ผู้เขียน หัวข้อ: (พี่ลิตกะพี่แบงค์อยู่ไหนเอ่ย เชิญมารับของด้วยจ้า) กันแมลงและหางออสซี่  (อ่าน 192920 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
 :sd23: ขอบพระคุณพี่ตูมตาม และดีใจกับพี่ๆ ที่ร่วมจองกันแมลงชุดนี้ครับ รับรองครับติดแล้วดูหล่อขึ้นมากมาย วัสดุแข็งแรงดีมากครับ และเป็นอะไรที่หาได้ยากยิ่ง นอกจากอภิสิทธิ์เดียวที่ปามาเนียเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ นึก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
ขอขอบคุณพี่ตูมตามครับ :sd23: :L2753: :L4384:

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
:L6428:  :L6428:  :L6428:

เห็นด้วยครับพี่ปรี ส-อ ผมยิ่งปลีกตัวได้ไม่บ่อยนัก เพราะต้องรับส่งเด็กๆ แต่ถ้าวันธรรมดาแว๊บได้ทุกเมื่อ  :sd42:  :sd42:  :sd42:

งั้นก็แย่เลยพี่ มัติ รถจะว่าง เฉพาะวันอาทิตย์นะซิครับ วันธรรมดา ถึงวันเสาร์ อย่างเก่งไม่เกิน 4คัน เพราะรถพนักงานแถวนี้ป้ายแดงทั้งนั้นเลย
ถ้าวันอาทิตย์ จอดได้ สี่ ห้าสิบคันเลย

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
สงสัยล็อตนี้คงจะเป็นกันแมลงออสซี่ล็อตสุดท้าย (Limited Edition) ซะแล้วล่ะม้าง..เพราะปามาเนียเล่นเหมาของเขาซะหมดประเทศเลย ต่อไปใครอยากได้อีกไม่ว่าจะที่ไทยหรือที่ออสเองก็ไม่มีแล้ว เข้าตำรา "มีเงินเท่าไหร่ก็หาซื้อไม่ได้"

พอมีใครถามว่าเฮ้ย..มันหายไปไหนหมด..ใครมาเหมาไปฟร๊ะ คำตอบที่จะได้ยินจากตัวแทนจำหน่ายในออสเตรเลีย "ก็ปามาเนียไง รู้จักมั๊ย - Do you know them?" คราวนี้ปามาเนียก็จะดังข้ามทวีปในระดับนานาชาติอย่างแน่นอน :L2905: :L4396: :L4396:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
สงสัยล็อตนี้คงจะเป็นกันแมลงออสซี่ล็อตสุดท้าย (Limited Edition) ซะแล้วล่ะม้าง..เพราะปามาเนียเล่นเหมาของเขาซะหมดประเทศเลย ต่อไปใครอยากได้อีกไม่ว่าจะที่ไทยหรือที่ออสเองก็ไม่มีแล้ว เข้าตำรา "มีเงินเท่าไหร่ก็หาซื้อไม่ได้"

พอมีใครถามว่าเฮ้ย..มันหายไปไหนหมด..ใครมาเหมาไปฟร๊ะ คำตอบที่จะได้ยินจากตัวแทนจำหน่ายในออสเตรเลีย "ก็ปามาเนียไง รู้จักมั๊ย - Do you know them?" คราวนี้ปามาเนียก็จะดังข้ามทวีปในระดับนานาชาติอย่างแน่นอน :L2905: :L4396: :L4396:
:L2905: :L2905: :L2905:
ต่อไปจะไปเหมาอะไรต่อดีครับพี่หยก   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ น้องนัท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1

ชอบๆๆๆๆ  คับๆๆๆๆๆ   เข้าใจถึงล็อตนี้เลยจร้าพี่หยก    :L2734:

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79

ต่อไปก็รัสเซียครับ  ปาเจโร่ส่งขายรัสเซียอาจจะเยอะกว่า ออสเตรเลีย ก็เป็นได้ 
พี่ตามหามาแหกอีกหน่อยครับ  :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
งั้นก็แย่เลยพี่ มัติ รถจะว่าง เฉพาะวันอาทิตย์นะซิครับ วันธรรมดา ถึงวันเสาร์ อย่างเก่งไม่เกิน 4คัน เพราะรถพนักงานแถวนี้ป้ายแดงทั้งนั้นเลย
ถ้าวันอาทิตย์ จอดได้ สี่ ห้าสิบคันเลย

คืออย่างนี้ครับ

ถ้ามันถี่เกินไปจะเป็นประเด็นนะครับ
- งานแรกที่จะถึงนี้ก็ ติดกล่องดันราง ซึ่งอาจจะเป็นวันอาทิตย์ที่ 15 ธันวานี้ (รอพี่นะ confirm วันอีกที)
- ติดบันได (ยังไม่รู้วัน)
- ติดกันแมลง และหางออสซี่ (ยังไม่รู้วัน)

คือถ้าสามงานเป็นวันอาทิตย์ติดๆ กันนี้ผมลำบากครับ จะปลีกตัวได้ก็เย็นเลยครับ ตอนที่ไปติดโช๊คกระโปรงหน้าณ. ป้อมพี่ลีโจ ผมก็ไปเย็นเลยครับ เป็นคนสุดท้ายของรายการเลย  :sd42:  :sd42:  :sd42:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ต่อไปก็รัสเซียครับ  ปาเจโร่ส่งขายรัสเซียอาจจะเยอะกว่า ออสเตรเลีย ก็เป็นได้ 
พี่ตามหามาแหกอีกหน่อยครับ  :L2905: :L2905:

:sd42: :sd42: เข้าไปดูมาละ อ่านภาษามันไม่ออกซักตัว  :sd42: :sd42:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
:sd42: :sd42: เข้าไปดูมาละ อ่านภาษามันไม่ออกซักตัว  :sd42: :sd42:
:sd42:
ให้ อากู๋ แปลให้สิครับพี่ตาม...แต่ติวเตอร์หมู (อ.นิติภูมิ)  :sd42:ท่านจบรัสเซีย น่าจะช่วยได้
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ โย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • You'll NeVer WalK AlonE
ขอบคุณพี่ตามที่เป็นธุระจัดหาให้ครับ  :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ น้องต้น_White860

• Pa Mania
  • *
  • Like: 19
  • ความสุขเริ่มจากการให้ แล้วจะได้รับโดยไม่ต้องร้องขอ
เรื่องการโอนเงิน ไม่ต้องรีบร้อนนะครับ .... รอให้ทางออสเตรเลียรวมของได้ครบ เมื่อของออกเดินทางจากออสเตรเลียเมื่อไหร่ ผมจะเปิดให้โอนเงินนะครับ

เท่าที่คุยกันเมื่อเช้าคิดว่าของน่าจะเข้าครบในช่วงต้นเดือนธันวาคมครับ รอกันซักนิดนะครับ จะได้มาทีเดียวครบๆ (ถ้าจะเอาเร็วของต้องทะยอยมา เจอค่าส่งกะค่าเคลียร์ภาษีบานแน่ๆครับ)

:sd23: :sd23:

พี่ตามคับ ถ้าของมาทันงานPinto  :sd10:  จัดร่วมกันได้น่าจะดีนะคับสมาชิกเยอะๆ ดูอลังการดีคับ  :sd27:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
พี่ตามคับ ถ้าของมาทันงานPinto  :sd10:  จัดร่วมกันได้น่าจะดีนะคับสมาชิกเยอะๆ ดูอลังการดีคับ  :sd27:

ผมคิดดว่าไม่น่าจะทันนะครับ จากข้อความของพี่ตามที่ว่า "ของน่าจะเข้าครบประมาณต้นเดือนธันวา" นั้นเป็นของที่ supplier จะส่งมาให้ซึ่งยังอยู่ที่ออสเตเรียน่ะครับ

ผมว่าคงประมาณปลายธันวาคงมาถึงที่ไทยนะครับ (คาดเดาเอาน่ะครับ)
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ผมคิดดว่าไม่น่าจะทันนะครับ จากข้อความของพี่ตามที่ว่า "ของน่าจะเข้าครบประมาณต้นเดือนธันวา" นั้นเป็นของที่ supplier จะส่งมาให้ซึ่งยังอยู่ที่ออสเตเรียน่ะครับ

ผมว่าคงประมาณปลายธันวาคงมาถึงที่ไทยนะครับ (คาดเดาเอาน่ะครับ)

ช่วงต้นธันวาฯ ของน่าจะมาอยู่ที่เพื่อนผมแล้วนะครับ ... คงต้องใช้เวลาแพ็คอีกหน่อย อันนี้ไม่แน่ใจ เพราะยังไม่เคยสั่งเยอะขนาดนี้ เพื่อนผมขอดูขนาดและน้ำหนักเมื่อของมาถึงก่อนว่าจะแพ็คอย่างไร ... เพราะผมแจ้งว่าขอให้แพ็คแบบมาในกล่องเดียว เวลามาหลายกล่องทีไร มีปัญหาตอนเคลียร์ภาษีทุกครั้ง

หลังจากนั้นก็เป็นการส่ง ... Transportation จริงใช้เวลาประมาณ 1 อาทิตย์ครับ รวมแพ็คและส่งถึงท่าเมืองไทยไม่น่าเกินกลางธันวา .... ปัญหาสุดท้าย และมากที่สุดคือเคลียร์ภาษีครับ .... แต่ละครั้งไม่เหมือนกัน บางครั้งก็เร็ว บางครั้งก็ช้า แบบเร็วๆ ก็ 3วัน5วันได้ ... แบบช้าเคยโดนดองไว้เกือบ 2 อาทิตย์อะครับ

ดังนั้น...ยังไม่แน่ใจว่าจะทัน meeting ปิ่นโตหรือเปล่านะครับ ... ก็มีโอกาสอยู่ แต่ไม่มากนักครับ เพราะทุกอย่างต้องเร็วหมดทุกขั้นตอนถึงจะทันครับ ... คราวนี้ของมาเยอะ ผมไม่คิดว่าเคลียร์ภาษีจะสามารถทำได้เร็วนักหรอกครับ

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ น้องต้น_White860

• Pa Mania
  • *
  • Like: 19
  • ความสุขเริ่มจากการให้ แล้วจะได้รับโดยไม่ต้องร้องขอ
ช่วงต้นธันวาฯ ของน่าจะมาอยู่ที่เพื่อนผมแล้วนะครับ ... คงต้องใช้เวลาแพ็คอีกหน่อย อันนี้ไม่แน่ใจ เพราะยังไม่เคยสั่งเยอะขนาดนี้ เพื่อนผมขอดูขนาดและน้ำหนักเมื่อของมาถึงก่อนว่าจะแพ็คอย่างไร ... เพราะผมแจ้งว่าขอให้แพ็คแบบมาในกล่องเดียว เวลามาหลายกล่องทีไร มีปัญหาตอนเคลียร์ภาษีทุกครั้ง

หลังจากนั้นก็เป็นการส่ง ... Transportation จริงใช้เวลาประมาณ 1 อาทิตย์ครับ รวมแพ็คและส่งถึงท่าเมืองไทยไม่น่าเกินกลางธันวา .... ปัญหาสุดท้าย และมากที่สุดคือเคลียร์ภาษีครับ .... แต่ละครั้งไม่เหมือนกัน บางครั้งก็เร็ว บางครั้งก็ช้า แบบเร็วๆ ก็ 3วัน5วันได้ ... แบบช้าเคยโดนดองไว้เกือบ 2 อาทิตย์อะครับ

ดังนั้น...ยังไม่แน่ใจว่าจะทัน meeting ปิ่นโตหรือเปล่านะครับ ... ก็มีโอกาสอยู่ แต่ไม่มากนักครับ เพราะทุกอย่างต้องเร็วหมดทุกขั้นตอนถึงจะทันครับ ... คราวนี้ของมาเยอะ ผมไม่คิดว่าเคลียร์ภาษีจะสามารถทำได้เร็วนักหรอกครับ

ขอบคุณคับ :L4399: เอาใจช่วยให้การเดินทางราบรื่นคับ  :L4398:  :L4398:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

ขนาดเที่ยวก่อนจัดแค่มิตติ้งปิ่นโตอย่างเดียว ที่จอดไม่พอ ต้องจอดยาวกันบนฟุตบาท ขืนรวมของแต่งออสซี่ไปด้วย ไม่อยากจะคิด  :sd06: :sd30:

ออฟไลน์ พี่สุรศักดิ์ (TE37)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
  • "คำว่าให้ไม่สิ้นสุด"
ขอให้การเดินทางราบรื่นทุกขั้นตอนครับ  :L2900: ขอบคุณพี่ตูมตามคับ  :sd23:
Pajero sport .... by titanium.

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ขนาดเที่ยวก่อนจัดแค่มิตติ้งปิ่นโตอย่างเดียว ที่จอดไม่พอ ต้องจอดยาวกันบนฟุตบาท ขืนรวมของแต่งออสซี่ไปด้วย ไม่อยากจะคิด  :sd06: :sd30:

อย่างนี้สงสัยต้องย้ายไปมีตติ้งที่พุทธมณฑลแทน ;D ;D ;D

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ ปู้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7

ออฟไลน์ น้องนัท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1