ผู้เขียน หัวข้อ: (พี่ลิตกะพี่แบงค์อยู่ไหนเอ่ย เชิญมารับของด้วยจ้า) กันแมลงและหางออสซี่  (อ่าน 192951 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้องต้น_White860

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 19
  • ความสุขเริ่มจากการให้ แล้วจะได้รับโดยไม่ต้องร้องขอ
ด้านล่างสุดของทุกหน้าจะมีปุ่มแจ้งเตือนจัดไว้ให้อยู่แล้วครับ สามารถเลือกใช้ได้เลย แต่ถึงแม้จะมีข้อความแจ้งเตือนทางอีเมล์พี่ๆก็ยังคงต้องตามเช็คอีเมล์อยู่ดี ดังนั้นถึงแม้จะไม่ตกข่าวแต่ก็ยังมีโอกาสตกขบวนอยู่ดีครับ :L4387:

ขอบคุณคับพี่หยก เด๋วลองหาดูคับกลัวตกเที่ยวบินคับ :sd42:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ขออนุญาติ update ครับ

ผมคิดว่าอีกไม่นานคงน่าจะปิดการลงชื่อนะครับ เพราะจำนวนเริ่มล้นออกมาเยอะ หากมากกว่านี้จะเริ่มมีผลต่อวิธีการส่งครับ (ผมพยายามให้เขา pack ลงมาในกล่องเดียวให้ได้ครับ เพราะถ้าแยก 2 กล่องทีไร เรื่องยุ่งตอนเคลียร์ศุลกากรทุกที) และจำนวนขนาดนี้ทาง Mitsu Australia ก็ร้องกลับมาว่า OHHHH MY GODDDDDDDD แล้วครับ

สุดยอดจริงๆครับปามาเนีย คราวที่แล้วสั่งจานรูให้โรงงาน Australia ผลิต ป่านนี้ยังไม่เสร็จ มารอบนี้มี order ไปให้ mitsu
Australia ได้ปวดหัวเพิ่มอีก

:sd42: :sd42: :sd42:

พี่ๆที่สนใจลงชื่อได้เลยครับ .... ช่วยระบุแบบที่ต้องการด้วยนะครับว่าจะเอาแบบใสหรือดำ .... และช่วยระบุวิธีการที่ต้องการรับสินค้าด้วยนะครับ ว่าจะมารับใน meeting หรือ จะให้ส่งสินค้าไปให้ครับ เบื้องต้นมีแค่ 10 ชุดก่อนนะครับ เพราะที่ออสเตรเลียหาของได้เท่านี้ครับ ถ้าจะต้องการมากกว่านี้ต้องรอเช็คของอีกทีครับ

Condition สำหรับผู้ที่สนใจนะครับ ใน 10 ชุดนี้ ผมขออนุญาติให้สิทธิกับสมาชิก Full Member ของบ้านปามาเนียเราก่อนนะครับ ดังนั้นจะรับจองเฉพาะที่หน้ากระทู้เท่านั้น ไม่รับจองทางโทรศัพท์ หรือ email นะครับ ดังนั้นฝากถึงสมาชิกบ้านอื่นๆที่อยากได้ รอก่อนนะครับ หาก 10 ชุดนี้มีเหลือจะแบ่งไปให้ครับ แต่หากไม่เหลือก็เสียใจด้วยครับ

รายชื่อพี่ๆที่สั่งจองกันแมลง

1. พี่มัติ                      แบบใส
2. พี่เล็ก เด็กมีนฯ         แบบใส
3. พี่ชิน ปาดำ บุรีรัมย์    แบบใส
4. พี่ลีโจ                     แบบใส
5. พี่ต้น                      แบบใส
6. พี่นุก ปทุมธานี          แบบใส
7. พี่โย                       แบบใส
8. พี่เจมส์                    แบบสีดำ
9. พี่หยก                    แบบใส
10. พี่น้องเอก              แบบใส

ที่นั่งสำรอง
11. พี่ปรี                     แบบใส
12. พี่อั๋น                    แบบใส
13. พี่ม่อน                   แบบสีดำ
14. พี่eak Attiwat         แบบใส
15. พี่แบงค์ Chanathorn แบบสีดำ
16. พี่น้องต้น White860 แบบสีดำ
17. พี่สุรศักดิ์ TE37        แบบใส
18. พี่ดล 2523              แบบใส
19. พี่เต้ย แม่กลอง        แบบใส
20. พี่ศิระ Inter             แบบใส
21. พี่สุนทร                  แบบใส
22. พี่อิฐ                      แบบใส
23. พี่โต้ง                     แบบใส
24. พี่บังมะ                   แบบใส
25. พี่ตู่ Nikon               แบบใส

เปิดสั่งหางออสซี่เพิ่มตามคำเรียกร้องด้วยครับ
1. พี่ชล ลำลูกกา
2. พี่หนุ่ม ปา2.4
3. พี่ปรี
4. พี่กิตติ
5. พี่สุรศักดิ์ TE37
6. พี่ดล 2523
7. พี่เอ Ukrit
8. พี่ตู่ Nikon

ปล. สำหรับพี่ พี่นึก ที่ประมูลได้ในงานครบรอบปี ไม่ต้องลงชื่อนะครับ ผมสั่งแยกไปให้ต่างหากแล้วครับ และใน lot นี้จะมีหางออสซี่ของพี่ชล ลำลูกกา มาด้วยครับ

:sd23: :sd23:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
พี่ตาม 
10ชุด เฉพาะกันแมลง
หรือว่ารวมหางด้วยครับ???

ไม่ต้องส่ง เดียววิ่งไปรับเองในจุดที่พี่ตามสดวก
แต่อย่านัดให้ไปรับเชียงใหม่แล้วกัน  :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ไม่ต้องส่ง เดียววิ่งไปรับเองในจุดที่พี่ตามสดวก
แต่อย่านัดให้ไปรับเชียงใหม่แล้วกัน  :L2905: :L2905:

สวัสดีครับพี่ตาม ขออนุญาตนัดรับของและติดตั้งพร้อมกับพี่ปรีและท่านอื่นที่สนใจแนวทางนี้ในงาน meeting ครับ :L4399: :L4399: :L2736:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
พี่ตาม 
หรือว่ารวมหางด้วยครับ
???

10 ชุดที่ตั้งไว้ตอนแรกคือเฉพาะกันแมลงครับ ส่วนหางนี่ผมนึกว่าพี่ๆเสร็จหางปินส์ไปหมดแล้ว เลยไม่ได้กะว่าจะสั่งเข้ามาครับ กะสั่งมาเผื่อพี่ชลแค่อันเดียวครับ เพราะพี่ชลบอกไว้นานแล้ว ยังไม่ได้มีโอกาสจัดให้แกซักทีครับ แต่เห็นอยากได้กันหลายคนเลยเปิดให้สั่งครับ

:L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
พี่ตาม 
หรือว่ารวมหางด้วยครับ???

สวัสดีครับพี่ตาม ขออนุญาตนัดรับของและติดตั้งพร้อมกับพี่ปรีและท่านอื่นที่สนใจแนวทางนี้ในงาน meeting ครับ :L4399: :L4399: :L2736:

รอบนี้เดี๋ยวหาที่ใหม่ๆ เปลี่ยนจากป้อมพี่ลีโจบ้าง เดี๋ยวพี่ลีโจจะโดนเสด็จพ่อทุบเอา ขนรถไปจอดซะเต็นลาน .... หรือจะย้ายจากป้อมพี่ลีโจ ไปติดที่วังพี่ปรีดีครับ  :L2739: :L2739: :L2761: :L2761: :L2754: :L2754:

• Pa Mania
  • *
รอบนี้เดี๋ยวหาที่ใหม่ๆ เปลี่ยนจากป้อมพี่ลีโจบ้าง เดี๋ยวพี่ลีโจจะโดนเสด็จพ่อทุบเอา ขนรถไปจอดซะเต็นลาน .... หรือจะย้ายจากป้อมพี่ลีโจ ไปติดที่วังพี่ปรีดีครับ  :L2739: :L2739: :L2761: :L2761: :L2754: :L2754:

จะมาเมื่อไรจะได้ไปจองเต๊นท์มากลางไว้รอ  วันอาทิตย์จอดได้ประมาณ 50 คันขึ้น วันธรรมดาจอดได้ประมาณ 5 คัน
หางจะมาเป็นงานดิบ หรือว่าพ่อนสีมาแล้วครับ ผมจะเอามาทำแบบนี้

• Pa Mania
  • *
หางออสซี่เป็นงานอคริลิคโพลีฯ ครับพี่ปรี เนื้อจะคล้ายๆกับกันลมที่ติดอยู่ที่ประตูรถอะครับ ปกติไม่ต้องทำสีแล้วครับ เป็นสีดำมาแล้ว ใส่ได้เลย แต่ถ้าพี่ปรีจะต่อยอดลักษณะนี้ก็น่าสนใจดีนะครับ ต้องลองครับ  :L2736: :L2736: :L2734: :L2734:

เอารูปหางมาฝากอีกที

• Pa Mania
  • *
พี่ตามถ่ายรูปตรงจุดยึด มาให้ดูหน่อย เพื่ออยากเปลี่ยนเป็นสแตนเลส

• Pa Mania
  • *
พี่ตามถ่ายรูปตรงจุดยึด มาให้ดูหน่อย เพื่ออยากเปลี่ยนเป็นสแตนเลส

จุดยึดที่ปีก 2 ข้างเหมือนในรูปแรกอะครับพี่ปรี มีแค่นี้แหละ มันเป็นเหมือนกิ๊บหนีบไว้กับประตูบานหลัง ส่วนด้านบนใช้เป็นกาว 3M ครับ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
  :L4365: :L4365: :L4365:

หางออสซี่ก็ฉวยดีเนอะ 555
แต่เราก็มีหางปินส์อยู่แล้วอ่ะ
อยากไปมีตติ้งอ่ะ แต่ไม่มีข้ออ้างเบย 555

:L2905: :L2905: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

• Pa Mania
  • *
  :L4365: :L4365: :L4365:

หางออสซี่ก็ฉวยดีเนอะ 555
แต่เราก็มีหางปินส์อยู่แล้วอ่ะ
อยากไปมีตติ้งอ่ะ แต่ไม่มีข้ออ้างเบย 555

:L2905: :L2905: :L2901:

พี่ตุ้ย  รักพี่เสียดายน้อง จัดสองอันไปเลยครับ  เดียวผมติดให้ฟรี  :L2905: :L2905:ไม่เสียตัง

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
 :L4365: อยากได้แต่ ขอเสนอไม่ผ่านการอนุมัติ  :L4386:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
พี่ตามครับ

จัดหางออสให้ผมซักชุดด้วยครับ จะได้ครบเซ็ต

:sd42:  :sd42:  :sd42:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

• Pa Mania
  • *
ขอ update เพิ่มครับ .... จัดหางให้พี่บังมัติครับผม

พี่ๆที่สนใจลงชื่อได้เลยครับ .... ช่วยระบุแบบที่ต้องการด้วยนะครับว่าจะเอาแบบใสหรือดำ .... และช่วยระบุวิธีการที่ต้องการรับสินค้าด้วยนะครับ ว่าจะมารับใน meeting หรือ จะให้ส่งสินค้าไปให้ครับ เบื้องต้นมีแค่ 10 ชุดก่อนนะครับ เพราะที่ออสเตรเลียหาของได้เท่านี้ครับ ถ้าจะต้องการมากกว่านี้ต้องรอเช็คของอีกทีครับ

Condition สำหรับผู้ที่สนใจนะครับ ใน 10 ชุดนี้ ผมขออนุญาติให้สิทธิกับสมาชิก Full Member ของบ้านปามาเนียเราก่อนนะครับ ดังนั้นจะรับจองเฉพาะที่หน้ากระทู้เท่านั้น ไม่รับจองทางโทรศัพท์ หรือ email นะครับ ดังนั้นฝากถึงสมาชิกบ้านอื่นๆที่อยากได้ รอก่อนนะครับ หาก 10 ชุดนี้มีเหลือจะแบ่งไปให้ครับ แต่หากไม่เหลือก็เสียใจด้วยครับ

รายชื่อพี่ๆที่สั่งจองกันแมลง

1. พี่มัติ                      แบบใส
2. พี่เล็ก เด็กมีนฯ         แบบใส
3. พี่ชิน ปาดำ บุรีรัมย์    แบบใส
4. พี่ลีโจ                     แบบใส
5. พี่ต้น                      แบบใส
6. พี่นุก ปทุมธานี          แบบใส
7. พี่โย                       แบบใส
8. พี่เจมส์                    แบบสีดำ
9. พี่หยก                    แบบใส
10. พี่น้องเอก              แบบใส

ที่นั่งสำรอง
11. พี่ปรี                     แบบใส
12. พี่อั๋น                    แบบใส
13. พี่ม่อน                   แบบสีดำ
14. พี่eak Attiwat         แบบใส
15. พี่แบงค์ Chanathorn แบบสีดำ
16. พี่น้องต้น White860 แบบสีดำ
17. พี่สุรศักดิ์ TE37        แบบใส
18. พี่ดล 2523              แบบใส
19. พี่เต้ย แม่กลอง        แบบใส
20. พี่ศิระ Inter             แบบใส
21. พี่สุนทร                  แบบใส
22. พี่อิฐ                      แบบใส
23. พี่โต้ง                     แบบใส
24. พี่บังมะ                   แบบใส
25. พี่ตู่ Nikon               แบบใส

เปิดสั่งหางออสซี่เพิ่มตามคำเรียกร้องด้วยครับ
1. พี่ชล ลำลูกกา
2. พี่หนุ่ม ปา2.4
3. พี่ปรี
4. พี่กิตติ
5. พี่สุรศักดิ์ TE37
6. พี่ดล 2523
7. พี่เอ Ukrit
8. พี่ตู่ Nikon
9. พี่บังมัติ

ปล. สำหรับพี่ พี่นึก ที่ประมูลได้ในงานครบรอบปี ไม่ต้องลงชื่อนะครับ ผมสั่งแยกไปให้ต่างหากแล้วครับ และใน lot นี้จะมีหางออสซี่ของพี่ชล ลำลูกกา มาด้วยครับ

:sd23: :sd23:

• Pa Mania
  • *
ถ้าของได้มาครบตามนี้ นี่จะเป็น lot ที่ใหญ่ที่สุดเท่าที่เคยนำเข้ามาเลยครับ  :L2739: :L2739: :L2739:

ทางเพื่อนผมที่ช่วยดูแลเรื่องการ pack และการจัดส่งแจ้งมาแล้วว่า ถ้าของมาตามนี้นะครับ ต้องเปลี่ยนวิธีการส่งจากเดิมที่เป็น TNT Express เป็น TNT Economic Express ... เพราะขนาดของกล่องที่ใหญ่มา ถ้าส่ง TNT Express รับรองว่าค่าส่งกินหัวแน่นอน ... อาจทำให้ระยะเวลาในการจัดส่งเพิ่มขึ้นจากเดิมอีกบ้างนะครับ

และไอ้เจ้าเพื่อนตัวดีส่งข้อความล่าสุดมาว่า "ขอให้โชคดีในการเคลียร์ของกับศุลกากรนะ"  :L2739: :L2739: :L2739: :L4391: :L4391: :L4391: .... มันมาสะกิดให้คิดอีก .... แต่นึกถึงหน้าพี่ศุลฯผมก็ไข้จะขึ้นแล้ว  :L4391: :L4391: :L4391:

แต่ตอนนี้รอลุ้นอย่างเดียวเลยครับว่า mitsu australia จะหาของได้ครบมั๊ย ... เขาแจ้งมาว่าจะได้ให้คำตอบได้วันจันทร์ หรือ วันอังคาร ครับ

FYI ครับ

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
 :L2900:
ถ้าของได้มาครบตามนี้ นี่จะเป็น lot ที่ใหญ่ที่สุดเท่าที่เคยนำเข้ามาเลยครับ  :L2739: :L2739: :L2739:

ทางเพื่อนผมที่ช่วยดูแลเรื่องการ pack และการจัดส่งแจ้งมาแล้วว่า ถ้าของมาตามนี้นะครับ ต้องเปลี่ยนวิธีการส่งจากเดิมที่เป็น TNT Express เป็น TNT Economic Express ... เพราะขนาดของกล่องที่ใหญ่มา ถ้าส่ง TNT Express รับรองว่าค่าส่งกินหัวแน่นอน ... อาจทำให้ระยะเวลาในการจัดส่งเพิ่มขึ้นจากเดิมอีกบ้างนะครับ

และไอ้เจ้าเพื่อนตัวดีส่งข้อความล่าสุดมาว่า "ขอให้โชคดีในการเคลียร์ของกับศุลกากรนะ"  :L2739: :L2739: :L2739: :L4391: :L4391: :L4391: .... มันมาสะกิดให้คิดอีก .... แต่นึกถึงหน้าพี่ศุลฯผมก็ไข้จะขึ้นแล้ว  :L4391: :L4391: :L4391:

แต่ตอนนี้รอลุ้นอย่างเดียวเลยครับว่า mitsu australia จะหาของได้ครบมั๊ย ... เขาแจ้งมาว่าจะได้ให้คำตอบได้วันจันทร์ หรือ วันอังคาร ครับ

FYI ครับ

:L2879:  :L2900: มากเลยคับพี่ตามขนาดผมไปหาเองตาม0ที่โน่นหางออสซี่ 1 ชิ้น ยังหากันข้ามรัฐเลยพี่ ปามาเนียบุกออสซี่เเล้วที่นี้สั่งทีเป็นลัง  :L2888: :L2888: :L2888:   :L2900: มากคับพี่ตาม
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

• Pa Mania
  • *
:L2900:  :L2879:  :L2900: มากเลยคับพี่ตามขนาดผมไปหาเองตาม0ที่โน่นหางออสซี่ 1 ชิ้น ยังหากันข้ามรัฐเลยพี่ ปามาเนียบุกออสซี่เเล้วที่นี้สั่งทีเป็นลัง  :L2888: :L2888: :L2888:   :L2900: มากคับพี่ตาม

ถ้าซื้อหน้า Dealer เจอราคาอาจเป็นลมได้นะครับ ... ส่วนที่พวกเราสั่งกันเข้ามานี้ เพื่อนผมดีลกับ Agent ขายอะไหล่ของ Mitsu ครับ ปกติ Agent พวกนี้จะส่งอะไหล่ให้กับพวก Dealer ด้วยครับ เพราะเป็น After Market Part Agent ที่แต่งตั้งโดย Mitsu เอง (ระบบการขาย และกระจายสินค้าของที่โน่นไม่เหมือนบ้านเรานะครับ ที่โน่นเขาไม่มีคลองถม วรจักร แต่เขาจะมีการแต่งตั้ง agent มารับผิดชอบในการขายและกระจายสินค้าพวกอะไหล่ แม้แต่ Dealer เอง อะไหล่บางอย่างก็เลือกที่จะมาซื้อจาก Agent พวกนี้ ดีกว่าและสะดวกกว่าไปสั่งตรงๆจาก Mitsu ครับ)

Agent เขาจะเป็นตัวกลางประสานงาน Deal กับ Mitsu อีกทีครับ แต่เพื่อนผมรู้จักกับ Mitsu Australia ด้วย เพราะมีลูกค้า Mitsu ที่ซื้อ EVO หลายคนอยากแต่งรถ Mitsu ก็จะส่งมาให้ที่อู่เพื่อนผมเป็นคนดูแลต่อให้ .... เพื่อนผมก็เลยสามารถ Deal กับ Agent ที่ปกติสั่งอะไหล่กันประจำ (มาแต่ EVO) และสามารถตามความคืบหน้าของ order จากทาง mitsu โดยตรงก็ได้ครับ ก็เลยจะรู้ความเคลื่อนไหวของ order ตลอด

ด้วยระบบนี้เองครับ ถ้าไปหาซื้อเองน่าจะลำบาก .... จริงๆมีหลายคนพยายามที่จะสั่งเข้ามานะครับ คงเป็นเพราะเห็นผมสั่งแล้วมีคนสนใจเยอะ ... หรือบางเว็บก่อนหน้านี้ก็อยากทำเท่ห์สั่งเข้ามาบ้าง เพราะเห็นปามาเนียสั่งได้ก็อยากสั่งบ้าง .... ไปรับปากสมาชิกว่าจะสั่งเข้ามา...แล้วก็ไปหาซื้อตาม Dealer ครับ เจอราคาเข้าไปก็จุกแล้ว ... เจอการ Pack การจัดส่ง แถมเข้ามาเจอแจ้งเป็นอะไหล่รถยนต์เจอเคลียร์กับศุลกากรอีก .... สุดท้ายโทรหาผม แจ้งว่า "พี่ตาม สั่งเผื่อผมด้วย" ซะงั้น

:sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
พี่ตาม รู้ไหม ว่าฉีดที่ไหน
ลองค้นหาแบบลึกๆที
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่ลิต

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
หางออสซี่มีครับ ราคา 5200 นะครับพี่นุก .... ที่ไม่ได้ประกาศออกขายตรงๆ เพราะส่วนใหญ่พี่ๆน่าจะติดหางปินส์กันไปแล้ว ... แต่ถ้าพี่นุกอยากได้ด้วย เดี๋ยวผมจัดมาให้ได้ครับ ... รอบนี้ก็มีของพี่ชลลำลูกกาฝากให้จัดให้ 1 ชิ้นแล้วครับ

คุณตาม ผมสนใจหางครับ แต่ขอถามว่าใส่แบ้วมีประโยชน์เหมิอนหางปินหรือไม่ครับ แล้วติดตั้งเองง่ายไม่ ต้องใช้ความชำนาญหรือไม่ครับ