ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนล้อ+ยาง ให้เข้ากับบันได limited edition (ไปเปลี่ยนมาแล้ว)  (อ่าน 23052 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
มาแล้วคร้าบ

เริ่มออกจากบ้านเวลาแระมาณ 7:30 น. กว่าจะผ่านการจราจรในเขตกทม. เพื่อมุ่งหน้าไปยังสาย 7 ก็ล่วงเลยไป 8 โมงกว่า ขับรถไปเรื่อยๆ แล้วมาแวะทานอาหารเช้าตรงจุดพักรถ หลังจากนั้นก็ขับต่อไปยังท๊อปเพาเวอร์ กว่าจะถึงก็ประมาณ 9:30 น. ถึงร้านแล้ว พี่เอไม่อยู่ร้านเพราะไปรับรองเพื่อนที่มาจากตรัง ที่ร้านมี Hummer H2 จอดอยู่เพื่อเปลี่ยนยาง

เด็กที่ร้านเข้ามาถามว่า “วันนี้มาทำอะไรครับพี่” ผม “อ่อ มาเปลี่ยนล้อกับยางน่ะ คุยกับพี่เอแล้ว”
ปรากฏว่า ล้อที่ผมต้องการนั้นมีอยู่ชุดเดียวและที่สำคัญชุดนั้นมีคนจองไปแล้วด้วย เป็นลูกค้าจาก จ.ตาก ทางพนง. จึงโทรสอบถามลูกค้าว่าถ้าปล่อยชุดนี้ให้กับทางผมก่อนจะได้ไหม ลูกค้าแจ้งมาว่า “ได้ เพราะเขาเองก็ยังไม่สะดวกที่จะติดตั้งช่วงใกล้ๆ นี้นัก” ดังนั้นจึงเตรียมล้อที่ผมต้องการขึ้นรถเข็น

รถผมนั้นถูกยกเตรียมพร้อมรออยู่แล้ว

ล้อพร้อมแล้ว

เปรียบเทียบกันหน่อย

พร้อมประจำการ

เรียบร้อยแล้ว ขอมือขวาหน่อย (ขอเป็นชาว Rock ด้วยคน แต่ผม Rock Classic คร้าบ)

เปลี่ยนแล้วมันเข้ากาน เข้ากันกับบันได้ limited edition

ขอบอกว่า ถูกใจมากมาย  :L6415: :L6415: สมใจอยาก

ขอขอบคุณทีมงานคุณภาพแห่งร้านท้อปเพาเวอร์ครับ

และขอบคุณกำลังใจจากพี่ๆ ทุกท่านคร้าบ

:sd23:  :sd23:  :sd23:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
หล่อมั๊กๆๆๆ :L2900: :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
หล่อมากๆ ครับ  ยางดอกสวย ของอะไรครับ  และ เสียงดังจากยางเดิมติดรถขึ้นมากไหมครับ  :sd10:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
Rock Classic Ver 1 นี่เอง
Classic  สมชื่อครับพี่มัติ ล้อ 20 กับยางตัวนี้เต็มซุ้ม สวยงามดีจังครับ  :L2734:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Pa Mania
  • *
  • Like: 56
 :L2900: :L2734: ว่าแต่ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ และยางเป็นของอะไรครับ ดูจากในรูปไม่เห็นครับ

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
:L2900: :L2734: ว่าแต่ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ และยางเป็นของอะไรครับ ดูจากในรูปไม่เห็นครับ

ช่ายยยย ยางอะไรครับ ตัวหนังสือสีดำ ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  :L2900: พี่มัติ  :L2904:
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ ชรินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  เข้ากันมากเลยครับ  :L2900:  :L2906: สวยงามมาก  :L6428:
ถ้าเรายังวิ่งได้แล้วเราจะมัวเดินอยู่ทำไม

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *

น่าจะยางตัวเดียวกันกับ admin นางฟ้าริมแดงเราครับ ยางตัวนี้ ใส่แล้วหล่อ แถมคุณภาพ  :L2900: ครับ
ยางในดวงใจผมเหมือนกันตัวนี้  :L2754:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ หนุ่ม ปา2.4(C06)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
 :L2888: ได้เพื่อน Rock รุ่นแรกเพิ่มอีกคัน ขอบ20นี่มันดุจริงๆจับกับยางลายนี้น่าจะเป็นLTZ ใช่มั๊ยครับพี่มัติ  :L2900:  :L2906:  :L2734:
แตกต่างทางความคิด แต่ไม่คิดแตกแยกครับ
           Pajero Sport Mania

ออฟไลน์ น้องต้น_White860

• Pa Mania
  • *
  • Like: 19
  • ความสุขเริ่มจากการให้ แล้วจะได้รับโดยไม่ต้องร้องขอ
:L2900:  ล้อ20"ดูเต็มซุ้มดีนะคับ สวยงามคับ.

• Pa Mania
  • *
 :L2894: สวัสดีพี่ๆ อีกครั้งครับ

หลังจากกลับมาก็แทบจะไม่ได้นั่งโต๊ะที่ Office เลยครับ ต้องเครียงาน แล้วเอาเอกสารของแฟนไปเข้าเล่มอีก

โดยสรุปน่ะครับ

Spec ของล้อคือ KMC XD775 Rockstar R 20" (Rockstar Version 1)
Spec ของยางคือ Cooper Zeon LTZ 275/55R20

ค่าเสียทั้งหมดก็เกือบๆ 77K ครับ  :L6415:  :L6415: ตัวเบากันเลยทีเดียว (สงสัยต้องกินมาม่าไปซัก 2 เดือน  :sd42:  :sd42:)

สำหรับยางชุดเดิมนั้นผมฝากขายที่ร้านพี่เอครับ ขี้เกียจขนกลับ ไม่มีที่เก็บด้วย เอาสะดวกเป็นหลักครับ

สำหรับการใช้งานนั้น เนื่องจากเป็นยาง AT ดอกยางใหญ่ย่อมมีเสียงที่ดังกว่ายางเดิมติดรถแน่นอนครับแต่รับได้ครับ เพราะปัจจุบันเสียงคำรามของเจ้า HKS ดังกว่าอยู่แล้ว ผสมเสียงยาง AT อีกหน่อยคงไม่เท่าไหร่ครับ รอว่างๆ จะไปติด stuffit อีกที

ตอนนี้หมดตรูดแล้วคร้าบ

:sd42:  :sd42:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
งามสวดๆไปเลยบังมัติ  :L2900:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
มาแล้วคร้าบ

ขอบอกว่า ถูกใจมากมาย  :L6415: :L6415: สมใจอยาก ขอขอบคุณทีมงานคุณภาพแห่งร้านท้อปเพาเวอร์ครับและขอบคุณกำลังใจจากพี่ๆ ทุกท่านคร้าบ

Rock 1  20inch with Cooper LTZ 275/55R20 =  ตาม road map pa-mania แป๊ะ

จบไปอีก 1 รายการ  เปลี่ยนบุคลิกรถของบังมัติเข้าใกล้อาการนอนไม่หลับในเร็วๆนี้ .......รับรอง
--------------------------------------------------------------------
 ???  เราน่าจะต้องมีพวงแต่งอีกสักหน่อย 

:(   แต่เบาะ Sport seats ก็น่าสนใจ

::)  แต่เมียจะยอมไหม เพิ่งบอกว่า  เปลี่ยนล้อก็จบแล้ว

:-X  หรือเราจะต้องขยันงาน เก็บเงินและเก็บหอมรอบริบในมุมต่างๆ

;)  เอ้าน่า มาขนาดนี้แล้ว  มันห้ามใจยาก

:D  สงสัยของแต่งชิ้นต่อไป คงยากน่าดู

>:( อื่ม...เร็วๆนี้  ยังมีค้างอยู่อีก 2-3 รายการ

;D แน่นอนครับ  อยู่ปามาเนีย...การแต่งรถคือการพักผ่อนที่ดีที่สุด

:sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

เชื่อซึ่่ อาการแบบเนี่ย  ไม่รอด! 

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ยินดีด้วยครับบังมัติมาเข้าแก็งชาวร็อกแล้ว  :L2900:

ออฟไลน์ พี่ดิษฐ์ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • ครูคือผู้ให้
ล้อสวยถูกใจมากเลยพี่มัติ โหด สวย ดุ ว่าง้านนนน     :sd10:

สวยและแตกต่างอย่างชัดเจน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มีนาคม 2014, 16:53:44 โดย พี่ดิษฐ์ บุรีรัมย์ »
ดิษฐ์ บุรีรัมย์ ปาเจโร่สปอร์ต 4WD กง9540 บุรีรัมย์

ออฟไลน์ สักนารา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
 :sd01: สวยมากครับ  :L2900:

• Pa Mania
  • *
Rock 1  20inch with Cooper LTZ 275/55R20 =  ตาม road map pa-mania แป๊ะ

จบไปอีก 1 รายการ  เปลี่ยนบุคลิกรถของบังมัติเข้าใกล้อาการนอนไม่หลับในเร็วๆนี้ .......รับรอง
--------------------------------------------------------------------
 ???  เราน่าจะต้องมีพวงแต่งอีกสักหน่อย 

:(   แต่เบาะ Sport seats ก็น่าสนใจ

::)  แต่เมียจะยอมไหม เพิ่งบอกว่า  เปลี่ยนล้อก็จบแล้ว

:-X  หรือเราจะต้องขยันงาน เก็บเงินและเก็บหอมรอบริบในมุมต่างๆ

;)  เอ้าน่า มาขนาดนี้แล้ว  มันห้ามใจยาก

:D  สงสัยของแต่งชิ้นต่อไป คงยากน่าดู

>:( อื่ม...เร็วๆนี้  ยังมีค้างอยู่อีก 2-3 รายการ

;D แน่นอนครับ  อยู่ปามาเนีย...การแต่งรถคือการพักผ่อนที่ดีที่สุด

:sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

เชื่อซึ่่ อาการแบบเนี่ย  ไม่รอด!

รายการแหกยังมีอีกอยู่หลายรายการครับ ค่อยเป็น ค่อยไปที่ละ step ครับ

แต่งรถดูแล้วอาจจะเป็นความสุขส่วนตัวของเราแต่ก็เป็นการแต่งเพื่อประสิทธิภาพโดยรวมซึ่งนั้นหมายถึงผู้โดยสารที่นั่งมาด้วย (ก็ไม่ใช่ใครที่ไหน ก็สมช.ในครอบครัวนั้นแหล่ะครับ)

ก็คงทำงานหาเงินเพิ่ม เพื่อลูก เพื่อครอบครัว และจะได้เหลือเพื่อการพักผ่อนแบบปามาเนียต่อไป

:sd23:  :sd23: