ผู้เขียน หัวข้อ: (พี่ลิตกะพี่แบงค์อยู่ไหนเอ่ย เชิญมารับของด้วยจ้า) กันแมลงและหางออสซี่  (อ่าน 192931 ครั้ง)

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
Re: (เปิดให้โอนเงินแล้วครับ) กันแมลงและหางออสซี่
« ตอบกลับ #460 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2013, 21:38:27 »
ไม่ได้หายไปไหนนะขอรับ ... พอดี 2 วันนี้ยุ่งมากครับ ต้องเคลียร์งานให้เสร็จก่อนสิ้นปี ... แถมประชุมกับลูกค้าอีกเพียบ ... ประชุมทั้งวัน นั่งปั่นงานทั้งคืน ... เลยยุ่ง ไม่มีเวลามา update เลยครับ

แต่วันนี้ขอมาแจ้งข่าวดีครับผม  :L4361: :L4361: :L4361:

ของทั้งหมดออกมาจากคลังสินค้าแล้วครับ ตอนนี้ส่งไปฝากไว้ที่บริษัทผมก๋อน เพราะเมื่อตอนเย็นบริษัทขนส่งโทรมาจะเอามาส่งที่บ้าน แต่ผมติดประชุมทั้งวัน เลยให้เขาไปส่งไว้ที่บริษัท ให้น้องที่บริษัทรับแทนไว้ก่อนครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าผมจะเข้าไปตรวจสอบของครับ

ดังนั้นของพร้อมสำหรับวันที่ 22 แล้วนะครับ ... พี่ๆในเขตพื้นที่กรุงเทพฯ เชิญไปเจอกัน Meeting วันที่ 22 ที่ร้าน IFRIT ได้เลยนะครับ เชิญมารับของวันนั้นเลยนะครับ .... สำหรับพี่ๆที่ไม่สามารถมาร่วม Meeting ได้ ผมจะนัดรวมตัวกันอีกครั้งนะครับ คงต้องขอดูจำนวนซักนิดว่าหลังจากวันที่ 22 ยังมีพี่ๆที่ไม่ได้มารับของอีกเยอะหรือไม่นะครับ

ส่วนพี่ๆที่อยู่ในต่างจังหวัด รบกวน PM ที่อยู่จัดส่งมาให้ด้วยนะครับ ผมจะส่งที่อยู่พร้อมของไปให้บริษัทขนส่งประเมินราคา แล้วจะแจ้งให้พี่ๆทราบราคาค่าส่งอีกครั้งครับ

:L4399: :L4399:
:L2900: เลยครับพี่ตาม ขอบคุณมากๆครับ  :L4384:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
Re: (เปิดให้โอนเงินแล้วครับ) กันแมลงและหางออสซี่
« ตอบกลับ #461 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2013, 21:38:44 »
 :L2888:  :L2888:  :L2888:

:sd23:  :sd23:  :sd23:  :sd23:

ขอบคุณครับ

Meeting 22 นี้ถือเป็นงานใหญ่ส่งท้ายปีจริงๆ เลย
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #462 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2013, 21:40:44 »
สำหรับพี่ๆที่อยากได้นะครับ ผมขออนุญาติตรวจสอบของก่อนนะครับ

คือว่าปกติแล้วเวลาสั่งของ ผมจะสั่งไปเกินไว้นิดหน่อย เผื่อเป็นสำรองในกรณีมีการแตกเสียหายจากการขนส่งจะได้ไม่ต้องรอส่งมาใหม่จากออสเตรเลียครับ ดังนั้นถ้าไม่มีของแตกเสียหาย อาจมีของที่ส่งมาเกินสามารถเขามาจำหน่ายให้พี่ๆได้เพิ่มเติม ทั้งนี้ผมต้องขอตรวจสอบดูถึงความเสียหายก่อนนะครับ ส่วนจำนวนนั้นยังไม่ทราบชัด เพราะจำนวนที่เกินมานั้นเพื่อนผมไม่เคยแจ้งมาว่าสั่งมาให้เกินไปเท่าไหร่เหมือนกันครับ เชาจะดูจากความเสี่ยงหลังจาก Packing แล้วว่าถ้าเสี่ยงมากอาจส่งมามากนิด แต่ถ้าดูแล้วไม่น่าเสี่ยงที่จะมีของแตก ก็จะส่งมาเกินน้อยหน่อยครับ ... เดี๋ยวพรุ่งนี้ตรวจสอบแล้วคงทราบจำนวน

ส่วนอีกทางหนึ่งที่พี่ๆที่ไม่ได้จองไว้แล้วอยากได้ ... คือต้องรอพี่ๆที่จองไว้สละสิทธิ์ครับ ... ตอนนี้พี่ๆที่จองไว้ยังโอนเงินมาไม่ครบ อาจมีใครบางท่านสละสิทธิ์ก็ได้ครับ อันนี้ต้องลุ้นกันไป (แต่ตั้งแต่นำเข้ามาครั้งแรกจนบัดนี้ ผมยังไม่เคยเจอใครสละสิทธิ์เลยซักคน)
  :sd42: :sd42: :sd42:

ส่วนวิธีการจอง หรือราคาเดี๋ยวจะมาประกาศให้ทราบอีกครั้งนะครับ พี่ๆยังไม่ต้องต่อคิวกันนะครับ เพราะยังไม่ทราบจำนวนที่แน่นอน เอาไว้ผมทราบจำนวนที่แน่นอนแล้ว ผมจะมาประกาศให้ทราบอีกครั้งครับว่าจะมีวิธีการจองยังงัย ใครมีสิทธิ์จอง และราคาเท่าไหร่นะครับ

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #463 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2013, 21:48:54 »
วันที่ 22 ชาวออสซี่เจอกันนะครับ

สำหรับเวลา .... บ่ายผมอยู่แน่นอนครับ ... แต่เช้า-เที่ยงมีธุระนิดหน่อย กำลังพยายามเลื่อนนัดอยู่ครับ จะได้เคลียร์คิวให้พี่ๆแบบทั้งวันยาวๆเลยครับ

เดี๋ยวเคลียร์นัดวันที่ 22 เช้า ได้หรือไม่อย่างไรจะรีบมาแจ้งนะครับ ... ส่วนพี่ๆที่จะเข้าไปช่วงบ่ายเจอกันแน่นอนครับ

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ น้องต้น_White860

• Pa Mania
  • *
  • Like: 19
  • ความสุขเริ่มจากการให้ แล้วจะได้รับโดยไม่ต้องร้องขอ
« ตอบกลับ #464 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2013, 21:50:38 »
:sd10:  .  :L4384:  .  :L2753:  .  :L2758:

ออฟไลน์ พี่เบนซ์-BEnZ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • ผมมีความความสุขที่เกิดมาบนแผ่นดินไทย
« ตอบกลับ #465 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2013, 22:15:02 »
พี่เบนซ์ หายไปนาน เลย ครับ    คงต้องรอ ถ้าพี่ๆท่านไหนสละสิทธิ์ ครับ พี่เบนซ์  ช่วงนี้เป็น ฤดู   :L6415:  ส่งท้ายปีเก่า ตอนรับ การแหก ปีใหม่ครับ   :L2754:

ช่วงปิดงบประมาณ ปลายปี ไม่ว่างเลยครับ เล่นเน็ตยัง ไม่ได้เลย ว่างเป็นนอนเลยครับ กลัวไม่ได้นอน เพิ่งได้เปิด เข้าบ้านนี้ ก็ วันที่โพสเลย  :sd21:
สุขหรือทุกข์ ก็อยู่ที่ใจตนเท่านั้น !!!

ออฟไลน์ นึก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #466 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2013, 23:00:49 »
 :L4365: :sd23: :L2758:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #467 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2013, 23:03:19 »
วันที่ 22 ชาวออสซี่เจอกันนะครับ

สำหรับเวลา .... บ่ายผมอยู่แน่นอนครับ ... แต่เช้า-เที่ยงมีธุระนิดหน่อย กำลังพยายามเลื่อนนัดอยู่ครับ จะได้เคลียร์คิวให้พี่ๆแบบทั้งวันยาวๆเลยครับ

เดี๋ยวเคลียร์นัดวันที่ 22 เช้า ได้หรือไม่อย่างไรจะรีบมาแจ้งนะครับ ... ส่วนพี่ๆที่จะเข้าไปช่วงบ่ายเจอกันแน่นอนครับ

รับทราบครับพี่ตาม เจอกันวันที่ 22 ครับ :L2760:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ โย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • You'll NeVer WalK AlonE
« ตอบกลับ #468 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2013, 23:08:46 »
ขอบคุณครับพี่ตามสำหรับข่าวดี มีตติ้งใหญ่ส่งท้ายปี ทั้งหล่อ ทั้งแรงกันถ้วนหน้าล่ะทีนี้ :L2734:

ออฟไลน์ ชล สุพรรณบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #469 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2013, 23:15:17 »
 :L2734: วันที่22 เจอกันครับพี่ตาม
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #470 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2013, 23:36:26 »
สำหรับพี่ๆที่อยากได้นะครับ ผมขออนุญาติตรวจสอบของก่อนนะครับ

คือว่าปกติแล้วเวลาสั่งของ ผมจะสั่งไปเกินไว้นิดหน่อย เผื่อเป็นสำรองในกรณีมีการแตกเสียหายจากการขนส่งจะได้ไม่ต้องรอส่งมาใหม่จากออสเตรเลียครับ ดังนั้นถ้าไม่มีของแตกเสียหาย อาจมีของที่ส่งมาเกินสามารถเขามาจำหน่ายให้พี่ๆได้เพิ่มเติม ทั้งนี้ผมต้องขอตรวจสอบดูถึงความเสียหายก่อนนะครับ ส่วนจำนวนนั้นยังไม่ทราบชัด เพราะจำนวนที่เกินมานั้นเพื่อนผมไม่เคยแจ้งมาว่าสั่งมาให้เกินไปเท่าไหร่เหมือนกันครับ เชาจะดูจากความเสี่ยงหลังจาก Packing แล้วว่าถ้าเสี่ยงมากอาจส่งมามากนิด แต่ถ้าดูแล้วไม่น่าเสี่ยงที่จะมีของแตก ก็จะส่งมาเกินน้อยหน่อยครับ ... เดี๋ยวพรุ่งนี้ตรวจสอบแล้วคงทราบจำนวน

ส่วนอีกทางหนึ่งที่พี่ๆที่ไม่ได้จองไว้แล้วอยากได้ ... คือต้องรอพี่ๆที่จองไว้สละสิทธิ์ครับ ... ตอนนี้พี่ๆที่จองไว้ยังโอนเงินมาไม่ครบ อาจมีใครบางท่านสละสิทธิ์ก็ได้ครับ อันนี้ต้องลุ้นกันไป (แต่ตั้งแต่นำเข้ามาครั้งแรกจนบัดนี้ ผมยังไม่เคยเจอใครสละสิทธิ์เลยซักคน)
  :sd42: :sd42: :sd42:

ส่วนวิธีการจอง หรือราคาเดี๋ยวจะมาประกาศให้ทราบอีกครั้งนะครับ พี่ๆยังไม่ต้องต่อคิวกันนะครับ เพราะยังไม่ทราบจำนวนที่แน่นอน เอาไว้ผมทราบจำนวนที่แน่นอนแล้ว ผมจะมาประกาศให้ทราบอีกครั้งครับว่าจะมีวิธีการจองยังงัย ใครมีสิทธิ์จอง และราคาเท่าไหร่นะครับ

ทำงานรอบคอบดีมากครับพี่ตาม :L2734: :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
« ตอบกลับ #471 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2013, 02:40:19 »
ไม่ได้หายไปไหนนะขอรับ ... พอดี 2 วันนี้ยุ่งมากครับ ต้องเคลียร์งานให้เสร็จก่อนสิ้นปี ... แถมประชุมกับลูกค้าอีกเพียบ ... ประชุมทั้งวัน นั่งปั่นงานทั้งคืน ... เลยยุ่ง ไม่มีเวลามา update เลยครับ

แต่วันนี้ขอมาแจ้งข่าวดีครับผม  :L4361: :L4361: :L4361:

ของทั้งหมดออกมาจากคลังสินค้าแล้วครับ ตอนนี้ส่งไปฝากไว้ที่บริษัทผมก๋อน เพราะเมื่อตอนเย็นบริษัทขนส่งโทรมาจะเอามาส่งที่บ้าน แต่ผมติดประชุมทั้งวัน เลยให้เขาไปส่งไว้ที่บริษัท ให้น้องที่บริษัทรับแทนไว้ก่อนครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าผมจะเข้าไปตรวจสอบของครับ

ดังนั้นของพร้อมสำหรับวันที่ 22 แล้วนะครับ ... พี่ๆในเขตพื้นที่กรุงเทพฯ เชิญไปเจอกัน Meeting วันที่ 22 ที่ร้าน IFRIT ได้เลยนะครับ เชิญมารับของวันนั้นเลยนะครับ .... สำหรับพี่ๆที่ไม่สามารถมาร่วม Meeting ได้ ผมจะนัดรวมตัวกันอีกครั้งนะครับ คงต้องขอดูจำนวนซักนิดว่าหลังจากวันที่ 22 ยังมีพี่ๆที่ไม่ได้มารับของอีกเยอะหรือไม่นะครับ

ส่วนพี่ๆที่อยู่ในต่างจังหวัด รบกวน PM ที่อยู่จัดส่งมาให้ด้วยนะครับ ผมจะส่งที่อยู่พร้อมของไปให้บริษัทขนส่งประเมินราคา แล้วจะแจ้งให้พี่ๆทราบราคาค่าส่งอีกครั้งครับ

ขอขอบคุณพี่ตูมตามด้วยใจของอย่างนี้ราคาอย่างนี้หาไม่ได้ด้วยตนเองจิงผมพิสูจมาเเล้วที่ออสซี่ วันี้ผมผมโทรไปโชว์เพื่อนที่ออสมา ไดอะรอกฮาๆที่คุยกับเพื่อนที่ออสคับ   ผม: เห้ยกุได้หางออสมาเเล้ว อันที่เราไปตระเวนหากันอ่ะ เพื่อน: เห้ยได้มาไงว่ะเราหากันเเทบตาย    ผม: กุหาได้ละกัน  เพื่อน: ราคาละ    ผม: ห้าพันกว่าบาทว่ะหางหลัง   เพื่อน: เห้ยเราหากันเเพงกว่านั้นอีกนะของใน0อ่ะ เอามาจากไหนฟระ  ผม: กุมีครอบครัวปามาเนียว่ะ  เพื่อน: อะไรว่ะ ผม: ลองเซริทอากู๋ดูดิเเล้วสมัครเลยปามาเนียเดวรู้เอง 5555     ปามาเนีย :L2900:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #472 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2013, 06:18:52 »
ขอขอบคุณพี่ตูมตามด้วยใจของอย่างนี้ราคาอย่างนี้หาไม่ได้ด้วยตนเองจิงผมพิสูจมาเเล้วที่ออสซี่ วันี้ผมผมโทรไปโชว์เพื่อนที่ออสมา ไดอะรอกฮาๆที่คุยกับเพื่อนที่ออสคับ   ผม: เห้ยกุได้หางออสมาเเล้ว อันที่เราไปตระเวนหากันอ่ะ เพื่อน: เห้ยได้มาไงว่ะเราหากันเเทบตาย    ผม: กุหาได้ละกัน  เพื่อน: ราคาละ    ผม: ห้าพันกว่าบาทว่ะหางหลัง   เพื่อน: เห้ยเราหากันเเพงกว่านั้นอีกนะของใน0อ่ะ เอามาจากไหนฟระ  ผม: กุมีครอบครัวปามาเนียว่ะ  เพื่อน: อะไรว่ะ ผม: ลองเซริทอากู๋ดูดิเเล้วสมัครเลยปามาเนียเดวรู้เอง 5555     ปามาเนีย :L2900:

:L2900: ผมจำกระทู้นึงของพี่เอได้ ผมเลยจัดมาทั้งหางทั้งกันแมลง  :L2754:  :L2754: ขอบคุณพี่ตามครับเป็นธุระจัดหาและดำเนินการให้เพื่อนสมาชิกได้สมหวังกันถ้วนหน้าครับ

ขอบคุณไปยังเพื่อนพี่ตามเป็นอย่างยิ่งด้วยครับ  :sd23:  :sd23:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
« ตอบกลับ #473 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2013, 06:49:52 »
งานนี้น้องปาเต็มถนนอีกแล้ว  :L2901:

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
« ตอบกลับ #474 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2013, 08:21:17 »
 :sd23: พี่ตาม ขอบคุนคร้าบ
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ หนุ่ม ปา2.4(C06)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
« ตอบกลับ #475 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2013, 08:36:07 »
 :sd10:  :L2753:  :L2734:  :L2758:  :sd23:  :sd23:  :sd23:
แตกต่างทางความคิด แต่ไม่คิดแตกแยกครับ
           Pajero Sport Mania

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
« ตอบกลับ #476 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2013, 09:42:19 »
ขอบคุณ พี่ตูมตามมากครับ ที่ทำฝันผมให้เป็นจริง  :sd23:  :L2900:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ สุนทร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
  • ลูกศิษย์ปามาเนีย
    • -
« ตอบกลับ #477 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2013, 10:12:43 »

....เรียนพี่ตูมตามครับ
                   ในสว่นของผม ผมฝากให้พี่ชิน รับให้แทนครับ ขอบคุณครับ
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน พอ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #478 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2013, 11:30:43 »
....เรียนพี่ตูมตามครับ
                   ในสว่นของผม ผมฝากให้พี่ชิน รับให้แทนครับ ขอบคุณครับ

รับทราบครับพี่สุนทร  :L2734: :L2734: :L2736: :L2736:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #479 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2013, 12:09:23 »
รีบมา update ให้พี่ๆเห็นกันก่อนครับ วันนี้รีบเข้าไปที่บริษัทแต่เช้าเลยครับ โทรไปบอกให้น้องที่บริษัทแกะกล่องรอไว้เลย พอเข้า office ก็เจอสภาพนี้เลยครับ อัดแน่นมาเต็มกล่อง ตัวกล่องขนาดพอๆกับเตียงเดี่ยวเลยครับ  :sd42: :sd42:

แยกออกมานับและตรวจสอบความเรียบร้อย อันนี้หางออสซี่ครับ นับได้ครบ ไม่มีเสียหาย

บางส่วนของกันแมลงใสครับ ครบตามจำนวนไม่มีเสียหายเช่นกัน

กันแมลงดำ ครบตามจำนวนเช่นกันครับ

สินค้าทดสอบครับ แว่นตากันไฟหน้า สั่งมาใช้หนี้พี่สุรศักดิ์ และทดสอบว่ามีการแก้ปัญหาแล้วหรือยัง ... เล็งๆกันไว้ให้ดีครับ ... ถ้าไม่มีปัญหา เดี๋ยวอาจจะมีรายการกระเป๋าแหกเปิดปี 2014 ด้วยแว่นตาตัวนี้ครับ  :sd42: :sd42:  :L6415: :L6415:

ของทั้งหมดย้ายจากที่บริษัทกลับมาไว้ที่บ้านเรียบร้อยแล้วครับ พร้อมส่งให้ใน Meeting วันที่ 22 นี้ขอรับ  :sd23: :sd23: