ผู้เขียน หัวข้อ: PaMania on Tour: **ทริบอบรมการใช้อาวุธปืนเบื้องต้น รุ่นที่ 2 {13 กันยายน 2557}  (อ่าน 115240 ครั้ง)

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
Sir, yes Sir!

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
เพิ่มเติม พี่ที่ชำระค่าอบรม pm แจ้งพี่สุภัทร ด้วยนะครับ
ส่วนpm ถึงผม แจ้งเฉพาะชื่อ/นามสกุล เพื่อนำส่งชมรมฯเพื่อออกใบประกาศณียบัตร นะครับ

:L4399: :L4399: :L4399:

โอนเงินแล้ว PM แล้ว แต่ผมยังไม่ได้ update ไม่ต้องกังวลนะครับ
ผมจะ update ครั้งเดียว วันจันทร์ที่ 8 กันยายน 2557 ครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
โอนเงินแล้ว PM แล้ว แต่ผมยังไม่ได้ update ไม่ต้องกังวลนะครับ
ผมจะ update ครั้งเดียว วันจันทร์ที่ 8 กันยายน 2557 ครับ

รับทราบครับพี่สุ  :L2736:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
โอนแล้ว   ยอด. X,XXX.05.- ครับ
 :L4399: :L4399: :L4399:
รบกวนพี่ๆสมาชิกที่เข้าร่วมอบรม ชำระค่าอบรมเพื่อทางชมรมยิงปืนฯ จะได้เตรียมเครื่องอำนวยความสะดวกระหว่างอบรม เช่น ค่ากระสุน ค่าอาหาร ฯลฯ ซึ่งจะได้ไม่เป็นภาระให้ ทีมงานผู้จัดและทางชมรมยิงปืนจังหวัดระยอง.
กรุณาดำเนินการตั้งแต่วันนี้ - 7 กันยายน 57 เพื่อทางเว็บปามาเนีย จะได้ดำเนินการให้ทางชมรมฯ ต่อไป
(เมื่อชำระค่าอบรมแล้ว แจ้งชื่อ/นามสกุล ตามบัตรประชาชน PM มาที่ผม เพื่อจะส่งรายชื่อให้ทางชมรมออกใบประกาศณียบัตรฯ)
ชำระค่าอบรมที่....

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
โอนแล้วครับพี่ต๋อง 7400.01 (ผม + ผบ.)  :sd23: :sd23:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
โอนแล้วครับพี่ต๋อง  :L2736:

ออฟไลน์ วุธ-ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 62
  • ใจถึงก็ไปถึง
    • Pamania
พี่ต๋องครับขอโทษด้วยครับผมโอนผิดครับ

11.พี่วุธ-ศรีราชา.       โอนยอด  3,700.11  ดันโอนเป็น 13 ครับ
12.ผบ.พี่วุธ-ศรีราชา   โอนยอด  3,700.12

............มีถั่วมั๊ยยะ..............

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
โอนแล้วครับ 3,700.07 บาทครับ  :L2904:

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
โอนแล้วครับ
ยอด 3,700.13 บาท
เวลาโอน 09.59 น. 03/09/2557
สำเนา slip โอน ส่งไปที่ mail พี่สุภัทรฯ ครับ
ขอบคุณครับ
 :sd23:

• Pa Mania
  • *
รบกวนพี่ๆสมาชิกที่เข้าร่วมอบรม ชำระค่าอบรมเพื่อทางชมรมยิงปืนฯ จะได้เตรียมเครื่องอำนวยความสะดวกระหว่างอบรม เช่น ค่ากระสุน ค่าอาหาร ฯลฯ ซึ่งจะได้ไม่เป็นภาระให้ ทีมงานผู้จัดและทางชมรมยิงปืนจังหวัดระยอง.
กรุณาดำเนินการตั้งแต่วันนี้ - 7 กันยายน 57 เพื่อทางเว็บปามาเนีย จะได้ดำเนินการให้ทางชมรมฯ ต่อไป
(เมื่อชำระค่าอบรมแล้ว แจ้งชื่อ/นามสกุล ตามบัตรประชาชน PM มาที่ผม เพื่อจะส่งรายชื่อให้ทางชมรมออกใบประกาศณียบัตรฯ)
ชำระค่าอบรมที่....

ตามลำดับ ดังนี้

ขอบคุณพี่ๆที่ชำระค่าอบรมแล้ว รอพี่สุภัทร มาupdate ให้นะครับ

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
.06 รายงานตัวครับ  :L6419: โอนแล้วครับ  :sd10:
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

• Pa Mania
  • *
รบกวนพี่ๆที่ชำระค่าอบรมแล้ว ช่วยPM ชื่อ/นามสกุล  สำหรับออกใบประกาศณียบัตรผ่านการอบรมการใช้อาวุธปืน เพื่อจะได้รวบรวมนำส่งทางชมรมยิงปืนจังหวัดระยอง. ครับ

• Pa Mania
  • *
Schdule ของการอบรมคร่าวๆนะครับ

6.00 ... เจอกัน ณ จุดรวมพล ปั๊ม Shell เส้นบายพาสสาย 36 (ระยอง - กระทิงลาย)
           หากมีพี่ท่านใดจะนัดรวมตัวกันก่อนเช่นที่ Rest Area Motorway ก็ได้นะครับ แต่ขอให้นัดให้เช้ากว่านี้ และมาถึงที่ปั๊ม Shell ให้ทันตามเวลาครับ

7.00 ... เดินทางถึง อ. บ้านฉาง จ.ระยอง รับประทานอาหารเช้า เตรียมตัวเข้ารับการอบรม

8.00 - 10.00 ... การอบรมภาคทฤษฎี

10.15 - 12.00 ... การฝึกซ้อม Dry Fired ( หลักสูตรนี้ ใช้ปืน 11 มม. แบบแม๊กกาซีน )

12.00 - 13.00 ... พักรับประทานอาหารกลางวัน

13.00 - 14.30 ... การอบรมภาคทฤษฎี

14.45 - 17.00 ... การฝึกซ้อมยิงกระสุนจริง

17.30 สิ้นสุดการฝึกอบรม (รับประกาศนียบัตร พร้อมสรุปผลการฝึกอบรม)

18.30 ... เฮฮาปาร์ตี้กับปามาเนีย รับประทานอาหารเย็นร่วมกัน (สถานที่จะเช็คอีกครั้งว่าจะเป็นที่ไหนครับ)

###การแต่งกายและอุปกรณ์

แต่งกายรัดกุมเหมาะสมกับการฝึก รองเท้าผ้าใบหุ้มส้น (งดรองเท้าส้นสูง มีส้น และรองเท้าแตะ) กางเกงขายาว ที่เคลื่อนไหวได้สะดวก

**กิจกรรมในครั้งนี้จะต้องขอความร่วมมือสมาชิกที่เข้าร่วมรักษาเวลานัดช่วงเช้าให้ได้นะครับ เพราะหากไปถึงสาย จะทำให้ตารางในการอบรมคลาดเคลื่อนไปหมด

***ภาพจาก ชมรมยิงปืนจังหวัดระยอง

• Pa Mania
  • *
รายละเอียด คร่าวๆสำหรับการเดินทาง
- จุดรวมพล. เวลา 6.00 น.  พี่ที่เดินทางมาจากเส้นบางนา-ตราด , บรูพาวิถี หรือมอเตอร์เวย์ เบี่ยงเข้าสู่สายเลี่ยงเมือง  เส้น  ทล.หมายเลข 7 (เส้นทางนี้มีการก่อสร้างและปรับปรุงพื้นผิวจราจรบางช่วง กรุณาใช้รถอย่างระมัดระวัง). วิ่งสุดทางที่ตัดบรรจบกับ ทล.หมายเลข 36 (กระทิงลาย - ระยอง). เลี้ยวซ้าย ดูป้ายบอกเส้นทางไประยอง จะเข้าสู่เส้นทาง ทล.หมายเลข 36 วิ่งไปประมาณ 1 กม. จุดรวมพลคือปั้ม เชลล์ (พิกัด N 12.94336  E 100.99423)
-  เดินทางต่อ ตามเส้นทาง ทล.หมายเลข 36 ผ่านสนามทดสอบ WD ของ ค่าย ISUZU เยื้องกับ สนามแข่งรถพีระ พัทยาเซอร์กิต ชิดเลนขวาสุด เพื่อกลับรถไปทางสัตหีบ กลับรถแล้วชิดซ้ายเพื่อเข้าสู่ ถนน ทล.หมายเลข 331 ขับตรงเรื่อยๆถึงสี่แยกพลูตาหลวง เลี้ยวซ้ายขับตรงจนเจอสี่แยกสนามบินอู่ตะเภา แล้วเลี้ยวขวา เพื่อเข้าประตูทางเข้าสนามยิงปืน กบร. (อู่ตะเภา). พิกัด N 12.69783 E 100.99952
สอบถามเส้นทางเพิ่มเติมได้ที่ 081-821-4068 (ต๋อง)

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
รายละเอียด คร่าวๆสำหรับการเดินทาง
- จุดรวมพล. เวลา 6.00 น.  พี่ที่เดินทางมาจากเส้นบางนา-ตราด , บรูพาวิถี หรือมอเตอร์เวย์ เบี่ยงเข้าสู่สายเลี่ยงเมือง  เส้น  ทล.หมายเลข 7 (เส้นทางนี้มีการก่อสร้างและปรับปรุงพื้นผิวจราจรบางช่วง กรุณาใช้รถอย่างระมัดระวัง). วิ่งสุดทางที่ตัดบรรจบกับ ทล.หมายเลข 36 (กระทิงลาย - ระยอง). เลี้ยวซ้าย ดูป้ายบอกเส้นทางไประยอง จะเข้าสู่เส้นทาง ทล.หมายเลข 36 วิ่งไปประมาณ 1 กม. จุดรวมพลคือปั้ม เชลล์ (พิกัด N 12.94336  E 100.99423)
-  เดินทางต่อ ตามเส้นทาง ทล.หมายเลข 36 ผ่านสนามทดสอบ WD ของ ค่าย ISUZU เยื้องกับ สนามแข่งรถพีระ พัทยาเซอร์กิต ชิดเลนขวาสุด เพื่อกลับรถไปทางสัตหีบ กลับรถแล้วชิดซ้ายเพื่อเข้าสู่ ถนน ทล.หมายเลข 331 ขับตรงเรื่อยๆถึงสี่แยกพลูตาหลวง เลี้ยวซ้ายขับตรงจนเจอสี่แยกสนามบินอู่ตะเภา แล้วเลี้ยวขวา เพื่อเข้าประตูทางเข้าสนามยิงปืน กบร. (อู่ตะเภา). พิกัด N 12.69783 E 100.99952
สอบถามเส้นทางเพิ่มเติมได้ที่ 081-821-4068 (ต๋อง)

พี่ต๋อง  พรู่งนี้ บ่ายโอนให้นะครับ
ผมไปกลับรถตรง เส้น 331ได้ใช่ไหม แล้ววิ่งตรงไปยังสัตหีบเลย เส้นเดียวกับเส้นที่ไปหาดนางรำใช่ไหมครับ ;D ;D

• Pa Mania
  • *
พี่ต๋อง  พรู่งนี้ บ่ายโอนให้นะครับ
ผมไปกลับรถตรง เส้น 331ได้ใช่ไหม แล้ววิ่งตรงไปยังสัตหีบเลย เส้นเดียวกับเส้นที่ไปหาดนางรำใช่ไหมครับ ;D ;D
ตรงไปทาง ตลาด  กม.10 ใช่ไหม ครับ. ถ้าใช่ก็วิ่งตรงไปเจอสี่แยกที่ตัดกับถนนสุขุมวิท ให้ เลี้ยวซ้าย  ไม่ขับตรงไปนะครับ ไปทางอำเภอบ้านฉาง ผ่าน  รพ.สิริกิต อยู่ขวามือ แล้วพี่ปรีวิ่งตรงไปเจอประตูเข้าแรกที่มีเครื่องบินตั้งข้างหน้า (ฝั่งขวา) ขับอีกไฟแดงข้างหน้า คือ แยกสนามบินอู่ตะเภา กลับรถ ก็จะเจอประตูทางเข้าสนามยิงปืน ด้านซ้ายมือ ครับ

• Pa Mania
  • *
.06 รายงานตัวครับ  :L6419: โอนแล้วครับ  :sd10:
โอนแล้วครับ 3,700.07 บาทครับ  :L2904:
พี่ชัย และพี่ม่อน และพี่ตาม ขอชื่อ/นาสกุล ทางpm ด้วยครับ

• Pa Mania
  • *
พี่ม่อน และพี่ตาม ขอชื่อ/นาสกุล ทางpm ด้วยครับ
###การแต่งกายและอุปกรณ์

แต่งกายรัดกุมเหมาะสมกับการฝึก รองเท้าผ้าใบหุ้มส้น (งดรองเท้าส้นสูง มีส้น และรองเท้าแตะ) กางเกงขายาว ที่เคลื่อนไหวได้สะดวก (กรุณาแต่งกายสุภาพเนื่องจากเป็นสถานที่ราชการ)
****ใส่เสื้อเว็บปามาเนียกันด้วยนะครับ
ส่วนอุปกรณ์ป้องกัน แว่นตา,ที่อุดหู (EAR PLUG),ที่ครอบหู (EAR MUFF) ถ้าสามารถจัด หรือนำไปได้
ให้นำมาด้วย อุปกรณ์นี้มีเป็นส่วนตัวก็ดี แต่ถ้าไม่มีทางสนามมีสำรองให้

• Pa Mania
  • *
พี่นะ และมือปืนคุ้มกัน พี่ปรี พร้อมแล้ว แจ้งชื่อ/นาสกุล เพื่อนำส่งให้ทางชมรมฯออกใบประกาศฯ ครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
พี่นะ และมือปืนคุ้มกัน พี่ปรี พร้อมแล้ว แจ้งชื่อ/นาสกุล เพื่อนำส่งให้ทางชมรมฯออกใบประกาศฯ ครับ
โอนแล้ว/lส่งชื่อแล้วครับ  7,400บาท  ขอฝึกยิงกระบอกคู่ครับ  :L2754:  :L4396:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html