ผู้เขียน หัวข้อ: (ทุกวันหยุดราชการ) สายเขียว....ขอเชิญร่วมปั่นจักรยานออกกำลังกายที่ สนามฟ้า SL  (อ่าน 231898 ครั้ง)

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
Re: นะ รัชดา นัด ไขว้กัน กับ พี่ปรี บางบ่อ
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: 8 กันยายน 2014, 06:56:11 »
พี่บังมะ เข้าสนามกี่โมงครับ จอดรถตรงไหน ผมี้เข้าปั่นในสนาม 16.00 ออกมา 17.00 พอดี ผมจอดที่เป็นเกาะกลางครับ แหมเสียดาย วันนี้ตั้งใจจะปั่นกับพี่บังมะด้วย
ผมไปถึง 16.10 จอดรถแถวริมถนนก่อนเข้าเห็นรถปามาเนียสีขาวคันหนึ่งออกมาก็เกือบ 18.00 ใช้เวลาไปชั่วโมงกว่าเลย

ออฟไลน์ พรเทพ จอมทอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
Re: นะ รัชดา นัด ไขว้กัน กับ พี่ปรี บางบ่อ
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 8 กันยายน 2014, 07:26:07 »
ผมไปถึง 16.10 จอดรถแถวริมถนนก่อนเข้าเห็นรถปามาเนียสีขาวคันหนึ่งออกมาก็เกือบ 18.00 ใช้เวลาไปชั่วโมงกว่าเลย

อ้าว อดทักทายกันเลย วันหลังผมจะโพสบอกด้วยครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: 8 กันยายน 2014, 07:31:02 »
อ้าว อดทักทายกันเลย วันหลังผมจะโพสบอกด้วยครับ
ไม่เป็นไรครับพี่เดี๋ยวอาทิตย์ก็น่าจะมีการนัดกันอีก  :L2736:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 13 กันยายน 2014, 09:13:35 »
พรุ่งนี้ไปกันรึป่าวครับ ขอเชิญพี่ๆไปปั่นจักรยานแหงนมองเครื่องบินกันครับ เจอกัน 15.00 คือว่าเย็นมากเดี๋ยวเจอฝน

ออฟไลน์ นายอ้น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 13 กันยายน 2014, 13:22:06 »
เพื่อสุขภาพ เยี่ยมจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: 13 กันยายน 2014, 20:41:38 »
พรุ่งนี้ไปกันรึป่าวครับ ขอเชิญพี่ๆไปปั่นจักรยานแหงนมองเครื่องบินกันครับ เจอกัน 15.00 คือว่าเย็นมากเดี๋ยวเจอฝน

ที่เก่าเวลาเดิมครับ วันนี้ไปไขว้ กับนะรัชดา ที่สนามยิงปืน  พรู่งที่ไข้วกัน ที่สนามเขียว

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: 14 กันยายน 2014, 12:16:32 »
ตกลงว่า 1600 เจอกันครับ ตอนนี้มี พี่นะ พี่ปรี และผม พรเทพ จอมทองครับ

ออฟไลน์ วุธ-ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 62
  • ใจถึงก็ไปถึง
    • Pamania
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: 14 กันยายน 2014, 13:05:05 »
อยากไปมากครับ แต่ไม่ไหว ครับ เมื่อวาน ทำเอาปวดแขนปวดขาเลย
............มีถั่วมั๊ยยะ..............

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: 14 กันยายน 2014, 20:11:11 »
สรุปวันนี้มี  พี่นะกับลูกชาย พี่พรเทพ พี่บังมะ ผบ.รอที่รถ  และพี่ปรี
เริ่มเข้าที่เข้าทาง จะอยู่ตัว เพราะความรู้สึกเหนื่อยมันน้อยลง  :sd27: :sd27: :sd27:
พี่พรเทพ อัพรูปหน่อยครับ  อยากเบิ่ง :L2897: :L2897:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: 14 กันยายน 2014, 21:10:30 »
วันนี้ปั่นได้รอบเดียวใช้เวลาไปชั่วโมงกว่าขากลับแทบนั่งไม่ได้เลยมันเจ็บก้น  :sd21:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: 14 กันยายน 2014, 22:04:38 »
วันนี้อีกวันนึงสำหรับการพักผ่อนสไตล์ปั่นๆออกกำลังกาย ผม พี่นะ ลูกพี่นะ พี่ปรี เจอกันที่เดิม เข้าสนาม ประมาณ 16.48

รูปแรกแวะนั่งพักหัวรันเวย์ แหงนมองใต้เครื่องบินกำลัง TAKE-OFF

ผมจบรอบแรก

มารอพี่ๆ แล้วก็มาแล้วครับพี่ปรีผู้จุดประกายในการปั่นสนามเขียวของผม

พี่ปรีบอกว่าคงต้องรอนานเพราะเจ้าลูกชายมีอาการเจ็บที่น้องชายจากการที่เบาะห่างแฮนด์มากไป
เลยต้องพักบ่อยๆ ก็ชวนกันมารอที่จอดรถ
แล้วก้เจอรถใครไม่รู้มาจอดบล็อกผมด้านหลัง ขณะที่ข้างหน้าก็มีรถคนอื่นอยู่ แบบกะว่าไม่ให้ผมกลับก่อน

แล้วก็เจอพี่บังมะ กับ ผบ. แล้วพี่นะกับลูกชายก็ออกมา และแล้วภาพเดิมๆที่เคยเห็นกันชินตา คือเสวนาเรื่องแต่งรถ เรื่องจักรยาน
แล้วก็ได้กรงแมวเป็นที่นั่งเสวนา

ก็สัญญากันว่าวันอาทิตย์หน้า 4โมงเย็นมาพบกันใหม่ที่นี่

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: 14 กันยายน 2014, 22:06:16 »
อยากไปมากครับ แต่ไม่ไหว ครับ เมื่อวาน ทำเอาปวดแขนปวดขาเลย

อาทิตย์หน้าก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: 14 กันยายน 2014, 22:08:05 »
วันนี้อีกวันนึงสำหรับการพักผ่อนสไตล์ปั่นๆออกกำลังกาย ผม พี่นะ ลูกพี่นะ พี่ปรี เจอกันที่เดิม เข้าสนาม ประมาณ 16.48

รูปแรกแวะนั่งพักหัวรันเวย์ แหงนมองใต้เครื่องบินกำลัง TAKE-OFF

ผมจบรอบแรก

มารอพี่ๆ แล้วก็มาแล้วครับพี่ปรีผู้จุดประกายในการปั่นสนามเขียวของผม

พี่ปรีบอกว่าคงต้องรอนานเพราะเจ้าลูกชายมีอาการเจ็บที่น้องชายจากการที่เบาะห่างแฮนด์มากไป
เลยต้องพักบ่อยๆ ก็ชวนกันมารอที่จอดรถ
แล้วก้เจอรถใครไม่รู้มาจอดบล็อกผมด้านหลัง ขณะที่ข้างหน้าก็มีรถคนอื่นอยู่ แบบกะว่าไม่ให้ผมกลับก่อน

แล้วก็เจอพี่บังมะ กับ ผบ. แล้วพี่นะกับลูกชายก็ออกมา และแล้วภาพเดิมๆที่เคยเห็นกันชินตา คือเสวนาเรื่องแต่งรถ เรื่องจักรยาน
แล้วก็ได้กรงแมวเป็นที่นั่งเสวนา

ก็สัญญากันว่าวันอาทิตย์หน้า 4โมงเย็นมาพบกันใหม่ที่นี่
ขอบพระคุณพี่พรเทพครับ ที่นำเรื่องราง ภาพ และบรรยากาศมาฝากครับ
กีฬา กีฬา เป็นยาวิเศษครับ  :sd23: :sd23: :sd23:
Pamania so good

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: 15 กันยายน 2014, 10:29:26 »

พี่วุธ ครั้งหน้า เอาไหมครับ กำลังเข้าทีเข้าทางละ :L2897: :L2897:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: 15 กันยายน 2014, 18:49:56 »

ตามที่พี่พรเทพแจ้งเลยครับเจอกันวันอาทิตย์หน้า  21/9/57   15.30-16.00 น.   สนามเขียว

* เข้าสนาม 16.00-16.30 น.

----------------------------------------------------------------------------------------
 เมื่อวันอาทิตย์เก็บภาพได้อีกนิดหน่อย

ผมเอาลูกคนเล็กมาด้วย  วันนี้เปลี่ยนคันใหม่กดดัน Egg ไปหน่อย 5555

2 หนุ่มนี้กำลังปั๊มให้แข็ง เพราะไม่แข็งจะเข้าไม่ได้ 555

:L2897:
ขอบคุณพี่พรเทพสำหรับสูบลมรุ่นพี่จ่า  ผมตามหามาหลายร้านไม่เจอเลย  วันนี้ขอสอยของพี่พรเทพกลับบ้านก่อนแล้วให้แกไปซื้อใหม่  อิ  อิ 

ขอขอบคุณอีกครั้งครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: 15 กันยายน 2014, 19:01:18 »
อะไรแว๊บๆ   :L4363: :L4363:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ ติ๊กตั๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: 15 กันยายน 2014, 20:46:50 »
Win Win

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: 16 กันยายน 2014, 23:12:16 »
น่าสนใจมากๆครับ ไว้มีโอกาสคงได้สอบถามพูดคุยเรื่องนี้บ้างอยสกออกกำลังกายเหมือนกัน  :L2734:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: 19 กันยายน 2014, 20:39:23 »
มีข่าวมาฝาก

ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิมีแผนปิดเส้นทางจักรยานระหว่างวันที่ 22 – 25 กันยายนนี้ เพื่อทำการปรับปรุงพื้นที่
ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิจะทำการปิดให้บริการเส้นทางจักรยานในระหว่างวันที่ 22 -25 กันยายนนี้
เพื่อทำการปรับปรุง พร้อมทั้งยกเลิกช่องทางเข้า – ออกเส้นทางจักรยานด้านทิศใต้ โดยจะเปิดให้ใช้เส้นทางด้านทิศเหนือ ช่องทางเข้า – ออกถนนลาดกระบังแทน เริ่ม 26 กันยายนนี้
นางระวีวรรณ เนตระคเวสนะ ผู้อำนวยการท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ บริษัท ท่าอากาศยานไทย จำกัด (มหาชน) เปิดเผยว่า ในระหว่างวันที่ 22 -25 กันยายน 2557 ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ (ทสภ.) มีแผนที่จะปิดเส้นทางจักรยาน เพื่อทำการปรับปรุง พร้อมทั้งจะทำการยกเลิกช่องทางเข้า-ออกด้านทิศใต้ (ถนนบางนา – ตราด) ซึ่งอยู่ตรงข้ามสำนักงาน บริษัท การบินกรุงเทพ จำกัด (มหาชน) เนื่องจาก ทสภ. มีความจำเป็นจะต้องปรับปรุงพื้นที่ถนนบริเวณดังกล่าว
ทั้งนี้ ทสภ. จะเริ่มเปิดให้ผู้ขับขี่จักรยานใช้บริการเส้นทางจักรยาน โดยเข้าทางช่องทางเข้า-ออกใหม่ด้านทิศเหนือ บริเวณฝั่งตรงข้ามกับสถานีตำรวจภูธรท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ (เส้นทางเข้า – ออกถนนลาดกระบัง) แทนตั้งแต่วันที่ 26 กันยายน 2557 เป็นต้นไป
นางระวีวรรณกล่าวว่า การปรับเปลี่ยนช่องทางเข้า – ออกเส้นทางจักรยานมาอยู่ที่จุดใหม่ดังกล่าวจะทำให้ ผู้ขับขี่จักรยานได้รับความสะดวกสบายยิ่งขึ้น
โดย ทสภ. ได้มีการปรับปรุงพื้นที่จอดรถเพื่อรองรับผู้ใช้บริการได้มากถึงกว่า 600 คัน รวมทั้งจัดทำลู่ปั่นจักรยานระยะสั้นระยะทาง 1 กิโลเมตร การจัดให้มีห้องสุขา และไฟฟ้าส่องสว่าง พร้อมทั้งมีเจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยคอยอำนวยความสะดวก ทั้งนี้ หากเกิดเหตุฉุกเฉินสามารถแจ้งได้ที่ ศูนย์รักษาความปลอดภัย ทสภ. โทร 0 2132 4000 ตลอด 24 ชั่วโมง
นางระวีวรรณกล่าวต่อไป ที่ผ่านมา ทสภ. ได้เปิดให้ใช้เส้นทางจักรยานภายในท่าอากาศยานตั้งแต่ปลายเดือนมีนาคมที่ผ่านมา โดยมีผู้รักการปั่นจักรยานได้ให้ความสนใจเข้ามาขี่จักรยานเป็นจำนวนมากโดยเฉพาะ ในวันเสาร์ – อาทิตย์ มีผู้มาปั่นจักรยานมากถึงกว่า 2,000 คน ซึ่งถือว่าเป็นการทำ CSR ที่ประสบความสำเร็จอย่างสูง ทั้งนี้ ทสภ. หวังเป็นอย่างยิ่งว่า เส้นทางดังกล่าวจะก่อให้เกิดประโยชน์ต่อสาธารณชน ผู้ที่สนใจรัก การออกกำลังกาย ประชาชนที่อยู่โดยรอบ ทสภ. ตลอดจนพนักงานที่ปฏิบัติงานภายใน ทสภ. ได้ใช้เป็นสถานที่ออกกำลังกายและพักผ่อนหย่อนใจและขอความร่วมมือให้ทุกคนช่วยกันดูแลรักษาเส้นทางสีเขียวนี้ เพื่อเป็นถนนสีเขียวของทุกคนและให้ท่าอากาศยานกับชุมชนอยู่ร่วมกันอย่างยั่งยืนตลอดไป
ฝ่ายกิจการพิเศษและมวลชนสัมพันธ์
ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ
โทร. 0 2132 9006 โทรสาร 0 2132 9019