ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญพี่ๆ เข้าร่วมทริบทำโป่งเทียม จัดโดย MMTH 4x4 Club ณ จังหวัดจันทบุรี 9-10 สิงหา  (อ่าน 146014 ครั้ง)

ออฟไลน์ ติ๊กตั๊ก

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
อยากดูอีก  :sd42: สุดตอด  :L2906:
Win Win

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
ไม่นะ สุดยอดมาก ต่อๆๆๆ :L4384:  :L4384:  :L4384:

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
พี่ตามลืมผม :L4386:

ขออภัยพี่ติงลี่ครับ ... ลืมจริง ไม่แก้ตัว ... ตั้งแต่ลงชื่อไปทริบแล้ว  :sd42: :sd42: ชอบนึกให้พี่ติงลี่ไปอยู่ MMTH 4x4 ทุกที

:sd23: :sd23: :sd23: :sd23:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ช่วงนี้ให้พี่นะลงรูปให้ดูก่อนนะ  :L2759: :L2759: :L2759:

ผมขอเคลียร์งานก่อน ... เหนื่อยมาก วันนี้ว่าจะปั่นงาน ... ส่งลูกเสร็จกลับมานั่งพัก หลับไป ตื่นมาอีกทีบ่าย 3  :L4391: :L4391: :L4391:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
ช่วงนี้ให้พี่นะลงรูปให้ดูก่อนนะ  :L2759: :L2759: :L2759:

ผมขอเคลียร์งานก่อน ... เหนื่อยมาก วันนี้ว่าจะปั่นงาน ... ส่งลูกเสร็จกลับมานั่งพัก หลับไป ตื่นมาอีกทีบ่าย 3  :L4391: :L4391: :L4391:
พักผ่อนมากๆครับ พี่ตูมตาม  :sd23: เหนื่อยก็หยุดบ้างครับ  :L4399: รอชมภาพต่อครับ  :L2732:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ บอย-Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
บรรยากาศดีมากเลยนะครับ...
ก่อนทำรถต้องหาข้อมูลเยอะๆก่อนเสียดายเงินค๊าบบบบบบ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Welcome to  Pa-mania เพื่อสัตว์ป่า

ไม่รู้จะเริ่มบอกว่าสนุกตอนไหน  ไม่รู้จะบอกว่ามันส์ตั้งแต่ตอนใด  ไม่รู้จะบอกเพื่อนที่ไม่ได้ไปว่าจะ " เซ็งเป็ด" ด้วยหรือป่าว    เอาเป็นว่ามาดูภาพเล่นๆทั่วๆไปก่อนนะครับ

เริ่มจากสมาชิกใหม่ไม่ถึงเดือนกับมิตติ้งแรกของเขากลางป่ากับผู้ชายที่จะต้องไปกินอยู่หลับนอนด้วยกัน...แต่ด้วยความมั่นใจของเขาและเธอว่าปลอดภัยจึงเกิดการตัดสินใจ
(พี่บ๋อม+พี่อ้อม)นั่นเอง 

เธอมาพร้อมรถคู่ใจและติด Sticker Type D มากันเลยเรียกว่าเตรียมตัวมาพร้อม   :L2734:  :L2900:

เพื่อนร่วมเดินทางมากกว่า 20 คัน  รับรองไม่มีเหงา  หลากหลายยี้ห้อ

พี่โชคผู้จัดจาก MMTH Offroad เริ่มเปิดงานและรับแจกเสื้อเพื่อร่วมทีมทำกิจกรรมในครั้งนี้

ป่าไม้และทีมงานรวมถึง พี่อนันต์หัวหน้าอุทยานได้กล่าวเปิดงานและต้อนรับ

หลังเปิดงานมีการแนะนำตัวและแนะนำชมรมต่างๆ

ปามาเนียได้รับเชิญร่วมประดับเวที เพื่อให้ดังไปทุกเวป 5555

เริ่มมอบของบริจาคจากชมรมต่างๆ

สำหรับปามาเนีย   สมาชิกใหม่ก็มีโอกาสเป็นตัวแทนได้เช่นกันในนามเวปปามาเนียไม่จำกัดตำแหน่งหรือความอาวุโส ใดๆเมื่อคุณมี Level Full member

และร่วมถ่ายรูปหมู่ก่อนเริ่มกิจกรรม

รับประทานอาหารกลางวันกันก่อน

ก่อนไปทำกิจกรรมก็มาเตรียมกางเต้นท์กันไว้ก่อนเดี๋ยวมืดค่ำจะลำบากและตั้งแคมป์ของกลุ่มเราแบบง่ายๆ

เสร็จแล้วมาเตรียมสารเคมีและอุปกรณ์ทำโป่งและรถสำหรับเข้าป่ากัน (ป่าปิดที่ไม่อนุญาติสำหรับคนนอก)

ขนของเหนื่อยเพื่อสัตว์ป่า  ลุยยยย

เส้นทางเข้าป่า  น่าสนุกจริงๆ

กำลังใจจากสาวๆช่วยบีบนวดทำให้คนขับผ่อนคลาย   อิ  อิ

เริ่มฟังคำแนะนำวิธีทำโป่งและการหากินของสัตว์และจุดที่สัตว์หากิน

เริ่มบริเวณนี้ 3 หลุม  กระจายกันคนละมุมต้องตัดต้นไม้เข้ามาและถางป่านิดหน่อย

แยกไปขนสารเคมี ขนกระสอบในป่าลำบากกว่าทางเรียบๆเยอะเลย  อาบเหงื่อของแท้

มาถึงก็ส่งไม่ต่อให้พี่ตุ้ยเปิดซิงถุงเลย

งานนี้พี่ทูตเต็มที่อีกแล้ว  :L2753:

มิก กลบ  คลุก  ผลิก 

แผนกเสริมน้ำ

เสร็จหลุมแรก เตรียมเข้าไปลึกเข้าไปอีก

เดี๋ยวมาต่อ....

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ทำไมภาพผมมันตะแครงไปมาแบบนี้ ทั้งที่ต้นฉบับปรับแล้วนะ  :L2761:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT

เมื่อวานผมกลับถึงบ้านหลับตั้งแต่ยังไม่สามทุ่ม
เหนื่อยแต่สนุกมากครับ ส่วนภาพคงไม่ต้องรีบครับพี่ตาม
ลงแต่ภาพสวยๆ วิวงามๆก็พอครับ
แบบลุยๆ ลงอย่าเยอะนะครับ
เดี๋ยวคนที่ไม่ได้ไปจะเสียดายแย่เลย…อิอิ

:L2904: :L2897: :L2901:

:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :sd23:    ขอบคุณพี่ๆทุกท่านคับที่นำบรรยากาศมาใหัชมคับ เหมือนถ่ายทองสดเลยคับ.  ขอบคุณคับ.   :L2906:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
สุดยอดครับ เพื่อโลกสีเขียว ติดลูกเล็ก มิฉะนั้น เป็นมิตติ้งต่อไปของผมกับครอบครัวละ
ดีใจที่พี่ท่าน ทำดี ทำเพื่อสัตว์ป่า จากใจจริงครับ
 :sd23: :sd23:
Pamania so good

• Pa Mania
  • *
มาต่อที่หลุมถัดไป เพื่อเธอสัตว์ป่าของประเทศเรา

เส้นทางทั้งหลุม เลน โคน มีครบ

พี่ตุ้ยบอก (พี่นะช่วยถ่ายรูปให้เพื่อนๆดูหน่อยว่าขอบ20ยางHT ไม่มีป๊อดนะคราบบบ  ถึงไหนถึงกันเพราะเราปามาเนีย  ทั้งคลั่งไคล้  ทั้งบ้า  ทั้งชอบ....ลุยโว้ยยย)

ใจมันไปแต่ล้อมันลื่นอ่ะ 5555

กระแทกหลุมพรางสัตว์อย่างแรงโดนกรงแมวรับไว้ดันกลับมาที่ตัวรถ แค่ชิดตัวรถแต่ไม่กระแทกกันชนแตก(ถือว่าเราออกแบบเผื่อระยะได้แม่นมากๆ)

เลยต้องเอา 4x4 รุ่นพี่เบิกไพรมาดึงหน่อยเป็นการทดสอบกรงแมวในป่าทันที

คันต่อไปยาง AT รู้ไลน์แล้ว  ว่าต้องชิดต้นไม้เอาบันใดปามาเนียไถไปเลย  ผ่านครับ

บางคันปั่นสไลด์ไปเลย

ด้านหน้าติดอะไรกัน  ลงไปดูหน่อย

โอ้ว  ทั้งโล่ม ทั้งเลน

ไปต่อครับมีรุ่นใหญ่นำทาง winch พร้อมดึงไม่มีกลัว

เจอต้นไม้แปลกตา

ไม่กลัวติดเพราะด้านข้างมีเนบอกทางและช่วยเข็น 5555

จนมาถึงหอดูสัตว์

ล้อใหญ่มาได้  ล้อ20 ยางHT ก็พอจะตามมาด้วยได้เช่นกัน

ธรรมชาติรอบตัว

ห้องน้ำลมเย็นๆ

ไปต่อครับเข้าไปในป่าต่อไปหาโป่ง

กลุ่มนี้พร้อม

กลุ่มนี้ก็พร้อม

กลุ่มนี้หาโป่งอยู่

เจ้าหน้าที่ลุยถางป่าให้

เจอแล้ว

เริ่มได้

เริ่มคล่องเอารถลุยเข้ามาเลย

กลุ่มนี้คลุกอยู่

• Pa Mania
  • *
หลุมนี้ขอสาวๆ

ขุดไปในนามตัวแทน 5555

ทำมามองค้อนด้วยสายตา  ....ขุดซิจ๊ะ  5555

เสร็จแล้ว  หมดสภาพกันไปตามๆกัน

เดินทางกลับ

เส้นทางกันดารอีกแล้ว

ต้องไถต้นไม่นิดหน่อย

มีเบาๆ ชิวๆ สลับกันไป

บางช่วงต้องช่วยขับเพราะร่องดินสบัดข้อมือแรงมากๆ

โผล่ออกมาจากป่าแล้ว

พี่ทูตจัด Surprise! เตรียมตัวตีรถไปเมืองจัน เพื่อไปเอาอาหารเย็นมากินคืนนี้

ออกมาเกือบ 2 ชมจนเย็นแล้ว  มาถึงพอดี

กินทั้งทีต้องแบบนี้ ของแท้

ปามาเฟีย..บุก

น้าของพี่ทูตเอง  เตรียมของให้เรียบร้อยและทำน้ำจิ้มให้พร้อมเลย

กลับมาถึง  20.00 ฟ้ามืดแล้ว

คนอื่นเตรียมสถานที่กันเสร็จแล้ว

เราเลยต้องเร่งเตรียมอาหารแบบง่ายๆอดๆอยากๆ ที่พอหาได้กลางป่า  :L2739: :L2739:

ดึกแล้ว จะ 24.00 นแล้ว  คืนนี้แมวป่าขอสงบหลับก่อนนะ (หลังฟังเรื่องเปิดใจ จากสมาชิกใหม่)

--------------------------------------------------------------------------------------------------------
พรุ่งนี้จะเจออะไรอีก  เด๊่ยวค่อยว่ากันใหม่

:L2739:

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
 :L4384: :L4384: :L4384:
มันเยี่ยมมากเลยพี่นะ 
นางแมวป่า น่าจะลุยไปกับพี่ตุ้ยนะครับ พี่นะ

• Pa Mania
  • *
:L4384: :L4384: :L4384:
มันเยี่ยมมากเลยพี่นะ 
นางแมวป่า น่าจะลุยไปกับพี่ตุ้ยนะครับ พี่นะ
เดี๋ยวฟิวมาจะออกร่างแบบ......ให้สักชุด  จะได้ผลิตเป็นproduct ขายกลุ่มปามาเนีย  ตอนนี้ได้แบบในใจแล้ว  รับรองว่าอาจจะโดนใจหลายคันก็ได้นะ

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับเห็นแล้วเหนื่อยแทนเลย  :L2900:

ออฟไลน์ ตั้ม..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
ดูรูปเพลิน พร้อมคำบรรยาย  :L2900: :L2900:

• Pa Mania
  • *
 :sd23:  ทริปนี้พี่อ้อม กับ แฟนพี่อ้อม. ซื้อใจไปเลยคับ.  :L2900:   :L2900:    :L2900:   
   กด.   :L6428:   ให้เลยคับ. 

• Pa Mania
  • *
เดี๋ยวฟิวมาจะออกร่างแบบ......ให้สักชุด  จะได้ผลิตเป็นproduct ขายกลุ่มปามาเนีย  ตอนนี้ได้แบบในใจแล้ว  รับรองว่าอาจจะโดนใจหลายคันก็ได้นะ
  :L2761:   :L2761:   :L2761: