ผู้เขียน หัวข้อ: (พี่ลิตกะพี่แบงค์อยู่ไหนเอ่ย เชิญมารับของด้วยจ้า) กันแมลงและหางออสซี่  (อ่าน 192927 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ แต่มี lot หนึ่งที่ของที่ Australia หมด .... ของถูกส่งมาถึงผม ใบส่งมากลายเป็น Origin มาจากไต้หวันครับ

:L4399: :L4399:

ชื่อ เป็นทางการ ภาษาอังกฤษ สะกดอย่างไร
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ น้องต้น_White860

• Pa Mania
  • *
  • Like: 19
  • ความสุขเริ่มจากการให้ แล้วจะได้รับโดยไม่ต้องร้องขอ
ผมเห็นด้วยกับพี่ปรีครับ

เท่าที่พี่ตามเป็นธุระจัดหา และ สั่งของให้ก็เป็นปลื้มแล้วครับ หากมีอะไรที่นอกเหนือจากที่คาดไว้ณ.ครั้งแรกก็มาช่วยกันแชร์ส่วนนั้นกันครับ

:sd23:  :sd23:  :sd23:

เห็นด้วยกับพี่ปรี,พี่มัติ อีก1เสียงคับ :L4399:

ออฟไลน์ หนุ่ม ปา2.4(C06)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
แหม๋ถูกใจ  กดให้อีก 1 likeครับ

ผมแนะนำให้ซื้อไว้ก่อน  ถ้าไม่ได้ใส่เอามาขายต่อก็ได้ครับ  โอกาสมาแล้ว    นี่แหละเป็นที่มาที่ผมชอบแซวว่า " ระวังน่ะมีเงิน ก็ทำอะไรไม่ได้ หรือ มีเงินก็หาซื้อไม่ได้  555555 "
ขอบคุณครับพี่นะ  :sd23:  เค๊าว่ามาบ้านนี้มีแต่ขายของ แต่ของที่พี่ๆหามาแต่ละอย่าง  :L2906: มีเท่าไหร่ก็ไม่พอ อย่างที่พี่นะบอกมีเงินก็ไม่สามารถเป็นเจ้าของได้  :sd42:  :sd42:  :sd42:  :L2900:  :L2897: 
ผมก็มาไม่ทันหางปินส์ หวังว่าจะได้มีโอกาสครอบครองหางออสซี่ก็ยังดี เป็นเสี้ยวหนึ่งของบ้านนี้ มันต้องมีของที่เป็นเอกลักษณ์
เฉพาะของบ้าน Pamania เพราะทั้งหางปินส์หางออสซี่ หาได้ที่ Pamania เท่านั้น  :L2753:  :L2734:
แตกต่างทางความคิด แต่ไม่คิดแตกแยกครับ
           Pajero Sport Mania

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ชื่อ เป็นทางการ ภาษาอังกฤษ สะกดอย่างไร

ตามนี้ครับพี่โต้ง

กันแมลง = Bonnet Protector Set

กันไฟหน้า = Head Lamp Protector Set

หางออสซี่ = Rear Dust Deflector Set

:L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณพี่ปรี พี่มัติ พี่น้องต้นครับ .... ผมจะพยายามไม่ให้มันเกินออกมาเยอะนักครับ จะได้ไม่ต้องรบกวนพี่ๆเพิ่มเติมครับ เท่าที่คำนวนดูคิดว่าน่าจะยังพอรับได้ครับ .... เหลือแต่พี่ศุลกากรนี่แหละครับที่เดาใจลำบากเหลือเกิน

:L2761: :L2761:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
ขออนุญาติ Update อีกซักครั้งนะครับ .... ก่อนจะปิดยอด พรุ่งนี้ตอนเที่ยงเท่านั้นนะครับ พี่ท่านใดตัดสินใจช้าต้องขออภัย เพราะผมต้อง confirm ยอดกับทาง Australia พรุ่งนี้ครับ เพื่อให้เขา Process ในการจัดของ ... ลุ้นๆอยู่ว่าเขาจะพยายามหาของได้ครบสำหรับทุกท่านนะครับ

พี่ๆที่สนใจลงชื่อได้เลยครับ .... ช่วยระบุแบบที่ต้องการด้วยนะครับว่าจะเอาแบบใสหรือดำ .... และช่วยระบุวิธีการที่ต้องการรับสินค้าด้วยนะครับ ว่าจะมารับใน meeting หรือ จะให้ส่งสินค้าไปให้ครับ เบื้องต้นมีแค่ 10 ชุดก่อนนะครับ เพราะที่ออสเตรเลียหาของได้เท่านี้ครับ ถ้าจะต้องการมากกว่านี้ต้องรอเช็คของอีกทีครับ

Condition สำหรับผู้ที่สนใจนะครับ ใน 10 ชุดนี้ ผมขออนุญาติให้สิทธิกับสมาชิก Full Member ของบ้านปามาเนียเราก่อนนะครับ ดังนั้นจะรับจองเฉพาะที่หน้ากระทู้เท่านั้น ไม่รับจองทางโทรศัพท์ หรือ email นะครับ ดังนั้นฝากถึงสมาชิกบ้านอื่นๆที่อยากได้ รอก่อนนะครับ หาก 10 ชุดนี้มีเหลือจะแบ่งไปให้ครับ แต่หากไม่เหลือก็เสียใจด้วยครับ

รายชื่อพี่ๆที่สั่งจองกันแมลง

1. พี่มัติ                      แบบใส
2. พี่เล็ก เด็กมีนฯ         แบบใส
3. พี่ชิน ปาดำ บุรีรัมย์    แบบใส
4. พี่ลีโจ                     แบบใส
5. พี่ต้น                      แบบใส
6. พี่นุก ปทุมธานี          แบบใส
7. พี่โย                       แบบใส
8. พี่เจมส์                    แบบสีดำ
9. พี่หยก                    แบบใส
10. พี่น้องเอก              แบบใส

ที่นั่งสำรอง
11. พี่ปรี                     แบบใส
12. พี่อั๋น                    แบบใส
13. พี่ม่อน                   แบบสีดำ
14. พี่eak Attiwat         แบบใส
15. พี่แบงค์ Chanathorn แบบสีดำ
16. พี่น้องต้น White860 แบบสีดำ
17. พี่สุรศักดิ์ TE37        แบบใส
18. พี่ดล 2523              แบบใส
19. พี่เต้ย แม่กลอง        แบบใส
20. พี่ศิระ Inter             แบบใส
21. พี่สุนทร                  แบบใส
22. พี่อิฐ                      แบบใส
23. พี่โต้ง                     แบบใส
24. พี่บังมะ                   แบบใส
25. พี่ตู่ Nikon               แบบใส

เปิดสั่งหางออสซี่เพิ่มตามคำเรียกร้องด้วยครับ
1. พี่ชล ลำลูกกา
2. พี่หนุ่ม ปา2.4
3. พี่ปรี
4. พี่กิตติ
5. พี่สุรศักดิ์ TE37
6. พี่ดล 2523
7. พี่เอ Ukrit
8. พี่ตู่ Nikon
9. พี่บังมัติ
10. พี่นุก
11. พี่ลิต (รอ confirm)
12. พี่น้องนัท

ปล. สำหรับพี่ พี่นึก ที่ประมูลได้ในงานครบรอบปี ไม่ต้องลงชื่อนะครับ ผมสั่งแยกไปให้ต่างหากแล้วครับ และใน lot นี้จะมีหางออสซี่ของพี่ชล ลำลูกกา มาด้วยครับ

ออฟไลน์ พี่ลิต

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ตามพี่กิตติแจ้งเลยครับพี่ลิต

ในแง่การเปรียบเทียบกับหางปินส์ ถ้าเป็นความสวยงามก็แล้วแต่คนจะชอบครับ การออกแบบมาแตกต่างกัน วัสดุที่ใช้ก็แตกต่างกัน ส่วนเรื่องประโยขน์ในการลดฝุ่นหรือน้ำที่เกาะอยู่ที่กระจกบานหลังนั้นไม่แตกต่างกันมากครับ เพราะหลักการเดียวกัน เพียงแต่หางออสซี่เมื่อติดแล้วองศาในการตัดลมจะมากกว่าเล็กน้อย ก็อาจมีลมลงมาช่วยกดมากกว่า แต่ผลลัพท์คิดว่าแตกต่างกันไม่มากครับ

การติดตั้งเป็น Concept DIY เหมือนพี่กิตติบอกครับ สามารถติดตั้งเองได้ แต่อาจต้องมีผู้ช่วยซักคน เพราะชิ้นงานมันกว้างเท่าตัวรถ ดังนั้นหาอีกคนมาช่วยประคองระดับตอนติดตั้งจะง่ายกว่าครับ

ขอบคุณคุณกิตติ และคุณตามครับสำหรับคำอธิบาย  ตกลงผมขอหางออสซี่ 1 ชุดครับ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
:สวัสดีคับผมชื่ออั๋น ปาน้ำตาล ราชพฤกษ์ คับ ผมขออนุญาติจองด้วยคับ
 1 กันแมลงแบบสีดำ คับ
 2. หางออสซี่. คับ
             ขอบคุณคับ
จะรบกวนให้ส่งไปที่บ้านด้วยน่ะคับ.
ขั้นตอนต่อไปต้องทำยังไงต่อคับพี่คับ.
                        ขอบคุณคับ
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
Shopping อะไรกันละ หรือว่าแจกฟรี  :L2739: :L2901: :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
Shopping อะไรกันละ หรือว่าแจกฟรี  :L2739: :L2901: :L2901: :L2901:

อ้าวนึกว่าแจกซะอีก  :L2905: :L2905: :L2905:

• Pa Mania
  • *
:สวัสดีคับผมชื่ออั๋น ปาน้ำตาล ราชพฤกษ์ คับ ผมขออนุญาติจองด้วยคับ
 1 กันแมลงแบบสีดำ คับ
 2. หางออสซี่. คับ
             ขอบคุณคับ
จะรบกวนให้ส่งไปที่บ้านด้วยน่ะคับ.
ขั้นตอนต่อไปต้องทำยังไงต่อคับพี่คับ.
                        ขอบคุณคับ

สวัสดีครับพี่อั๋น .... ยังทันเวลานะครับ การจองนั้นผมลงชื่อให้ได้ครับ .... แต่ ผมลง condition ไว้ชัดเจนนะครับในกระทู้แรกว่า พี่ๆที่อยู่ในเขตกรุงเทพฯ ปริมณฑล ทั้งหมด ขอให้มารับที่งาน meeting นะครับ .... เนื่องจากจำนวนการสั่งจองเยอะมาก หากผมต้องส่งถึงบ้านสำหรับทุกคน ผมคงไม่ไหวครับ จึงตั้งกติกาการมาสั่งจองไว้แบบนี้ครับ .... meeting ของบ้านเรามีมาเรื่อยๆครับ สามารถเลือกเข้าร่วมได้แล้วแต่ความสะดวก .... และสำหรับตัวกันแมลงและหางเอง ได้หารือกับพี่ๆหลายๆคน เพราะจำนวนการสั่งจองเยอะ หากหาของมาได้ครบๆ อาจจะจัด meeting เฉพาะของกันแมลงเองเลย เพราะจะได้ช่วยกันติดตั้งด้วยครับ

ผมจะลงการจองไว้ในชื่อพี่อั๋นก่อนนะครับ แต่หากพี่อั๋นไม่สะดวกในการมารับที่ meeting ก็ไม่เป็นไรครับ ... ผมเก็บสินค้าทั้ง 2 ชิ้นไว้เองได้ครับ .... รบกวนพี่อั๋นพิจารณาอีกครั้งนะครับ

:sd23: :sd23:

• Pa Mania
  • *
สวัสดีครับพี่อั๋น .... ยังทันเวลานะครับ การจองนั้นผมลงชื่อให้ได้ครับ .... แต่ ผมลง condition ไว้ชัดเจนนะครับในกระทู้แรกว่า พี่ๆที่อยู่ในเขตกรุงเทพฯ ปริมณฑล ทั้งหมด ขอให้มารับที่งาน meeting นะครับ .... เนื่องจากจำนวนการสั่งจองเยอะมาก หากผมต้องส่งถึงบ้านสำหรับทุกคน ผมคงไม่ไหวครับ จึงตั้งกติกาการมาสั่งจองไว้แบบนี้ครับ .... meeting ของบ้านเรามีมาเรื่อยๆครับ สามารถเลือกเข้าร่วมได้แล้วแต่ความสะดวก .... และสำหรับตัวกันแมลงและหางเอง ได้หารือกับพี่ๆหลายๆคน เพราะจำนวนการสั่งจองเยอะ หากหาของมาได้ครบๆ อาจจะจัด meeting เฉพาะของกันแมลงเองเลย เพราะจะได้ช่วยกันติดตั้งด้วยครับ

ผมจะลงการจองไว้ในชื่อพี่อั๋นก่อนนะครับ แต่หากพี่อั๋นไม่สะดวกในการมารับที่ meeting ก็ไม่เป็นไรครับ ... ผมเก็บสินค้าทั้ง 2 ชิ้นไว้เองได้ครับ .... รบกวนพี่อั๋นพิจารณาอีกครั้งนะครับ

ขออนุญาติ copy ข้อความในหน้าแรกมาให้พี่อั๋นพิจารณาอีกครั้งครับ

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน

กลับมาอีกครั้งแล้วครับสำหรับกันแมลงออสซี่ ขออนุญาติพี่ๆเปิดรับจองสำหรับพี่ๆที่สนใจนะครับ เบื้องต้นมี 10 ชุดเท่านั้น และขอแจ้งให้ทราบซักนิดว่า ในชุดนี้ผมยังให้ราคาเดิมอยู่ครับคือชุดละ 4200 บาทครับ ทั้งๆที่ตอนนี้อัตราแลกเปลี่ยนขึ้นมาพอสมควรจากที่ผมสั่งเข้ามาครั้งแรก .... ชุดนี้อาจเป็นชุดสุดท้ายที่ได้ราคานี้นะครับ

ชุดนี้เนื่องจากต้องการนำมาให้พี่ๆในราคาเดิมจึงขออนุญาติปรับวิธีการส่งและการคิดค่าขนส่งนิดนึงนะครับ

สำหรับพี่ๆที่อยู่ในกรุงเทพฯ เมื่อของมาแล้ว ผมจะนำของไปร่วมในงาน meeting ใด meeting หนึ่งในช่วงนั้น พี่ๆสามารถมารับของได้ในงาน meeting เลยครับ หรืออาจจัด meeting ติดกันแมลงกันไปเลย ในงาน meeting เดี๋ยวติดตั้งให้ฟรีครับ (เมื่อก่อนผมจะขับรถตระเวณส่งให้พี่ๆที่สั่ง แต่คราวนี้ไม่ไหวแล้วครับ)

สำหรับพี่ๆที่อยากให้ส่งไปในต่างจังหวัด ผมจะส่งที่อยู่ของพี่ๆให้บริษัทขนส่งเอกชนตีราคาค่าขนส่งอีกครั้ง แล้วจะแจ้งให้ทราบทีหลังนะครับ ผมใช้บริษัทเอกชนส่งเพื่อความปลอดภัยของสินค้าครับ ยังใจไม่ถึง ไม่กล้าใช้ไปรษณีย์ เท่าที่เคยส่ง ค่าส่งจะอยู่ระหว่าง 300-900 บาท แล้วแต่จังหวัดครับ

• Pa Mania
  • *
ขออนุญาติ update ก่อนปิดจอง 1 ชั่วโมงนะครับ

พี่ๆที่สนใจลงชื่อได้เลยครับ .... ช่วยระบุแบบที่ต้องการด้วยนะครับว่าจะเอาแบบใสหรือดำ .... และช่วยระบุวิธีการที่ต้องการรับสินค้าด้วยนะครับ ว่าจะมารับใน meeting หรือ จะให้ส่งสินค้าไปให้ครับ เบื้องต้นมีแค่ 10 ชุดก่อนนะครับ เพราะที่ออสเตรเลียหาของได้เท่านี้ครับ ถ้าจะต้องการมากกว่านี้ต้องรอเช็คของอีกทีครับ

Condition สำหรับผู้ที่สนใจนะครับ ใน 10 ชุดนี้ ผมขออนุญาติให้สิทธิกับสมาชิก Full Member ของบ้านปามาเนียเราก่อนนะครับ ดังนั้นจะรับจองเฉพาะที่หน้ากระทู้เท่านั้น ไม่รับจองทางโทรศัพท์ หรือ email นะครับ ดังนั้นฝากถึงสมาชิกบ้านอื่นๆที่อยากได้ รอก่อนนะครับ หาก 10 ชุดนี้มีเหลือจะแบ่งไปให้ครับ แต่หากไม่เหลือก็เสียใจด้วยครับ

รายชื่อพี่ๆที่สั่งจองกันแมลง

1. พี่มัติ                      แบบใส
2. พี่เล็ก เด็กมีนฯ         แบบใส
3. พี่ชิน ปาดำ บุรีรัมย์    แบบใส
4. พี่ลีโจ                     แบบใส
5. พี่ต้น                      แบบใส
6. พี่นุก ปทุมธานี          แบบใส
7. พี่โย                       แบบใส
8. พี่เจมส์                    แบบสีดำ
9. พี่หยก                    แบบใส
10. พี่น้องเอก              แบบใส

ที่นั่งสำรอง
11. พี่ปรี                     แบบใส
12. พี่อั๋น                    แบบใส
13. พี่ม่อน                   แบบสีดำ
14. พี่eak Attiwat         แบบใส
15. พี่แบงค์ Chanathorn แบบสีดำ
16. พี่น้องต้น White860 แบบสีดำ
17. พี่สุรศักดิ์ TE37        แบบใส
18. พี่ดล 2523              แบบใส
19. พี่เต้ย แม่กลอง        แบบใส
20. พี่ศิระ Inter             แบบใส
21. พี่สุนทร                  แบบใส
22. พี่อิฐ                      แบบใส
23. พี่โต้ง                     แบบใส
24. พี่บังมะ                   แบบใส
25. พี่ตู่ Nikon               แบบใส
26. พี่อั๋น ราชพฤกษ์       แบบสีดำ (รอ confirm)

เปิดสั่งหางออสซี่เพิ่มตามคำเรียกร้องด้วยครับ
1. พี่ชล ลำลูกกา
2. พี่หนุ่ม ปา2.4
3. พี่ปรี
4. พี่กิตติ
5. พี่สุรศักดิ์ TE37
6. พี่ดล 2523
7. พี่เอ Ukrit
8. พี่ตู่ Nikon
9. พี่บังมัติ
10. พี่นุก
11. พี่ลิต
12. พี่น้องนัท
13. พี่อั๋น ราชพฤกษ์ (รอ confirm)

ปล. สำหรับพี่ พี่นึก ที่ประมูลได้ในงานครบรอบปี ไม่ต้องลงชื่อนะครับ ผมสั่งแยกไปให้ต่างหากแล้วครับ และใน lot นี้จะมีหางออสซี่ของพี่ชล ลำลูกกา มาด้วยครับ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
แล้วหางออสซี่มีสีให้ระบุมั๊ยครับ เห็นไม่มีการระบุ หรือมีแค่สีเดียวให้เลือก แต่ก่อนหน้าผมระบุเป็นสีใสไปครับ

• Pa Mania
  • *
แล้วหางออสซี่มีสีให้ระบุมั๊ยครับ เห็นไม่มีการระบุ หรือมีแค่สีเดียวให้เลือก แต่ก่อนหน้าผมระบุเป็นสีใสไปครับ

มีสีเดียวครับพี่กิตติ ... มาเป็นสีดำครับ  :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
รู้น่า ว่าคิดไรอยู่  :L2739: :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
พี่กิต เอาสังข์ทอง สีใสเลยนะ  :sd42:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ โย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • You'll NeVer WalK AlonE
พี่ตามครับ เพิ่มหางออสซี่ตอนนี้อีกหนึ่งอันยังทันไหมครับ พอดีเพิ่งเสร็จงาน แจ้งไม่ทันก่อนเที่ยง  :sd23:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ผมอั๋นปาน้ำตาลราชพฤกษครับพี่.
 รับของเเบบส่งบริษัทขนส่งเอกชนก็ได้คับ   ไปรับที่meeting ก็ได้คับยังไงก็ได้คับพี่
. ขับรถไปรับเองก็ได้คับ.  พอจะรู้เวลาmeetIngล่วงหน้าไหมคับว่าวันที่เท่าไหร่คับ
ต้องทำยังไงต่อคับพอดีว่าจะต้องไปติดต่องานไกลต่างจังหวัดน่ะคับ กว่าจะกลับมาสิ้นเดือนธันวาคม คับกลัวตกข่าวคับ. โอนก่อนแล้วมารับทีหลังได้ไหมคับ
              อั๋นรบกวนพี่ทีมงานด้วยครับผมฝากเบอใว้หน่อยคับ0813856927อั๋นคับ
                        ขอบพระคุณมากคับพี่ๆคับ
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ