ผู้เขียน หัวข้อ: ตามมาเป็นสาวก นกเหลืองด้วยอีกคนครับ EMU FULL SET PLUS + รีวิวเล็กๆ  (อ่าน 17354 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตั้ม..

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 36
       ก่อนหน้านี้หลังจากโช๊คแตกผมเปลี่ยนมาใช้ โช๊คแรดดำ หน้า+หลัง สปริงเดิมใส่ก่อนลองอีก 2 นิ้ว ล้อเดิม ยางเดิม ก็ยังไม่ถูกใจในการใช้งานเท่าไร
เนื่องจากยางก็ยังเล็กมากไม่ค่อยเกาะถนน + ยกสูงขึ้นไปอีกทำให้การใช้งานไม่ดีเท่าทีควร หลังจากนั้นก็เปลี่ยนยางตามอายุไขเพราะผมใช้จนหมดดอก และเริ่มแตกลายงา ผมจึงเปลี่ยนยางใหม่ โดยใช้ มิกกี้ ทอมสัน ให้หน้ากว้างขึ้น เป็น 265/70/R17 หลังจากทดสอบการขับขี่ รู้สึกว่าเบร็กแล้วเกาะถนนกว่าเดิม เพราะหน้ายางกว้าง แต่การยุบตัวไม่ดีเท่าทีควร เนื่องจากยางแก้มสูงไป ระยะให้ตัวของโช๊คไม่ดี จึงคิดว่าต้องเปลี่ยนโช๊คและสปริงใหม่อีกครั้งแน่นอน ก็รอจน 2 เดือนกว่าผ่านไป ขับรถแบบไม่ค่อยมั่นใจเท่าไร จนมาได้ไปงานปีที่ผ่านมาเท่านั้นและครับ ผมได้ขับรถตามตูด พี่ D3 ในระหว่างทาง ที่เราขับไปงานกัน ผมก็มอง ตูด D3 ไปตลอด จนคิดว่านี่ซิน่ะ แรง แน่น นึบ ควันออกเป็นลูกๆๆ ผมแอบได้ยินว่าคนเก็บเงินที่ด่านว่ารถอะไร ควันเยอะ ชิบ.... ผมได้ยินและอ่านปากคนเก็บเงินออกพอดี ในระหว่างนั้น ควันรถพี่ D3 ลอยเข้ามารถเต็มเลย  ในระหว่างทางก็ดูดตูดเขาไปเรื่อยๆ แอบคิดตูดเขาไม่กระเด้นกระด้อนเลย เวลาเจอเนิน เจอหลุม นี่และทำให้ผมคิดว่าผมจะทนขับไปทำไมนี่ ซื้อรถมาก็แพงแล้วทำไมเราไม่ทำให้มันดีกว่านี้นะจึงเป็นที่มาของการได้ไปหาพี่ เอ หนองมน วันนี้ครับ เพราะผมอยากแน่นหนึบบ้างครับ เลยจัดมาเต็มสูบเลย คริๆๆ :sd10:

EMU FULL SET PLUS ++
 โช๊ค Emu Sport สปริงหน้า Emu ดำเบอร์ 606 สปริงหลัง Emu ดำเบอร์ 938 
เตรียมถอดของเก่าออกทั้งหมด

ของใหม่มารอพร้อมเปลี่ยนบู๊ทยูรีเทนด์

หลังจากถอดออกแล้วเตรียมใส่ของใหม่เข้าประจาการ

ใส่ของใหม่เข้าไปแล้วครับ

หลังจากประกอบเสร็จเรียบร้อย พร้อมตั้งศูนย์ เอารถออกมาจอดถ่ายคู่กับป้ายสุดคลาสสิค ที่ใครได้มาร้านนี้แล้วต้องขึ้นป้ายทุกรายไป คริๆๆ

หลังจากนั้นพี่เอ ได้พาไปลองทดสอบความแน่นหนึบ ซึ่งหลังจากผมได้เป็นคนนั่งรู้สึกได้ว่ามาดีมาครับความรู้สึกจากเดิม เปลี่ยนไปอย่างมากมาย
หลังจากนั้นก็เข้ามาชำระค่ากระเป๋าแหกเป็นอันเสร็จ ก็ลาพี่เอ เพื่อเตรียมกับบ้านที่รังสิต  ผมก็ครับขึ้นมอเตอร์เวย์มาตลอดเส้นทาง ใช้ความเร็วได้สะดวกเพราะรถไม่ค่อยมี ผมก็เริ่มทดสอบ ตามความอยากลองของเรา โดยวิ่งแซง ซ้ายขวา สลับเปลี่ยนเลนส์ แบบกระทันหัน เบรคกระทันหัน และเร่งแซง บางช่วง
    ผมว่าชุดนี้เหมาะกับผมมากเลยครับ ผมใช้เส้นทางมอเตอร์เป็นถนนสายหลักในการขับไปกลับในการไปทำงนทุกวัน วิ่งวันนึงก็ประมาณ 180 กิดลลเมตร ต่อวัน ซึ่งคุ้มมากครับที่ผมได้เปลี่ยนใส่ชุดนี้ในวันนี้ครับ บอกได้ว่า :L2900: :L2900: :L2900:
ขอบคุณ เว็บ Pamania ที่มีข้อมูลดีๆๆ มาให้อ่านจากพี่ๆๆ ที่ได้ทดสอบกันมาจริงๆๆ จึงทำให้ผมมั่นใจว่าชุดนี้เป็นชุดที่ใช่สำหรับผมเลยครับ

แต่ตอนนี้ผมรู้สึกได้ว่ารถผมมันเบรคไม่ค่อยอยู่เลยวันนี้ เนื่องจากผมขับเร็วมากแซงในที่คับขัน แบบพุ่งพวดออกไป เลยคิดว่าผมต้องไปกระเป่าแหกกับเรื่องระบบ เบรคอีกแน่เลยครับ คริๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ตุลาคม 2013, 23:21:07 โดย ตั้ม (รังสิต) »

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
Re: ตามมาเป็นสาวก นกเหลืองด้วยอีกคนครับ EMU FULL SET PLUS +
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2013, 21:49:17 »
 :sd24:  :sd24: ยินดีด้วยครับพี่ตั้ม สาวกนกเหลืองคนล่าสุด แหม มาทีครบเซ็ทเลยนะ นำหน้าผมไปแล้วอ่ะ อ่านเบอร์สปริงแล้วปวดใจ ผมยังถูกห้ามใส่อยู่อ่ะ  :sd21:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
Re: ตามมาเป็นสาวก นกเหลืองด้วยอีกคนครับ EMU FULL SET PLUS +
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2013, 21:54:10 »
ยินดีกับสาวกนกเหลือง สปริงเบอร์ PLUS ครับพี่ตั้ม  :L2734:

ใช้แล้วเป็นไงแล้วมาเหลาให้พี่ ๆ ในนี้ฟังด้วยนะค๊าบบบ

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2013, 22:10:24 »
ยินดีด้วยครับพี่ตั้ม
แม้...พี่ตั้มนี่ไวไวควิทจริง ๆ  :L2734:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2013, 22:12:29 »
พี่เอ toppower เพิ่งลงรูปเมื่อช่วงเย็น จำได้อยู่ว่ารถพี่ตั้ม จัด emu + 606,938 เลย

:L2900:  :L2900:

อย่าลืมมา review ผลการใช้งานด้วยน่ะครับ
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ บอย-Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
ยินดีกับพี่ตั้มด้วยครับ  :L2734: รถพี่ตั้มล้อเดิมทำสีแบบนี้ดูดุดีมากๆๆเลยนะครับลงตัวดีครับ
ก่อนทำรถต้องหาข้อมูลเยอะๆก่อนเสียดายเงินค๊าบบบบบบ

ออฟไลน์ พี่ต้น สมุทรสาคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
นกเหลืองจะทำให้คุณพริวได้สุดๆ  :L2906:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
พี่ตั้มไวจริงเพิ่งกลับจากมิตติ้งสงสัยมีแรงดลใจเลยจัดไปซะเลย ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ช่วงล่าง และยางคันนี้ ไอดอลผมเลยอ่า ค่าความสุขสำหรับยาง และช่วงล่างพอบอกได้ไหมครับ จะไปเบิกกรม
ภบก.(ภรรยาบังเกิดเก้า) รถสวยมากครับ

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
 :L4396: เสร็จไปอีก 1 ราย  :L2739:  :L2901:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ว่าแล้วพี่ตั้มหายไปไหน ไวจริงๆ  :L2900:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ใช่คันนี้หรือเปล่าครับ พี่ตั้ม IDOL ของพี่ เวลาแกไปปรุงกล่องข้าว มักจะบอกเชฟ ว่า เติมควันหน่อย ครับ :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ พี่ดิษฐ์ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • ครูคือผู้ให้
ใช่คันนี้หรือเปล่าครับ พี่ตั้ม IDOL ของพี่ เวลาแกไปปรุงกล่องข้าว มักจะบอกเชฟ ว่า เติมควันหน่อย ครับ :L2754: :L2754: :L2754:

:L2905: :L2905:  :sd42: :sd42: :sd42: 
ดิษฐ์ บุรีรัมย์ ปาเจโร่สปอร์ต 4WD กง9540 บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2013, 12:16:27 »
:sd24:  :sd24: ยินดีด้วยครับพี่ตั้ม สาวกนกเหลืองคนล่าสุด แหม มาทีครบเซ็ทเลยนะ นำหน้าผมไปแล้วอ่ะ อ่านเบอร์สปริงแล้วปวดใจ ผมยังถูกห้ามใส่อยู่อ่ะ  :sd21:
ของเขาดีครับพี่ ธี ผมยังไม่เคยลองนั่งรถใครเลย ตอนไปหาพี่ เอ ก็ไม่มีให้ลองนั่ง เลย ตัดสินใจ ตามพี่ๆใน Pamania ที่ไปทดสอบกันมา ไม่ผิดหวังจริงๆๆครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2013, 12:18:54 »
ยินดีกับสาวกนกเหลือง สปริงเบอร์ PLUS ครับพี่ตั้ม  :L2734:

ใช้แล้วเป็นไงแล้วมาเหลาให้พี่ ๆ ในนี้ฟังด้วยนะค๊าบบบ
มันเกาะถนนดีมากครับ หลังจากที่ได้ลอง ตอนนี้เริ่มมองหาผ้าเบรค + จาน ดีๆๆ สักชุดละครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2013, 12:19:57 »
พี่เอ toppower เพิ่งลงรูปเมื่อช่วงเย็น จำได้อยู่ว่ารถพี่ตั้ม จัด emu + 606,938 เลย

:L2900:  :L2900:

อย่าลืมมา review ผลการใช้งานด้วยน่ะครับ

รีวิว เล็กๆ ครับพี่มัติ เพิ่งเพิ่มเข้าไปให้ครับ  :L2734: :L2734:

• Pa Mania
  • *
ยินดีกับพี่ตั้มด้วยครับ  :L2734: รถพี่ตั้มล้อเดิมทำสีแบบนี้ดูดุดีมากๆๆเลยนะครับลงตัวดีครับ
เน้นประหยัดด้วยครับ และผมว่ามันแข็งแรงดีครับ  :sd10:

• Pa Mania
  • *
นกเหลืองจะทำให้คุณพริวได้สุดๆ  :L2906:
ครับพี่ต้น พริ้วเลยทีเดียว :L2754:

• Pa Mania
  • *
พี่ตั้มไวจริงเพิ่งกลับจากมิตติ้งสงสัยมีแรงดลใจเลยจัดไปซะเลย ยินดีด้วยครับ
แรงดลใจเยอะเลยครับพี่บังมะ  :sd23:

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ช่วงล่าง และยางคันนี้ ไอดอลผมเลยอ่า ค่าความสุขสำหรับยาง และช่วงล่างพอบอกได้ไหมครับ จะไปเบิกกรม
ภบก.(ภรรยาบังเกิดเก้า) รถสวยมากครับ
บอกไปใน PM แล้วนะครับ :L2734: :L2734: