ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญชวนพี่ๆ เซ็ตรถก่อนเดินทางปีใหม่คับ เมื่อทุกอย่างพร้อม ความเสี่ยงต้องเป็น0คับ  (อ่าน 23545 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 28
สืบเนื่องจากช่วงเดือยนี้ใกล้เข้าปีใหม่เต็มทีใจจริงส่วนตั้ว  ผมตั้งใจจะเช็คช่วงล่าง บูชยางๆ ช่วงก่อนปีใหม่คับกะจะตั้ง0ถ่วงล้อ สลับยาง เช็คเบรค เช็คนำ้ม้นต่างๆก่อนลุยปีใหม่ระยะทางการท่องเที่ยว  ตามประสงค์ของพี่ๆไนเเต่ละท่านจึงขออยากจะร่วมรวมตัว หลังงานปีคับ(น่าจะเป็นเวลาที่เหมาะสมคับ) เพื่อนพี่ๆว่าดีมั้ย รวมทั้งเช็คเเบต เช็คสปอร์ไล ในร้านพี่เอหนองมน เป็นมีตติ้งย่อยๆเล็กๆ เช็คความพร้อมก่อนเดินทางไกล  เรื่องรถก่อนลุยปีใหม่คับเพราะปีใหม่พี่ๆเเต่ละท่าน  ต่างสถานที่ต่างสถานะต่างการเเดินทางเเละการลุย ในส่วนตัวของผม ปีใหม่นี้วิ่ง2000km เเน่ๆ ขึ้นป่าลงเขา  ไฮเวย์ ทำความเร็วออนโรด ผมไม่รูไปหมดเก็บเงินเที่ยวมาเเล้ว555 ถ้าปาไปอย่างไม่ป่วยกลางทางจะเป็นการดีที่สุดคับ  ขอความเห็นพี่ๆคับพี่มีการคิดเห็นว่ายังไงตับ    ควรมิควรเเต่จะพิจารณากันคับผม      ปล.เหตุที่ให้มาหน่องมน ไม่ได้ใหม่มาซื้อของอัพเกรดนะ เป้าประสงชองผมงานนี้คือมาเครียมความพร้อมก่อนเดนทางไกลกันคับผม กระผมอยากให้เดินทางปลอดภัยกันทุกท่านคับ ด้วยความมั้นใจของอุปกรณ์ที่เรามีคับ    :sd23:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3 ตุลาคม 2014, 00:58:35 โดย พี่เอ-A/Ukrit »
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

• Pa Mania
  • *
Re: ชวนพี่ๆ เซ็ตรถก่อนเดินทางคับ ด้วยความจิงใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 3 ตุลาคม 2014, 00:13:06 »
ปล. ผมไม่เคยมีส่วนได้ ส่วนเสียกันร้านพี่เอนะคับ (ส่วนใหญ่หนักไปทางเสียตัง555) คับผม  :L2897:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
Re: ชวนพี่ๆ เซ็ตรถก่อนเดินทางคับ ด้วยความจิงใจ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 3 ตุลาคม 2014, 00:56:52 »
น่าสนใจเป็นอย่างยิ่งครับ ถือว่าเป็นมิตติ้งย่อยๆได้เลยนะเนี่ย อีกทั้งได้ความมั่นใจเพิ่มขึ้น ขับขี่ทางไกลจะได้มั่นใจกัน คนพร้อมแต่รถไม่รู้ว่าพร้อมหรือเปล่าก็ไม่ดีนะครับ มันต้องพร้อมทั้งคู่  :L2734: :L2734: :L2734:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่เต้ย (TDS.)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 3 ตุลาคม 2014, 01:48:26 »
น่าสนใจเป็นอย่างยิ่งครับ ถือว่าเป็นมิตติ้งย่อยๆได้เลยนะเนี่ย อีกทั้งได้ความมั่นใจเพิ่มขึ้น ขับขี่ทางไกลจะได้มั่นใจกัน คนพร้อมแต่รถไม่รู้ว่าพร้อมหรือเปล่าก็ไม่ดีนะครับ มันต้องพร้อมทั้งคู่  :L2734: :L2734: :L2734:
:L2900: :L2900: :L2901:
More Than Design

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
น่าสนใจครับแต่กลัวจะไม่ได้ไปเช็คอย่างเดียวซิ  :L6415:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
น่าสนใจครับแต่กลัวจะไม่ได้ไปเช็คอย่างเดียวซิ  :L6415:

ไปวัดใจกัน  :sd42: :sd42: :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
ดีเหมือนกัน........จัด Micky Thomson ATZ ซะ 1 ชุดสำหรับปาน้ำตาล ก่อนที่นำบุญของทุกคน ผ่านป่าเขาไปช่วยน้องนักเรียนที่อยู่ห่างไกล.. :L2906:  :L2901:.

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
 :L4365: :L4365: แอบดูวันเวลาไว้ก่อน น่าสนครับ เพราะก่อนเดินทางไกลทีไรผมเช็คประจำอยู่แล้ว  :L2734:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 3 ตุลาคม 2014, 07:06:50 »
ปล. ผมไม่เคยมีส่วนได้ ส่วนเสียกันร้านพี่เอนะคับ (ส่วนใหญ่หนักไปทางเสียตัง555) คับผม  :L2897:

จริงๆมีแผนตามที่พี่เอเสนอครับ เข้าไปพร้อมๆกันก็ดีครับได้เจอกันก่อนปีใหม่ด้วย ผมมีส่วนได้ส่วนเสียกับแกนะ ได้ส่วนลดมานิดหน่อย นอกนั้นเสียบานเลยครับ  :L2754: :L2754: เจอกันครับพี่เอสนับสนุนให้เกิดงานนี้ขึ้นด้วยคนครับ

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
Re: เชิญชวนพี่ๆ เซ็ตรถก่อนเดินทางปีใหม่คับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 3 ตุลาคม 2014, 07:20:47 »
 :L4365: :L4365: :L4365: :L4398: :L2736:
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่

ออฟไลน์ ติ๊กตั๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
น่าสนครับ จะเอา 3m กับแอลกอฮอลลไปคืน ท่านพี่เปี่ยมด้วย  :L2736:
Win Win

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
ขอสนับสนุนพี่เอ...ด้วยเสียงหนึ่งจร้าาา...  :L4399:  :L2736:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
กำหนดวันหรือยังครับพี่เอ :L2761: :L4399:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 3 ตุลาคม 2014, 09:47:41 »
จริงๆมีแผนตามที่พี่เอเสนอครับ เข้าไปพร้อมๆกันก็ดีครับได้เจอกันก่อนปีใหม่ด้วย ผมมีส่วนได้ส่วนเสียกับแกนะ ได้ส่วนลดมานิดหน่อย นอกนั้นเสียบานเลยครับ  :L2754: :L2754: เจอกันครับพี่เอสนับสนุนให้เกิดงานนี้ขึ้นด้วยคนครับ
555 งานนี้ตั้งใจไปเช็ครถเเต่อะไรจะเสียก็ต้องเสียพี่นุก 555 ผมกะไว้ว่าหลังงานปีคับพี่ๆว่าไงกัน

• Pa Mania
  • *
กำหนดวันหรือยังครับพี่เอ :L2761: :L4399:
กะว่าจะไปนัดคุยกับพี่กันที่งานปี  เเต่คราวงานไม่ได้เป็นทางการมากคับ เเค่เช็ครถคับ เปลี่ยนยางคับ เปลี่ยนน้ำมันเครืองคับ ....ซักจากลามเป็นเปลี่ยนเเม็กคับ เปลี่ยนเบรคคับเเล้วก็บราๆๆๆๆๆๆอิอิ ก็เเล้วเเต่จะเเหกคับ  :L2901:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
กะว่าจะไปนัดคุยกับพี่กันที่งานปี  เเต่คราวงานไม่ได้เป็นทางการมากคับ เเค่เช็ครถคับ เปลี่ยนยางคับ เปลี่ยนน้ำมันเครืองคับ ....ซักจากลามเป็นเปลี่ยนเเม็กคับ เปลี่ยนเบรคคับเเล้วก็บราๆๆๆๆๆๆอิอิ ก็เเล้วเเต่จะเเหกคับ  :L2901:

แบบนี้แหล่ะครับมีตติ้ง :L6415: อย่างแท้จริง :sd42: :sd42:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!