทุกคนสนุกบรรยากาศได้  ความชื่นใจของทีมงานกลับกลายเป็นความสุขมากๆ

นี่ก็อีกงานที่ พี่เจมส์ +พี่เอ วัชรพล + พี่กิต + ผม    ไม่ได้กินอาหารครบตามที่จัดไว้   ไม่ได้เล่นกิจกรรมวัวกระทิงไฟฟ้าตามที่คาดไว้  ไม่ได้ชิมสายไหมและเห็นมันเลย   ไม่ได้มีเวลามาคุยสนุกเม้าท์มันกับสมาชิก
อีกทั้งกลุ่มตัวแทน LM ที่เหนื่อยกับการเดินทาง  จัดขบวน  วิ่งไปจัดเตรียมงาน  แยกไปช่วยประสานงาน  โดยพวกเราทำกันเอง  ช่วยกันเองแบบแถบจะ real time   แต่พอเห็นความร่วมไม้ร่วมมือของทุกท่านก็เลยประทับใจ  ทั้งที่บางท่านเหนื่อยจนไม่รู้จะระบายออกมาอย่างไร   กับวันเวลาเพียงข้ามคืนเพื่อสมาชิกเช่นนี้   

ดังคติของชาวเชอโรกีที่กล่าวไว้  จริงๆ...............ตอนนี้ทางพวกเราเห็นแนวทางตัวตนที่แท้จริงของพวกเราแล้วว่าต้องเป็นงานลักษณะไหนที่จะเกิดความร่วมมือในภาพรวมและสนุกพร้อมทั้งอินเนอร์ไปสุดๆกับงานแบบนี้  และทีมจัดงานจะได้ไม่ต้องเหนื่อยและอดกิน 5555  ดันนั้นการจัดงานประจำปีแบบนี้ หรือลักษณะแบบปี 1   ปี2 และปี3   เราจะจบกันแค่ปี 3 นี้กับธีมตำนานอาปาเช่   ให้ไปกับเจ้านกอินทรีย์ตัวนั้นแล้ว   

คำถามที่น่ามสนใจ : จะมีปี 4 ไหม ?
คำตอบแรก : ไม่เอาแล้ว

แรงบันดาลใจกระตุ้น : ได้เห็น ได้รับ  จากความร่วมมือของสมาชิก  กลุ่มผบ  กลุ่มเด็ก  กลุ่มตัวแทน  กลุ่มสมาชิกในปีนี้ แล้ว..........
แรงกระตุ้นจากกลุ่ม ผบ และเด็ก : จากปีนี้ทางกลุ่ม ผบ.กระทุ้งเองเลย   จากกลุ่มเด็กยิ้มแก้มบาน   จากพวกเราหัวเราะเสียงดังลั่น....เมื่อนึกภาพ
แล้วจะเกิดได้อยางไร : กลุ่ม ผบ.และเด็กๆ เสนอประกาศเตรียมงานเดือนธันวา 58 ........OMG!  
คำตอบสุดท้าย : เอาก็เอา...จัดให้แบบใหม่นะ.......แล้วพบกันงานปีที่ 4 ในรูปแบบใหม่  มีเวลานานกว่า 1 คืน  เน้น DIY  เน้นอินเนอร์  เน้นธรรมชาติ  เน้นกิจกรรมหรรษาแบบครอบครัว  บ้า...แบบมาเนีย

ในนามตัวแทนของผู้ก่อตั้ง ขอขอบคุณสมาชิกทุกคนด้วยใจจริงๆอีกครั้ง

พี่นะมาเล่ารายละเอียดการจัดงานแบบนี้ยิ่งแสดงให้เห็นถึงความเสียสละของทีมงานมากเลยครับ

ขอขอบคุณทีมงานทุกท่านอีกครั้งนะครับที่ทำให้พวกเราได้สนุกกันขนาดนี้ (ขนาดไม่ได้ไปกลางวันนะเนี่ย... เสียดายจริงๆ)  :sd23:
สำหรับงานครั้งหน้า หากมีอะไรให้ช่วยเหลือ บอกมาได้เลยนะครับ จะพยายามเต็มที่ครับ  :sd10:

สุดท้ายครับ.. ขอให้พี่เอและน้องไอด้าหายป่วยไวๆนะคร้าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤศจิกายน 2015, 18:38:36 โดย ชาย Ekamai »

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
« ตอบกลับ #477 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 20:07:53 »
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่แสดงความห่วงใยครับ :sd23:
อาการดีขึ้นตามลำดับครับ

ต้องขออภัยที่พิธีกรงานปี3 อยู่ไม่ครบยก จนถึงเชิญผู้ก่อตั้งกล่าวปิดงาน เนื่องจากไข้ขึ้นจึงต้องแอบไปพักก่อน :L4400:
ขอบคุณพี่เจมส์ที่ช่วยผมประคับประคองกิจกรรมบนเวที ผ่านไปได้ด้วยดีครับ หากทำหน้าที่บกพร่องไปประการใดขออภัยนะครับ :L2759:

โดยเฉพาะพี่วัว2ท่าน พี่โย และพี่ม่อนเป็นไฮไลท์ของเด็กๆทีเดียว :L2897: เป็นวัวพ่อพันธุ์ที่น่าชังมากๆ :sd42:

สืบเนื่องอาการตรึมๆตั้งแต่คืนวันศุกร์ เข้าใจว่าเป็นหวัดธรรมดา ที่ไหนได้เป็นหวัดย้อนเวลา(2009)นี่เอง มิน่าตอนเล่นเพ้นท์บอล นั่งแอบยิงแบบเอ๋อๆ โดนยิงกลางกระบาลไป1นัด :L2739:

เดินกลับมาใหม่อย่างเทห์ แอบหลังบังเกอร์ โผล่ไปแต่ปืน ยิงกราดไปแบบในหนัง :L2900:
แต่นึกขึ้นได้ลืมไป ข้างหน้าก็มีพวกเดียวกันนี่หว่า :L2739: เอ่อ...พี่ๆท่านใดโดนไป เก๊าขอโตดดด :'(

ขอบคุณทีมLMและ ทีมผบ.ทุกท่าน เห็นความเสียสละและตั้งใจของพี่ๆทุกท่าน จนงานออกมาสนุกสนานและเห็นใบหน้าที่เปื้อนรอยยิ้มของทุกคนก็ชื่นใจในมิตรภาพของเรา :L2900
โดยเฉพาะ พี่อั๋นและผบ. รวมทั้งพี่ๆและผบ. ทีมสำรวจและทีมกิจกรรมที่สละเวลาสำรวจสถานที่และจัดบูธแต่งหน้า แต่งตัวในธีมงานนี้ จนออกมาแซ่บมาก :L2906:
ใบหน้าพิธีกรที่น้องส้มผบ.พี่แม๊ก แต่งให้ผม ทำให้อินเนอร์อาปาเช่เข้าสิงจนสามารถยืนหยัดทำหน้าที่พิธีกร จนแจกของรางวัลได้ครบทุกคนทั้งพี่ๆสมาชิก เด็กๆ และผบ. :L2758:

ขอบคุณพี่นะ สำหรับการคิดธีมงานที่อลังการและเป็นlimited edition เหมือนของแต่งปามาเนีย :L2900:
(งานปี4 เสนอธีมทหารครับ ขอแก้มือเพ้นท์บอลอีกครั้ง ครั้งนี้ร่างกายไม่พร้อม ปกติเวลาเล่นนี่ ผมตัวชิงธงเลย ฮ่า) :sd01:

ขอบคุณผู้ก่อตั้งทุกท่าน ที่ดูแลสมาชิกด้วยความอบอุ่นเสมอมา :sd23:

ขอบคุณเวป สำหรับรางวัลจากน้ำใจ กันไฟหน้าออสซี่ และ ลอตเตอรี่ที่พี่วัวโย ให้โชคเลขท้าย3ตัวคู่นั้นสำหรับผบ. :sd23: :L6428:

แม้ขณะนี้ยังไม่ได้ออกจากรพ. แต่พอได้เห็นรูปถ่ายแห่งความสุขที่พี่ๆนำมาลงให้ชม ก็รู้สึกมีความสุข ดูไปยิ้มไปจนน้องพยาบาลนึกว่าแอบดูคลิปโป๊ :D

แม้ว่าpajerosprot จะมีall new paออกมาแล้ว เวปอาจจะไม่คึกคักเหมือน3ปีที่ผ่านมา
แต่สิ่งนึงที่ผมเชื่อว่า มันจะไม่หายไปไหน นั่นก็คือน้ำใจ มิตรภาพ และกิจกรรมเพื่อความสุข เพื่อสังคมการตกแต่งรถซึ่งเป็นงานอดิเรกที่เรารักและชื่นชอบเหมือนๆกัน ที่เรายังมีให้กันไม่เสื่อมคลาย pajerosport mania :L2897:

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #478 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 20:19:46 »
ตกลงมีพี่ท่านใดโดนรางวัลรัฐบาลกันไปบ้างครับ  :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
« ตอบกลับ #479 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015, 20:23:53 »
ประกาศใครทำหาย

หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน