ผู้เขียน หัวข้อ: --เก็บตกโครงการCentral lockสำหรับผู้โดยสารด้านหน้า(เก็บตกหมดแล้วครับ)--  (อ่าน 8492 ครั้ง)

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 56
ขอลอกการบ้านพี่เหน่งดีกว่า อิ อิ  :L2736:

ยินดีครับพี่บังมะ ติดแบบนี้สะดวก ผบ. มากๆครับ นั่งแถวสองก็เอื้อมมือมาเปิดล็อคได้ครับ

ออฟไลน์ เติ๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
ส่งการบ้านครับ

ขออณุญาตครับพี่เหน่ง ติดตรงนี้รื้อพักแขนออกยากมั้ยครับ
The Black Pearl

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป

ขออณุญาตครับพี่เหน่ง ติดตรงนี้รื้อพักแขนออกยากมั้ยครับ
ขออนุญาติตอบแทนพี่เหน่ง
ถ้าติดจุดนี้ถ้าจะให้สะดวกเวลาเดินสายต้องถอดกล่องเท้าแขนออกก่อน โดยถอดคันเกียร์ออกก่อน
แล้วเอาพุกด้านข้างตัวหน้าสองตัวออกก่อนแล้วใช้ตัวทีเบอร์ 10 ถอดน๊อตในกล่องเท้าแขนออก
ดึงเบรคมือขึ้นให้สุดแล้วยกท้ายกล่องขึ้นพร้อมดึงถอยหลังนิดหน่อยให้สลักด้านหน้าหลุดออก

tod

มีอีกผมขอจองด้วยครับ. 1 ชุด :sd23:
สั่งตัวสวิทซ์ไปแล้ว รอของเข้ามาครับ คาดว่าประมาณต้นเดือนหน้าครับ

ออฟไลน์ เอก-ยองฮิ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
ขอจองด้วย1ชุดครับพี่ทศ ตั้งแต่ได้รถมา อยาก  :L6415: ตลอดเลยครับ
รัฐภูมิ อุตตมากร
 7/12   ถนน ทางไผ่4   ตำบล เชิงเนิน
อำเภอ เมือง จ.ระยอง 21000
TEL.0819859099

• Pa Mania
  • *
ขออนุญาติตอบแทนพี่เหน่ง
ถ้าติดจุดนี้ถ้าจะให้สะดวกเวลาเดินสายต้องถอดกล่องเท้าแขนออกก่อน โดยถอดคันเกียร์ออกก่อน
แล้วเอาพุกด้านข้างตัวหน้าสองตัวออกก่อนแล้วใช้ตัวทีเบอร์ 10 ถอดน๊อตในกล่องเท้าแขนออก
ดึงเบรคมือขึ้นให้สุดแล้วยกท้ายกล่องขึ้นพร้อมดึงถอยหลังนิดหน่อยให้สลักด้านหน้าหลุดออก

ขอบคุณพี่อ้วนที่ช่วยแนะนำครับ ผมเดินสายอ้อมไปทางคนนั่งข้างคนขับ แล้วถอดที่ว่างแก้วออก
ยกช่วงวางแขนขึ้นแล้วเอาสายลอดด้านล่างเอาครับ
ผมพยายามถอดช่วงเกียร์ออกแต่ไม่กล้าครับ
รบกวนถามพี่อ้วนต่อเลยแล้วกันครับ ไม่ทราบว่าถอดหัวเกียร์และพุกยังไงครับ
ผมกลัวมันหักเลยไม่กล้าถอด ขอคำแนะนำด้วยครับ จะได้กลับไปแก้ให้สวยๆครับ

surut jantorn

ขอบคุณพี่อ้วนที่ช่วยแนะนำครับ ผมเดินสายอ้อมไปทางคนนั่งข้างคนขับ แล้วถอดที่ว่างแก้วออก
ยกช่วงวางแขนขึ้นแล้วเอาสายลอดด้านล่างเอาครับ
ผมพยายามถอดช่วงเกียร์ออกแต่ไม่กล้าครับ
รบกวนถามพี่อ้วนต่อเลยแล้วกันครับ ไม่ทราบว่าถอดหัวเกียร์และพุกยังไงครับ
ผมกลัวมันหักเลยไม่กล้าถอด ขอคำแนะนำด้วยครับ จะได้กลับไปแก้ให้สวยๆครับ

วิธีถอดท้าวแขนและครอบเกียร์ง่ายๆครับพี่เหน่ง
1.คันเกียร์ ดันกรอบโครเมี่ยมลงแล้วจะเห็นสกูรหัวแฉก 2 ตัวไขออกแล้วยกคันเกียร์ออกได้เลย
2.พุกด้านหน้า 2 ตัวซ้าย-ขวาอยู่ด้านข้างเป็นสีดำกลม ใช้ไขควงเล็กๆกดตรงเบาๆให้ยุบลงไปซัก 5 มม.แล้วแคะพุกออกมาได้เลย
   เวลาใส่ก็กดแกนพุกย้อนออกมาให้เสมอเหมือนเดิม แล้วกดใส่เข้าที่ได้เลย
3.น๊อตตัวผู้เบอร์ 10 สองตัวอยูในกล่องเก็บของที่ท้าวแขน ใช้ตัวทีหรือบล็อคก้านยาว
เวลาเอาออกดึงเบรคมือขึ้นแล้วยกกล่องเก้บของขึ้น แล้วดึงถอยหลังไปหาเบาะแถวสอง
ด้านหน้าจะมีสลักกันแขว่งเป็นแกนพลาสติกซ้าย-ขวายาว ประมาณ 1 นิ้ว เท่านี้ก็ยกชุดครอบคันเกียร์ออกได้แล้ว

• Pa Mania
  • *
วิธีถอดท้าวแขนและครอบเกียร์ง่ายๆครับพี่เหน่ง
1.คันเกียร์ ดันกรอบโครเมี่ยมลงแล้วจะเห็นสกูรหัวแฉก 2 ตัวไขออกแล้วยกคันเกียร์ออกได้เลย
2.พุกด้านหน้า 2 ตัวซ้าย-ขวาอยู่ด้านข้างเป็นสีดำกลม ใช้ไขควงเล็กๆกดตรงเบาๆให้ยุบลงไปซัก 5 มม.แล้วแคะพุกออกมาได้เลย
   เวลาใส่ก็กดแกนพุกย้อนออกมาให้เสมอเหมือนเดิม แล้วกดใส่เข้าที่ได้เลย
3.น๊อตตัวผู้เบอร์ 10 สองตัวอยูในกล่องเก็บของที่ท้าวแขน ใช้ตัวทีหรือบล็อคก้านยาว
เวลาเอาออกดึงเบรคมือขึ้นแล้วยกกล่องเก้บของขึ้น แล้วดึงถอยหลังไปหาเบาะแถวสอง
ด้านหน้าจะมีสลักกันแขว่งเป็นแกนพลาสติกซ้าย-ขวายาว ประมาณ 1 นิ้ว เท่านี้ก็ยกชุดครอบคันเกียร์ออกได้แล้ว

ขอบคุณพี่อ้วนมากๆเลยครับ :L2758: สำหรับคำแนะนำ เดี๋ยวผมหนีลูกๆได้เมื่อไหร่จะไปแก้ไขให้สวยงามเลยครับ :L2897: :sd23:

tod

ที่จริงเอาง่ายๆลอดสายไปใต้พรหมของเก้าอี้คนขับ พอจังหวะขึ้นที่ช่องที่เราติดสวิทซ์ (ช่องนั้นเปิดออกมาก่อนแล้วตอนเราเอามาเจาะช่องติดสวิทซ์)
ให้หาลวด(หรือไม้แขนผ้า)มาสอดขึ้นไปเพื่อนำทางแล้วผูกสายไฟของชุดสวิทซ์แล้วดึงขึ้นไปได้เลย ตอนสอดอาจจะยากนิดหนึ่งแต่ผมว่าดีกว่ารื้อทั้งชุดครับ
ปล.ระหว่างสวิทซ์กับกับตัวสาย(ตรงปลั๊กสีขาวสามารถดึงออกได้เพื่อสะดวกในการในการติดตั้ง)พอลอดสายมาได้แล้วจัดการเสียบเข้าไปเหมือนเดิม
 :L2904:

ออฟไลน์ บอย_3241

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • รถจะสวยต้องลงทุน ก๊าปปป
สอบถามราคาสวิทช์ หน่อยคับพี่ ราคาเทาไรอ่ะคับ