ผู้เขียน หัวข้อ: ปามาเนียไบด์ชวนปั่นงาน*งาน ใจเกินร้อยครั้งที่ 1 พิชิตเนินนางพญา เฉลิมบูรพา*  (อ่าน 61792 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 79
ที่นี่เจอด่านสุดท้าย สะพานข้ามแม่นำประแสร์ กำลังรวบรวมกำลังภาพในเพื่อนดันขึ้นสะพานเฮื้อกสุดท้าย ซักพักเสียงไล่หลังตามมา
พี่ปรี อ้ายปรีโว้ย ตะคิวๆ :L4374: :L4374:
ด้วยจจรยาบรรณของช่างภาพเราไม่อาจแสดงใบหน้าที่แท้จริงได้ 
เคสนี้ไม่ได้นวด ด้วยประสพการณ์อันยาวนานของพี่จ่า จัดท่า จัดทางให้เข้าที่ ตะคิว ก็จะหายไป
ผมโทรตามหาหัวหน้าสายทันที  หัวหน้าสายที่ไม่เคยดูแลลูกทีมเล๊ยยยย :L4386: ให้ตายซิ คำตอบที่ได้ขึ้นรถเซอร์วิทมาเลย  :sd42: :sd42:
ผมก็เลย ดันสะพานขึ้นไปรอ ตรงจุดสูงสุดของสะพาน เพื่อรอดพี่จ่า เข็นดันเนินแล้วค่อยปล่อยไหลลงสพานเข้าเส้น ชัย
ซักพัก รถเซอร์วิชมา ก็คิดว่าพี่จ่า ด้วยวัย65 จะยอมแพ้ขึ้นรถมา แต่ไม่เลย ปั่นเข้าเส้นนะครับ

นี่ครับ รอยยิ้มของผู่ชนะ    :L2900: :L2900:

เครดิตรภาพ<<< จากเจ้าภาพจัดงานนะครับ

• Pa Mania
  • *
หมดครับสำหรับภาพปั่น มาดูกิจกรรมต่อเนื่องการปั่นนะครับ

พอมาถึงที่บ้านพี่สจ๊วต ไม่ต้องคิดมากเลยครับ ก๋วยเตียวผัดหมี่พร้อมเสริฟ์

กลู่ม VIP ที่เข้าเส้นชัยก่อน ก็เดินเล่น รอบๆตลาดบริเวณบ้านพักของพี่สจ๊วต

สังเกตุดูนะครับ เป็นชุมชนที่รักษาความสะอาดได้ดีเยี่ยมเลย

• Pa Mania
  • *
หมดสภาพ เมื่อเจอลมเย็น ๆ

• Pa Mania
  • *
แล้วก็แยกย้ายกันกลับ ผมพาฝ้ายไปเล่นน้ำต่อที่คอนโด ที่พี่กิต พี่ตาม พี่ม่อน พี่ต้น พักอยู่

พี่ม่อนคายเส้น  :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
ลาด้วยภาพนี้นะครับ  :L2897: :L2897:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
 :L2753: มอบ#64 เท่าอายุอ้ายปรี  :L2754: สำหรับปั่นไป เก็บภาพประทับใจ ไปด้วย  :L2734:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
Like 65//. เลยคับพี่ปรี คับ.  บรรยากาศ สนุกมากเลยคับ. 
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
มา  :L6428: ให้พี่ปรีด้วยครับ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
เก่งกันทุกคนเลยคับ ชาวปามาเนียไบค์ ยอดเยี่ยมๆ
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
ต่างอารมย์

ก็อก 2 แต่ถึงเส้น  ซ่าก่อนตะคริว น๊อค
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
เครดิตรภาพ<<< จากเจ้าภาพจัดงานนะครับ
ใครเป็นชมได้เลย หลากหลายอารมย์

คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
 :sd10: :sd10: :sd10: สุดยอดดดด หลากหลายอารมณ์  :sd42: :sd42: :sd42:
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
 :L2888: น่าสนุกจังเลยครับ อยากไปแบบนี้บ้างจัง
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
บรรยายกาศจากห้องคอนโดที่พักเช้าวันปั่น

พี่ๆบางท่านเริ่มเตรียมตัวกันแล้ว

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
 :L2900: :L2900: ภาพสวยทุกรูปไม่ต้องบรรยายมาก  :L2734: :L2734:

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
เมื่อถึงจุดนัดหมาย บ้านพี่สจ๊วตก็เริ่มเฮฮาปาร์ตี้ตามประสาชาวปามาเนีย  :L2734:

แล้วก็ถึงเวลาเตรียมพร้อมไปสมทบกับกลุ่มนักปั่นก๊วนใหญ่

กลุ่มVIP: กลุ่มผบและกลุ่มเด็กปามาเนีย

จะแนะนำดีมั๊ยเนี่ย  :L4387:

ลูกสาวพี่ปรีน้องป่าน ลูกสาวผมน้องแจสมิน ส่วนเด็กฝรั่ง น้องBruno เพื่อนลูกสาวครับ

• Pa Mania
  • *
สมาชิกสายปั่นปามาเนียค่อนข้างครบครับงานนี้  :L2900:

ท่าเหมือนเรียกรถserviceเลย  :L4396:

ส่วนนี่ก็นั่งรอรถservice......หรือเปล่า  :L2905:

• Pa Mania
  • *
ณ จุด start

ณ จุดพักให้นํ้า

ณ จุดพัก.....ถ่ายนํ้า  :L2754:

• Pa Mania
  • *
พี่น้องเอกไม่ใช่คนเดียวที่ลิ้นห้อยหรอกครับ ผมด้วย  :sd42:

จะถ่ายให้ก็ไม่เอา บอกจะselfie จะถ่ายซะอย่างจะทำไม  :L6419:

ใช้ให้ถ่ายให้ซะเลย

คุณพี่ท่านนี้แข็งแรงจริง ปั่น Fat Bike ขึ้นมาถึงที่จุดชมวิวเลย  :L2739:

พี่นะ คิดอะไรอยู่  :L2761:

• Pa Mania
  • *
ฟ้องด้วยภาพ:
ได้ข้ออ้างที่จะซื้อใหม่แล้ว  :sd24:

กินยังไม่มีแรงจะกินเลย  :L4386:

นี่ก็อีก สมองสั่งการผิดพลาด  :L2905:

พลซุ่มยิงครับ  :L2739: