ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมทริบ เที่ยว อิ่มบุญ สุขใจ ไปกับปามาเนียครั้งที่2 @ บ้านพุเข็ม อ.แก่งกระจาน 14-15 กพ.  (อ่าน 101385 ครั้ง)

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 169
อยากไปร่วมกิจกรรมด้วย แต่ยังไม่รับปากนะครับ คุณแฟนทำงานทั้งศุกร์เสาร์ ถ้าไปคงฉายเดี่ยวล่ะงานนี้  :L4384:

มาเลยๆ  :L2901: :L2901: :L2901:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
อยากไปร่วมกิจกรรมด้วย แต่ยังไม่รับปากนะครับ คุณแฟนทำงานทั้งศุกร์เสาร์ ถ้าไปคงฉายเดี่ยวล่ะงานนี้  :L4384:

มาเลยพี่ป้อม ผมเองก็ฉายเดี่ยวเหมือนเดิมเหมือนกันครับ ไปเช้าเย็นกลับอีกต่างหาก  :sd42: :sd42: :sd42:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ทางไปผ่านม็อบชาวนาปิดถนนพระราม 2 รึป่าวครับ  :L2761:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ทางไปผ่านม็อบชาวนาปิดถนนพระราม 2 รึป่าวครับ  :L2761:
สวัสดีคับพี่อิฐคับ
 สำรวจเส้นทางก่อนเดินทางประมาณนี้คับรายงานว่า ชาวนาใน จ.ราชบุรี เพชรบุรี และสมุทรสาคร รวมกับกลุ่ม กปปส. ยังคงปิดถนนพระราม 2 แยกวังมะนาว ช่วงหลักกิโลเมตรที่ 83-84 ใกล้หน่วยบริการประชาชนตู้ยามตำรวจทางหลวงวังมะนาว อ.ปากท่อ จ.ราชบุรี ทั้งขาเข้ากรุงเทพฯ และขาล่องใต้ เป็นวันที่ 4 ตั้งแต่วันที่ 1 ก.พ.ที่ผ่านมา แม้ทางตำรวจพยายามเข้าเจรจาขอให้เปิดถนนฝั่งขาล่องใต้ 1 เส้นทาง แต่ไม่เป็นผลสำเร็จคับ ผมเพิ่งกลับจากหัวหินคับเค้าให้วิ่ง 1 เลนคับ แต่ตอนนี้คิดว่าปิดถนนแล้ว 100%คับ
          แนะนำให้พี่ขากลับบ้านเข้ากรุงเทพฯ ให้ใช้เส้นทางเบี่ยงจากแยกวังมะนาว มาทาง อ.ปากท่อ ตามป้ายคับ และเลี้ยวขวามายัง อ.วัดเพลง เพื่อออกถนนพระราม 2
     ส่วนขาล่องใต้ให้ใช้เส้นทางก่อนถึงจุดชุมนุมประมาณ 3 กิโลเมตร จากแยกคลองโคน อ.อัมพวา จ.สมุทรสงคราม หลักกิโลเมตรที่ 80 มีทางเลี้ยวซ้ายไป อ.ชะอำ จ.เพชรบุรี. ขอข้อมูลพี่ชายมาคับ
  ก่อนเดินทางลองสำรวจอีกทีคับ ผมก้อไม่รู้ว่าไปได้ไหมขาไปผมไปได้เค้าเปิดให้1      ช่องทางตอนเช้าพอตอนบ่ายปิดไม่ให้รถผ่านคับ พอคำ่หน่อยให้รถผ่านได้อีกคับ
 :L6419: เดินทางปลอดภัยคับพี่ๆ
  :L2904:    :L2901:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ อั๋น ราชบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2

ผมขับไปกลับทุกวันครับ ถ้าพี่อิฐมาจากพระรามสองให้ขึ้นสะพานวนขวาที่จะไปวัดเพลง แล้วตรงไปปากท่อครับจากนั้นก็ตามๆเค้าไปเลยพี่จะไปโผล่แถวๆสะพานกลับรถตรงบางเค็มครับ ส่วนขากลับให้วิ่งมาเรื่อยๆเลยปั๊ม PT ห้วยโรงให้เลี้ยวซ้ายไปเลยครับมีเพื่อนร่วมทางหนาแน่นและตำรวจอำนวยความสะดวกครับ

เผื่อเวลาไว้สัก 45 นาทีนะครับ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ขอบคุณพี่ทั้ง 2 อั๋น(พี่อั๋น ปาน้ำตาลราชพฤกษ์ / พี่อั๋น ราชบุรี) สำหรับข้อมูลเส้นทางการเดินทางครับ

:L2758: :L2758:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ขอบคุณพี่ทั้ง 2 อั๋น(พี่อั๋น ปาน้ำตาลราชพฤกษ์ / พี่อั๋น ราชบุรี) สำหรับข้อมูลเส้นทางการเดินทางครับ

ขอบคุณพี่อั๋นทั้ง 2 สำหรับข้อมูลการเดินทางครับ :sd23:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ผมขับไปกลับทุกวันครับ ถ้าพี่อิฐมาจากพระรามสองให้ขึ้นสะพานวนขวาที่จะไปวัดเพลง แล้วตรงไปปากท่อครับจากนั้นก็ตามๆเค้าไปเลยพี่จะไปโผล่แถวๆสะพานกลับรถตรงบางเค็มครับ ส่วนขากลับให้วิ่งมาเรื่อยๆเลยปั๊ม PT ห้วยโรงให้เลี้ยวซ้ายไปเลยครับมีเพื่อนร่วมทางหนาแน่นและตำรวจอำนวยความสะดวกครับ

เผื่อเวลาไว้สัก 45 นาทีนะครับ
:sd23:   สวัสดีคับพี่อั๋น ผมอั๋นคับ พี่อั๋นเดินทางไกลบ่อยๆ ขอให้พี่อั๋นเดินทางปลอดภัยคับ
ด้วยความเป็นห่วงจากอั๋นคับ  โชคดีคับพี่อั๋น จากอั๋นคับ.   :sd06:   :sd06:   :sd06:
  :L6428:    :L6428:   :L6428:   อั๋นมอบ :L6428:  ให้พี่อั๋นคับ.

สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ บอย-Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
พี่ๆ ครับผมต้องขอยกเลิกการไปทริปนี้ไปก่อนนะครับเนื่องจากติดภาระเรื่องการทำงานไม่สามารถไปร่วมงานได้แล้ว

สำหรับทริปนี้ต้องขอโทษด้วยนะครับ :sd23: :sd23:
ก่อนทำรถต้องหาข้อมูลเยอะๆก่อนเสียดายเงินค๊าบบบบบบ

• Pa Mania
  • *
พี่ๆ ครับผมต้องขอยกเลิกการไปทริปนี้ไปก่อนนะครับเนื่องจากติดภาระเรื่องการทำงานไม่สามารถไปร่วมงานได้แล้ว

สำหรับทริปนี้ต้องขอโทษด้วยนะครับ :sd23: :sd23:

ไม่เป็นไรครับพี่บอย ไว้โอกาสหน้าว่างๆมาร่วมกิจกรรมด้วยกันใหม่ครับ  :L2734:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
:sd23:   สวัสดีคับพี่อั๋น ผมอั๋นคับ พี่อั๋นเดินทางไกลบ่อยๆ ขอให้พี่อั๋นเดินทางปลอดภัยคับ
ด้วยความเป็นห่วงจากอั๋นคับ  โชคดีคับพี่อั๋น จากอั๋นคับ.   :sd06:   :sd06:   :sd06:
  :L6428:    :L6428:   :L6428:   อั๋นมอบ :L6428:  ให้พี่อั๋นคับ.

ขอบคุณ like แรกของอั๋น จากพี่อั๋นครับ

• Pa Mania
  • *

รายงานเช้านี้เพชรเกษมเปิดแล้วครับ แต่ตรงพระรามสองปิดอยู่เดินทางสะดวกขึ้นกว่าเมือวานครับแต่ต้องอาศัยเข้าแยกปากท่ออยู่

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
รายงานเช้านี้เพชรเกษมเปิดแล้วครับ แต่ตรงพระรามสองปิดอยู่เดินทางสะดวกขึ้นกว่าเมือวานครับแต่ต้องอาศัยเข้าแยกปากท่ออยู่

ขอขอบคุณพี่อั๋นสำหรับรายงานการจราจรครับ จัดไป  :L6428: ที่2

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
ไปเช้ากลับค่ำ ได้ไหมครับ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

ได้ครับ  แต่แนะนำให้เตรียมอย่างน้อยถุงนอนมาด้วย  เพราะอาจจะเป็นค่ำอีก 2 วัน    :L2739: :L2739: :L2739:

แต่ถ้างานนี้ไม่มีอะไร หรือน่าเบื่อเดี๋ยวจะกลับพร้อมกันวันนั้นเลยครับ  :L2901:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
ได้ครับ  แต่แนะนำให้เตรียมอย่างน้อยถุงนอนมาด้วย  เพราะอาจจะเป็นค่ำอีก 2 วัน    :L2739: :L2739: :L2739:

แต่ถ้างานนี้ไม่มีอะไร หรือน่าเบื่อเดี๋ยวจะกลับพร้อมกันวันนั้นเลยครับ  :L2901:

:sd42: :sd42: :sd42:
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48

เหนื่อยเกิน เห็นใจ สว.หน่อย
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง

พี่เต้ยครับผมเองก็ไปเช้าบ่ายๆกลับเหมือนกันครับผม ไม่ได้ค้างเพราะวันเสาร์มีประชุมครับ  :sd42: :sd42:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ บอล บีบีคอม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • บอล บีบีคอม
อยากไปด้วยครับ แต่ยังไม่แน่ใจเวลา ตั้งใจจะเอาคอมเก่าไปบริจาค แต่โรงเรียนไม่มีไฟฟ้าใช้ แล้วจะใช้คอมได้เหรอครับ  :sd10:  :sd01:

• Pa Mania
  • *
อยากไปด้วยครับ แต่ยังไม่แน่ใจเวลา ตั้งใจจะเอาคอมเก่าไปบริจาค แต่โรงเรียนไม่มีไฟฟ้าใช้ แล้วจะใช้คอมได้เหรอครับ  :sd10: :sd01:

ที่โรงเรียนมีไฟฟ้าใช้ครับพี่บอล เพียงแต่ใช้ไฟจากโซล่าเซลที่ผลิตไฟฟ้าใช้กันเองครับ  :L4399:  ผมกำลังคิดอยู่ว่าจะเอา UPS ไปบริจาคซักตัวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 กุมภาพันธ์ 2014, 07:21:04 โดย แม็ค MrMacSayHi »