ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลสมาชิกบ้าน "ปามาเนีย" ที่อยากมีปิ่นโตติดรถครับ  (อ่าน 167737 ครั้ง)

ออฟไลน์ พฏ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 60
สักปีหน้าจัดเลยมั้ยครับพี่ๆ  :L2754:  :L2754:

https://www.facebook.com/SunroofSalon

:L4399: :L4399:

โอครับ กะไปดูโชว์รูมฟอร์ดอยู่วางเขาเดินระบบไฟอย่างไรด้วย เดี๋ยวชวนพี่แม็คอีกคน ปรึกษาพี่ๆ ปาท่านอื่นด้วยใครมีคำแนะนำบ้างครับ

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
พี่ท่าน จะหั่นหลังคากันแล้ว  :L2739:  :L2739:

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
โอครับ กะไปดูโชว์รูมฟอร์ดอยู่วางเขาเดินระบบไฟอย่างไรด้วย เดี๋ยวชวนพี่แม็คอีกคน ปรึกษาพี่ๆ ปาท่านอื่นด้วยใครมีคำแนะนำบ้างครับ

:L2904: ครับ ปีเดียวไวเชื่อซี้  :L2739:

พี่ท่าน จะหั่นหลังคากันแล้ว  :L2739:  :L2739:

หั่นด้วยกันมั้ยครับพี่โบ้ท  :L2754:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
พี่โต้งไม่จัดหาแตงโมเย็นๆมาเสริฟพี่ๆเหรอครับ  :L2754:  :L2901:

แตงโมอยู่ไกลครับ รอบนอกๆ แตงโมไม่หวาน ไม่เย็น  :sd42: :sd42:
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
:L2904: ครับ ปีเดียวไวเชื่อซี้  :L2739:

หั่นด้วยกันมั้ยครับพี่โบ้ท  :L2754:

ไม่ไหวอะครับพี่นุก เอารถไปหั่นโดนเก็บแน่ๆ  :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พรเทพ จอมทอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
เนื่องจากมี สมช สนใจลงชื่อกันเยอะมาก....และก็เป็นวัฒนธรรมของปามาเนี่ยที่เราจะมาช่วยกันคนละเล็กละน้อย ช่วยกันติดตั้งสิ่งที่ สมช อยากทำ และ ทำได้
ที่นี้เราต้องการทีมงาน Support เฉพาะแต่ละส่วนๆ
ใครอยากจะช่วยทำอะไรบ้าง หรือใครอยากให้ทำอะไรบ้างก็ลองลงชื่อ ลงรายละเอียดกันดูนะครับ ......สมช.ที่ร่วมมีตติ้งเป็นครั้งแรก อยากร่วมเป็นทีม Support ได้เลยนะครับ

ทีม Technical and information advisor
1) พี่นะ
2) พี่อ็อด
3) พี่ปอนด์ IFRIT

ทีม ทดสอบรถ หลังติดตั้ง
1. พี่นะ
2. ??
3. ??

ทีมติดตั้งกล่องปิ่นโต
1. พี่ปอนด์ พี่ต้อม และทีมงาน IFRIT

ทีมติดตั้งกล่องผี
1. พี่กอบ
2. พี่อ็อด
3. พี่ทูต
4. ??
5. ??

ทีมติดตั้ง SMG
1. ??
2. ??
3. ??
4. ??

ทีมติดสติกเกอร์
1. พี่อ้วน
2. พี่โย?
3. พี่อิฐ?
4. ??

ทีมติดตั้งเบ็ดเตล็ด เช่น Autometer, หัวฉีดน้ำฝอย และอื่นๆ (ลองว่ากันมานะครับ)
1. พี่พรเทพ - มาหรือเป่าไม่รู้
2. ที่ทูต
3. ??
4. ??

จำไม่ได้ว่าใครทำแผ่นพับอลูมิเนียมสำหรับยึด SMG อยากได้เอามาในงานนี้จัง - ใช่พี่พรเทพ??

"ถ้าร่วมกันเป็นทีม ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้" ..... ทั้งวัน 20 คันก็เอาอยู่......

ได้เลยครับพี่ทูต จัดไปครับ 2 รายการเดี๋ยวให้น้องๆที่โรงงานจัดการให้ครับ
ตกลง 17-18 พค. ป่าวครับ แล้วเจ้ากล่องดันรางขนาดเท่ากับกล่องคันเร่งป่าวครับ
คือว่ารถผมไม่ได้ติดกล่องดันรางเลยไม่รู้อ่ะครับ

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
ได้เลยครับพี่ทูต จัดไปครับ 2 รายการเดี๋ยวให้น้องๆที่โรงงานจัดการให้ครับ
ตกลง 17-18 พค. ป่าวครับ แล้วเจ้ากล่องดันรางขนาดเท่ากับกล่องคันเร่งป่าวครับ
คือว่ารถผมไม่ได้ติดกล่องดันรางเลยไม่รู้อ่ะครับ

รบกวนพี่พรเทพอีกครั้งครับ หลังจากติดกันแมลงให้ครับ  :L2900:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97

:L2900:  +  :L6428: ขอบคุณพี่พรเทพเป็นที่สุดครับ..... :L2897:  :L2901:

.....กล่องดันรางจะเป็นทรงมนๆครับ ไม่เหลี่ยมเหมือนคันเร่ง.....

......ผมน่าจะหนีออกจากบ้านตั้งแต่วันที่ 17 แล้วครับ เพื่อใส่หัวฉีดกับพี่ตูมตาม.....ขบวนใหญ่เป็นวันที่ 18 พ.ค. ค่อนข้างแน่นอนครับ.....หลังมีตติ้ง หนึบ หนับ ที่หนองมนเสร็จแล้ว....จะมีโหรา..หมอผี..ประจำบ้านมาตีฆ้องร้องเป่าอีกทีครับ... :L2901:  :L2901:

• Pa Mania
  • *
มาอัปเดท...รอเวลากันก่อน.....กับ....รวมพลคนอยากหิ้วปิ่นโต...

ตารางเวลาสำหรับมี๊ตติ้งนี้จะเป็น วันที่ 17-18 พ.ค. นี้ค่อนข้างแน่นอน....เตรียมตัวไว้ให้พร้อม.....พี่นะ + พี่อ็อด กำลังเตรียมวัตถุดิบ รอคอนเฟิร์มอีกครั้ง...     

วันที่ 17 พ.ค
Upgrade หัวฉีด ... เพิ่มความแรงอีกระดับ
1. พี่ฑูต 2.5VG
2. ตูมตาม 2.5 VG
3. พี่เอ-A/Ukrit 3.2 - HOLD-ติดไปญี่ปุ่น 13-18 พ.ค...จะมาทำหลังจากนั้น

วันที่ 18 พ.ค
กล่องปิ่นโต (ดันรางดิจิตอล)                   
1. แม็ก พัชรพงศ์
2. พี่เอก-ยองฮิ
3. พี่เก๋ ธรรมศาสตร์
4. พี่เจ๊ก สุวรรณภูมิ
5. พี่วิวัฒน์-wiwat
6. บุญ:กฤตบุญ
7. สักนารา
8. พี่หมู
9. พี่อาร์ต Outdoor
10. พี่โต (1007)
11. พี่วุฒิ Jirujchai
12. พี่เบส บ้านบึง
13. พี่ต้น_White860
14. พี่นุก (ปทุมธานี)
15. พี่พฏ
16. พี่วัชร ศรีชา
หมดรอบนี้  คงต้องรวมกันอีกนานแน่.....ใครอยากหิ้วปิ่นโตยังเพิ่มได้ครับ

Upgrade หัวฉีด ... เพิ่มความแรงอีกระดับ
1. พี่เต้ย แม่กลอง 2.5VG          -  เพื่อให้ สมช. ชมวิธีการอัปหัวฉีด

กล่องคันเร่งไฟฟ้า (Free สูตรจูนปามาเนีย 4 mode+สูตรปีม้า)
3. พี่ต้น_White860
4. พี่เก๋ ธรรมศาสตร์
5. พี่ลิต
6. พี่ บิ๊ก GT
7. พี่นุก (ปทุมธานี)
8. พี่เจ๊ก สุวรรณภูมิ
9. บุญ:กฤตบุญ
10.สักนารา
11.พี่เป้(จตุจักร)
12.พี่ภูดิท
13.พี่เล็ก เด็กมีนฯ
14.พี่หมู
15.พี่ก้อง ธนขวัญ
16.พี่โต (1007)
พี่ๆที่จะรวมความแรงกันเรา ลำดับการจองที่ที่ 17 เป็นต้นไป จะต้องเป็นคนมีDและทำการถ่ายรูปตัวท่านคู่กันรถสุดรักของท่านมาแสดงต่อองค์คณะปามาเฟียทุกท่าน
17.พี่ตุ้ย_Yindee
18. พี่วุฒิ Jirujchai - HOLD รอโชว์ type D ทั้งรถทั้งคน ก่อนรับกล่องผี
19. พี่เบส บ้านบึง
20. พี่พฏ
21. พี่เล็ก-หลังเขา - HOLD รอโชว์ type D ทั้งรถทั้งคน ก่อนรับกล่องผี
22. พี่วัชร ศรีชา - HOLD รอโชว์ type D ทั้งรถทั้งคน ก่อนรับกล่องผี

กล่อง SMG=Smart Gauge (เครื่องมือวัดค่าเครื่องยนต์และ clear DTC code)
1.แม็ก พัชรพงศ์.              สีฟ้า
2.พี่เอก-ยองฮิ.                สีฟ้า
3.พี่เก๋ ธรรมศาสตร์.           สีฟ้า
4.พี่เหน่ง น้องปา V6          สีฟ้า
5.พี่เจ๊ก สุวรรณภูมิ.            สีฟ้า
6.พี่วิวัฒน์-wiwat            สีฟ้า
7.บุญ:กฤตบุญ                สีฟ้า
8.สักนารา                     สีฟ้า
9.พี่แม็ค MrMacSayHi     สีฟ้า
10. พี่อาร์ต Outdoor       สีฟ้า
11. พี่หมู                      สีฟ้า
12. พี่โต (1007)           สีฟ้า
13. พี่วุฒิ Jirujchai         สีฟ้า
14. พี่เบส บ้านบึง           สีฟ้า
15. พี่นุก (ปทุมธานี)       สีฟ้า
16. พี่พฏ                     สีฟ้า
17. พี่วัชร ศรีชา             สีฟ้า
18. พี่ทูต LCB-3785       สีแดง - เปลี่ยนเป็นสีแดงบ้าง หลังจากใช้สีฟ้ามานาน

* ทุกคนพร้อมใจกันเลือกสีฟ้า....สีอื่นก็มีนะครับ...

• Pa Mania
  • *
อัฟเดทจ้าาา....มาดูทีมซับเพอร์ทกันว่าใครเป็นใคร...

เนื่องจากมี สมช สนใจลงชื่อกันเยอะมาก....และก็เป็นวัฒนธรรมของปามาเนี่ยที่เราจะมาช่วยกันคนละเล็กละน้อย ช่วยกันติดตั้งสิ่งที่ สมช อยากทำ และ ทำได้
ที่นี้เราต้องการทีมงาน Support เฉพาะแต่ละส่วนๆ
ใครอยากจะช่วยทำอะไรบ้าง หรือใครอยากให้ทำอะไรบ้างก็ลองลงชื่อ ลงรายละเอียดกันดูนะครับ ......สมช.ที่ร่วมมีตติ้งเป็นครั้งแรก อยากร่วมเป็นทีม Support ได้เลยนะครับ

ทีม Technical and information advisor
1) พี่นะ
2) พี่อ็อด
3) พี่ปอนด์ IFRIT

ทีมทดสอบรถ หลังติดตั้ง
1. พี่นะ
2. ??
3. ??

ทีมติดตั้งกล่องปิ่นโต
1. พี่ปอนด์ พี่ต้อม และทีมงาน IFRIT

ทีมติดตั้งกล่องผี
1. พี่กอบ
2. พี่อ็อด
3. พี่ไซ
4. พี่นุก-ปทุมธานี - ฝึกงาน
5. พี่เล็ก-หลังเขา

ทีมติดตั้ง SMG
1. พี่แม็ค
2. พี่ไซ
3. พี่นุก-ปทุมธานี - ฝึกงาน
4. ??

ทีมติดสติกเกอร์
1. พี่อ้วน
2. พี่โย?
3. พี่นุก-ปทุมธานี
4. พี่เบส-บ้านบึง

ทีมติดตั้งเบ็ดเตล็ด เช่น Autometer, หัวฉีดน้ำฝอย CTEK และอื่นๆ (ลองว่ากันมานะครับ)
1. พี่พรเทพ - มาพร้อมที่ยึด SMG & กล่องผี (un)limited ฟรี  :L2758:
2. ที่ทูต
3. ??
4. ??

ทีมบริการ
1. พี่บิ๊ก..GT ....เสริฟน้ำเย็นๆ...
2. พี่ดล...จัดหาแตงโม..ให้พี่โต้ง
3. พี่อิฐ...คนผ่าแตงโม...ใหพี่โต้ง
4. พี่พฎ...เป็นบริกร..ทุกอย่างแล้วแต่ความต้องการของลูกค้า
5. พี่เอก-ยองฮิ...คอยหิ้วกระเป๋าเครื่องมือ....หิ้วทุเรียนหมอนมาซัก 4-5 ลูกด้วยนะ.

ทีมรับบริการ
1. พี่โต้ง...นั่งเฉยๆคอยทานแตงโมจากน้องๆ เนื่องจากน้ำในหูไม่เท่ากัน

"ถ้าร่วมกันเป็นทีม ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้" ..... ทั้งวัน 20 คันก็เอาอยู่......

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
ใครมีเทปกาว 3M ก็ติดไม้ติดมือมาหน่อยก็ดีครับ เผื่อจะได้แปะแป้นยึด SMG , กล่องผี

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
มาอัปเดท...รอเวลากันก่อน.....กับ....รวมพลคนอยากหิ้วปิ่นโต...

ตารางเวลาสำหรับมี๊ตติ้งนี้จะเป็น วันที่ 17-18 พ.ค. นี้ค่อนข้างแน่นอน....เตรียมตัวไว้ให้พร้อม.....พี่นะ + พี่อ็อด กำลังเตรียมวัตถุดิบ รอคอนเฟิร์มอีกครั้ง...     

วันที่ 17 พ.ค
1. พี่ฑูต 2.5VG
2. ตูมตาม 2.5 VG
3. พี่เอ-A/Ukrit 3.2 - HOLD-ติดไปญี่ปุ่น 13-18 พ.ค...จะมาทำหลังจากนั้น

วันที่ 18 พ.ค
กล่องปิ่นโต (ดันรางดิจิตอล)                   
3. พี่เก๋ ธรรมศาสตร์
4. พี่เจ๊ก สุวรรณภูมิ
5. พี่วิวัฒน์-wiwat
6. บุญ:กฤตบุญ
7. สักนารา
8. พี่หมู
9. พี่อาร์ต Outdoor
10. พี่โต (1007)
11. พี่วุฒิ Jirujchai
12. พี่เบส บ้านบึง
13. พี่ต้น_White860
14. พี่นุก (ปทุมธานี)
15. พี่พฏ
16. พี่วัชร ศรีชา
หมดรอบนี้  คงต้องรวมกันอีกนานแน่.....ใครอยากหิ้วปิ่นโตยังเพิ่มได้ครับ

1. พี่เต้ย แม่กลอง 2.5VG          -  เพื่อให้ สมช. ชมวิธีการอัปหัวฉีด

กล่องคันเร่งไฟฟ้า (Free สูตรจูนปามาเนีย 4 mode+สูตรปีม้า)
3. พี่ต้น_White860
4. พี่เก๋ ธรรมศาสตร์
5. พี่ลิต
6. พี่ บิ๊ก GT
7. พี่นุก (ปทุมธานี)
8. พี่เจ๊ก สุวรรณภูมิ
9. บุญ:กฤตบุญ
10.สักนารา
11.พี่เป้(จตุจักร)
12.พี่ภูดิท
13.พี่เล็ก เด็กมีนฯ
14.พี่หมู
15.พี่ก้อง ธนขวัญ
16.พี่โต (1007)
พี่ๆที่จะรวมความแรงกันเรา ลำดับการจองที่ที่ 17 เป็นต้นไป จะต้องเป็นคนมีDและทำการถ่ายรูปตัวท่านคู่กันรถสุดรักของท่านมาแสดงต่อองค์คณะปามาเฟียทุกท่าน
17.พี่ตุ้ย_Yindee
18. พี่วุฒิ Jirujchai - HOLD รอโชว์ type D ทั้งรถทั้งคน ก่อนรับกล่องผี
19. พี่เบส บ้านบึง
20. พี่พฏ
21. พี่เล็ก-หลังเขา - HOLD รอโชว์ type D ทั้งรถทั้งคน ก่อนรับกล่องผี
22. พี่วัชร ศรีชา - HOLD รอโชว์ type D ทั้งรถทั้งคน ก่อนรับกล่องผี

กล่อง SMG=Smart Gauge (เครื่องมือวัดค่าเครื่องยนต์และ clear DTC code)
1.แม็ก พัชรพงศ์.              สีฟ้า
2.พี่เอก-ยองฮิ.                สีฟ้า
3.พี่เก๋ ธรรมศาสตร์.           สีฟ้า
4.พี่เหน่ง น้องปา V6          สีฟ้า
5.พี่เจ๊ก สุวรรณภูมิ.            สีฟ้า
6.พี่วิวัฒน์-wiwat            สีฟ้า
7.บุญ:กฤตบุญ                สีฟ้า
8.สักนารา                     สีฟ้า
9.พี่แม็ค MrMacSayHi     สีฟ้า
10. พี่อาร์ต Outdoor       สีฟ้า
11. พี่หมู                      สีฟ้า
12. พี่โต (1007)           สีฟ้า
13. พี่วุฒิ Jirujchai         สีฟ้า
14. พี่เบส บ้านบึง           สีฟ้า
15. พี่นุก (ปทุมธานี)       สีฟ้า
16. พี่พฏ                     สีฟ้า
17. พี่วัชร ศรีชา             สีฟ้า
18. พี่ทูต LCB-3785       สีแดง - เปลี่ยนเป็นสีแดงบ้าง หลังจากใช้สีฟ้ามานาน

* ทุกคนพร้อมใจกันเลือกสีฟ้า....สีอื่นก็มีนะครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เมษายน 2014, 07:21:55 โดย พี่เอ-A/Ukrit »
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
:L2900:  +  :L6428: ขอบคุณพี่พรเทพเป็นที่สุดครับ..... :L2897:  :L2901:

.....กล่องดันรางจะเป็นทรงมนๆครับ ไม่เหลี่ยมเหมือนคันเร่ง.....

......ผมน่าจะหนีออกจากบ้านตั้งแต่วันที่ 17 แล้วครับ เพื่อใส่หัวฉีดกับพี่ตูมตาม.....ขบวนใหญ่เป็นวันที่ 18 พ.ค. ค่อนข้างแน่นอนครับ.....หลังมีตติ้ง หนึบ หนับ ที่หนองมนเสร็จแล้ว....จะมีโหรา..หมอผี..ประจำบ้านมาตีฆ้องร้องเป่าอีกทีครับ... :L2901:  :L2901:

พี่ทูตหนีออกจากบ้าน 17 เเล้วกลับเข้าบบ้านวันไหนคราบบบบบย :L2905: :L2905: :L2905:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
ใครมีเทปกาว 3M ก็ติดไม้ติดมือมาหน่อยก็ดีครับ เผื่อจะได้แปะแป้นยึด SMG , กล่องผี

ผมขอสนับสนุนเทปกาว 3M จำนวน 2 ม้วนครับ
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

• Pa Mania
  • *
  พี่ทูตหนีออกจากบ้าน 17 เเล้วกลับเข้าบบ้านวันไหนคราบบบบบย :L2905: :L2905: :L2905:

ออก 17 กลับเข้าบ้าน 18 ครับ......พี่นะชวนกางเต้นท์ในกรุงเทพ...แถวร้านพี่แอน..... :L4396:  :L4396: ยังไม่รู้เลยว่าจะนอนไหน...

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
ไม่ได้เข้ามาตาม กระทู้นี้หลายวัน

พี่ตาม พี่ทูต เปลี่ยนหัวฉีด วันเสาร์เลยหรอครับ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

• Pa Mania
  • *
ผมขอสนับสนุนเทปกาว 3M จำนวน 2 ม้วนครับ

:sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ ชาติ โรงเหล็ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
 :sd10: เพิ่งเป็นสมาชิก .... ไม่ทราบว่า พอมี เหลือบ้างมั๊ย .... ถ้าไม่ทัน ไม่เป็นไรครับไว้รอบหน้าก็ได้ .... ถ้าพอเพิ่มได้ จะขอปิ่นโต + คันเร่ง ....  :L4363:

• Pa Mania
  • *
:sd10: เพิ่งเป็นสมาชิก .... ไม่ทราบว่า พอมี เหลือบ้างมั๊ย .... ถ้าไม่ทัน ไม่เป็นไรครับไว้รอบหน้าก็ได้ .... ถ้าพอเพิ่มได้ จะขอปิ่นโต + คันเร่ง ....  :L4363:

พี่ชาติ ลองเดินเล่นที่กระทู้นี้ให้ครบทุกหน้าแล้วพี่ชาติน่าจะได้คำตอบครับ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
     :L2900:   ล้อหมุนลุยคับ.      :L2901:     :L2901:      :L2901:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ