ผู้เขียน หัวข้อ: ทะลุยอดจองภายใน 3 ชม. .......เปิดสั่งจอง ยางกันเปลื้อน(Mudguard Pa-mania)  (อ่าน 372645 ครั้ง)

ออฟไลน์ เบส บ้านบึง

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 31
ยินดีด้วยครับพี่ธี  :sd10: :sd10: ฟ้าหลังฝนสวยงามเสมอครับ    :L4398: :L4398:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :sd23:  พี่ธี 
กลับมา   กลับมา   กลับมา   กลับมา   กลับมา   กลับมา     :L2739: 
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ยินดีต้อนรับพี่ธีกลับคืนสู่วงการ :L6415: ครับ :sd42: ดีใจด้วยนะครับที่สามารถแก้ปัญหาลุล่วงไปได้ด้วยดี :sd10:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ในวันที่ชีวิตเดินเข้ามาถึงจุดเปลี่ยน จนบางครั้งคนเราไม่ทันได้ตระเตรียมหัวใจ...อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน....เพลงนี้เป็นเพลงที่ผมอยากร้องให้กับพี่ธี พี่พี่ที่ท้อแท้ ซึ่งรวมถึงผมเองด้วย คนเราทุกคนมีวันที่เดินล้ม มีวันที่เรายืนที่สูง มีวันที่เราเดินไปไกล  แต่สุดท้ายทุกคนย่อมถึงเป้าหมายแห่งชีวิตที่หนีไม่พ้น ทุกครั้งที่ผมเหนื่อยกับชีวิต ผมจะร้องเพลงนี้และมองผู้อื่นที่ลำบากที่เหนื่อยกว่าผม มันทำให้ผมหายเหนื่อย จนวันนี้ผมเป็นเสี้ยวหนึ่งของสังคมปามาเนีย ผมรู้จักพี่ธี พี่พี่ปามาเนียที่เป็นผู้ให้ที่น่ารัก  พี่ที่เป็นผู้รับที่จะเรียนรู้ไปเป็นผู้ให้ในภายหน้า
ผมยินดีเป็นอย่างยิ่งที่พี่ทียืนหยัดผ่านมรสุมแห่งชีวิต ผมขอกล่าวจากใจผมว่า "ยินดีตอนรับกลับมา  :L6415: เพราะเราไม่เคยลืมพี่ธีครับ "
 :L2897: :L2897: :L2897:
Pamania so good

ออฟไลน์ หมี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
ยินดีกับพี่ธีด้วยครับ

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
 :sd23: ขอขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านเป็นอย่างมากครับ พี่เอ พี่บังมะ พี่อิฐ พี่กิต พี่เบส พี่อั๋น พี่หยก พี่เปี่ยม พี่หมี ในกำลังใจ และมิตรภาพที่ดีที่มีให้ครับ สิ่งที่ดีใจที่สุดอย่างที่กล่าวๆมาแล้วคือ ผมยังได้ไปต่อในบ้านหลังนี้พร้อมน้องปาอันเป็นที่รัก ผมพร้อมที่จะเดินไปด้วยกันกับทุกท่านในบ้านหลังนี้ครับ
 :sd23:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
:sd23: สวัสดีครับพี่นะ มีเรื่องอยากขอปรึกษาหน่อยครับ ขอประทานอภัยอย่างสูงที่ไม่ได้โทรไปพูดคุย มีเหตุครับพี่ ผ.บ. อยู่ด้วยตลอดช่วงนี้  :sd42: :sd42:

เรื่องของเรื่องคือว่า พี่นะทราบหรือยังครับว่าผมได้ขอสละสิทธิ์ "ผ้ากันเปื้อน" ปามาเนียไปก่อนหน้านั้น ช่วงที่เดือนสองเดือนที่ผ่านมาประสบปัญหาทางบ้านอย่างไม่คาดคิด จนเกือบต้องตัดสินใจขาย ปาเจโร่ ไปเหมือนกันเพราะต้องมาพยุงเรื่องธุรกิจของที่บ้าน

แต่ตอนนี้เรื่องจบแล้วและปัญหาได้คลี่คลายไปในทางที่ดีทั้งหมดแล้ว "ไม่ต้องขายน้องปาด้วยครับ"
(นี่เป็นสิ่งที่ดีใจมากๆ เพราะผมรู้สึกเป็นหนึ่ง และเสียดายความเป็นพี่น้องในบ้านหลังนี้มากๆ )

ตอนนี้เลยกลับมานึกถึงสิ่งที่เคยสละสิทธิ์ไปก่อนหน้านั้นครับ

อยากปรึกษาว่า พี่นะได้ตัดยอดและตัดจำนวนหรือสับเปลี่ยนที่ผมสละสิทธิ์ให้พี่ท่านใดไปหรือเปล่าครับ

ในกรณีที่ยังไม่ได้มีพี่ท่านใดใช้สิทธิ์แทน ผมอยากขออนุญาตใช้สิทธิ์อีกได้หรือเปล่าครับ (ให้อยู่ในพิจารณาของพี่ครับ)

นี่คือเรื่องที่อยากปรึกษาครับผม ส่วนเรื่องบันไดคงต้องรอต่อไปอีก เพราะมันเห็นชัดเกินไปถ้าติดตั้ง กลัวท่าน ผ.บ. จะไม่พอใจเพราะใช้เงินอีกแล้วในช่วงเวลานี้  :sd42: :sd42: :sd42:

ต้องขออภัยพี่นะอีกครั้ง ที่ไม่ได้โทรไปด้วยตัวเอง  :sd23: :sd23:

ขอบคุณมากครับ

สวัสดีครับ  :sd23:

ตอนนี้ขอกลับเข้ามาสอดส่องในกระทู้นี้ต่อ ซักหน่อยครับ อยาก  :L6415: อีกครั้ง  :sd42: :sd42: :sd42:

ยินดีด้วยครับพี่ธี ฟ้าหลังฝนสวยงามเสมอครับ เป็นกำลังใจให้ครับพี่ในที่สุดเราก็จะได้เจอกะนสักทีมีทติ้งนี้  :sd42:

• Pa Mania
  • *
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
ยินดีด้วยครับพี่ธี ฟ้าหลังฝนสวยงามเสมอครับ เป็นกำลังใจให้ครับพี่ในที่สุดเราก็จะได้เจอกะนสักทีมีทติ้งนี้  :sd42:

:sd23: ขอบพระคุณครับพี่นุก คราวนี้ผมได้อยู้เจอพี่นุกและพี่อีกนานครับ  :sd42:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
ทุกหนทางมีทางออกเสมอครับพี่ธี
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

:L2900: :L2756: :L2756:
 :L2904: :L2897: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ พี่ยง (YonG)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
ยินดีกับพี่ธีด้วยนะครับผม  สวนผัก เดอะรีเทิร์นนนนน!!!

และเห็นด้วยกับพี่กิตครับ  ถึงแม้วันหนึ่งวันใด  สมาชิกจำเป็นต้องเปลี่ยนรถไปใช้ยี่ห้ออื่นรุ่นใด  ก็ไม่น่าเป็นปัญหาสำหรับความเป็นส่วนหนึ่งในบ้านหลังนี้ครับ

ขอแสดงความยินดีกับพี่ธีด้วยครับ  :sd23:

Once PaMania Always PaMania!!! จะขายรถ จะใช้ยี่ห้ออื่นรุ่นอื่น จะปั่นจักรยานมามิตติ้งก็ไม่ใช่ปัญหาสำหรับมิตรภาพของชาวปามาเนียครับ  :sd27:

ปล. ถ้าจะปั่นจักรยานไปมีทติ้งนี่ผมขอคารวะเลยครับ  เพราะแต่ละครั้งนี่ไม่ใช่ใกล้ๆนะครับผมว่า  :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
ยินดีกับพี่ธีด้วยนะครับผม  สวนผัก เดอะรีเทิร์นนนนน!!!

และเห็นด้วยกับพี่กิตครับ  ถึงแม้วันหนึ่งวันใด  สมาชิกจำเป็นต้องเปลี่ยนรถไปใช้ยี่ห้ออื่นรุ่นใด  ก็ไม่น่าเป็นปัญหาสำหรับความเป็นส่วนหนึ่งในบ้านหลังนี้ครับ

ปล. ถ้าจะปั่นจักรยานไปมีทติ้งนี่ผมขอคารวะเลยครับ  เพราะแต่ละครั้งนี่ไม่ใช่ใกล้ๆนะครับผมว่า  :sd42: :sd42:
ทุกหนทางมีทางออกเสมอครับพี่ธี
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

:L2900: :L2756: :L2756:
 :L2904: :L2897: :L2901:

:sd23: ขอบพระคุณมากๆครับพี่ตุ้ย พี่ยง  :sd23:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
จำไม่ได้ว่า พี่ธี กับ ผมเคยเจอ และ คุยกันไหม แต่อย่างน้อยในกระทู้ ก็มีการคุยกัน
อุปสรรคมีไว้ให้ ลุย เสมอครับ ปัญหาคลี่คลายไปแล้ว ดีใจที่ไม่ได้ปล่อยรถไป กลับมาอยู่บ้านเราเหมือนเดิม
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำ เชียงราย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
ยินดีด้วยคร้าบบบบพี่ธี  :L2734: :L2734:
JayNoppadol

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
ยินดีด้วยครับพี่ธี
 :sd10: :sd10:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

• Pa Mania
  • *
จำไม่ได้ว่า พี่ธี กับ ผมเคยเจอ และ คุยกันไหม แต่อย่างน้อยในกระทู้ ก็มีการคุยกัน
อุปสรรคมีไว้ให้ ลุย เสมอครับ ปัญหาคลี่คลายไปแล้ว ดีใจที่ไม่ได้ปล่อยรถไป กลับมาอยู่บ้านเราเหมือนเดิม

เคยเจอ เคยคุยกันแล้วครับพี่โต้ง งานปีปามาเนียปีแรกเลยครับ  :L2734:

• Pa Mania
  • *
ยินดีด้วยครับพี่ธี
 :sd10: :sd10:
ยินดีด้วยคร้าบบบบพี่ธี  :L2734: :L2734:

ขอบพระคุณครับพี่เจ พี่ติงลี่ ไว้พบกันตอนติดตั้งผ้ากันเปื้อนนะครับ อิอิอิ

ออฟไลน์ ติ๊กตั๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
ยินดีด้วยครับพี่ธี  :L4398:
Win Win

• Pa Mania
  • *
พี่ๆครับบบ.....มีเรื่องปรึกษา ((อีกแล้ว))  :D :D ;D

เนื่องจากในช่วงเดือนมกราคมนี้  ผมมีความจำเป็นต้องเดินทางไปติดต่องาน ณ ต่างประเทศ  ด้วยระยะเวลาประมาณ 1 เดือน
และผมได้ลงชื่อเข้าร่วมโครงการ ผ้ากันเปื้อน นี้ไว้ด้วย ((รวมทั้ง CTEK ด้วยเช่นกัน))  ซึ่งยังไม่ได้เปิดให้โอนชำระเงินค่าตัว

ผมเกรงว่าหากมีการเปิดให้โอนในช่วงที่ผมอยู่นอกพื้นที่  ผมคงไม่สามารถจัดการโอนให้ได้ในกรอบเวลาที่กำหนด  และอาจนำไปสู่การตกขบวนของผมรึปล่าว  :L4387:
อย่าว่าแต่เรื่องธุรกรรมทางการเงินเลยครับ  หน้าเว็บเองก็อาจจะได้เข้าน้อยลง  กลับมาคงต้องไล่ตามอัพเดทไปอีกสักระยะ  ว่าตกข่าว ตกขบวนอะไรไปบ้าง   :sd42: :sd42:

ผมควรดำเนินการอย่างไรเพื่อคงไว้ซึ่งสิทธิ์ดีครับ??
ช่วงเวลาที่ผมสามารถโอนได้ ต้องเป็นช่วงก่อนปีใหม่  หรือไม่ก็เดือน กุมภาพันธ์โน่นเลยอ่ะครับ
 :sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ไม่น่าจะมีปัญหานะครับพี่ยง แต่ยังไงเดี๋ยวรอพี่ๆ ทีมงานยืนยันอีกทีนะครับ  :L2736:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
พี่ๆครับบบ.....มีเรื่องปรึกษา ((อีกแล้ว))  :D :D ;D

เนื่องจากในช่วงเดือนมกราคมนี้  ผมมีความจำเป็นต้องเดินทางไปติดต่องาน ณ ต่างประเทศ  ด้วยระยะเวลาประมาณ 1 เดือน
และผมได้ลงชื่อเข้าร่วมโครงการ ผ้ากันเปื้อน นี้ไว้ด้วย ((รวมทั้ง CTEK ด้วยเช่นกัน))  ซึ่งยังไม่ได้เปิดให้โอนชำระเงินค่าตัว

ผมเกรงว่าหากมีการเปิดให้โอนในช่วงที่ผมอยู่นอกพื้นที่  ผมคงไม่สามารถจัดการโอนให้ได้ในกรอบเวลาที่กำหนด  และอาจนำไปสู่การตกขบวนของผมรึปล่าว  :L4387:
อย่าว่าแต่เรื่องธุรกรรมทางการเงินเลยครับ  หน้าเว็บเองก็อาจจะได้เข้าน้อยลง  กลับมาคงต้องไล่ตามอัพเดทไปอีกสักระยะ  ว่าตกข่าว ตกขบวนอะไรไปบ้าง   :sd42: :sd42:

ผมควรดำเนินการอย่างไรเพื่อคงไว้ซึ่งสิทธิ์ดีครับ??
ช่วงเวลาที่ผมสามารถโอนได้ ต้องเป็นช่วงก่อนปีใหม่  หรือไม่ก็เดือน กุมภาพันธ์โน่นเลยอ่ะครับ
 :sd23: :sd23: :sd23:

อัพเดทข้อมูลครับ.....

ผมหาทางออกสำหรับกรณีนี้ได้แล้วครับพี่ๆ
โน พรอมแพลม ((No problem)) แล้วครับผมมมมม  :L2754: :L2754: :L4384:

ไม่น่าจะมีปัญหานะครับพี่ยง แต่ยังไงเดี๋ยวรอพี่ๆ ทีมงานยืนยันอีกทีนะครับ  :L2736:
ขอบคุณพี่อิฐ ที่มาช่วยลุ้นนะครับพี่  :sd01: