ผู้เขียน หัวข้อ: ***กล่องคันเร่งไฟฟ้า*** ทำไมผมถึงใช้ และปัจจุบันทำไมถึงใช้ตัวนี้  (อ่าน 184822 ครั้ง)

ออฟไลน์ ติ๊กตั๊ก

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
แล้วเมื่อไหร่จะมีให้ :L6415:อีกล่ะครับ ผมรอยุ  :L6415:
Win Win

manhorse

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ อุเทน-น่าน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
แล้วเมื่อไหร่จะมีให้ :L6415:อีกล่ะครับ ผมรอยุ  :L6415:
ช่วยชี้เป้าให้ด้วยคราบพี่อั๋น
 :sd23: :sd23: :sd23:

ผมก็พลาดครั้งก่อนครับ ตอนนี้ขอให้พี่ๆ ใจเย็นๆ รอกล่องสูตรของพี่นะ ที่ทำกับทาง IFRIT ครับ ถ้าออกเมื่อไหร่ร่วมกันจัดทันทีครับ  :L2901: :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ ชรินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
สุดยอดเลยครับ มายืนยันด้วยอีกเสียง ม้าแคระ  :L2734:  :L2901:
ถ้าเรายังวิ่งได้แล้วเราจะมัวเดินอยู่ทำไม

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
โหมด A ก้อแฮปปี้แล้ว พุ่งนี้ลองโหมด B ซะหน่อย พี่เก๋ล่ะเป็นไงคับ

สำหรับผมนะ A ขับสบาย ๆ 

แต่ถ้ารำคาญรถจี้ตูดมาก ๆ ก็ ค่อยขยับ ไป B C D E ครับ

พ่นควัน ใส่เลย  :sd42: :sd42: :sd42:
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ บอล บีบีคอม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • บอล บีบีคอม
สำหรับผมนะ A ขับสบาย ๆ 

แต่ถ้ารำคาญรถจี้ตูดมาก ๆ ก็ ค่อยขยับ ไป B C D E ครับ

พ่นควัน ใส่เลย  :sd42: :sd42: :sd42:
พี่เต้ยขาโหด

manhorse

เมื่อไหร่พี่นะจะจัดให้สำหรับ กล่องคันเร่งไฟฟ้า ผมก็อยากได้เหมือนกันคราบ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ผมขับรถ. โหมด B.ตลอดน่ะคับ เอ๊ะ. เหมือนชินๆกับการดึงๆ ของรถแล้วมั้งคับ.
  มีความรู้สึกว่า มันดึงน้อยลง. หรือผมชินกับระดับนี้. ไปแล้วน่ะคับ. 
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
ผมขับรถ. โหมด B.ตลอดน่ะคับ เอ๊ะ. เหมือนชินๆกับการดึงๆ ของรถแล้วมั้งคับ.
  มีความรู้สึกว่า มันดึงน้อยลง. หรือผมชินกับระดับนี้. ไปแล้วน่ะคับ.

พี่อั๋น ต้องลอง C D F ดูครับ  :L2901: :L2901:

• Pa Mania
  • *
 :sd23:
พี่อั๋น ต้องลอง C D F ดูครับ  :L2901: :L2901:
:sd23:      :sd23:      :sd23:      คร้าบบบบ

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting

อีกวิธี ครับ

ลองปิดกล่องดูครับ

แล้วจะคิดถึงกล่องทันที
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
B สมูทสุดๆ กล่องคันเร่งอย่างเดียว ยังไหลสบายๆ  :L2736:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

• Pa Mania
  • *
อีกวิธี ครับ

ลองปิดกล่องดูครับ

แล้วจะคิดถึงกล่องทันที
อูย. อันนั้นทำไม่ได้เลยคับ.    :sd42:       :sd42:      :sd42:     
 :sd23:      :sd23:      :sd23:
  (ขอบคุณ พี่เต้ย. กับพี่นุกอีกครั้งคับ ที่มาติดกล่อง จัดระเบียบ พื้นที่ให้ผมคับ. )

ออฟไลน์ ศศิพงษ์(เต้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
 :sd23: ได้ความรู้มากๆครับ
ผมก็ใส่ SMG+คันเร่งไฟฟ้า cheetatech นั้นแหละราคามันคุ้มดี และพ่วงกล่อง prospeed fit

แต่ก็อย่างพี่อ็อดบอกครับ mode 1-3 คันเร่งไฟฟ้า จะหน่วงๆ รอบมาไม่สะใจ ขับไม่ค่อยสมูดครับหรือเป็นเพราะเท้าผม แต่พอไป mode 4  หรือ5 ก็เริ่มมันขึ้นครับและไปต่อเนื่องกับดันรางด้วยก็ดีขึ้นครับยอดครับ

ได้อ่านจากข้อมูลจากพี่ๆเพื่อนๆ ผมจะลองปรับการขับรถของตัวเองครับ การเหยียบไล่คันเร่งตามที่คุณนะแนะนำ และอื่นๆ ได้ความรู้มากๆครับ
ดีใจที่เป็นสมาชิก ปามาเนีย ครับ

ขอบคุณมากๆครับ
เต้...
รถผมเป็น triton 4x4  m14 เกียร์ธรรมดานะครับ
 ยังไม่มีปาเจโร่ แต่ชอบปาเจโร่ และรักมิตซูบิชิครับ

JVK Heavy Machine ขนย้ายเครื่องจักร

manhorse

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำเชียงใหม่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • ปาดำ v6 เชียงใหม่
พี่อ๊อดครับขอรบกวนความคืบหน้าของกล่องคันเร่งไฟฟ้า v6 ครับ :L4398:
หนุ่มเชียงใหม่

ออฟไลน์ ภูดิท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
พี่เจครับ เครื่องเบนซิน ไม่นะจะติดได้นะครับ เพราะเป็นคันเร่งสาย นะครับ กล่องคันเร่งไฟฟ้าใช้ได้กับเครื่องดีเซลครับ

• Pa Mania
  • *
 :L6419:   เครื่องเบนซิน. คงต้องไป.  :L6415:   รายการอื่นก่อนน่ะคร้าบบบบ.    :L2901:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
:sd23: ได้ความรู้มากๆครับ
ผมก็ใส่ SMG+คันเร่งไฟฟ้า cheetatech นั้นแหละราคามันคุ้มดี และพ่วงกล่อง prospeed fit

แต่ก็อย่างพี่อ็อดบอกครับ mode 1-3 คันเร่งไฟฟ้า จะหน่วงๆ รอบมาไม่สะใจ ขับไม่ค่อยสมูดครับหรือเป็นเพราะเท้าผม แต่พอไป mode 4  หรือ5 ก็เริ่มมันขึ้นครับและไปต่อเนื่องกับดันรางด้วยก็ดีขึ้นครับยอดครับ

ได้อ่านจากข้อมูลจากพี่ๆเพื่อนๆ ผมจะลองปรับการขับรถของตัวเองครับ การเหยียบไล่คันเร่งตามที่คุณนะแนะนำ และอื่นๆ ได้ความรู้มากๆครับ
ดีใจที่เป็นสมาชิก ปามาเนีย ครับ

ขอบคุณมากๆครับ
เต้...
รถผมเป็น triton 4x4  m14 เกียร์ธรรมดานะครับ
 ยังไม่มีปาเจโร่ แต่ชอบปาเจโร่ และรักมิตซูบิชิครับ

รถพี่เต้ได้เปรียบที่น้ำหนักเบากว่า  ฉะนั้นการออกตัวน่าจะทำได้ดีกว่า

เรื่องการตอบสนองช้า  สำหรับพวกผมแก้ไขหายหมดแล้วครับ   กดเมื่อไหร่จะตอบสนองทันที

กล่องคันเร่งตัวที่พี่เต้ใช้อยู่ก็อยู่ในตัวเลือก 1ใน3ที่เราแนะนำ  เพียงแค่เราไม่มีเครื่องมือเข้าไปจูนปรับตารางละเอียดในกล่องตัวนั้น

สำหรับกล่องคันเร่งของพวกเราใช้นั้นสามารถปรุงแต่งได้ตามสิ่งที่เราต้องการและตังโจทย์ไว้  จึงได้การตอบสนองที่ตรงใจมากกว่า

เรื่องกล่องดันรางมีหลักการคล้ายๆกัน  หากเข้าใจหลักการก็สามารถปรับแต่งให้ตอบสนองดีเช่นกัน

หากมีโอกาสลองมามิตติ้งกับพวกเราซิครับ  แล้วมาแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันครับ

ยินดีต้อนรับอีกครั้ง
 :L2734: 
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ โอ๊ต Teeradej

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
พี่ๆคับกล่องคันเร่งไฟฟ้าตัวนี้มีพี่ๆท่านใดใช้บ้างคับ