ผู้เขียน หัวข้อ: จะเปลี่ยนกระจกหน้า มีร้านดีแนะนำไหมครับ ( บางนา ศรีนครินทร์ เทพารักษ์ )  (อ่าน 14999 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
ตามหัวข้อเลยครับ
3 แผลแล้ว คงต้องเปลี่ยนแล้วละครับ  :sd21:
แต่ก็ไม่รู้จะไปที่ไหนดี
สงสารน้องปา ด้วยครับ
เห็นหลายๆคนโดนน้ำรั่วก็ยิ่งไม่อยากทำไปใหญ่เลยครับ

รบกวนล่วงหน้านะคร้าบ  :sd23:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :sd23:  เอาใจช่วยคับ  หาร้านดีๆ เจอไวไวน่ะคับพี่
  ล่าสุดที่เจอ.....พี่เบสบ้านบึง   เพิ่งจะเปลี่ยน กระจกบานหน้ามาคับ ลองสอบถามพี่เบสดูไหมคับ   :L2734:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

manhorse

• บุคคลทั่วไป
ซ.ลาซาน เข้าทางสุขุมวิท จะอยู่ทางขวามือประมาณ 50เมตร ห่างจากปากซอยไม่ไกลเท่าไหร่ครับ
ชื่อร้าน ทอพนอช 02-744-4623. งานดีพี่ครับพี่เอ็กซ์ ผมเคลมอยู่ที่ร้านนี้
อีกอย่างตอนเปลี่ยนดูให้ดีนะครับ. กระจกต้องมีตรามิตซู บางร้านบอกเหมือนกันแต่กระจกไม่มีตรามิตซู
รู้สึกจะมีบริการเปลี่ยนที่หน้าบ้านให้นะพี่ตอนที่ผมจะไปเคลม ลองดูครับพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พฤศจิกายน 2014, 08:20:55 โดย ปุ้ย ปาขาวบางแก้ว »

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ใช้รถน้อยยังโดนหินซะกระจกร้าวเลยหรอครับพี่เอ๊กซ์ .... ไม่มีกันแมลงออสซี่ล่ะซี่  :L2754:

:L2901:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
พี่เอ็กซ์สะสมแผลที่กระจกเหรอครับ :L2739:  :sd42: แต่เปลี่ยนทีเดียวหายไป 3 แผลนี่ก็คุ้มแล้วครับ :L2905:

แซวเล่นนะครับพี่เอ็กซ์ ผมไม่ได้อยู่แถวนั้น รอพี่ๆเจ้าถิ่นมาแชร์ข้อมูลนะครับ :L4399:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
ซ.ลาซาน เข้าทางสุขุมวิท จะอยู่ทางขวามือประมาณ 50เมตร ห่างจากปากซอยไม่ไกลเท่าไหร่ครับ
ชื่อร้าน ทอพนอช 02-744-4623. งานดีพี่ครับพี่เอ็กซ์ ผมเคลมอยู่ที่ร้านนี้
อีกอย่างตอนเปลี่ยนดูให้ดีนะครับ. กระจกต้องมีตรามิตซู บางร้านบอกเหมือนกันแต่กระจกไม่มีตรามิตซู
รู้สึกจะมีบริการเปลี่ยนที่หน้าบ้านให้นะพี่ตอนที่ผมจะไปเคลม ลองดูครับพี่

ขอบคุณครับพี่ปุ้ย  :sd23:
เดี๋ยวผมติดต่อดูครับ  :L2753:

ออฟไลน์ แมวLCB

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • หาความสุขในปาเจโร
คันผมเจอมา2แผลแล้วคับ  แต่แผลเล็กๆด้านฃ้าย กับตรงกลางด้านล่าง
ผมฃ่อมเอาคับ เพราะยังไม่ตรงระยะสายตาเรามอง
ผมกลัวว่าเปลี่ยนมาแล้วโดนอีกคับ แถวบ้านผมรถสิบล้อเยอะ
(กลัวเรื่องร้านทำด้วยคับ) ปากระจกเปราะบางคับ นิดหน่อยฃ่อมเอาคับ
เปลี่ยนบ่อยๆกลัวเรื่องขอบยางกันน้ำคับ
สวัสดีครับ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา

Confirm ครับ ลูกค้าหลายเจ้า บอกมาเหมือนกัน ที่ผมรู้เพราะ ตอนล้างรถ จะเห็นรอยเพิ่งไปเปลี่ยนกระจกมา
ผมก็เลยถาม
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

tod

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับพี่ปุ้ย  :sd23:
เดี๋ยวผมติดต่อดูครับ  :L2753:
ใช้บริการแล้วเป็นยังไงมาบอกเล่าต่อกันบ้างนะครับ  หรือบริการถูกใจก็รบกวนไปโพสที่ห้อง  แนะนำร้านค้าจากสมาชิกปามาเนีย บ้างนะครับ
จะได้สดวกในการค้นหาของสมาชิก
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/board,43.0.html
 :L2734:

• Pa Mania
  • *
พี่เอ็กซ์สะสมแผลที่กระจกเหรอครับ :L2739:  :sd42: แต่เปลี่ยนทีเดียวหายไป 3 แผลนี่ก็คุ้มแล้วครับ :L2905:

แซวเล่นนะครับพี่เอ็กซ์ ผมไม่ได้อยู่แถวนั้น รอพี่ๆเจ้าถิ่นมาแชร์ข้อมูลนะครับ :L4399:

ขอบคุณครับพี่หยก  :L2753:
จะ จะ มาจนจะครบ 2 ปีแล้วครับ
กำลังคิดว่าจะให้รอหลังต่อประกันก่อนแล้วค่อยเปลี่ยนดีไหม
เพราะผมต้องต่อประกันเดือนหน้า

วางไว้คร่าวๆ หน้าจะประมาณกลางเดือนมกรา หลังไปเดินสายกลับมาก่อน
แล้วจะเปลี่ยนครับ
เปลี่ยนไปกลัวได้แผลมาอีก
เคยกับรถคันก่อน เปลี่ยนออกมา ขับไม่ถึง 10 โล โดยหินแตก เกือบจะจุดเดิมเลยครับ  :sd06:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
เอามาฝากพี่X กลัวลืม ถ้าไม่อยากเปลี่ยนทั้งบาน ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1411.msg34219/topicseen.html#msg34219
 :L2754: :L4396: :sd42:

• Pa Mania
  • *
เอามาฝากพี่X กลัวลืม ถ้าไม่อยากเปลี่ยนทั้งบาน ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1411.msg34219/topicseen.html#msg34219
 :L2754: :L4396: :sd42:

ขอบคุณพี่ต๋องครับ  :sd23:
ไปถามมาแล้ว 3 แผล
แต่แผลใหญ่สุด ซ่อมแต่อาจจะไม่ด้เท่าไหร
ค่าซ่อม รวมแระมาณ 2,300 บาทครับ  :sd06:

เลยคิดว่าจะเปลี่ยนใหม่หลังต่อประกันครับ

ขอบคุณคร้าบ  :L2753:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ตามหัวข้อเลยครับ
3 แผลแล้ว คงต้องเปลี่ยนแล้วละครับ  :sd21:
แต่ก็ไม่รู้จะไปที่ไหนดี
สงสารน้องปา ด้วยครับ
เห็นหลายๆคนโดนน้ำรั่วก็ยิ่งไม่อยากทำไปใหญ่เลยครับ

รบกวนล่วงหน้านะคร้าบ  :sd23:
ข้างที่พี่เอ๊กซ์ไปเที่ยวคืนนั้นก็มี    ก่อนถึงฟอรเรสและจรินทร์ประมาณ 50 เมตรฝั่งเดียวกัน

เล่นมองแต่ป้ายจรินทร์หัตถเวชแล้วเมื่อไหร่จะเห็นร้านกระจกมัวแต่ห่วงเรื่องร้านกระ....เ J e Y V 

ปกติโทรแจ้งประกันเขาบริการวิ่งมาเปลี่ยนแบบ on site นะ  ผมเคลมมาแล้ว

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ข้างที่พี่เอ๊กซ์ไปเที่ยวคืนนั้นก็มี    ก่อนถึงฟอรเรสและจรินทร์ประมาณ 50 เมตรฝั่งเดียวกัน

เล่นมองแต่ป้ายจรินทร์หัตถเวชแล้วเมื่อไหร่จะเห็นร้านกระจกมัวแต่ห่วงเรื่องร้านกระ....เ J e Y V 

ปกติโทรแจ้งประกันเขาบริการวิ่งมาเปลี่ยนแบบ on site นะ  ผมเคลมมาแล้ว
อุ้ย ออกสื่อด้วยว่าไปไหนมา  :sd06:
ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับ
ได้เรื่องยังงัยจะมาแจ้งในนี้อีกทีคับ  :sd23:

ออฟไลน์ พี่เก่ง KKJ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
Glasstech ก็ดีนะพี่เอ็ก มีบริการมาเปลี่ยนถึงที่ ผมเคยใช้บริการมาแล้วครับ
เบอร์โทร02 9435900 :L2736:
"ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด"

ออฟไลน์ พี่ยง (YonG)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
นำมาฝากพี่เอ็กซ์ด้วยคนครับ
กระทู้เก่ามาเหลาใหม่ .....  :L2736: :L2736:

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3295.msg113092.html#msg113092

ขอแชร์ประสบการณ์ครับ

1. เคลมประกัน
ผมเคยเคลมไปครั้งนึง  โดนหินดีดบนบูรพาวิถีขณะใช้ความเร็ว 100+ ((กำลังเทคออฟ  หลังจากผ่านด่านจ่ายตังค์ และเข้าทางหลักน่ะครับ))  โดนเข้าอย่างจัง ภายในไม่กี่ชั่วโมง  รอยร้าววิ่งยาวไปหลาย ซม.  และวิ่งต่อไปเรื่อยๆ  สุดท้าย  หลายวันผ่านไปรอยยาวเป็นฟุต
ตัดสินใจโทรเข้าศูนย์ประกันรับเลขแจ้งเคลม ((ใช้ประกันของ กรุงเทพฯ)) 
หาข้อมูลร้านที่รับเคลม  ตัดสินใจเลือก บ.กลาสเทค ((ถ้าจำไม่ผิด))  เพราะเห็นว่าอยู่ไม่ไกลจากบ้านเท่าไหร่  และมีข้อมูลในเน็ตให้อ่านพอสมควร
เรื่องเอกสารเป็นไปด้วยดี  ทำการนัดวันซ่อม  พร้อมตกลงเรื่องเบอร์ฟิล์ม  และให้ติดฟิล์มมาจากร้านเลย  ((ทางร้านมีบริการซ่อมนอกสถานที่))
และเนื่องจากเป็นประกันชั้น1  เลยสามารถแจ้งขอบานกระจกแท้  มีตรา มิตซูฯ กำกับ  พร้อมตราของผู้ผลิตกระจก ((AGC มั้ง))
ในวันซ่อม  ทางร้านมีทีมงานมาสองท่าน ((ดูเหมือนคนนึงเป็นตัวหลัก  อีกคนเป็นลูกมือมาเรียนงานไปในตัว)) พร้อมอุปกรณ์ ((ที่รูดถอดกระจกเก่า, ฐานรองกระจกใหม่ระหว่างรอติดตั้ง, ตัวดูดกระจก, ซีล, ...)) และกระจกที่ติดฟิล์มมาก่อนจากร้าน 
การทำการติดตั้งเป็นไปด้วยดีเช่นกัน  ดูแล้วเชี่ยวชาญพอสมควร  หลังจากติดตั้งเสร็จ  จัดการทำความสะอาด  นายช่าง สังเกตเห็นรอยขูดบางๆบนเนื้อกระจก  เช็ดไม่ออก  และไม่ได้เป็นที่เนื้อฟิล์ม  นายช่างทำการแจ้งกลับไปที่ สนง. เพื่อแจ้งสถานการณ์  ปรากฏว่า  ทางร้านจะจัดบานใหม่มาให้  พร้อมฟิล์มเบอร์เดิม  แต่ขอนัดวันติดตั้งวันหลัง  ผมก็นัดแนะกันไป  และสุดท้าย  ก็ไม่มีปัญหาอะไร  นัดหมาย  ติดตั้ง เป็นที่เรียบร้อย  แต่รอบสองนี้  ทางนายช่างเค้าระวังเป็นพิเศษ  ตอนถอดบานกระจกออก  ต้องไม่ให้มีรอยแตกแม้แต่น้อย  เพื่อนำไปแจ้งเปลี่ยนที่ สนง.  ((ตอนเปลี่ยนรอบแรก  พี่แกรูดปื็ดๆ เพลินเลยครับ  เพราะยังงัยมันแตกอยู่แล้ว))
โดยสรุป  ผลเป็นที่น่าพอใจครับ  ไม่มีค่าใช้จ่าย ((นอกจากค่าโทรศัพท์))

2. ซ่อม
ผมเคยซ่อมไปครั้งนึง  หลังจากเคลมไปไม่นานนั่นแหละครับ  แต่คราวนี้โดนเบาๆพอให้เป็นแผล  ลักษณะเหมือนเศษวัตถุ ((สมมติว่าเป็นหินละกัน))  เหมือนจะหล่นมาจากด้านบนสะพาน  เหตูเกิด ณ ทางเลี้ยวเข้ากาญจนาฯ ฝั่งตรงข้าม เมกะบางนา ((เลยราม2 มานิดนึงนั่นแหละครับ))  มันจะมีสะพานข้ามพันกันนัวๆ  ลอดไปนิ่มๆ  ไม่ได้ใช้ความเร็วมาก  แล้วมันก็ดัง "แป๊ะะะ" เบาๆ  แต่ก็พอที่จะให้ปวดใจ  เพราะเพิ่งจะเปลี่ยนบานใหม่มาไม่นาน  ฮ่ะๆๆๆ
ดูจากรอยแล้ว  ไม่สาหัสมาก  เป็นรูปดาวเล็กๆ ตำแหน่งเฉียดเซนเซอร์ปัดน้ำฝนไปหน่อยๆ ((แถวๆตำแหน่งที่พี่มัติโดนนั่นแหละครับ))  เลยตัดสินใจลองหาร้านซ่อมละกัน  ไม่อยากเปลี่ยนอีก  ไม่อยากให้รถช้ำ และไม่อยากเสียเวลาด้วยส่วนหนึ่ง  วนถามอยู่หลายร้านแถวบ้าน  ไม่มีรับงานซ่อม  รับแต่งานเปลี่ยนและเคลม  สุดท้ายหาข้อมูลในอินเตอร์เนท  เจอร้าน บางนา ออโต้ กลาส   ค่าซ่อมน่าจะประมาณ 800/แผล ((แผลทั่วไป  ขนาดไม่เกินเหรียญ 10 ราวๆนั้น))  ร้านอยู่แถวๆบางนา ขาออก  เลยแยกที่จะเลี้ยวเข้าศรีนครินทร์ไปหน่อยนึง  หน้าร้านจะเป็นเต้นท์รถด้วย 
http://www.bangnaautoglass.com/contact_bag.htm
งานซ่อมดำเนินไปด้วยดีเช่นกัน  ใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมง  วิธีการคร่าวๆ
ทำความสะอาดแผล
เติมเรซิ่น หรือสารอะไรซักอย่าง สำหรับประสานเนื้อกระจก
อบด้วยรังสี ไม่มั่นใจว่า อินฟราเรด หรือ อัลตราไวโอเลต  เป็นเครื่องเล็กๆ ((เครื่องไม่ได้อลังการงานเทคโนโลยี  ตามประสาร้านริมทาง))  มาแปะบนกระจก  แล้วเล็งไปตรงที่แผล  แล้วก็ รออ....รอออ....รออออ
เมื่อครบด้วยเวลาที่เหมาะสม  ก็ถอดเครื่องออก  ใบคัตเตอร์ขูดๆและเก็บงาน
ผลงานก็น่าพอใจ  รอยหายไปเกือบทั้งหมด  แต่ถ้าไม่สังเกตจริงๆก็คงไม่เห็นครับ  ค่าใช้จ่าย ราวๆ 800

ทั้ง 2 กรณี  เป็นครั้งแรกของผม  จึงพอใจแบบไม่มีกรณีให้เปรียบเทียบ  และอาจโชคดีที่เจอช่างมีฝีมือ ด้วยน่ะครับ

และต้องขอโทษด้วย  ไม่มีรูปภาพประกอบ  แต่พยายามอธิบายให้เห็นภาพเท่าที่พอจะทำได้ นะครับ

เพื่อเป็นข้อมูลครับผม

• Pa Mania
  • *
นำมาฝากพี่เอ็กซ์ด้วยคนครับ
กระทู้เก่ามาเหลาใหม่ .....  :L2736: :L2736:

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3295.msg113092.html#msg113092

ขอบคุณพี่ยังมากคับ  :sd23:

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
ของผมไปเคลมที่ศูนย์ครับพี่เอ็กซ์ โดนหินบนทางด่วนบูรพาวิถีเหมือนกัน
ตอนแรกไม่เห็นแผลจอดตากแดดที่ทำงานร้าวไปครึ่งบาน
เลยเข้าเคลมที่ศูนย์วันจันทร์ที่แล้ว ณ วันนี้ผมยังไม่ไปรับรถเลยครับ
อยู่อมตะซิตี้วันนี้เขานัดรับรถ ปล่อยไว้ที่ศูนย์นั่นแหละ(ศูนย์บางแค)
อยากให้ผมรอนานดีนัก......
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

• Pa Mania
  • *
ของผมไปเคลมที่ศูนย์ครับพี่เอ็กซ์ โดนหินบนทางด่วนบูรพาวิถีเหมือนกัน
ตอนแรกไม่เห็นแผลจอดตากแดดที่ทำงานร้าวไปครึ่งบาน
เลยเข้าเคลมที่ศูนย์วันจันทร์ที่แล้ว ณ วันนี้ผมยังไม่ไปรับรถเลยครับ
อยู่อมตะซิตี้วันนี้เขานัดรับรถ ปล่อยไว้ที่ศูนย์นั่นแหละ(ศูนย์บางแค)
อยากให้ผมรอนานดีนัก......

ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับพี่หม่อง  :sd23:

ข้อมูลในนี้ แชร์ให้พี่ๆทุกท่านในบ้านเราและที่แวะมาเยี่ยมเยือนนะครับ
สำหรับคนที่ขับ ปาเจโร๋ เหมือนกันครับ หรือไม่ขับก็ตาม

มีอะไรก็มาแบ่งบันกัน

ถ้ามีโอกาศก็เข้ามาสร้างสังคมแห่งการแบ่งปันด้วยกันนะคร้าบ  :L2753:

ออฟไลน์ หมูน้ำตาล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
Glasstech ก็ดีนะพี่เอ็ก มีบริการมาเปลี่ยนถึงที่ ผมเคยใช้บริการมาแล้วครับ
เบอร์โทร02 9435900 :L2736:

แนะนำที่นี้ด้วยครับ กระจกเป็นของ มิตซู เลยครับ พร้อมใส่ฟิลม์หน้าเลยครับที่เดียวจบครับ :L2904: