ผู้เขียน หัวข้อ: (ทุกวันหยุดราชการ) สายเขียว....ขอเชิญร่วมปั่นจักรยานออกกำลังกายที่ สนามฟ้า SL  (อ่าน 231900 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
แล้วพี่นะมีอะไหล่เหลือเก็บที่ทิ้งใว้ไม่ได้ใช้เช่นสายวัดการเต้นหัวใจ สายวัดรอบขามั้ยครับ ที่ใช้กับไมล์เดิมได้

ตอนแรกเหลือ  ตอนนี้อาจจะไม่เหลือ เพราะจะเอามาใส่คันใหม่นี้ไง  :sd24:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
พี่นะขี่เสื่อภูเขาแล้วใครจะมาจี้ตูดผมละเนี่ย  :sd42:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
พี่นะขี่เสื่อภูเขาแล้วใครจะมาจี้ตูดผมละเนี่ย  :sd42:
ลองดูไงว่าเสือภูเขา  จะวิ่งทันเสือชีต้าได้บ้างไหม ???

จะลองยืนพื้นดูสักหน่อยว่าได้สักเท่าไหร่ในแรงที่เท่าๆกัน  ให้รู้กันไปเลยว่ามันอยู่ที่แรงหรือรถมีส่วนช่วยเยอะ  จะได้เป็นแนวทางสำหรับสมาชิกมือใหม่ อิ  อิ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ลองดูไงว่าเสือภูเขา  จะวิ่งทันเสือชีต้าได้บ้างไหม ???

จะลองยืนพื้นดูสักหน่อยว่าได้สักเท่าไหร่ในแรงที่เท่าๆกัน  ให้รู้กันไปเลยว่ามันอยู่ที่แรงหรือรถมีส่วนช่วยเยอะ  จะได้เป็นแนวทางสำหรับสมาชิกมือใหม่ อิ  อิ
ผมเคยลองแล้วพี่นะตามตูดหมอบเค้าไปไม่เกิน 5 กิโลมีถอนครับกำลังขายังอ่อนบวกกับรถหนักด้วยครับ

• Pa Mania
  • *
ผมเคยลองแล้วพี่นะตามตูดหมอบเค้าไปไม่เกิน 5 กิโลมีถอนครับกำลังขายังอ่อนบวกกับรถหนักด้วยครับ

งั้นเสาร์นี้ช่วงเช้า เราเอาเสือภูเขามาเป็นหัวลากกันดีไหม  ดูดไล่กัน 2 คน   พี่ปรีกับพี่ติงลี่จะได้มีชีวิตชีวาในการขับนำพวกเราด้วย

ถือว่าเปลี่ยนบรรยากาศ  แต่ได้แรงขาเพิ่มกว่าเดิม.......

ออฟไลน์ สจ๊วต (stewart)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
ไปด้วย เสาร์เช้า นัดกันกี่โมง พูดเลย

• Pa Mania
  • *
ไปด้วย เสาร์เช้า นัดกันกี่โมง พูดเลย
เจอที่สนาม 6.00-6.30 ครับ

• Pa Mania
  • *
งั้นเสาร์นี้ช่วงเช้า เราเอาเสือภูเขามาเป็นหัวลากกันดีไหม  ดูดไล่กัน 2 คน   พี่ปรีกับพี่ติงลี่จะได้มีชีวิตชีวาในการขับนำพวกเราด้วย

ถือว่าเปลี่ยนบรรยากาศ  แต่ได้แรงขาเพิ่มกว่าเดิม.......
เอางี้เลยครับ

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
ประกาศๆวันอาทิตย์ ที22 กุมภาพันธ์ 58 ทีมปั่นจักรยานปามาเนีย จะลงซ้อมสนามจริง เวลาเริ่มปั่นจักรายาน น่าจะ06.00
ระยะทางประมาณ 60 กิโลเมตร น่าจะใช้เวลาในการปั่น ประมาณ 2.30 ชม. เริ่มปันจากหน้าบ้านผม(ถ.บางบ่อ-คลองด่าน) กลับมาจบที่บ้านผม
หลังจากนั้น จะมี DIY เล็กๆน้อย เครื่องไม่เครื่องมือมีให้ใช้ครบ ผมมีช่างสแตนบายช่วยหนึ่งคน พี่ๆคนไหน อยากตัด อยากต่อ อยากเชื่อม อะไรเชิญครับ
..........ฟรี........  :L4396: :L4396:

ออฟไลน์ ปัทพงษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
 :sd23:  สวัสดีคับเหนพี่ปั่นจักรยานกันอยากไปปั่นด้วยคับแต่ปั่นเสือภูเขา จะปั่นทันหมอบป่าวคับ ต้องนัดกะพี่ดลสักน่อยเพื่อพี่ดลจะพาไปปั่นกะพี่นะ

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
วันเสาร์น่าจะไม่ได้ไปปั่นด้วยนะครับไปไม่ทัน   :sd10:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
:sd23:  สวัสดีคับเหนพี่ปั่นจักรยานกันอยากไปปั่นด้วยคับแต่ปั่นเสือภูเขา จะปั่นทันหมอบป่าวคับ ต้องนัดกะพี่ดลสักน่อยเพื่อพี่ดลจะพาไปปั่นกะพี่นะ

ได้เลยครับ พี่ปัทพงษ์ ถ้ามีโอกาส เราไปปั่นเสือภูเขา ดูด เสือหมอบกัน  :L2754:

แล้วเจอกันครับ  :sd23:

มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

• Pa Mania
  • *
 :sd10:  โอ้โห้พี่ดลหล่อมากไปปั่นที่ไหนมาคับแอบซุ่ม  :L2900:

• Pa Mania
  • *
 :L6428:
:sd10:  โอ้โห้พี่ดลหล่อมากไปปั่นที่ไหนมาคับแอบซุ่ม  :L2900:

เขื่อนเชี่ยวหลางครับ  :sd23:   ;D
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

• Pa Mania
  • *
:L6428:
เขื่อนเชี่ยวหลางครับ  :sd23:   ;D
:sd10: ปั่นไปเชื่อนเลยหราคับกี่กิโลคับ :L2901:

• Pa Mania
  • *
ปั่นทดสอบสนามจริงก่อนเอาจริงวันที่1 มีค 58 ที่สมุทรปราการ
ระยะทางประมาณ  62 กิโลเมตร

เตรียมพร้อมก่อนออกปั่นกันแต่เช้าเลยครับ

โฉมหน้าอันหล่อเหลา ของนักปั่นทีมปามาเนียไบค์
ขาดพี่ม่อน พี่ใหม่ กับพี่หนู ที่จะปั่นด้วยกันสนาม สมุทรปราการ

ภาพสายๆจากพี่สจ๊วด  มือโปรประจำทริป

• Pa Mania
  • *
ก่อนกลับจากบางปูหลังจากนั่งแช่อยู่นาน  ขอซักรูปละกัน

ปั่นเสร็จกลับมาถึงที่จุดสตารท์ ก็มีอาหารรอไวแบบนี้เลย

ฉลองด้วยไวน์แช่เย็นเจี๊ยบจากโปรสจ๊วด

หลังจากนั้นก็มีแต่ประมาณนี้จนเย็น

รอดูภาพต่อๆไป จากพี่นะ พี่พรเทพ พี่สจ๊วด อีกทีนะครับ :L2901:

• Pa Mania
  • *
 :L2900: ทีมปามาเนียไบค์   :L2734:  อีกไม่นาน หุ่นคง ดี แน่ๆ  :L2732:

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
 :sd10: :sd10: ได้แต่ชมยังไม่มีโอกาสเลย..