ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่รองเท้า20"ยางaurora 265/50/20 มบนั้งแถว2 บอกกระด่าง ทำไงดีครับ?  (อ่าน 9126 ครั้ง)

ออฟไลน์ Boy Sicha

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1

รบกวนพี่ๆช่วย ช่วยแนะนำหน่อย ตามรูปครับ ใส่รองเท้า20"ยางaurora 265/50/20 กลับต่างจังหวัด มท นั้งแถว2 บอกกระด่าง(ได้ทีเปลี่ยนแล้วเรา อิอิ) แก้ไขยังไงดี เปลี่ยนโช๊ค 4 ต้นจะหายไหม ยี่ห้อไรดี ราคาประมาณเท่าไร ได้ทีแล้วเรา อิอิ

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
 :L2894: พี่ boy รถสวยครับ ช่วงล่าง คงต้องดู ว่าพี่ boy ชอบแนวไหน  ที่พี่ๆและพวกผม ใช้อยู่ก็มี หลาย set ครับ

หรือไปดู หัวข้อ ช่วงล่าง  ครับ 

รอพี่ๆท่านอื่นมาตอบ อีกที่ครับ  :sd23:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
 :L4365:
เข้ามาดู นึกว่าไม่ชอบล้อกับยาง ;D ;D ;D
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57
   เติมลมยางมากน้อยเท่าไหร่  ได้มีการทำช่วงล่างอะไรไปบ้างแล้ว ครับ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

รบกวนพี่ๆช่วย ช่วยแนะนำหน่อย ตามรูปครับ ใส่รองเท้า20"ยางaurora 265/50/20 กลับต่างจังหวัด มท นั้งแถว2 บอกกระด่าง(ได้ทีเปลี่ยนแล้วเรา อิอิ) แก้ไขยังไงดี เปลี่ยนโช๊ค 4 ต้นจะหายไหม ยี่ห้อไรดี ราคาประมาณเท่าไร ได้ทีแล้วเรา อิอิ
:L2761: :sd06: :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ ใหม่ เมืองอุบล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
ง่ายๆ ไป meeting ที่หนองมน เสาร์หน้า    :sd10:

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3147.0.html

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
พี่ใหม่ เมื่องอุบล ชี้เป่าได้  :L2900:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
พี่ boy  พี่ใหม่แนะนำถูกต้องครับ เสาร์ที่ 03/05/2014 ว่างๆ ลองมามิตติ้งกับพี่ๆ ปาได้คำแนะนำดีๆ ครับ  :L2901: :L2901: 

• Pa Mania
  • *
ง่ายๆ ไป meeting ที่หนองมน เสาร์หน้า    :sd10:

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3147.0.html

พี่ใหม่และพี่่ๆทุกท่าน ขอบคุณครับ งั้นเดี๋ยว 3/5/2014 จะทำตัวให้ว่าง ตังค์ให้พร้อม ไปปรึกษาถึงที่ครับ

• Pa Mania
  • *
   เติมลมยางมากน้อยเท่าไหร่  ได้มีการทำช่วงล่างอะไรไปบ้างแล้ว ครับ

พี่โอ นาเกลือ 35 ครับ ช่วงล่างเดิมๆจากศูนย์ครับ

• Pa Mania
  • *
:L4365:
เข้ามาดู นึกว่าไม่ชอบล้อกับยาง ;D ;D ;D

พี่ Pat คงเปลี่ยนใจ มท ยากครับ นางชี่เป่าเอง

• Pa Mania
  • *
:L2894: พี่ boy รถสวยครับ ช่วงล่าง คงต้องดู ว่าพี่ boy ชอบแนวไหน  ที่พี่ๆและพวกผม ใช้อยู่ก็มี หลาย set ครับ

หรือไปดู หัวข้อ ช่วงล่าง  ครับ 

รอพี่ๆท่านอื่นมาตอบ อีกที่ครับ  :sd23:

:sd23: ดูจากอารมของ มท น่าจะชอบแบบนิ่มนวล ครับ

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57
  ลองปรับเพิ่ม-ลด ลมยางดูก่อนครับ ยางแต่ละรุ่นจะไม่เหมือนกัน ง่ายที่สุดก็เติ มสัก 45 ปอนด์ แล้วค่อยลดลงทีละปอนด์ หาจุดที่เราชอบที่สุดก่อน อย่าให้ตำ่กว่า32ปอนด์  ช่วงล่างเดิมๆก็พอใช้งานนุ่มๆได้ ที่ความเร็วไม่มาก หรือใช้งานในเมืองครับ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ยี่ห้อของยางมีส่วนสำคัญเช่นกันครับ เชื่อหรือไม่ว่า ล้อ20"กับยางYoko 265/50 กระด้างน้อยกว่า ล้อยาง17"ติดรถ  :L2739:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ยี่ห้อของยางมีส่วนสำคัญเช่นกันครับ เชื่อหรือไม่ว่า ล้อ20"กับยางYoko 265/50 กระด้างน้อยกว่า ล้อยาง17"ติดรถ  :L2739:

ตามพี่กิตแนะนำครับ  ยางที่พี่ boy เปลี่ยนมาเป็นของเกาหลี ผมเองก็เคยใช้อยู่ :L2736:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ตามพี่กิตแนะนำครับ  ยางที่พี่ boy เปลี่ยนมาเป็นของเกาหลี ผมเองก็เคยใช้อยู่ :L2736:

ได้ข่าวว่า Hankook เป็นผู้ผลิตครับ  :L2901:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :sd23:   เบาะหลังกระด้าง. เเก้ไม่หายอ่ะคับ. แก้ล้อกับยางมีผลนิดเดียวคับ.
 :sd21:   ลูกผมยังเมารถเหมือนเดิมเลยครับ.   :sd21:   น่าจะแก้ โช้ค ส่วนนึงน่ะครับ.    :L2904:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ แม็ค magarapong

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
มารอชม พี่ๆท่านอื่นมาตอบ เผื่อจะได้  :L6415: กับล้อ20 มั่งครับ  :sd10:
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด