ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้ ว่าเหตุที่อ้างได้ว่าหมดวารันตี3ปี สิ้นสุดลงเนื่องจากเปลี่ยนอุปกรณ์  (อ่าน 2882 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 76
วารันตี3ปี ที่ได้มา ถ้าเราเปลี่ยนอุปกรณ์ดังนี้จะเป็นเหตุให้ทางศูนย์ อ้างได้ว่าหมดวารันตี รึเปล่าครับ

1. เปลี่ยนช่วงล่าง และยาง ที่ไม่ใช่ขนาดเดิม และความสูงรถสูงหรือ เตี้ยกว่าเดิม
2. เปลี่ยนล้อแม๊กซ์ สวยๆ
3. ติดตั้ง เทอร์โบไทม์เมอร์
4. ติดตั้งระบบกันขโมย
5. ติดตั้งอุปกรณ์อิเลคโทรนิค เพื่อเสริมความแรง เพิ่มสมรรถนะ
6. อื่นๆ

ไม่มีความรู้ และ ประสบการณ์ กับศูนย์มิตซู ขอความรู้ด้วยครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ โอ ปาขาวแม่กลอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 26
  • ขาวมุข 2.5 GT แม่กลอง
 :L4365: ผมมีหมดทั้ง 6 ข้อ เลยอ่ะ  :sd21: :sd21: รถวิ่งมาแค่ 6000 โล เวนกำจิงๆ
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

• Pa Mania
  • *
ทางศูนย์ยกเลิกวารันตีเลยหรือครับ ใจดำอ่า..

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star

ยกเลิกเป็นส่วนๆ เฉพาะที่ไม่เดิม หรือเปลี่ยนไปจากเสป็กโรงงานครับ...

ที่กลัวมากว่าคือ จะอ้างว่าจุดที่เราเปลี่ยน ไปกระทบทำให้ชิ้นส่วนอื่นเสียหายน่ะครับ...

มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

ออฟไลน์ แม็ค magarapong

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
ยกเลิกเป็นส่วน ๆ ครับ เช่นถอดโช๊ค ออก แล้ว เปลี่ยน Emu เข้าไปแทน ศูนย์ ก็ ยกเลิกส่วนนั้น

ส่วนสัญญาณกันขโมย ศูนย์บอกว่า ถ้ารถมีปัญหา แล้วจากไม่ได้เป็นปัญหามาจากชิ้นส่วนที่เราใส่เข้าไป เค้าก็ยังรับประกันให้อยู่ครับ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14

• Pa Mania
  • *
ทางศูนย์ยกเลิกวารันตีเลยหรือครับ ใจดำอ่า..

ยังไม่เคยเข้า ศูนย์เลยครับตั้งแต่ออกรถมา จะเข้าศูนย์เสาร์นี้ เปลี่ยนป้ายทะเบียนครับ ผมว่ามันคงตกใจอ่ะครับ ^^ ผมจำสภาพเดิมไม่ได้เลยตอนนี้ ไม่รู้จะโดนอ้างอะไรบ้าง เดียวยังไงจะนำมาเป็นข้อมูลครับผม  :L2736:
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

• Pa Mania
  • *
รอคอยข้อมูลด้วยใจระทึกครับ  แต่ใจชื้นขึ้มาบ้างที่พี่ๆให้ข้อมูลว่ายกเลิกเป็นส่วนๆ  อืมมงั้นศูนย์ผมเตรียมยกเลิก ทั้ง6 ข้อได้เลย  ฮ่าา (จะเหลืออะไรให้วารันตีไหมเนี่ย)

• Pa Mania
  • *
สอบถามหัวหน้าช่างที่ไทยยานยนต์ (บางแค) ให้พี่หัวหน้าช่างลองรถ แก่อึ้งเลยว่าทำไมรถมีแรงดึงเยอะขนาดนี้ แกถามถึงค่าใช้จ่ายในการติดตั้ง ก็เลยบอกไป แกบอกได้ขนาดนี้เลยหรอ V6 ยังต้องยอมแกบอก ผมบอกแต่งเพื่อดึงสมรรถนะรถออกมาไม่ได้แต่งเอาไปโชว์ใครครับ เลยเริ่มประเด็นต่อว่า แล้วถ้ารถผมเกิดมีอุปกรณ์ที่ต้องเคลมจะเคลมได้ไหม พี่เค้าก็อ้ำอึั้งอยู่นิดหนึง ผมเลยบอกว่าพี่ไม่บอกผมไม่บอกแล้วใครจะรู้ งั้นถ้ามีปัญหาผมถอดออกให้หมดแล้วเอามาเครมพี่ละกัน พี่เค้าก็บอกงั้นก็ได้ครับ อ่า รอดตัวไป  :L2739: :L2739:  แต่ที่เค้าไม่เครมคือรถที่ติดแก๊สครับ ตัดเรื่องเครื่องยนต์ไปได้เลย

ปล.แต่ศูนย์อื่นผมไม่รู้นะครับ แต่ที่นี้ผมว่าโอเคเลย ต่างคนต่างช่วยกัน  :L2900: :L2900:

• Pa Mania
  • *
เจ๋งมากครับพี่โอ ว่าแต่ติดตัวอะไรมา รถถึงมีแรงดึงขนาดนั้น  บอกหน่อยน้าาา :L4384:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ผมยุ่งกับเครื่อง ตั้งแต่ วิ่งได้ 165 กิโล ครับ ( กล่อง ข้าวน้อย + SMG ) โช็ค สปริง ตอน 50,000 โล ครับ

แต่ 0 ไม่รู้ครับ เพียงแต่ ถามว่า สายไฟพี่ เยอะจัง ตอนที่ 0 เช็ค ETAC.

แต่ผมก็ตอบเนียนๆ ว่า ผมไม่ทราบว่า มีสายอะไรบ้าง เพราะ ไม่เคยแงะอะไรมาดู
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
เจ๋งมากครับพี่โอ ว่าแต่ติดตัวอะไรมา รถถึงมีแรงดึงขนาดนั้น  บอกหน่อยน้าาา :L4384:

ตาม Step PaMania อ่ะครับ พึีเอ

กล่องข้าวน้อย + กล่องคันเร่ง + Smg  แค่นี้ก็ดึงกระจายแล้วครับ ลองดูครับพี่เอ แล้วจะติดใจ  :L2739: :L2739: