ผู้เขียน หัวข้อ: (เต็มแล้ว)..เปิดจองกันชนกรงแมว V1 [Front Bumper Bar Spot-Light]จำนวนแค่ 30 ชุด  (อ่าน 230508 ครั้ง)

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 171

:sd42: :sd42: :sd42:
    :sd42:     ตลอดดดดด.  เลยคับพี่ต๋องคับ.     :sd42:      :sd42:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
:sd23:     ขอบคุณคับ. พี่นะ.     :sd23:
สรุปคือพี่เบสจะปล่อยของขลัง ระดับตำนานใช่ไหมคับ.     :sd42:      :sd42:

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
ถ้าโชคดีอาจจะมีนางแมวยั่วสวาท

มา มะ นางแมวยั่วกิเลส  :L4384:   :L2754: ดูท่า  :L6415:  ต่อแน่ๆ  :sd42:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ พี่ลิต

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
:sd42:    ผมรอเหงือกแห้งเเน่ เลยคับ.     :sd21:    ใครสละสิทธิ์. ผมขอต่อเลยน่ะคร้าบบบ.
   เมื่อวานรถเกิดอุบัติเหตุนิสหน่อยคับ.   ผ.บ   บอกรีบจัดมาอย่างด่วนคับ.     :sd21:   
 ผมเป่าคาถามาเป็นเดือน ไม่อนุมัติ.  ต้องเสยปูนก่อน. ถึงกับร้องไม่ออกเลยคับ.      :sd06:
เป็นเรื่องบังเอิญที่ทำให้พี่อั๋นจะได้กรงแมวครับ

ออฟไลน์ พี่ลิต

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ถ้าโชคดีอาจจะมีนางแมวยั่วสวาท

พี่นะเนียไปหาภาพมาได้อย่างไร ดูภาพของพี่นะที่ไรมันหวั่นไหวทุกที

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
พี่นะเนียไปหาภาพมาได้อย่างไร ดูภาพของพี่นะที่ไรมันหวั่นไหวทุกที

:sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
  วันงาน meeting ไฟ ได้ยินพี่นะ เปรยว่า ใครไม่รีบจอง กะว่าจะรอดูของจริงก่อน แล้วค่อยสั่งรอบสอง แล้วจะเสียใจ  ต้องรอให้ชุดแรกใส่จนเบื่อซะก่อน  รอบสองค่อยเกิด พูดง่ายๆ ให้รอจน เหงือกแห้ง รับรองปีนี้ไม่มีเกิดแน่นอน ไม่รู้จะขู่ผมหรือเปล่า ผมก็ลังเลจะสั่งดีไหม แล้วเอาของเก่ามาปล่อย พอกลับมาบ้านนั่งดูกันชน นึกถึงความยุ่งยากกว่าจะได้มันมา  ตามหาเป็นปี ต้องขับรถจากชลบุรีไปถึงบ้านโป่ง สองรอบ ราคาก็ไม่มีส่วนลด ใหนจะค่าน้ำมันอีก  และได้ยินเฮียชัช บอกว่า รถปาเจโรคันนี้ เป็นรถ SUV PPV คันแรกที่ติด ส่วนมากเป็นพวกรถปิกอัพขนของ ที่สำคัญเป็นรถตัวอย่างให้เกิด กันชนรุ่นกรงแมวขึ้นมา มันมี story ก็เลยตัดใจปล่อยไม่ลง  หันมา modify ให้เข้ากับตัวรถดีกว่า โดยการปรับให้สูงขึ้น ปรับชิดกับตัวรถ มีเฉือนออกบ้าง ปรับขายึดใหม่ แต่ยังเน้นความแข็งแรงเหมือนเดิม ไม่ซิต้องแข็งแรงกว่าเดิม เพราะระยะห่างแคบลง  แล้วพ่นสีทับ ให้ช่างแถวบ้านทำ ใช้เวลา 2 วัน เสียเวลาตอนปรับระยะกว่าจะได้ รวมค่าใช้จ่าย 2,000 บาท สรุปถูกใจพอสมควร ผมเรียกชื่อมันว่า " กันชนก้างปลา "

พี่ๆที่สั่งกรงแมวไป นับว่าได้ของดีราคาถูก เพราะได้รับการปรับแต่งโดยปรมาจารย์ แห่งปามาเนีย เรียบร้อย ไม่ต้องไปตัดแปลงอะไรอีก

:L2900: :L2900: :L2900:
ต้นแบบก็คือต้นแบบครับ
ใครมาถามก็บอกได้เลยว่า กรงแมวที่ใส่ๆกันอยู่เนี่ยยย
อันนี้คือต้นแบบเลยย
น่าภูมิใจดีครับ
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
  วันงาน meeting ไฟ ได้ยินพี่นะ เปรยว่า ใครไม่รีบจอง กะว่าจะรอดูของจริงก่อน แล้วค่อยสั่งรอบสอง แล้วจะเสียใจ  ต้องรอให้ชุดแรกใส่จนเบื่อซะก่อน  รอบสองค่อยเกิด พูดง่ายๆ ให้รอจน เหงือกแห้ง รับรองปีนี้ไม่มีเกิดแน่นอน ไม่รู้จะขู่ผมหรือเปล่า ผมก็ลังเลจะสั่งดีไหม แล้วเอาของเก่ามาปล่อย พอกลับมาบ้านนั่งดูกันชน นึกถึงความยุ่งยากกว่าจะได้มันมา  ตามหาเป็นปี ต้องขับรถจากชลบุรีไปถึงบ้านโป่ง สองรอบ ราคาก็ไม่มีส่วนลด ใหนจะค่าน้ำมันอีก  และได้ยินเฮียชัช บอกว่า รถปาเจโรคันนี้ เป็นรถ SUV PPV คันแรกที่ติด ส่วนมากเป็นพวกรถปิกอัพขนของ ที่สำคัญเป็นรถตัวอย่างให้เกิด กันชนรุ่นกรงแมวขึ้นมา มันมี story ก็เลยตัดใจปล่อยไม่ลง  หันมา modify ให้เข้ากับตัวรถดีกว่า โดยการปรับให้สูงขึ้น ปรับชิดกับตัวรถ มีเฉือนออกบ้าง ปรับขายึดใหม่ แต่ยังเน้นความแข็งแรงเหมือนเดิม ไม่ซิต้องแข็งแรงกว่าเดิม เพราะระยะห่างแคบลง  แล้วพ่นสีทับ ให้ช่างแถวบ้านทำ ใช้เวลา 2 วัน เสียเวลาตอนปรับระยะกว่าจะได้ รวมค่าใช้จ่าย 2,000 บาท สรุปถูกใจพอสมควร ผมเรียกชื่อมันว่า " กันชนก้างปลา "

พี่ๆที่สั่งกรงแมวไป นับว่าได้ของดีราคาถูก เพราะได้รับการปรับแต่งโดยปรมาจารย์ แห่งปามาเนีย เรียบร้อย ไม่ต้องไปตัดแปลงอะไรอีก

สุดยอดมากเลยพี่เบส  แบบพี่โจ้ว่า ต้นแบบก็คือต้นแบบ มีความคลังและเสน่ห์อยู่ในตัวมันเสมอ

ผมเคยเห็นกันชนตัวนี้แต่ก็ได้แต่ผ่านตา   แต่พอมาเห็นมันอยู่กับปาเจโร่พี่เบสแล้ว  แววตาผมมองเห็นอะไรอีกมากมายในความคิด จึงเกิดเป็นปิ้งไอเดียขึ้นมา   และเพื่อนๆดันเชียร์กันด้วยว่าพี่นะทำเลยๆๆๆ  จะจองด้วย  (โดยเฉพาะ เพื่อนม่อน ) 55555

ความคิดครั้งนี้เล่นเอาหลายท่านตกกะใจ ว่ารถปาเจโร่จะใส่กันชนแบบเนี่ยนะ  มันปราบเซียนมากๆที่รถแต่งจะใส่กันชนแบบนี้   

ผมมองหา concept design อยู่นานว่ามันคล้ายอะไร  พอดูไปดูมาอ๋อมันเหมือนกรงแมวที่บ้านนี่เอง

เลยเป็นที่มาของชื่อ  กรงแมวกับเจ้าแมวป่าของผม  อิ  อิ

ขอขอบคุณพี่เบสอีกครั้งที่จุดประกายความคิด
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ อ๊อฟ บางปะแก้ว

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
ก่อนติดตั้งพี่นะลงคาถาก่อน ใช่ไหมครับ :L2901:
เมื่อสบายใจที่ไหนก็น่าอยู่

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
โอนเรียบร้อยครับ พร้อมกับค่าบำรุงเวป 300 บาท จากการขายสเกิร์ตให้พี่เด่น โคราชครับ   :L4399:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
 :L2900:      :L2900:      :L2900:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ก่อนติดตั้งพี่นะลงคาถาก่อน ใช่ไหมครับ :L2901:

ได้เลย เดี๋ยวลงแบบหมู่เลย  เอาแมววางบนหลังคาทำพิธีกรรมเลย  5555

โอนเรียบร้อยครับ พร้อมกับค่าบำรุงเวป 300 บาท จากการขายสเกิร์ตให้พี่เด่น โคราชครับ   :L4399:

Like#71 สำหรับน้ำใจของพี่แม็ค   :L2900:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ล่าสุด เมื่อวานตอนช่วงค่ำ  รถติดๆเผลอไหลไปหาเธอ  ทำให้คิดถึงกรงแมวทันทีว่าจะเสร็จเมื่อไหร่...อยากได้ในเร็ววัน  เพราะ.....................โดนเข้าแล้ว.

**ไปฝากรักกับสาว jazz    (ต้องขออภัยเธออีกครั้งสำหรับเจ้าแมวป่าที่ไปจูบก้นjazzเธอ)  :sd23:

ขออภัยอีกครั้ง (แต่ของเรายังหาร่องรอยไม่เจอเลย  แข็งเหมือนกัน)

ออฟไลน์ พี่ต้น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
  • " ความสุข" มีความหมาย..ก็ต่อเมื่อได้..."แบ่งปัน"
ถ้ามีกรงแมวสงสัยน้องแจ๊สคงจะชอกช้ำน่าดู :sd42:  :sd42:

• Pa Mania
  • *
ถ้ามีกรงแมวสงสัยน้องแจ๊สคงจะชอกช้ำน่าดู :sd42:  :sd42:
ผมว่าสเกิตล่างหลังคงหลุดเลยแหละ  ;)

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
Jazz เธอถึงกับบุบ แล้วแมวป่าพี่นะดูจากภาพไม่เห็นรอยข่วน ... ลงคาถาไว้รึป่าวครับพี่นะ มิน่าพี่อ๊อฟ ถึงอยากให้ลงคาถากรงแมวด้วย  :L2734:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
Jazz เธอถึงกับบุบ แล้วแมวป่าพี่นะดูจากภาพไม่เห็นรอยข่วน ... ลงคาถาไว้รึป่าวครับพี่นะ มิน่าพี่อ๊อฟ ถึงอยากให้ลงคาถากรงแมวด้วย  :L2734:
แข็งยันคนขับ 5555

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
อย่างนี้สงสารใครดี  :L2761:

• Pa Mania
  • *
 :L2901:    พี่นะงานเข้าคับ.     :L2904:

ออฟไลน์ NGL

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
พี่นะ เห็นหน้าคนขับแล้วหาเรื่องไปทำความรู้จักปล่าว  :L2905:  :L2905: