ผู้เขียน หัวข้อ: ปามาเนียไบด์ชวนปั่นงาน**"เขาชะโงก เฉลิมพระเกียรติ ๖๐ พรรษา สยามบรมราชกุมารี"**  (อ่าน 30193 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 79
พี่ปรี อย่าโกงอายุผมมากนัก เดี๋ยวเค้าจะว่าผมไปหลอกเด็ก ปีนี้ย่างเข้า 66 ปีแล้ว

5555 พี่จ่า ผมก็เข้าใจว่าพี่จ่า ยังแค่ 55 เอง  :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
ไม่ค่อยได้ตามกระทู้ นี่ก็มีอีกงานหรือนี่ โอ้ว...   :L2739:  :L2900:

พี่อ๊อดถ้ามีงานแถวราชบุรี กาญ  พี่อ๊อดในฐานะเจ้าภาพ ต้องเตรียมจักรยานไว้รอต้อนรับได้แล้วมั้ง :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 127
พี่อ๊อดถ้ามีงานแถวราชบุรี กาญ  พี่อ๊อดในฐานะเจ้าภาพ ต้องเตรียมจักรยานไว้รอต้อนรับได้แล้วมั้ง :sd42: :sd42:

แค่ปั่นกิโลเดียวผมก็หายใจไม่ทันแล้ว
ขอเตรียมจักรยานจอดรอที่จุดสตาร์ทและกันนะครับ 555  :sd42:

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
แค่ปั่นกิโลเดียวผมก็หายใจไม่ทันแล้ว
ขอเตรียมจักรยานจอดรอที่จุดสตาร์ทและกันนะครับ 555  :sd42:

พี่อ็อด เอาจักรยานมาติดกล่องครับพี่ มันน่าจะช่วยได้เยอะนะ  :L4396:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
มาเยือนถิ่นพี่นุกครับ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
งานนี้ก็น่าสนุกไม่แพ้กัน เอาใจช่วยเต็มที่ครับ ทุกคนสู้ๆ  :sd27:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
งานนี้มีหลากหลายเรื่องราวให้น่าติดตาม มีทั้ง  :L2734: ทั้ง  :sd42: ทั้ง   :sd21: ทั้ง   :L6419: คุยกันไม่รู้จบ ส่วนภาพรอหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
งานนี้มีหลากหลายเรื่องราวให้น่าติดตาม มีทั้ง  :L2734: ทั้ง  :sd42: ทั้ง   :sd21: ทั้ง   :L6419: คุยกันไม่รู้จบ ส่วนภาพรอหน่อยนะครับ

ลงมาจากเขาก็หมดสภาพครับ...ปั่นตามพี่ๆ ไปไม่ทันเลยเลี้ยวเข้าเต็นท์ให้ ผบ.จัดสเบียงให้ก่อน
[ไม่ได้ไปร่วมแสดงความยินดีกับน้องฝ้ายเลยครับ]  :L2753:

เข็นกลับไปที่รถเลยได้มา 1 รูปครับ (ล้อสวยนะครับคันนี้ ^__*)
(ทริปนี้ได้รู้จุดอ่อนของตัวเองหลายๆ อย่างครับ) ต้องปรับปรุงครั้งหน้า
1. กำลังไม่ดี อย่าจี๊ดตั้งแต่แรก....นึกสมน้ำหน้าตัวเอง 555!
2. หิว กระหายมากมาย ก็อย่าเยอะ แล้วจะจุก จะออกให้ได้ ผะอืดผะอม (เลยต้องขอตัวพี่ๆ กลับออกมาก่อน กลัวขับรถกลับไม่ไหว) : จะต้องหัด ผบ ขับรถแล้วหล่ะ!
3. กำลังใจมี (ใจเกินร้อย) แต่กำลังขาไม่ไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 เมษายน 2015, 08:57:17 โดย หนู [OISHI] »
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

• Pa Mania
  • *
เริ่มจุดนัดพบแรกกันเลยนะครับ แบ่งเป็นสองกลุ๋มพี่ตาม-พี่หนู พี่พรเทพ วิ่งเส้นบน รังสิต นครนายก
ส่วนผม พี่นะ พี่ม่อน พี่จ่า พี่ติง วิ่งลำลูกกาทะลุออก คลอง13
เลยได้ภาพ บรรยากาศแบบนี้มาให้ดู อีกไม่นานท้องทุงนาคงค่อยๆหายไป

นัดรวมพลที่ปั้มปตท.ประจำของปามาเนีย แล้วก็เข้าค่าย จปร.ด้วยกัน

ขับตามหลังยานเทพ หัวหน้าสายไข่ลวก มันช่างงดงามจริงๆ

แล้วก็ถึงจุดหมาย เวลา 0730 โดยประมาณ

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
ปูเสื่อ... :L2732:...รอภาพสวยๆ  :L2739: มันๆ :L2761: ฮาฮา :L4396:
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

• Pa Mania
  • *
มาถึงแล้วก็ไม่ได้พูดพรำทำเพลงอะไรกันเลย
เข้าแถวเป็นระเบียบเรียบร้อย ตามรูปแบบของปามาเนีย

จัดแจงแต่งเตรียมความพร้อมให้เหล่ายานเทพ แอ๊บพี่โซส รุ่นต่างๆ   :sd42: :sd42:

วันนี้ลูกสาวคนโตผมไม่ได้ปั่น ภาพต่างๆของทริปนี้ต้องยกเครดิตรให้เขากับแม่ไปเลย

มุมนี้สวยใช่ไหมล๊ะ ถ้าเดินถอยหลังออกไปไกลหน่อย จะได้มุมเดียวกับที่เขาแหวงแหจับปาได้เลยนะนั่นนะ อิๆ :sd42: :sd42: :sd42:

หัวหน้าสายไข่ลวกพร้อมไหม :sd27: :sd27: :sd27: พร้อมมมมมมมมมม :sd42:

มันสวยงามจริงครับ งานปั่นจักรยานก็เป็นงานของครอบครัวได้ ไม่เชื่อลองดูซิพาเหล่าผบ.มาด้วย

ตั้งท่าแบบนี้จะยึดตำแหน่งหัวหน้าสายคืนใช่ไหม อิๆ ;D ;D

ถามผมยังพี่ม่อน อิๆ เห็นล้อผมไหม ซิบเลยนะ อิๆ

หนู นินจา ขาแรง อึดทนนาน อีกคน

พี่พรเทพ ซอยยิก ขาโหดอีกคน ผู้ดูแลกลุ่มท้ายขบวนได้อย่างดี
แต่อย่าเผลอให้ซอยยิกนะ หายจ้อย รอบขามี90ขึ้น

พี่ปรีกับน้องฝ้าย ขาโหดรุ่นเยาว์ ช่วงนี้ปล่อยให้พี่ๆโหดไปก่อน อิๆ
ความหวังของฝ้ายบอกว่า จะเกาะกลู่มนำให้ได้ซักวัน

พี่จ่า กับยานเทพ เทรนเนอร์ประจำตัวน้องฝ้าย คอยปั่นปิดขบวนให้ตลอดเลย เยี่ยมเลยลุงจ่า :L2900: :L2900:

• Pa Mania
  • *
หลังจากนั้น เราก็ไปรวมกับขวนใหญ่ เพื่อฟังประธานกล่าวเปิดงาน
และเคารพธงชาติ

วันนี้พ่อทำหน้าที่หัวลากฝ้ายอย่างเดียวเลย

แม้ ล้อใหม่กับคนกับชุดมันช่างหล่อจริ๊งจริงๆ

พี่ติงกำลังจัดระเบียบยาน หลังจากมาถึงงานก็ล้มทดสอบความแข็ง
หน้า จปร.เบาๆ

หัวหน้าสายไข่ลวก พร้อมแล้ว ยานเทพ BMC พร้อมแล้ว :L2904:

ปามาเนียไบด์พร้อมแล้ว

• Pa Mania
  • *
ประธาณกล่าวเปิดงาน
เขาชะโงก เฉลิมพระเกียรติ ๖๐ พรรษา สยามบรมราชกุมารี

เสือภูเขา 40โล

รูปจะแสงเวอร์ๆหน่อยนะครับ น้องสายป่าน มือใหม่

• Pa Mania
  • *
รอปล่อยตัว

ปล่อยกลู่ม A1ก่อน แล้วไล่ไปเลื่อยๆยัน A7

พี่ปรี กับ น้องฝ้าย

หัวหน้าสายเขียว

ตามมาด้วยพี่พรเทพ

หัวหน้าสายไข่ลวก

ตามด้วย พี่ติ่งลี่ พี่จ่า พี่ม่อน

ดูสาวๆกลู่มนี้ไว้ครับ ทั้งสายเขียว สายไข่ลวกโดนแซงกระจาย ทั้งๆที่ปล่อยที่หลัง คริๆ

• Pa Mania
  • *
หลังจากปล่อยตัวออกไปแล้ว

ผู้อยู่เบืองหลังภาพสวยๆทั้งหมด ยกให้เขาไปครับ ผบ.ผมกับ สายป่าน
เดินไปไกลม๊าาาากเพื่อจะได้รูปต่อไปนี้  คริๆ

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

• Pa Mania
  • *
ดูกลู่มแชมป์ เขาก็ปั่นขึ้นเขานะ เหมือนจะปรกติ

เสือภูเขาปั่นขึ้นก็ได้นะ

คันนี้ชนกันก่อนเข้าเส้นชัยหัวทิ่มเข้าไปในป่า คาร์บอนกระจาย

แล้วเขาก็พร้อมใจกันจูงเข้าเส้นชัย :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
ปามาเนียเราก็น้อยหน้าเขาที่ไหน ปั่นขึ้นเขาได้สบายๆ เขาจูงเอาทำไม  :L4396: :L4396: :L4396:

ยังยิ้มได้ สบายๆ

• Pa Mania
  • *
อ้าวๆ เห็นมาแต่ไกลๆ ชุดคล้ายๆปามาเนียไบด์น้อ
ปามาเนียเราหัดซ้อมขึ้นสะพาน ซ้อมรอบสนามเขียน AV 30 อัพ
คงไม่ใช่ปามาเนียไบด์หรอกม๊าาาง :L2754: :L2754:

อ้าวนี่มันพี่ม่อนนี่หว่าาา คริๆ หมอบมาเลยนะ

ใครหน่า อยู่ข้างหลังหน้ายังไม่ชัดเจน

พี่ม่อนเหมือนจะเหนื่อยจริงใช่ไหม :sd42: :sd42:

อ้าวนี่มันหัวหน้าสายไข่ลวกนิ  นี่ขนาดซ้อมขึ้นสะพานหลายรอบแล้วนะเนี้ย
ยังต้องยอม

เห็นเสื้อแว๊วๆ เหมือนปามาเนียไบด์ อีกแล้ว ดูซิใช่ไหม  :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
ฮาาา มาแล้วกลุ่มที่2 พี่ปรีลิ้นห้อยขึ้นเขามาเลย
ไม่ไหวจริงๆ จักรยานเหมือนมันหนักซักร้อยโลได้

ดูท่าเข็นรถก่อน ไม่รู้จะเรียกเนิน หรือเรียกภูเขาดี

555ท่าเดียวกับพี่ม่อนเลย

อีกนิดเดียว

เห็นชุดคล้ายๆปามาเนียไบด์มาไกลๆอีกแล้ว

อ้าว พี่หนูนินจากขาแรงก็ยอม กับเขาลูกนี้

อิๆเดินเข้าเส้นชัยอีกคน