ผู้เขียน หัวข้อ: PaMania 1st Anniversary: ตอน รักษ์น้ำ รักปา สนุกสนาน เฮฮา กับก๊วนซ่า  (อ่าน 289422 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star
มาย้ำอีกรอบ

ผมตรวจสอบ GPS พี่โยแล้วครับ ถูกต้องครับ 13.740938, 100.625083

https://maps.google.co.th/maps?q=the+nine+%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A1+9+loc:+13.740938,+100.625083&ie=UTF-8&ei=_zhqUtDgNubriAeo5YGgCQ&ved=0CAoQ_AUoAg

มาต่อกันครับสำหรับ Program การเดินทาง และกิจกรรมสำหรับงานนี้

PaMania 1st Anniversary ของเราจะจัดขึ้นในช่วงวันที่ 26-27 ตุลาคมนี้ มีโปรแกรมดังนี้ครับ

เสาร์ที่ 26 ตุลาคม

6.00         ลงทะเบียน ณ จุดรวมพล The Nine ถนนพระราม9
               ห้าง community mall บนถนนพระราม9 (เดิมคือ premier พระราม9) ใกล้ทางเข้า ABAC

7.00         เริ่มทยอยออกเดินทาง โดยการเดินทางจะมีการแบ่งเป็นกลุ่มย่อย ทยอยกันออกเดินทาง
               การเดินทางจะไปเป็นกลุ่มย่อย โดยแต่ละกลุ่มจะมีผู้นำทางเป็นผู้นำขบวน ไม่ต้องกลัวหลงทาง
               (รายละเอียดการจัดกลุ่ม ณ จุดลงทะเบียน)

9.00         เดินทางมาถึงจุดแวะพักระหว่างทาง "ปั๊ม Shell เส้นบายพาส ระยอง"

10.00       เดินทางมาถึง ณ ฐานทัพเรือสัตหีม นำพี่ทุกท่านเข้าชม ร.ล. จักรีนฤเบศร

12.00       เดินทางมาถึงหาดนางรำ รับประทานอาหารกลางวันร่วมกัน (มื้อนี้จัดเป็นอาหารกล่อง)

13.00       เริ่มกิจกรรมปลูกปะการัง โดยทีมฝ่ายกิจกรรมพิเศษ กองทัพเรือ
               หลังจากเสร็จกิจกรรม หากมีเวลา พี่ๆยังสามารถเล่นน้ำกันต่อที่หาดนางรำได้ น้ำทะเลสะอาดสวยครับ

15.30       พร้อมออกเดินทางมุ่งหน้าสู่ที่พัก "ภูสิงห์แคมป์"

16.30       เช็คอินเข้าที่พัก เก็บของ พักผ่อนตามอัธยาศรัย เตรียมพร้อมสำหรับกิจกรรม BBQ Dinner Party

18.00       เริ่มงาน BBQ Dinner Party........อยู่กันยาวครับ....ขนาดต้องขับรถกลับบ้าน ยังเลิกกันตี3
               งานนี้ผมเลยกำหนดไม่ได้ครับว่าจะเลิกกี่โมง.......เลิกเมื่อหลับครับงานนี้

วันอาทิตย์ 27 ตุลาคม

7.00-9.00  ตื่นนอน รับประทานอาหารเช้าร่วมกัน

9.00-11.00 เดินเล่นพักผ่อน หรือท่านใดอยากเที่ยวแถวใกล้ๆที่พัก มีฟาร์มปลาการ์ตูน สามารถพาเด็กๆเดินไปเยี่ยมชมได้

12.00        Check Out ออกจากที่พัก
                ถ้าพี่ท่านใดอยากเดินทางกลับกันก่อน ก็สามารถแยกไปได้เลย
                พี่ท่านใดสะดวกจะกินอาหารกลางวันด้วยกันก่อนกลับ เดี๋ยวหาร้านนั่งกินกันต่อ (ไม่รวมอยู่ในค่าใช้จ่ายของงาน)
                จากนั้นก็แยกย้ายกันกลับ......เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ

วันที่ปิดรับสมัครการจอง 23 ตุลาคม 2556 เวลา 12:00 (เที่ยงวัน)

แผนที่จุดนัดพบที่ The Nine พระราม 9 นะครับ

วันที่ปิดรับสมัครการจอง 23 ตุลาคม 2556 เวลา 12:00 (เที่ยงวัน)

มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

ออฟไลน์ Yo

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 58
แม้พี่ปอไม่เชื่อมือผมหรา  :sd42:
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star
แม้พี่ปอไม่เชื่อมือผมหรา  :sd42:

555 ประสบการณ์มันฟ้องครับพี่... ไปผิดที่ตลอด... สุดท้ายเป็นคนสุดท้ายที่พี่ๆ ต้องรอ....

:sd23:
มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
สำหรับพี่ๆที่มาจาก ขั้นที่ 2 หรือสะพานพระราม 9 (สะพานแขวน)

หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ลงให้พี่นึก # 52 เรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณครับ

พี่นึก 28  กับพี่นึก 52  นี่คือ  2 คันหรือคันเดียวครับ

ถ้า 1 ค้นรับสิทธิ์รางวัล 1 สิทธิ์ครับ   ถ้า 2 คันรับ 2 สิทธิ์ครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
 :sd10: :sd10: :sd10: :sd10:

พรุ่งนี้แล้ว ๆๆๆ

:sd01: :sd01: :sd01: :sd01:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
มาย้ำอีกรอบ

ผมตรวจสอบ GPS พี่โยแล้วครับ ถูกต้องครับ 13.740938, 100.625083

ใครที่ไม่สะดวกจดจำตัวเลขพิกัด GPS ลองเซ็ทจุดหมายไปที่เพอคูล่าฟาร์ม (ฟาร์มปลานีโม่) ก็ได้นะครับ ผมส่องมาแล้วและกะว่าจะใช้เป็นเป้าหมายเหมือนกัน อยู่เกือบจะติดๆกับภูสิงห์แคมป์เลยครับ ไม่พลาดแน่นอน เพื่อเป็นข้อมูลนะครับ

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
6.00         ลงทะเบียน ณ จุดรวมพล The Nine ถนนพระราม9

ต้องออกจากกรุงอโยธยากี่ยามกันล่ะเนี๊ย :L4387:

รอด้วยน๊า....พี่ๆ... :L2901:

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
พี่นึก 28  กับพี่นึก 52  นี่คือ  2 คันหรือคันเดียวครับ

ถ้า 1 ค้นรับสิทธิ์รางวัล 1 สิทธิ์ครับ   ถ้า 2 คันรับ 2 สิทธิ์ครับ

พี่นึกลงทะเบียนไปแล้วครับ ถ้าตัดรายชื่อพี่ก้องออกไปพี่นึกจะอยู่ลำดับที่ 27  :L4399:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
พี่นึกลงทะเบียนไปแล้วครับ ถ้าตัดรายชื่อพี่ก้องออกไปพี่นึกจะอยู่ลำดับที่ 27  :L4399:

แล้วลำดับไรเนี่ย มันเลื่อนขึ้น เลื่อนลง มันมีผลอะไรมั๊ย ? เด๋วจำผิดน๊ะจ๊ะ ...

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ใครที่ไม่สะดวกจดจำตัวเลขพิกัด GPS ลองเซ็ทจุดหมายไปที่เพอคูล่าฟาร์ม (ฟาร์มปลานีโม่) ก็ได้นะครับ ผมส่องมาแล้วและกะว่าจะใช้เป็นเป้าหมายเหมือนกัน อยู่เกือบจะติดๆกับภูสิงห์แคมป์เลยครับ ไม่พลาดแน่นอน เพื่อเป็นข้อมูลนะครับ

ติดกันเลยครับ เจ้าของเดียวกัน พักที่แคมป์เข้าชมฟรีครับ ขออภัยที่ลืมแจ้งครับ  :sd23:

ออฟไลน์ นึก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
1คันครับ ลูกสาวครับ

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
1คันครับ ลูกสาวครับ

ซามูไรพ่อลูกอ่อน คนที่ 2  ของงาน  :L6419:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ นึก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
ซามูไรพ่อลูกอ่อน คนที่ 2  ของงาน  :L6419:
ไม่ลูกอ่อนแล้วพี่ลีโจ โตแล้วครับ :sd23:

ออฟไลน์ วุธ-ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 62
  • ใจถึงก็ไปถึง
    • Pamania
ผมขอเพิ่มของรางวัล จำนวน 10 รายการครับ

............มีถั่วมั๊ยยะ..............

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
สงสัยว่า10รางวัลเป็นไม่บรรทัด หรือค้อนครับ   :sd42:

• Pa Mania
  • *
    • Pamania
สงสัยว่า10รางวัลเป็นไม่บรรทัด หรือค้อนครับ   :sd42:

กระดาน สีเขียวครับ พี โย  :sd42: :sd42:

ค้อนครับค้อน
............มีถั่วมั๊ยยะ..............

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
          สอบถามท่านประธานที่จัดงานค่ะ ...มีคนจะไปด้วยอีกคนทีแรกติดงานไปไม่ได้....พอดีโทรมาบอกเมื่อกี้ลูกค้าเลื่อนนัดเลยอยากไปด้วย....ได้ไหมคะ.....

เด๊๋ยวค่าใช้จ่ายพรุ่งนี้เช้าจ่ายสดเลยได้ไหมคะ.......ที่วันนั้น pm บอกคุณพี่ลีโจไว้ค่ะ....ถ้าไม่ได้ช่วยแจ้งด้วยนะคะ...... :L4399:  :L4399:  :L4399:
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

• Pa Mania
  • *
    • Pamania
อันนี้อีก 5 รางวัลครับ รบกวนพี่ด้วยครับพอดีเพิ่งได้ของมาตอนแรกจะลงไว้ก่อนแต่กลัวของมาไม่ทันครับ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
สมาชิกกลุ่ม B และพี่ๆทุกท่านเจอกันพรุ่งนี้ครับ  :sd10:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ