ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว : เชิญมาแง้มประตูเมียงมองดูบันใดปามาเนีย V2 กันนะจ๊ะ  (อ่าน 66913 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
คนออกแบบเขาตั้งใจครับ แทนที่จะตั้งใจทำเป็นสีสนิม เราใช้วัสดุที่เหมาะสมและใช่ แล้วให้ธรรมชาติแต่งแต้มสีสันบรรเลงเองเลยครับ  :L2734:
ถูกต้องครับ  แต่หากใครอยากเปลี่ยนก็เปลี่ยนได้เช่นกันครับ   ผมต้องการแนว rust style

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอปรับตำแหน่งเจาะใหม่อีกครั้ง

เล็งอีกครั้ง  รู้สึกโลโก้จะไปตรงกับตำแหน่งบิดขาลงของพวกเบาะแต่ง

:L2736:

Update ! 28.10.58   แก้ไขโอเคจบหมดแล้ว  เร่งผลิตต่อ 
ต้องขออภัยที่ห่างไปหลายวัน บังเอิญช่วงนี้งานเยอะและที่โรงงานเขาก็เยอะเลยไม่ค่อยมีเวลาตรงกันกับของเล่นปามาเนียกัน   ตอนนี้ปรับแก้จบหมดแล้วเลยเร่งผลิตกันต่อ
สำหรับเรื่องโลโก้  รอความลงตัวอีกนิดครับ   จึงขอรายงานสถานะกันก่อน

บางรูต้องกลาง center   บางรูต้องไม่กลาง center  มีเหตุผลด้านมุมมองครับ  (คิดไม่ถึงละซิว่า  มีผลมาก)555 ลองถามพี่โจ้ดู???

ปรับกันกระทั้งรูน็อตหกเหลี่ยมเพื่อเลี่ยงการมองเห็นคานล่างอีกด้วย

เริ่มผลิต  จากแบบแก้ไขที่สรุปลงตัว

ใกล้แล้ว  จะเร่งให้ทันก่อนงานปีไม่รุจะได้ไหม   แต่ใจไม่อยากเร่งงาน

จะมารายงานอีกครั้ง
 :sd01:

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
 :sd23: พี่นะและพี่ๆทุกท่านอีกครั้ง...เชื่อว่าพี่ๆทุกท่านที่ต้องการรอได้และรออย่างใจจดใจจ่อ  :sd10: :sd10: :sd10:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
คงจะนับวันได้เลย สวย ลงตัว กับรถปาเจโร่จริงๆ รอใส่อย่างใจจดใจจ่อครับ พี่นะ  :L2879: :L2900:

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
คุ้มค่ากับการรอคอย ต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่เสียสละเวลาเพื่อ สมช ปามาเนีย   :sd23:  :sd23:  :L2900:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
วันเสาร์นี้อาจจะกลับกาญอีกรอบ
จะลองแวะไปแอบดูซะหน่อย
 :sd01: :sd01: :sd01:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
วันเสาร์นี้อาจจะกลับกาญอีกรอบ
จะลองแวะไปแอบดูซะหน่อย
 :sd01: :sd01: :sd01:

อ้าว....ไปกาญหรา แวะไปกินปลาคังลวกจิ้มกันมั้ยครับ ผม พี่ทูต พี่วุธ พี่มิ้มก็ไปนะคับ ;)
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
อ้าว....ไปกาญหรา แวะไปกินปลาคังลวกจิ้มกันมั้ยครับ ผม พี่ทูต พี่วุธ พี่มิ้มก็ไปนะคับ ;)

ไปไหนกันหราาา
ถ้ามีพี่วุธไปด้วย ผมไม่กลัวอยู่ละ
 :sd42: :sd42: :sd42:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
ไปไหนกันหราาา
ถ้ามีพี่วุธไปด้วย ผมไม่กลัวอยู่ละ
 :sd42: :sd42: :sd42:

พี่วุธ นี่   หน่วยกู้   พี่ๆติด  เลยนะเนี่ย :sd10:

ขอบคุณพี่โจ้ ที่ช่วยอัพเดทสถานะ บันได V2 ครับ :sd23:

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
ใกล้ได้ติดแล้ว
ทันงานปีก็ดีนะครับอิอิ  ;D

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
มันสวยมาก ลงตัว  :L2900:

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
สวยงามครับ  :L2758: :L2758:

ออฟไลน์ แมวLCB

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • หาความสุขในปาเจโร
 :L2888: :L2888:  :L2900: ผมละต้องมาปั๊มตังค่าบันไดอยู่มาเลเฃีย   :L2754:
สวัสดีครับ

• Pa Mania
  • *
เมื่อ  4 ธันวาคม 2558

+++ TODAY   UPDATE +++

ราคามาละ  แพงกว่าบันใดตลาด 700-1000 บาท  Lot นี้พิเศษ ( เหนื่อยมากกับการรอคอย)
- ราคาสำหรับพี่คนตั้งกระทู้
- ราคาสำหรับพี่นายแบบ
- ราคาสำหรับคนที่ครอบครอง V1
- ราคาสำหรับคนที่สั่งจอง V2

บันใด (สีดำระเบิด)
เสร็จแล้ว

เพลท(สีเทา)
เสร็จแล้วรอส่งมาที่โรงประกอบ

โลโก้
จะมา week หน้า

กำหนดส่งของ
น่าจะกลางเดือน

กำหนดเรียกเก็บตังค์
เร็วๆนี้

ขอขอบคุณพี่โจ้ที่เป็นธุระไปตรวจงานเพื่อมา update    วันนี้ทางโรงงานส่งรูปมาให้อีก(เพิ่มเติม)

สีโทนนี้โอเคเลย

:L2734:

หยอดมาอีกนิด  ขนาดอาจดูแปลกตาไปนิด  แต่พอทำขนาดพอดีรายละเอียดเยอะจน laser cut ออกมาแล้วไม่แน่นหนาพอ  เลยปรับเป็นแบบนี้  ตอนนี้ส่งโรงซิงค์ทองเหลือบอยู่(ไม่ใช่ทองเหลืองนะ ทองเหลือบ)

:L2897:

• Pa Mania
  • *
วันที่รอคอย ........  16 - 12 - 15 ( นานไปนิดหรือป่าวหว่าาา )

- บันใดสีดำระเบิด
- เพลทสีเทาปืน
- โลโก้สีทองเหลือบ
Note : เมื่อใช้ไปโดนteen โดนเท้า ขัดถู ลูปไล้ ขย่ม  ขยี้ขี้ดิน  หินกระเด็นโดน  จนสีถลอกปลอกเปลือกกายออก   จะเห็นถึง Concept Design Style Vintage กัน

เพลทเปลี่ยนเฉดสีมาจนพอใจ...จบ

เดาะปลายคลายความตึงของมุมลง เลื่อนรูเพลทปั๊มไม่ center ..... จบ

โลโก้ทำตัวหนังสือเล็กแล้วรายละเอียดหาย ต้องยอมใหญ่กว่าแบบสักนิด

นำไปส่งโรงชุบทองเหลือบลองมาวางบนเพลทเพื่อรอประกอบล่าง ( โลโก้ หันเข้า หรือหันออกดีหว่าาาา)

5555ถูกใจคนคิด  แต่ไม่รู้จะถูกใจคนจองกันหรือป่าว.......

***ตกลงว่าตอนนี้ของพร้อมที่โรงประกอบ

***ราคาตามสรุปได้ที่แจ้ง

***สถานที่ติดตั้ง  วังชายจ้อย

***วัน/เวลา ที่นัดหมายกันไว้ ...........  เสาร์ 19 ธันวาคม  2558   เรียนเชิญตั้งแต่แสงแรกอรุณ

***ตกลงตามวันนัดไหม.............. พรุ่งนี้เช้ายืนยันนะครับ  (รอคำตอบจากโรงงานว่าประกอบทันไหม )

แล้วพบกัน.....
 :L2736:

---เตรียมไปจ่ายตังค์กระทู้นู๊น ช่วงรอของกันดีกว่า 5555---

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
 :L2900: สวยครับ โลโก้ น่าจะ หันออก นะพี่นะ หรือว่าไง :L2734:

นัดเสาร์19นี้เลยเหรอ โอ้ววว...อดไปแน่นอนครับ งานเลี้ยงรุ่น,งานเลี้ยงบริษัท,งานปีใหม่ที่หมู่บ้าน 3 งาน แถมวันอาทิตย์เช้าวิ่งไปสุพรรณฯอีก  :L4387:

• Pa Mania
  • *
:L2900: สวยครับ โลโก้ น่าจะ หันออก นะพี่นะ หรือว่าไง :L2734:

นัดเสาร์19นี้เลยเหรอ โอ้ววว...อดไปแน่นอนครับ งานเลี้ยงรุ่น,งานเลี้ยงบริษัท,งานปีใหม่ที่หมู่บ้าน 3 งาน แถมวันอาทิตย์เช้าวิ่งไปสุพรรณฯอีก  :L4387:

หันออกครับ 

งานคงไม่เลี้ยงช่วง  01.00-05.00 หรอกมั่ง

แต่ชายคาจ้อยพร้อมต้อนรับตลอดราตรีนะ

:L2739: :L2739:

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
หันออกครับ 

งานคงไม่เลี้ยงช่วง  01.00-05.00 หรอกมั่ง

แต่ชายคาจ้อยพร้อมต้อนรับตลอดราตรีนะ

:L2739: :L2739:
01.00-05.00 น. เวลาเลี้ยงรุ่นของสว.ชายที่เหลืออ่ะพี่นะ ว่าจะไป เรา เสนาดี หรือไป...ดี  :L4387:
กลับจากสุพรรณ ถ้ายังอยู่กัน ช่วงบ่ายวันอาทิตย์นะครับ เจอกัน  :L2736:

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
 :sd10: สวยงามมากคับ สมกับที่รอคอย  :L2900:  :L2900:

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
 :L2900: :L2900: สุดท้ายชายน้อยก็ไม่พลาดของ limited ครั้งนี้
ขอขอบคุณพี่นะและพี่ๆทุกคน  "บ้านน้อยหลังนี้สุขขีเสียจริง จะหวังสิ่งใดทุกสิ่ง เป็นจริงดังปรารถนา"

ว่าแต่อย่าลืมส่งพิกัดให้เซต GPS ด้วยน่ะครับ คือผมไปไม่ถูก :L4384: