ผู้เขียน หัวข้อ: ทะลุยอดจองภายใน 3 ชม. .......เปิดสั่งจอง ยางกันเปลื้อน(Mudguard Pa-mania)  (อ่าน 373624 ครั้ง)

ออฟไลน์ บอล บีบีคอม

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • บอล บีบีคอม
สวยมากๆ ครับ

แต่ขอสละสิทธิ์ให้พี่ๆท่านอื่นนะครับ เพราะผมอาจจะต้องขายรถครับ (ประมาณแปดสิบเปอร์เซ็นแล้ว)  :L4386::L4387:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260

แต่ขอสละสิทธิ์ให้พี่ๆท่านอื่นนะครับ เพราะผมอาจจะต้องขายรถครับ (ประมาณแปดสิบเปอร์เซ็นแล้ว)  :L4386::L4387:

อ้าว พี่บอล ทิ้งกันซะแล้ว ...หรือว่าจะขายไปออก MY2014  :L2761: :L2761:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169

เกิดอะไรขึ้นครับพี่บอล เอาใจช่วยนะครับ สู้ๆ  :sd27: :sd27: :sd27:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60

เอาใจช่วยให้ผ่านวิกฤตชีวิตนะครับพี่บอล  :sd10: :sd10:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
    เรื่องแค่นี้พ่อหมอ ไม่มีทางมองข้ามหรอกครับ คิดทางแก้ไว้หมดแล้วครับ   :L2900: :L2900:  :L2734: :L2734:
ทุกอย่างลงตัวแล้ว รอสรุปราคาเพลทกับโรงงานอยู่ครับ  รวมถึงสลิงและน็อตที่จัดชุดไปให้ด้วย
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ทุกอย่างลงตัวแล้ว รอสรุปราคาเพลทกับโรงงานอยู่ครับ  รวมถึงสลิงและน็อตที่จัดชุดไปให้ด้วย
:sd23: :sd23: :L2900:
Pamania so good

ออฟไลน์ วุธ-ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 62
  • ใจถึงก็ไปถึง
    • Pamania
ได้เห็นของจริงเเล้วสุดยอดมากครับ แป๊ะเวอร์   :sd10: :sd10: :sd10:
............มีถั่วมั๊ยยะ..............

• Pa Mania
  • *
อ้าว พี่บอล ทิ้งกันซะแล้ว ...หรือว่าจะขายไปออก MY2014  :L2761: :L2761:

พี่เต้ย ปาขาวแม่กลองเลยครับ กำลังทำเรื่องขาย my2012 มาออก my2014 ครับ คนเค้ารักจริง  :sd10:  :sd01:

ขอบคุณพี่ๆครับ จริงๆไม่ได้มีปัญหาอะไรมาก แม่บ้านจะออกรถใหม่ โดยให้ขายรถออก 1 คัน ซึ่งตามฟอร์มก็คงต้องเป็นรถผม เพราะ
1. จังหวะดันซวย มีวันนึงขับๆไปแล้วประตูหลังคนนั่ง มันดีดหลุดจากล็อคเอง ลูกนั่งมาด้วย แต่นั่งบนคาร์ซีท (แต่ไม่ได้เปิดอ้าออกนะครับ) ขึ้นไฟโชว์ที่หน้าปัท จริงๆเคยเป็นครั้งหนึ่งแล้วตอนออกรถใหม่ๆ ก็ให้ศูนย์ตรงพระรามสองดู ช่างบอกว่าไขปรับอะใรให้ก็ไม่รู้ครับ
2. ผมไปติดสตัฟฟิทมา ปิดประตูยากขึ้น โดยเฉพาะประตูฝาท้ายปิดยากมากๆ กระแทกกันหลายที เวลาแม่บ้านเอารถไปขับ กลับมาบ่นทุกที  :sd21:  :sd06:

• Pa Mania
  • *
พี่เต้ย ปาขาวแม่กลองเลยครับ กำลังทำเรื่องขาย my2012 มาออก my2014 ครับ คนเค้ารักจริง  :sd10:  :sd01:

ขอบคุณพี่ๆครับ จริงๆไม่ได้มีปัญหาอะไรมาก แม่บ้านจะออกรถใหม่ โดยให้ขายรถออก 1 คัน ซึ่งตามฟอร์มก็คงต้องเป็นรถผม เพราะ
1. จังหวะดันซวย มีวันนึงขับๆไปแล้วประตูหลังคนนั่ง มันดีดหลุดจากล็อคเอง ลูกนั่งมาด้วย แต่นั่งบนคาร์ซีท (แต่ไม่ได้เปิดอ้าออกนะครับ) ขึ้นไฟโชว์ที่หน้าปัท จริงๆเคยเป็นครั้งหนึ่งแล้วตอนออกรถใหม่ๆ ก็ให้ศูนย์ตรงพระรามสองดู ช่างบอกว่าไขปรับอะใรให้ก็ไม่รู้ครับ
2. ผมไปติดสตัฟฟิทมา ปิดประตูยากขึ้น โดยเฉพาะประตูฝาท้ายปิดยากมากๆ กระแทกกันหลายที เวลาแม่บ้านเอารถไปขับ กลับมาบ่นทุกที :sd21:  :sd06:
น่ากัวมากครับพี่บอล ระบบล็อกประตูชำรุดป่าวครับ
ฝาท้ายปิดยาก ก็ดึงออกเลยครับ

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60

2. ผมไปติดสตัฟฟิทมา ปิดประตูยากขึ้น โดยเฉพาะประตูฝาท้ายปิดยากมากๆ กระแทกกันหลายที เวลาแม่บ้านเอารถไปขับ กลับมาบ่นทุกที  :sd21:  :sd06:

พี่บอลผมขอตอบข้อ 2 เพราะได้คำแนะนำจากพี่บังมะมา เวลาจะปิดกระโปรงท้ายรถให้ผมไปเปิดประตูแถวสองประมาณครึ่งฟุต 
แล้วเดินไปปิดกระโปรงท้ายค่อยมาปิดประตูแถวสอง หรือใช้การลดกระจกรถฝั่งใดฝั่งหนึ่งลงสักครึ่งบานแล้วค่อยปิดกระโปรงรถครับ
เนื่องจากตอนเปิดกระโปรงท้ายแล้วอากาศเข้าไปในรถเวลาปิดแรงลมในรถจะดันตัวหาทางระบายออกเลยรู้สึกว่าปิดไม่สนิทสักที
ต้องออกแรงกระแทกกระโปรงท้ายแรงๆ  :L4399: :L4399:

• Pa Mania
  • *
พี่บอลผมขอตอบข้อ 2 เพราะได้คำแนะนำจากพี่บังมะมา เวลาจะปิดกระโปรงท้ายรถให้ผมไปเปิดประตูแถวสองประมาณครึ่งฟุต 
แล้วเดินไปปิดกระโปรงท้ายค่อยมาปิดประตูแถวสอง หรือใช้การลดกระจกรถฝั่งใดฝั่งหนึ่งลงสักครึ่งบานแล้วค่อยปิดกระโปรงรถครับ
เนื่องจากตอนเปิดกระโปรงท้ายแล้วอากาศเข้าไปในรถเวลาปิดแรงลมในรถจะดันตัวหาทางระบายออกเลยรู้สึกว่าปิดไม่สนิทสักที
ต้องออกแรงกระแทกกระโปรงท้ายแรงๆ  :L4399: :L4399:

ขั้นตอนนี้ ถ้าเป็นพวกเราๆ ก็คงเป็นเรื่องง่ายๆ ผมเองก็ใช้วิธีนี้ โดยปกติขับรถก็ลดกระจกลงครึ่งอยู่แล้ว แต่กับมนุษย์เมียนี่สิ เฮ้อกลุ้มใจ   :sd06:  :sd24:

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
ขั้นตอนนี้ ถ้าเป็นพวกเราๆ ก็คงเป็นเรื่องง่ายๆ ผมเองก็ใช้วิธีนี้ โดยปกติขับรถก็ลดกระจกลงครึ่งอยู่แล้ว แต่กับมนุษย์เมียนี่สิ เฮ้อกลุ้มใจ   :sd06:  :sd24:

เรื่องนี้เข้าใจพี่บอลเลยครับ ฝาท้ายผมแกะทิ้งไปแล้ว Stuffit เมียบ่นเช่นกัน เสียดายแทนพี่บอลด้วยครับ ต้องขายน้องปาซะแล้ว  :L4387:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

• Pa Mania
  • *
เรื่องนี้เข้าใจพี่บอลเลยครับ ฝาท้ายผมแกะทิ้งไปแล้ว Stuffit เมียบ่นเช่นกัน เสียดายแทนพี่บอลด้วยครับ ต้องขายน้องปาซะแล้ว  :L4387:
ผมก็เช่นเดียวกันครับ  :L2746: :L2746: :L2746:

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำ เชียงราย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32

แหะๆ เรื่องนี้เพิ่งทราบครับพี่พฏ ขอบคุณนะครับ
JayNoppadol

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา

ผมก็ขอถาม ขั้อ 2 ครับ ว่า ไปติดที่ไหนมาครับ และ คนติดไม่ได้แนะนำว่า ก่อนติด และ หลังติด ต้องทำอย่างไร

เท่าที่ผม ติดมา กว่า 40 คัน เอา แค่ Pajero นะครับ เรื่อง ปิดยาก ง่าย แต่ละคันไม่เหมือนกันครับ
สาเหตุใดนั้น ไม่ทราบจริงๆ ไม่กล้าที่จะฟันธงตอบอะไรไป

มีรถ สมช. หลายคันครับ ร่องประตูกลาง ยังกว้างกว่ารถของผมเลยครับ
ฝาปิดท้าย มีทั้งแน่น มาก กลาง น้อย ครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ ต้อม (ปา แปดริ้ว)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
แหะๆ เรื่องนี้เพิ่งทราบครับพี่พฏ ขอบคุณนะครับ

ตาม พี่พฏ ว่าแหระครับ พี่เจ
ส่วนผม...ไม่มีปัญหาอันใดเลยครับ   ;D
ปิดได้ปรกติ...ไม่ต้องแง้ม ต้องเปิดอะไรเลย  :L2754:

ผลงาน พี่โต้ง เค้าละ  :L2734:

ออฟไลน์ ตั้ม..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
ได้เลยครับพี่หยก แต่ยังขาดสลิงนะครับ

:L2900: :L2900:ครับพี่พรเทพ

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำ เชียงราย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
เข้ามา count down ครับ.. กลัวตกข่าว  :L4398:
JayNoppadol

• Pa Mania
  • *

ออฟไลน์ เบส บ้านบึง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31

:L4384: :L4384:  :L4398: :L4398: :L2901: