ผู้เขียน หัวข้อ: (เต็มแล้ว)..เปิดจองกันชนกรงแมว V1 [Front Bumper Bar Spot-Light]จำนวนแค่ 30 ชุด  (อ่าน 230507 ครั้ง)

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 171

ผมเข้าใจว่าพี่นะ แซวเล่น  ทำนองว่า ถ้ามาจองตอนนี้ก็ช้าไปแล้ว ได้แค่สำรอง  ผมเองก็ไม่ได้จองสำรองครับ พี่นะมุขเยอะ
:sd42:      :sd42:       :sd42:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ บิ๊กก้า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
  • บิ๊กก้า
ผมคงอดไม่ทันเค้าเหมือนเคย  :sd21:  :sd21:  :sd21:  :sd21:  :sd21:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ผมคงอดไม่ทันเค้าเหมือนเคย  :sd21:  :sd21:  :sd21:  :sd21:  :sd21:

อันนี้ยังทันนะครับ พี่บูรณ์แจ้งสละสิทธิ์ เผื่อสนใจ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3260.380.html

และหากเข้าไปสั่งสติ๊กเกอร์ก็ทันตลอดนะครับ ไม่มีหมด  ;D

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
 ;)
อันนี้ยังทันนะครับ พี่บูรณ์แจ้งสละสิทธิ์ เผื่อสนใจ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3260.380.html

และหากเข้าไปสั่งสติ๊กเกอร์ก็ทันตลอดนะครับ ไม่มีหมด  ;D
:L2900:      :L2900:      :L2900:     
ผ้ายางกันเปรื้อน.   ผมก้อนึกว่า.....กรงแมววววววว....!      :L2901:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 กรกฎาคม 2014, 23:51:28 โดย อั๋น ราชพฤกษ์ »

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
คนนี้ ครับ หนุ่มสาธารณสุข หน้ามน คนอุบล  :L2754: :L2754: :L2754:

แม่น มาก

.......อ้าว.....อาจารย์ผมเปล่านะครับ ผมไม่ได้จองครับ แต่ถ้าได้ก็เอาครับ แฮ่ะๆๆ...     

มึน เลย  :sd42:

ผมเข้าใจว่าพี่นะ แซวเล่น  ทำนองว่า ถ้ามาจองตอนนี้ก็ช้าไปแล้ว ได้แค่สำรอง  ผมเองก็ไม่ได้จองสำรองครับ พี่นะมุขเยอะ

:L2734: :L2734: :L2734: :L2734:   :sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd42: 

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ใครอยากได้ชิ้นนี้  ต้องรู้จักคำว่า  " เหงือกแห้ง " กันก่อนเลย

:L4396:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ลงชื่อสำรองได้ก่อนครับพี่บิ๊กก้าเผื่อพี่นะเค้าไปร่ายมนต์ให้โรงงานผลิตให้ได้ครบกันทุกคน  :L2736:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ลำดับที่ ๓๐ จ่ายแล้ว

• Pa Mania
  • *
 :sd42:    ผมรอเหงือกแห้งเเน่ เลยคับ.     :sd21:    ใครสละสิทธิ์. ผมขอต่อเลยน่ะคร้าบบบ.
   เมื่อวานรถเกิดอุบัติเหตุนิสหน่อยคับ.   ผ.บ   บอกรีบจัดมาอย่างด่วนคับ.     :sd21:   
 ผมเป่าคาถามาเป็นเดือน ไม่อนุมัติ.  ต้องเสยปูนก่อน. ถึงกับร้องไม่ออกเลยคับ.      :sd06:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 กรกฎาคม 2014, 12:41:29 โดย อั๋น ราชพฤกษ์ »

• Pa Mania
  • *
ลำดับที่ 09 ก็เม้มเงินมาครบ พร้อมโอนไปเรียบร้อยแล้วครับ 08 กค 57 ;D

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ บูรณ์ (@Betong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
" You Will Never Work Alone "

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
Update  08/07/57    13.00 น.

1. *พี่นะ  Na ratchada      โอนแล้ว 30/6   
2. *พี่กิต Black Angle        โอนแล้ว 27/6
3. *พี่Pat (พี่สุ)                โอนแล้ว 30/6
4. เต้ย แม่กลอง              โอนยอด.............................x,xxx.04
5. พี่โอ ปาขาวแม่กลอง      โอนยอด.............................x,xxx.05
6. พี่ดล (2523)              โอนแล้ว 1/7
7. พี่ม่อน                       โอนแล้ว 1/7
8. พฏ                           โอนแล้ว 24/6
9. พี่อิฐ Donmueang         โอนแล้ว 8/7
10. บังมะ-Bangma            โอนแล้ว 28/6
11. อ๊อฟ บางปะแก้ว           โอนแล้ว 24/6
12. นฤพนธ์                     โอนยอด.............................x,xxx.12
13. ติงลี่..                        โอนยอด.............................x,xxx.13
14. พี่ลิต                         โอนแล้ว 28/6
15. แบงค์ Chanathorn         โอนแล้ว 30/6
16. เหน่ง V6                     โอนแล้ว 3/7
17. พี่ตุ้ย_Yindee                โอนยอด.............................x,xxx.17
18. พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์   แมวLCB       โอนแล้ว 2/7
19. บอล บีบีคอม พี่เอก Yensira ................. โอนยอด.............................x,xxx.19
20. พี่ยง (YonG)................... โอนแล้ว 28/6
21. หนึ่ง_Superblack              โอนแล้ว 30/6
22. *ตูมตาม                           โอนยอด.............................x,xxx.22
23. พี่ทูต LCB-3785               โอนแล้ว 2/7
24. พี่ขจัด LCB (พี่เขย)           โอนแล้ว 2/7
25. แม็ก พัชรพงศ์................... โอนยอด.............................x,xxx.25
26. Jojo (โจ้)................... โอนแล้ว 3/7
27. พี่เจมส์................... โอนแล้ว 4/7
28. แม็ค MrMacSayHi................... โอนยอด.............................x,xxx.28
29. พี่ลีโจ ................... โอนยอด.............................x,xxx.29
30. ต๋อง Fuddy ................... โอนแล้ว 8/7

การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ NGL

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
เพิ่งไปโอนครับ ลำดับที่12ครับ 6501 .00   :sd23:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
:sd42:    ผมรอเหงือกแห้งเเน่ เลยคับ.     :sd21:    ใครสละสิทธิ์. ผมขอต่อเลยน่ะคร้าบบบ.
   เมื่อวานรถเกิดอุบัติเหตุนิสหน่อยคับ.   ผ.บ   บอกรีบจัดมาอย่างด่วนคับ.     :sd21:   
 ผมเป่าคาถามาเป็นเดือน ไม่อนุมัติ.  ต้องเสยปูนก่อน. ถึงกับร้องไม่ออกเลยคับ.      :sd06:
เป็นกำลังใจให้ครับ  ลองจีบๆดูเผื่อมีใครเปลี่ยนใจ  :L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ สุนทร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
  • ลูกศิษย์ปามาเนีย
    • -
...... แฮ่ะๆ ตกลงผม โบกี้สำรองอันดับที่ 6 ...   :sd24: :sd24: :sd24:  ............. :L2736:   :L2760: ......
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน พอ

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
กรงแมวใกล้ จะ เปิดออกแล้ว  :L4384:  แต่กลัวข้างในกรงแมวจะมีอะไร ให้  :L6415:  :L4386:  :L4391:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
เป็นกำลังใจให้ครับ  ลองจีบๆดูเผื่อมีใครเปลี่ยนใจ  :L2739:

:sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
กรงแมวใกล้ จะ เปิดออกแล้ว  :L4384:  แต่กลัวข้างในกรงแมวจะมีอะไร ให้  :L6415:  :L4386:  :L4391:

ถ้าโชคดีอาจจะมีนางแมวยั่วสวาท

• Pa Mania
  • *
แมวตัวล่างนี้แนวของชายยย. แท้ ๆ ครับ  :L4384:

ออฟไลน์ เบส บ้านบึง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31

วันงาน meeting ไฟ ได้ยินพี่นะ เปรยว่า ใครไม่รีบจอง กะว่าจะรอดูของจริงก่อน แล้วค่อยสั่งรอบสอง แล้วจะเสียใจ  ต้องรอให้ชุดแรกใส่จนเบื่อซะก่อน  รอบสองค่อยเกิด พูดง่ายๆ ให้รอจน เหงือกแห้ง รับรองปีนี้ไม่มีเกิดแน่นอน ไม่รู้จะขู่ผมหรือเปล่า ผมก็ลังเลจะสั่งดีไหม แล้วเอาของเก่ามาปล่อย พอกลับมาบ้านนั่งดูกันชน นึกถึงความยุ่งยากกว่าจะได้มันมา  ตามหาเป็นปี ต้องขับรถจากชลบุรีไปถึงบ้านโป่ง สองรอบ ราคาก็ไม่มีส่วนลด ใหนจะค่าน้ำมันอีก  และได้ยินเฮียชัช บอกว่า รถปาเจโรคันนี้ เป็นรถ SUV PPV คันแรกที่ติด ส่วนมากเป็นพวกรถปิกอัพขนของ ที่สำคัญเป็นรถตัวอย่างให้เกิด กันชนรุ่นกรงแมวขึ้นมา มันมี story ก็เลยตัดใจปล่อยไม่ลง  หันมา modify ให้เข้ากับตัวรถดีกว่า โดยการปรับให้สูงขึ้น ปรับชิดกับตัวรถ มีเฉือนออกบ้าง ปรับขายึดใหม่ แต่ยังเน้นความแข็งแรงเหมือนเดิม ไม่ซิต้องแข็งแรงกว่าเดิม เพราะระยะห่างแคบลง  แล้วพ่นสีทับ ให้ช่างแถวบ้านทำ ใช้เวลา 2 วัน เสียเวลาตอนปรับระยะกว่าจะได้ รวมค่าใช้จ่าย 2,000 บาท สรุปถูกใจพอสมควร ผมเรียกชื่อมันว่า " กันชนก้างปลา "

พี่ๆที่สั่งกรงแมวไป นับว่าได้ของดีราคาถูก เพราะได้รับการปรับแต่งโดยปรมาจารย์ แห่งปามาเนีย เรียบร้อย ไม่ต้องไปตัดแปลงอะไรอีก

• Pa Mania
  • *
:sd23:     ขอบคุณคับ. พี่นะ.     :sd23: