ผู้เขียน หัวข้อ: มาชวนปั่นจักรยาน งานถ้วยพระราชทานของสมเด็จพระเทพฯ จ.นครปฐม  (อ่าน 31533 ครั้ง)

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
หาอะไรรองท้องก่อนระหว่างรอให้สมชมาครบ ก่อนออกเดินทางไปด้วยกัน  :L6425:

สังเกตุว่ามีนักปั่นท่านอื่นๆนัดหมายกันที่จุดนัดพบนี้มากพอสมควร  :L2888:

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
อยู่ไหนแล้ว มาให้ไวเลย

สายเหลือง.......... :L2739:

• Pa Mania
  • *
บรรยายกาศในงาน

• Pa Mania
  • *
กลุ่ม VIP พร้อม  :sd27:

ผบผมปั่นชมบรรยายกาศข้างทางไปเรื่อยๆ แบบว่าชิลมากกกกก  มากแค่ไหนเหรอ กระบะคันแดงที่เห็นเป็นรถปิดขบวนครับ ขับตามมาอย่างใจเย็นมากเช่นกัน ประมาณว่า 15กม/ชม   :sd42:

และนี่ก็คือ รางวัลเห็นความสำเร็จ ผบผมทำได้ครับ  :L4384: ทั้งๆที่ไม่ได้ออกกำลังกาย เรื่องซ้อมปั่นไม่ต้องพูดถึง ตลอดระยะทาง 20กิโลพักแค่ครั้งเดียว ไม่มีบ่นไม่มีถอย  :L2756:

แค่ถามอยู่ประโยคเดียวบ่อยๆว่า.........."อีกไกลมั๊ย"  :L4396:  ผมภูมิใจในตัวเธอมากครับ :L2900:

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 11
ภาพสวยมากเลยครับพี่กิต
 :L2753: :L2753: :L2753:
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
หาอะไรรองท้องก่อนระหว่างรอให้สมชมาครบ ก่อนออกเดินทางไปด้วยกัน  :L6425:

สังเกตุว่ามีนักปั่นท่านอื่นๆนัดหมายกันที่จุดนัดพบนี้มากพอสมควร  :L2888:

กำลังมองหาชิ้นที่พลังปั่นได้ 62 กิโล
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

กำลังมองหาชิ้นที่พลังปั่นได้ 62 กิโล
งานนี้ได้พี่จ่ากับพี่พรเทพ ประคองจนเข้าเส้นชัย  :sd10:
ขอบคุณยาทาบรรเทาอาการตะคริวจากพี่จ่า  :sd23:
ขอบคุณเครื่องดื่มเกลือแร่ดับกระหายจากพี่พรเทพ  :sd23:
ขอบคุณทีมปามาเนียไบค์ที่ทำให้ผม ภูมิใจ ว่า ผมทำได้  :sd27:
ขอบคุณหัวลาก ที่ไม่รอกันเลย  :L4386:

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
งานนี้ได้พี่จ่ากับพี่พรเทพ ประคองจนเข้าเส้นชัย  :sd10:
ขอบคุณยาทาบรรเทาอาการตะคริวจากพี่จ่า  :sd23:
ขอบคุณเครื่องดื่มเกลือแร่ดับกระหายจากพี่พรเทพ  :sd23:
ขอบคุณทีมปามาเนียไบค์ที่ทำให้ผม ภูมิใจ ว่า ผมทำได้  :sd27:
ขอบคุณหัวลาก ที่ไม่รอกันเลย  :L4386:

:sd42: :sd42: :sd42: พี่ต๋องว่าพี่นะใช่ไหม  ผมไม่เกี่ยวนะครับ ผมก็ยกขาไม่ได้ไม่งั้นตามไม่ทันแน่นนอน

พี่กิต: ไม่ว่าจะงานไหน ผมว่าพี่กิตถ่ายรูปสวยครับ  ทริบเขาชะโงก ผมต้องมีกล้องตัวเล็กๆพกใส่กระเป๋าซักตัวแล้วละ งานปั่นไม่ว่าจะงานไหนๆ ผมไม่ค่อยได้รูปเลย

ออฟไลน์ มอน 2.4 เบนซิล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
ไม่แน่ใจว่าพี่มอนสูงเท่าไหร่ครับ พอดีมีสมชสายไข่ลวกอาจต้องปล่อยยานเก่าเพื่อไปหายานใหม่ อาจมีมากกว่าหนึ่งคันให้เลือกด้วย  :sd01:
โทดครับมาตอบช้าไปหน่อย ผมสูง 178 ครับ
จงคิดทุกคำที่พูด แต่อย่าพูดทุกคำที่คิด

• Pa Mania
  • *
ส่วนมากราคาเริ่มต้น หมอบก็ประมาณนี้แหละครับ
ผมมีสองคันเพื่อเป็นแนวทางครับพี่ มอน 2.4
SPEC New Specialized ALLEZ E5 REVOLUTION 2015!!!!

FRAME : Specialized E5 Premium Aluminum, Smooth welds, 1-1/8".
FORK : Specialized A1 Premium Aluminum.
BRAKE SET : Tektro.
FRONT DERAILLEUR : Shimano Claris 2400.
REAR DERAILLEUR : Shimano Claris 2400.
SHIFT LEVERS : Shimano Claris 2400 STI.
CASSETTE : Sunrace, 8-speed, 11-32T.8สปีด
CRANK SET : Shimano Claris, 50/34T.Compact
TIRE : Specialized Espoir Sport, 700x25c.
SADDLE : Body Geometry Toupé Sport, 143 mm.
SEAT POST : Specialized Sport, alloy, 2-bolt, 27.2 mm.

คันนี้ผมซื้อมา ราคา 22,500 ครับ

คันนี้พี่ปรีขายเท่าไหร่ครับ
จงคิดทุกคำที่พูด แต่อย่าพูดทุกคำที่คิด

• Pa Mania
  • *

สำหรับคนสูง 170+ ดูรถได้ฝั่งธน ครับ ดูยานดีกว่า ไม่ต้องบรรยาย ชอบ หรือไม่ ค่อยว่ากัน  :sd24:
ขายจร้า

รถสวยครับพี่ต๋อง ราคาแรงไหมครับ

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
คันนี้พี่ปรีขายเท่าไหร่ครับ

ไม่ขายครับพี่ม่อน 2.4 คันนี้ลูกสาว น้องฝ้ายยึดไปแล้วครับ ผมเอาราคาป้ายแดงลงไว้เผื่อเป็นข้อมูลตัดสินใจให้พี่ๆที่อยากมาออกกำลังกาย คร๊าบบบ ;D ;D

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
รถสวยครับพี่ต๋อง ราคาแรงไหมครับ
พี่มอนสูง178คันนี้มันเล็กไปสำหรับพี่ เดี่ยวพี่ท่านอื่นมาให้ข้อมูลเพิ่มครับ

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
สูง 178 ต้องเชิญมาทางนี้เลยครับ ของพี่ท่านอื่นน่าจะรับความสูงไม่ไหว แต่ที่ผมมี2ลำ 1ในนั้นคือลำนี้

ส่วนอีกลำยงเข้า service อยู่ครับเลยไม่ได้ถ่ายรูปไว้ เอามาแปลงโฉม คาดว่าอีกซักอาทิตย์น่าจะเสร็จ

สนใจมาลองคร่อมลองขี่ได้ครับ @ สนามไข่ลวก (ตลิ่งชัน-ราชพฤกษ์)
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
สูง 178 ต้องเชิญมาทางนี้เลยครับ ของพี่ท่านอื่นน่าจะรับความสูงไม่ไหว แต่ที่ผมมี2ลำ 1ในนั้นคือลำนี้

ส่วนอีกลำยงเข้า service อยู่ครับเลยไม่ได้ถ่ายรูปไว้ เอามาแปลงโฉม คาดว่าอีกซักอาทิตย์น่าจะเสร็จ

สนใจมาลองคร่อมลองขี่ได้ครับ @ สนามไข่ลวก (ตลิ่งชัน-ราชพฤกษ์)

ขอบคุณครับพี่ปรีสำหรับแนวทาง

ขอบคุณพี่ต๋อง คับ

พี่ตามคันนี้มือ 1 เท่าไหร่ครับ หรือพี่ตามจะเปลี่ยน ยานใหม่  คันเก่านี้จะขายเท่าไหร่อ่ะครับ ดูความสูงน่าจะได้

ปล. เห็นพวกพี่ปั่นกันน่าสนุก ก๊วนใหญ่ดี  ขอแจมด้วยคน

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ขอบคุณครับพี่ปรีสำหรับแนวทาง

ขอบคุณพี่ต๋อง คับ

พี่ตามคันนี้มือ 1 เท่าไหร่ครับ หรือพี่ตามจะเปลี่ยน ยานใหม่  คันเก่านี้จะขายเท่าไหร่อ่ะครับ ดูความสูงน่าจะได้

ปล. เห็นพวกพี่ปั่นกันน่าสนุก ก๊วนใหญ่ดี  ขอแจมด้วยคน

ราคายังไม่ทันได้คิดเลยครับ อยากให้มาลองดูยานก่อนนะครับว่าปั่นได้มั๊ยต้องปรับแต่งตรงไหนบ้างหรือไม่ส้วนราคาค่อยคุยกัน ราคาลำที่อยู่ในรูปไม่แรงมากครับอยู่ในเกณฑ์์ของชุดเริ่มต้น พี่มอนอยู่แถวไหนสะดวกวันไหนมานัดเจอกันครับ โทรมาได้ครับเดี๋ยวผม PM เบอร์ไปให้
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ยินดีต้อนรับพี่ม่อนสู่ปามาเนียไบค์ล่วงหน้าเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1 เมษายน 2015, 20:59:55 โดย บังมะ-Bangma »

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ยาน spec คันฟ้านั้นใหม่มากๆ เลยนะนั้น

:L2900:  :L2900:  :L2900:

สมช. pa-mania bike เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ เลย
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

• Pa Mania
  • *
ได้เลยคับพี่ต๋อง ปามาเนียอัพจักรยานกันทุกคันเลยนะเนี่ย ผมขอเปนสายเริ่มต้นก่อน กลัวซื้อมาแพงๆแล้วไม่ได้ปั่น โดน ผบ. ว่าเอา

พี่บังมะ แล้วเจอกันคับ

• Pa Mania
  • *
พี่ตามขออนุญาติ เมม เบอร์และ แอดไลน์นะคับ ผมทักไปแล้ว