ผู้เขียน หัวข้อ: ค่อยเป็นค่อยไป..จะทำอะไรก่อนดีครับ ระหว่างชุดท่อ hks-hi power กับ คันเร่งไฟฟ้า ?  (อ่าน 8828 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่สรร ปาตาลสุวรรณภูมิ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
 :L2761: ปรกติไม่ได้ใช้ความเร็วสูงมาก 80-100 แต่อยากให้ออกตัวดีขึ้นไม่รอรอบครับ  :L2759:

YNWA

ออฟไลน์ พี่ต้น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
  • " ความสุข" มีความหมาย..ก็ต่อเมื่อได้..."แบ่งปัน"
คันเร่งไฟฟ้าสิครับพี่สรร ตอบโจทย์ได้แน่นอน  :L2900:  :L2904:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
จะลองไปหาคำตอบที่มิตติ้งนี้ดูมั๊ยครับ  :L2736:

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3922.0.html

ออฟไลน์ ตี่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :sd23:  สูตรกล่องคันเร่งใช้เวลาศึกษา/ทดสอบ มา...หลายปีคับ...หาซื้อที่ไหนไม่ได้คับ
    ......... แต่ hks ซื้อติดเมื่อไหร่ก้อได้คับ......  :L2901: (ความคิดเห็นส่วนตัวน่ะคับ).   :sd42:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กันยายน 2014, 08:14:20 โดย อั๋น ราชพฤกษ์ »
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ โอ ปาขาวแม่กลอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 26
  • ขาวมุข 2.5 GT แม่กลอง
คันเร่ง + ปิ่นโตก่อนครับ มิตติ้งเร็วๆนี้ พลาดแล้วเสียดายแย่แน่ๆ ส่วนท่อกำตังค์ไปที่หนองมนได้ตลอดครับ
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

ออฟไลน์ เดียว ณัฐพงษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • ล้มได้ก็ลุกได้
คันเร่ง + ปิ่นโตก่อนครับ มิตติ้งเร็วๆนี้ พลาดแล้วเสียดายแย่แน่ๆ ส่วนท่อกำตังค์ไปที่หนองมนได้ตลอดครับ
:sd23:  สูตรกล่องคันเร่งใช้เวลาศึกษา/ทดสอบ มา...หลายปีคับ...หาซื้อที่ไหนไม่ได้คับ
    ......... แต่ hks ซื้อติดเมื่อไหร่ก้อได้คับ......  :L2901: (ความคิดเห็นส่วนตัวน่ะคับ).   :sd42:

เห็นด้วยอย่างยิ่งกับพี่อั๋นและพี่โอครับ  :L6425: พี่สรร ลองตัดสินใจดูครับ  :sd27:
นอนน้อย แต่ 100%

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Pa Mania
  • *
:L2761: ปรกติไม่ได้ใช้ความเร็วสูงมาก 80-100 แต่อยากให้ออกตัวดีขึ้นไม่รอรอบครับ  :L2759:
บอกได้เลยว่าคันเร่งครับพี่สรร  แล้ว HKS จะค่อย ๆ ตามมาติด ๆ  :L2901:
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ถ้ายังไม่แน่ใจ ลองขับ ลองนั่ง รถพี่พี่ปามาเนียที่จัดการไปแล้วก็ได้นะครับ อันเป็นการได้รู้ ได้เห็น ได้ยินด้วยตนเองครับ  :L2904: :L2736: :L2901:
Pamania so good

ออฟไลน์ หมู Lady

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
:sd23: ถูกต้องเลยครับ ผมเองมัดจำท่อไว้ยังไม่มีโอกาสไปใส่เลยครับ  :sd01: เสพกล่องจนเพลินไปแล้ว :sd01:

ออฟไลน์ พี่สรร ปาตาลสุวรรณภูมิ

• Pa Mania
  • *
จะลองไปหาคำตอบที่มิตติ้งนี้ดูมั๊ยครับ  :L2736:

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3922.0.html

27-29ไปหัวหินคร้าบพี่พี่ เมียบังคับลางานไว้ (ทำงานเป็นกะ) ให้พาไปเที่ยว   :L4386:
YNWA

ออฟไลน์ สจ๊วต (stewart)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
ยืนยันว่า จัดคันเร่งไฟฟ้าก่อน ครับ อัตราเร่ง เหยียบเป็นมา

แล้วค่อยต่อ HKS hi power ตามมา

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
คิดว่าพี่สรรน่าจะได้คำตอบแล้วนะครับ ส่วนจะตัดสินใจอย่างไรคงจะ........ :L2901:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
27-29ไปหัวหินคร้าบพี่พี่ เมียบังคับลางานไว้ (ทำงานเป็นกะ) ให้พาไปเที่ยว   :L4386:

......เกรงใจ ผ.บ. เป็นสิ่งเดียวที่เหมือนกันหมด......เฮ้อ.อ.อ...เศร้าดีมั้ยนี่...... :L4386:  :L4387:

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณทุกความเห็นครับพีพี  :L4399:
YNWA

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
......เกรงใจ ผ.บ. เป็นสิ่งเดียวที่เหมือนกันหมด......เฮ้อ.อ.อ...เศร้าดีมั้ยนี่...... :L4386:  :L4387:
เศร้าดีครับพี่ทูต :sd42: :sd42: :sd42:
Pamania so good

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
อุย...พี่ทูตเปลี่ยนรูปหล่อเชี่ยวคับ
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ โกโก้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0

ออฟไลน์ บอย พัทยา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 30
ถามพี่ๆหน่อยครับ กล่องคันเร่งไฟฟ้า ใส่แล้วมันมีผลเสียกะรถเราไหมคับ :sd06:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ถามพี่ๆหน่อยครับ กล่องคันเร่งไฟฟ้า ใส่แล้วมันมีผลเสียกะรถเราไหมคับ :sd06:

แนะนำพี่บอย หาคำตอบของคำถามได้ในห้องเครื่องยนต์ ลักษณะคำถามนี้มีข้อมูลแน่นปึ๊กครับในปามาเนีย
หรือจะใช้เมนูค้นหามุมบนขวามือช่วยอีกทางครับ

มีให้อ่านอย่างเพลิดเพลินเลยล่ะครับ  :L2736:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html