ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มโอนเงิน**มีแผ่นปิดสัมภาระหลังของแท้มิตซูจำนวนจำกัด 10 ชุด...ราคาพิเศษ  (อ่าน 72986 ครั้ง)

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :sd23:   พี่ที่เป็นเซลท่านที่ 2...... ! นี่โดนส่องๆเหมือนผมเลยคับ.
     แต่ผมโดนที่กรุงเทพคับ.
     :L6419:...... สรุปคือมีเอาไว้ปลอดภัยที่สุดคับ.
       คราวนี้ผม จะได้ไม่ต้องมาใช้ผ้าใบมาคอยคลุมของท้ายรถ. แล้วอ่ะคับ.
                    ขอบคุณพี่ๆทีมงานทุกท่านคับ. 
 :L6419:       :L6419:      :L6419:      :L6419:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ NGL

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
สำหรับพี่นฤพนธ์ เป็น Level Fullmember ที่มีเหตุเฉพาะตัว   ..... ในนามผู้ตั้งกระทู้ผมให้ 1 สิทธิ์ครับ

ถ้าสนใจลงชื่อไปเลยครับ
ขอบคุณครับพี่นะ งั้นผมลงชื่อจองด้วยเลยครับ  :sd23:

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
ขอบคุณครับพี่นะ งั้นผมลงชื่อจองด้วยเลยครับ  :sd23:
ยินดีด้วยครับพี่ นฤพนธ์  :sd10: :sd10: :sd10:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ยินดีกับพี่นฤพนธ์ด้วยครับ  ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอมาเล่า Case ให้ฟังซักหน่อยนะครับ

หลังจากได้เจ้า Cargo Blind มาประจำการแล้ว ผมก็ใช้มาตลอด ยกเว้นเวลาไปเที่ยวป่าที่มีสัมภาระเยอะๆก็จะถอดไว้บ้าน ... วันดีคืนดี ก็มีพี่ที่เตะบอลด้วยกัน ใช้น้องปาเหมือนกัน แกเป็นช่างภาพ แกมาเห็นเจ้าแผ่นนี้เข้าก็อยากได้มาก บอกให้ผมหาให้แกหน่อย ผมก็บอกแกไปว่าถ้าเอาของแท้นี่ราคาหมื่นกลางเลยนะ แกเลยเล่าให้ผมฟังอย่างงี้ครับ

คือแกเป็นช่างภาพของหนังสือพิมพ์ฉบับหนึ่ง ช่วงได้น้องปามาใหม่ๆก็ต้องไปออกต่างจังหวัด ครั้งนั้นแกต้องไปหลายงาน ก็เลยติดกล้องตัวเก่งไปด้วย และต้องไปถ่ายทั้งคนทั้งวิว แกก็เลยขนอาวุธ (เลนส์) ไปเต็มที่ เลนส์พวกนี้ราคาค่าตัวแต่ละตัวหลายหมื่นอยู่ครับ แกขนไป 2 กระเป๋า ค่าตัวรวมกันก็ราวๆ 3 แสนได้ เป็นเครื่องมือหากิน หาเลี้ยงครอบครัวเลยหละครับ แกไปทำงานที่นครสวรรค์ พอทำงานเสร็จต้องค้างที่นั่น แกก็จอดรถไว้หน้าโรงแรม (โรงแรมเล็กๆ จอดรถไว้ริมถนน) แล้วแกก็เดินไปกินข้าว ปรากฏว่ากลับมา รถโดนทุบครับ กระเป๋ากล้องทั้ง 2 ใบหายเรียบ ... แกเลยบอกผมว่า ราคากี่หมื่นแกก็สู้ เพราะของพี่หายไปแล้ว 3 แสน

อีกเคสนึงคล้ายกันครับ แต่ยังไม่เกิดเหตุร้าย คือพี่คนนี้เป็นเซลดูแลพื้นที่ทางภาคอีสาน แกต้องวิ่งไปเจอลูกค้าตลอด เวียนไปทั่วอีสาน เดือนนึงจะกลับมากรุงเทพซักที แกเล่าให้ฟังว่า เวลาแกไปหาลูกค้าบางทีแกต้องไปเคลียร์สต็อค รับออร์เดอร์ใหม่ และบางทีก็ต้องเก็บเงินลูกค้ากลับมาด้วย ลูกค้าบางครั้งก็จ่ายมาเป็นเงินสด เงินสดเป็นแสนๆครับ นั่งนับกันในร้านเลย เวลาแกรับเงินมาก็ใส่กระเป๋าเอกสารไว้ มีอยู่วันนึงแกจอดรถไว้ในลานจอดร้านอาหาร ในกระเป๋ามีเงินประมาณแสนกว่า เดินพ้นรถไปไม่นาน แกเกิดนึกขึ้นได้ว่าลืมของ ก็เดินย้อนกลับไปที่รถ เห็นมีคนกำลังยืนอยู่ตรงประตูหลัง เอามือป้องๆ ส่องเข้าไปในรถครับ พอคนนั้นเห็นแกเดินมาก็โดดขึ้นมอร์ไซที่มีคนขี่รอมันอยู่ใกล้ๆขับหนีไป แกบอกว่าโชคดีมากที่รอดมาได้ รายนี้ก็มาขอให้ผมหามาให้เช่นกันครับ

ส่วนตัวผมเองนั้นที่อยากได้ก็เพราะมักจะเก็บของมีค่าไว้ในรถเหมือนกันครับ โดยเฉพาะเวลาไปเที่ยวต่างจังหวัด ผมจะพกกล้องไปด้วยเสมอ กล้อง+เลนส์ผมอาจจะไม่ได้แพงแบบพี่ที่เป็นช่างภาพ แต่ก็มีราคาอยู่พอสมควรครับ ถ้าหายทั้งกระเป๋าแล้วต้องถอยใหม่ก็ทะลุแสนแน่ๆ หรือเวลาทำงาน ผมมักจะต้องพก notebook ไปด้วยเสมอ ดังนั้นเมื่อต้องจอดในห้างบ้าง หรือข้างทางบ้าง เมื่อไม่ได้เอากล้องหรือnotebook ลงจะอันตรายมากครับ มีสิทธิโดนทุบได้ง่ายๆเลย ผมจึงพยายามหามาประจำการให้ได้ และที่อยากได้ของแท้เพราะคุณภาพดีกว่าเมื่อเทียบกับของ copy ครับ (ประเด็นนี้เดี๋ยวรอพี่นะมา review ละกันนะครับ)

ดังนั้นพี่ๆท่านใดหากเป็นผู้ที่มักจะมีของมีค่าประเภท กล้อง เลนส์ คอมฯ ไปด้วย และต้องเก็บไว้ในรถ หรือแม้แต่ ผบ. ที่ชอบวางกระเป๋าไว้ในรถ แล้วถือกระเป๋าเล็กๆลงไปซื้อของอะไรแบบนี้นะครับ (ผบ.ผมนี่แหละครับประจำเลย ยิ่งเวลาไปเดิน Macro เขาไม่ให้เอากระเป๋าถือเข้าไป ต้องทิ้งไว้ในรถ แล้วเอาลงไปแต่กระเป๋าตังค์ใบเล็กๆ) แนะนำเลยนะครับสำหรับ cargo Blind ลองโดนทุบซักทีแล้วพี่จะรู้สึกว่าเจ้า Cargo Blind มันไม่แพงเลย

:sd42: :sd42: :sd42:
กด LIke#221 ให้พี่ตามเลย  ทุกวันนี้รถถผฟิลม์ดำ 80 ใช้วิธีคือเอาผ้าข้าวม้าหรือผ้าห่มคลุมไว้    เคยคิดจะหามาใส่แต่ติดที่ผมกางเบาะแถว 3 ตลอดเวลา   เพราะผมเอาเบาะแถว 3 กั้นกล่องเครื่องมือที่ตอนหลัง    แต่พอได้ของแท้มาผมเพิ่งสังเกตุว่าของแท้สามารถคลุมทับเบาะตอน 3 ได้เลยโดยที่ไม่ต้องพับเบาะ  มันตอบโจท์ยผมได้แล้ว   ผมเอาแน่นอน 1 ชุด แต่ตอนนี้ขอให้สมาชิกเลือกหยิบก่อน  พ้น 31 สิงหาเมื่อไหร่  จะปิดยอดภายใน 1 วันครับจากทีมส่องที่ไม่ประสงค์ออกนาม  เพราะอยากรู้จำนวนที่ต้องการก่อนว่าสมาชิกปามาเนียอยากได้จำนวนเท่าไหร่

Note : โปรดอย่าถามว่าของพวกนี้มาอยู่ที่ทีมงานปามาเนียได้อย่างไร ในเมื่อเมืองไทยไม่มีขาย   คำตอบก็คงประมาณว่าของแต่งหลายชิ้นที่หามาให้ก็ไม่มีขายในเมืองไทยเช่นกัน  อยู่ที่ว่าจะเอาเท่าไหร่เท่าที่ทีมงานหลักอยากได้เช่นกันจะได้ขอยอดในครั้งเดียวกัน

เข้าใจตรงกันน่ะ....จบรอบนี้คือจบ !
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
กด LIke#221 ให้พี่ตามเลย  ทุกวันนี้รถถผฟิลม์ดำ 80 ใช้วิธีคือเอาผ้าข้าวม้าหรือผ้าห่มคลุมไว้    เคยคิดจะหามาใส่แต่ติดที่ผมกางเบาะแถว 3 ตลอดเวลา   เพราะผมเอาเบาะแถว 3 กั้นกล่องเครื่องมือที่ตอนหลัง    แต่พอได้ของแท้มาผมเพิ่งสังเกตุว่าของแท้สามารถคลุมทับเบาะตอน 3 ได้เลยโดยที่ไม่ต้องพับเบาะ  มันตอบโจท์ยผมได้แล้ว   ผมเอาแน่นอน 1 ชุด แต่ตอนนี้ขอให้สมาชิกเลือกหยิบก่อน  พ้น 31 สิงหาเมื่อไหร่  จะปิดยอดภายใน 1 วันครับจากทีมส่องที่ไม่ประสงค์ออกนาม  เพราะอยากรู้จำนวนที่ต้องการก่อนว่าสมาชิกปามาเนียอยากได้จำนวนเท่าไหร่

Note : โปรดอย่าถามว่าของพวกนี้มาอยู่ที่ทีมงานปามาเนียได้อย่างไร ในเมื่อเมืองไทยไม่มีขาย   คำตอบก็คงประมาณว่าของแต่งหลายชิ้นที่หามาให้ก็ไม่มีขายในเมืองไทยเช่นกัน  อยู่ที่ว่าจะเอาเท่าไหร่เท่าที่ทีมงานหลักอยากได้เช่นกันจะได้ขอยอดในครั้งเดียวกัน

เข้าใจตรงกันน่ะ....จบรอบนี้คือจบ !
หางปิ่น หางออสเตเรีย กันแมลง และแว่นตาออส ยังมีเลย ..
มีอีกสักอันจะไปแปลกอะไร .. สำหรับบ้านปามาเนีย ..
ผมว่าเดี๋ยวพี่นะก็มีอะไรมาให้แปลกใจ สำหรับสมาชิกปามาเนียเรื่อยๆแหล่ะ   :sd42: :sd42:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

• Pa Mania
  • *
หางปิ่น หางออสเตเรีย กันแมลง และแว่นตาออส ยังมีเลย ..
มีอีกสักอันจะไปแปลกอะไร .. สำหรับบ้านปามาเนีย ..
ผมว่าเดี๋ยวพี่นะก็มีอะไรมาให้แปลกใจ สำหรับสมาชิกปามาเนียเรื่อยๆแหล่ะ   :sd42: :sd42:
เดี๋ยวผมเอาหางปินมาขายดีกว่า  ราคา 11,500 บาท   ( ซื้อหางปินส์ แถมปีกหลังCargo Blind )  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ น้องต้น_White860

• Pa Mania
  • *
  • Like: 19
  • ความสุขเริ่มจากการให้ แล้วจะได้รับโดยไม่ต้องร้องขอ
มีแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี ขอ1ที่คับพี่นะ :sd27:

• Pa Mania
  • *
เดี๋ยวผมเอาหางปินมาขายดีกว่า  ราคา 11,500 บาท   ( ซื้อหางปินส์ แถมปีกหลังCargo Blind )  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:
:sd42: :sd42: :sd42:
ถ้ายังไม่ได้สั่งหางออส คงมีโดน ..  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ เบส บ้านบึง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31

เบาะแถว 3 ไม่เคยพับ ลูกๆขึ้นรถก็ชอบปีนเล่น รถก็ไม่ค่อยได้ใช้ทุกวัน  ของมีค่าก็ไม่มีให้เก็บในรถ มีหลายเหตุผลที่บอกว่า ....... แต่ อยากได้ หางปินมาก  :L4384: :L4384: ถ้าพี่นะจะปล่อยของ แพ็คคู่ หางปิน + cargo blind  ผมยินดีรับครับ    :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
มีแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี ขอ1ที่คับพี่นะ :sd27:
ถูกใจกดให้ 1 Like # 19

เบาะแถว 3 ไม่เคยพับ ลูกๆขึ้นรถก็ชอบปีนเล่น รถก็ไม่ค่อยได้ใช้ทุกวัน  ของมีค่าก็ไม่มีให้เก็บในรถ มีหลายเหตุผลที่บอกว่า ....... แต่ อยากได้ หางปินมาก  :L4384: :L4384: ถ้าพี่นะจะปล่อยของ แพ็คคู่ หางปิน + cargo blind  ผมยินดีรับครับ    :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:
เฮ้ยจริงดิพี่เบส  ว่าแต่ผมจะหาหางปินที่ไหน  เดี๋ยวถอดหางผมให้เลยดีไหมเนี่ย  :L2761: :L2761: :L2761:  :L4396: :L4396: :L4396:

ใจมากๆ เอาไป Like #31 ก่อนเลย

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ก็สั่งมาสัก ล็อต ดิ หาเงินบำรุงท้องที่ แบบกินเลี้ยงน้ำชาของมัสยิดต่างๆ

ออฟไลน์ เบส บ้านบึง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
ถึงยังไม่ได้หางปิน ตอนนี้  แต่ ของจอง cargo blind 1 ที่ครับ    :sd24: :sd24:  สินค้าปามาเนียแต่ละชิ้นหายาก คิดว่า มีไว้เก็บ ดีกว่า จะใช้แล้วไม่มีของให้ใช้  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ เอก-ยองฮิ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
ลูกสาวชอบปีนไปนอนเล่นแถว3 เลยต้องพับเบาะตลอด เมื่อเห็นประโยชน์เมื่อต้องจอดรถในห้าง/ริมทางต่างจังหวัด ประกอบกับแอบนับเงินที่หยอดไว้แต่ไม่ลงกระปุก ได้ยอดครบพอดี ขอจองด้วย 1 ชุดครับ  :L2736:
รัฐภูมิ อุตตมากร
 7/12   ถนน ทางไผ่4   ตำบล เชิงเนิน
อำเภอ เมือง จ.ระยอง 21000
TEL.0819859099

• Pa Mania
  • *
ก็สั่งมาสัก ล็อต ดิ หาเงินบำรุงท้องที่ แบบกินเลี้ยงน้ำชาของมัสยิดต่างๆ

ขอระบายของเก่าและของใหม่ก่อน  มีเยอะพอสมควร  :sd42: :sd42: :sd42:

ถึงยังไม่ได้หางปิน ตอนนี้  แต่ ของจอง cargo blind 1 ที่ครับ    :sd24: :sd24:  สินค้าปามาเนียแต่ละชิ้นหายาก คิดว่า มีไว้เก็บ ดีกว่า จะใช้แล้วไม่มีของให้ใช้  :sd42: :sd42: :sd42:

:L2900: พี่เบสตัดสินใจได้ถูกแล้ว คนข้างบนที่มาแอบดูเตรียมเขียนใส่กระดาษเลยนะครับ .... " Seng PED "

ลูกสาวชอบปีนไปนอนเล่นแถว3 เลยต้องพับเบาะตลอด เมื่อเห็นประโยชน์เมื่อต้องจอดรถในห้าง/ริมทางต่างจังหวัด ประกอบกับแอบนับเงินที่หยอดไว้แต่ไม่ลงกระปุก ได้ยอดครบพอดี ขอจองด้วย 1 ชุดครับ  :L2736:
:L2900:เติม Like#6 ให้พี่เอก แก๊งค์ปลานีโม่ หน่อย

• Pa Mania
  • *
Update :  22.8.57  12.42น

รายชื่อผู้จองและสั่งซื้อ
1. เวปปามาเนีย 1
2. เวปปามาเนีย 2
3. เวปปามาเนีย..........เพื่อพี่คนนั้น  :-X
4. อั๋น ราชพฤกษ์
5. นฤพนธ์
6. เบส บ้านบึง
7. เอก-ยองฮิ
8. น้องต้น_White860
9.
10.
------------------------------------------------------------------------------------
คิวเสียบ เดือนกันยายน
- พี่กิต
- พี่นะ
- พี่โย
- พี่สุ
- พี่กอบ
- ไม่ประสงค์ออกนาม  อิ  อิ

**  1 คนต่อ 1 สิทธิ์----รายได้ทั้งหมดสนับสนุนเป็นรายได้เข้าเวปปามาเนียทั้งหมดครับ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :sd23:   หางปินน้องรอ ด้วยคนน่ะคับ.   :sd21:   
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ น้องต้น_White860

• Pa Mania
  • *
  • Like: 19
  • ความสุขเริ่มจากการให้ แล้วจะได้รับโดยไม่ต้องร้องขอ
น่านไงพี่นะลืมผมซะละ :sd21:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ยินดีกับ พี่อั๋น พี่น้องต้น พี่เบส และ พี่เอก ครับ ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก