ผู้เขียน หัวข้อ: PaMania 3rd Anniversary: มาแล้ว มาชวนไปเที่ยวกัน กับ PaMania 3rd Anniversary  (อ่าน 252437 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 221
Re: มาแล้ว มาชวนไปเที่ยวกัน กับ PaMania 3rd Anniversary
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน 2015, 22:53:41 »
 :L4365: :L4365: :L4365:
 :sd21: :sd21: :sd21:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
Re: มาแล้ว มาชวนไปเที่ยวกัน กับ PaMania 3rd Anniversary
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน 2015, 23:39:33 »
:L4365: :L4365: :L4365:
 :sd21: :sd21: :sd21:

พี่โจ้ถ้าคิดถึงก็แวะมาที่รีสอร์ทได้นะครับ เพื่อนๆรออยู่ :L2736: :sd42: :sd42:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2015, 07:09:15 »
คิดถึงพี่ๆที่หน้าตาคุ้นเคยกันครับ ไม่ทราบปีนี้หายไปไหนกันหมดน๊อ  :L2761: :L2761: :L2761: คิดถึงนะครับพี่ๆ ไม่ได้เจอกันน๊านนานเลยครับ  :L2732: :L2732: :L2732:
พอดีมีข้อมูลเสนอมาใหม่เรื่อง  อยากพาผู้ใหญ่มาร่วมด้วยและผบ. หรือสมาชิกหลายท่านไม่ถนัดในกิจกรรมoutdoor พวกนี้   สามารถเป็นตัวเลือกพิเศษได้ไหม ??

ขอทางทีมผู้ก่อตั้งและทีม LM ร่วมหารือเรื่องนี้กันก่อนนะครับเพราะค่าใช้จ่ายทั้งหมดเป็นการคิดแบบ 1งานกับประมาณการจำนวนคนและรถประมาณ 30-50 คัน
เนื่องจากจำนวนสถานที่และจำนวนที่พักแล้วคิดเฉลี่ยเป็นรายหัวแต่ครั้งนี้ค่าใช้จ่ายเรื่องที่พักค่อนข้างสูงไปนิดเลยทำให้ค่าเฉลี่ยต่อหัวมากกว่าปีที่แล้วประมาณ 1000+/-
ผลรวมของค่าใช้จ่ายเวปต้อง support ให้เพื่อรักษาให้ค่าเฉลี่ยต่อหัวไม่สูงมากเกิน 2500 ต่อหัว

รอ update อีกครั้งนะครับ  (ขอปรึกษากันก่อน)

---------------------------------------------------

ปีแรก  (แบนเนอร์-ฉลองเฮฮา)  เป็นการจัดงานแบบเหมาสถานที่ตามที่ FM ต้องการเห็น   ห้องจำนวนจำกัดดังนั้นจึงสามารถเลือกเป็น options ได้

ปีสอง  (แบนเนอร์-เราจะบินข้ามขอบฟ้า)เป็นการเหมาสถานที่ราคาพิเศษ คล้ายปีแรกแต่ห้องขัยบขึ้นมาอีกนิดแต่สมาชิกมาเยอะเกินทำให้ห้องไม่พอ

ปีสาม  (แบนเนอร์ - จงไปเถอะไปในทางของเจ้าที่เจ้ามา) เลยโฟกัสไปที่ห้องและสถานที่แต่ช่วงเดือนนี้ในโซนนี้เป็นฤดูท่องเที่ยวประจำปีของหน่วยงานต่างๆ   เลยมีค่าใช้จ่าย Fix พอสมควร

์Note : ในปีสามนี้ เป็นการสื่อสารด้วยอารมณ์แบรนเนอร์ ด้วยความหมายลึกซึ้งของปามาเนีย 3ปีกับการเดินทางกับเจ้านกอินทรีย์ที่คาบแปดแฉกไปในทิศทางที่เจ้ามา  จงกลับไปให้โลกรู้สึกเสียดาย ร้องให้และเจ้าดีใจ 
ตำนานอาปาเช่ในครั้งนี้   จะบอกเล่าเรื่องราวทุกอย่างที่ผ่านมาให้เป็นตำนานปามาเนีย (น้ำตาจะไหล)

เครดิต : เจมส์ เต่าดำ

:sd24:

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2015, 12:41:22 »
พอดีมีข้อมูลเสนอมาใหม่เรื่อง  อยากพาผู้ใหญ่มาร่วมด้วยและผบ. หรือสมาชิกหลายท่านไม่ถนัดในกิจกรรมoutdoor พวกนี้   สามารถเป็นตัวเลือกพิเศษได้ไหม ??

ขอทางทีมผู้ก่อตั้งและทีม LM ร่วมหารือเรื่องนี้กันก่อนนะครับเพราะค่าใช้จ่ายทั้งหมดเป็นการคิดแบบ 1งานกับประมาณการจำนวนคนและรถประมาณ 30-50 คัน
เนื่องจากจำนวนสถานที่และจำนวนที่พักแล้วคิดเฉลี่ยเป็นรายหัวแต่ครั้งนี้ค่าใช้จ่ายเรื่องที่พักค่อนข้างสูงไปนิดเลยทำให้ค่าเฉลี่ยต่อหัวมากกว่าปีที่แล้วประมาณ 1000+/-
ผลรวมของค่าใช้จ่ายเวปต้อง support ให้เพื่อรักษาให้ค่าเฉลี่ยต่อหัวไม่สูงมากเกิน 2500 ต่อหัว

รอ update อีกครั้งนะครับ  (ขอปรึกษากันก่อน)

---------------------------------------------------

ปีแรก  (แบนเนอร์-ฉลองเฮฮา)  เป็นการจัดงานแบบเหมาสถานที่ตามที่ FM ต้องการเห็น   ห้องจำนวนจำกัดดังนั้นจึงสามารถเลือกเป็น options ได้

ปีสอง  (แบนเนอร์-เราจะบินข้ามขอบฟ้า)เป็นการเหมาสถานที่ราคาพิเศษ คล้ายปีแรกแต่ห้องขัยบขึ้นมาอีกนิดแต่สมาชิกมาเยอะเกินทำให้ห้องไม่พอ

ปีสาม  (แบนเนอร์ - จงไปเถอะไปในทางของเจ้าที่เจ้ามา) เลยโฟกัสไปที่ห้องและสถานที่แต่ช่วงเดือนนี้ในโซนนี้เป็นฤดูท่องเที่ยวประจำปีของหน่วยงานต่างๆ   เลยมีค่าใช้จ่าย Fix พอสมควร

์Note : ในปีสามนี้ เป็นการสื่อสารด้วยอารมณ์แบรนเนอร์ ด้วยความหมายลึกซึ้งของปามาเนีย 3ปีกับการเดินทางกับเจ้านกอินทรีย์ที่คาบแปดแฉกไปในทิศทางที่เจ้ามา  จงกลับไปให้โลกรู้สึกเสียดาย ร้องให้และเจ้าดีใจ 
ตำนานอาปาเช่ในครั้งนี้   จะบอกเล่าเรื่องราวทุกอย่างที่ผ่านมาให้เป็นตำนานปามาเนีย (น้ำตาจะไหล)

เครดิต : เจมส์ เต่าดำ

:sd24:

ขอไปด้วยนะครับ ชอบเนื้อหาตรงนี้มากๆ โดนใจผมจริงๆ

ด้วยความหมายลึกซึ้งของปามาเนีย 3ปีกับการเดินทางกับเจ้านกอินทรีย์ที่คาบแปดแฉกไปในทิศทางที่เจ้ามา  จงกลับไปให้โลกรู้สึกเสียดาย ร้องให้และเจ้าดีใจ 

ผู้ใหญ่ 2
เด็ก 2 อายุ 8กับ10 ขวบครับ  :sd23:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2015, 12:45:45 »
ขอไปด้วยนะครับ ชอบเนื้อหาตรงนี้มากๆ โดนใจผมจริงๆ

ด้วยความหมายลึกซึ้งของปามาเนีย 3ปีกับการเดินทางกับเจ้านกอินทรีย์ที่คาบแปดแฉกไปในทิศทางที่เจ้ามา  จงกลับไปให้โลกรู้สึกเสียดาย ร้องให้และเจ้าดีใจ 

ผู้ใหญ่ 2
เด็ก 2 อายุ 8กับ10 ขวบครับ  :sd23:

:L2736: แล้วเจอกันครับนายหัว  :L2734: :L2734: :L2734:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2015, 12:55:28 »

ผู้ใหญ่ 2

เจอกันคับพี่ดล

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2015, 13:01:03 »
:L2736: แล้วเจอกันครับนายหัว  :L2734: :L2734: :L2734:
ยางพารา ราคาล่วงดิ่งสุด พี่แม็ค นายหัวคงใช่ไม่ได้อีกแล้ว  :sd42:  ต้องนี้ ตกงาน อยู่  รับจ้างทั่วไปครับ  :sd42:  เจอกันครับ พี่แม็ค  :sd23:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2015, 13:19:53 »
เร็วเนอะ อาทิตย์หน้าละ

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2015, 13:53:00 »
.

จากเหนือ จากไต้ จากตะวันออก จากตะวันตก

มุ่งสู่จุดนัดหมายเดียวกัน เล่าเรื่องราวตำนาน แห่ง "ปามาเนีย"
ในอิริยาบถ แห่งความเสรี ไร้ขีดจำกัด ดั่งพญาอินทรีย์ ท่ามกลางหุบเขา อันหนาวเหน็บ
มีเพียงไออุ่นแห่งความเข้าใจ ที่จะทำลายความหนาวเหน็บนั้นลงได้

ใครพลาดงานนี้ คำว่า "เสียดาย" ยังน้อยเกินไป เชื่อซี้...

.

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2015, 14:03:58 »
ความประทับใจจากงานปี2    ยังตราตรึงอยู่ไม่หาย :L2901: :L2901:

งานปี3 นี้ ย่อมตื่นเต้น และนับวันรอ :sd01:

เรามาพักผ่อนสไตล์ปามาเนีย   แต่งรถ  ท่องเที่ยว มิตรภาพไร้หัวโขน  พี่ๆที่ยังลังเล มาพักผ่อนด้วยกันนะครับ
ค่าใช้จ่ายความสุขครั้งนี้ ถูกกว่าSET5+ หรือแม๊กเทพยางเทพ เป็นไหนๆ :sd01: :sd01:

รอพบพี่ๆ ร่วมกันสร้างความสุขจากโลกออนไลน์ มาสัมผัสตัวตนจริงๆพร้อมรอยยิ้มของครอบครัว ที่งานปี3 ปามาเนียอีกครั้งนะครับ :L2897: :L4384: :L4398:

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2015, 14:43:15 »

ผู้ใหญ่ 2
     แล้วพี่ดลจะเป็นอาปาเช่ที่โคตรเท่ห์ แล้วก็เหมือนมากๆค่ะ
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2015, 17:37:57 »
พี่ดลมาแล้ววววว    ยังมีเวลาอยู่คับรีบตัดสินใจกันน่ะคับ.
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2015, 20:39:27 »
ผมนี่ตื่นเต้นๆ เลยครับ ไม่ได้เจอพี่ๆ หลายราตรีแล้ว  :L2736:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ มิ้ม ฅนหนองกระโห้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 18
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2015, 21:11:10 »
 :sd21:

ติดภาระกิจ งานแต่งเพื่อนครับ

อดเจอพี่ๆในมิตติ้งใหญ่เลย
ฅนหนองกระโห้
IE RMUTL TAK

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2015, 21:42:05 »
:sd21:

ติดภาระกิจ งานแต่งเพื่อนครับ

อดเจอพี่ๆในมิตติ้งใหญ่เลย

เพื่อนผมแต่งวันที่ 15 ผมนี่...... ตัดสินใจอยู่นานเลยครับ ว่าจะเลือกเพ้นท์บอลหรือ ATV ดี,...........สุดท้ายผมก็เลือกได้ครับ แล้วบอกเพื่อนว่า กูไม่ได้ไปนะ ถ้าทำกันไม่เป็นก็โทรมานะ  :sd42: :sd42: :sd42: ช่างเป็นเพื่อนที่น่ารักอะไรเช่นนี้  :sd42: :sd42: :sd42: :L2897:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2015, 21:44:44 »
     แล้วพี่ดลจะเป็นอาปาเช่ที่โคตรเท่ห์ แล้วก็เหมือนมากๆค่ะ
ผมกลัวจะเท่ห์ ไม่เป็นท่า ละซิ พี่พีรา  :sd42:   :D

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2015, 22:24:36 »

ผู้ใหญ่ 2

:L2734: :L2734: :L2734: เจอกันงานประกาศปิดตำนาน  :-X

แต่งมาให้เต็มยศ ใส่ให้สุดนะ  อาปาเช่ชุมพร
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2015, 22:25:53 »
ความประทับใจจากงานปี2    ยังตราตรึงอยู่ไม่หาย :L2901: :L2901:

งานปี3 นี้ ย่อมตื่นเต้น และนับวันรอ :sd01:

เรามาพักผ่อนสไตล์ปามาเนีย   แต่งรถ  ท่องเที่ยว มิตรภาพไร้หัวโขน  พี่ๆที่ยังลังเล มาพักผ่อนด้วยกันนะครับ
ค่าใช้จ่ายความสุขครั้งนี้ ถูกกว่าSET5+ หรือแม๊กเทพยางเทพ เป็นไหนๆ :sd01: :sd01:

รอพบพี่ๆ ร่วมกันสร้างความสุขจากโลกออนไลน์ มาสัมผัสตัวตนจริงๆพร้อมรอยยิ้มของครอบครัว ที่งานปี3 ปามาเนียอีกครั้งนะครับ :L2897: :L4384: :L4398:

วันจันทร์จะทยอยป้อนของรางวัลสำหรับงานนี้   รับรองว่าหาไม่ง่ายในตลาดอย่างแน่นอน

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2015, 22:27:38 »
เพื่อนผมแต่งวันที่ 15 ผมนี่...... ตัดสินใจอยู่นานเลยครับ ว่าจะเลือกเพ้นท์บอลหรือ ATV ดี,...........สุดท้ายผมก็เลือกได้ครับ แล้วบอกเพื่อนว่า กูไม่ได้ไปนะ ถ้าทำกันไม่เป็นก็โทรมานะ  :sd42: :sd42: :sd42: ช่างเป็นเพื่อนที่น่ารักอะไรเช่นนี้  :sd42: :sd42: :sd42: :L2897:

ชอบใจ ขอ 141 like ไปเลยครับ   บอกเพื่อนเดี๋ยวไลน์ไปให้ถ้าจะเอาท่าแนะนำ  ครูจ้อย  ครูดุ่ย  ครูหนึ่งพร้อม โชว์เราสามคน  :sd42:

ออฟไลน์ ป๊อป

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน 2015, 23:32:04 »
ผบ .ยังไม่แน่ใจ ขออนุญาติลงชื่อ 1 ที่ครับ พลาดมาหลายครั้ง ครั้งนี้ยังไงก็ต้องไม่พลาด  นอนเดียวได้ หรือจะไปนอนกับพี่ๆที่มาเดียวก็ได้ (แต่คาดว่าจะไม่ได้นอน )  :L4373: :L4373: :L4373: