ผู้เขียน หัวข้อ: PaMania 1st Anniversary: ตอน รักษ์น้ำ รักปา สนุกสนาน เฮฮา กับก๊วนซ่า  (อ่าน 289433 ครั้ง)

ออฟไลน์ บอย-Pamania

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 6
รับทราบครับพี่ :L2758:
ก่อนทำรถต้องหาข้อมูลเยอะๆก่อนเสียดายเงินค๊าบบบบบบ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ชัดเจนดีมากครับพี่โย  :L6428: ให้เลย

ออฟไลน์ บูรณ์ (@Betong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
มาให้ข้อมูลเพิ่มเติม ครับ วันนี้ผมเพิ่งกลับมาจากแถวๆบ้านอำเภอ พาลูกๆไปเที่ยวก่อนเปิดเทอม (เลยทำให้ผม พลาด meeting กับพวกพี่ๆ)ทริปนี้ผมไปแถว หาดตะวันรอน Sun Set Park and resort แนะนำครับ ที่พักดีมากๆ ว่างๆจะเอารูปมาให้ดู
มาเข้าเรื่องกันดีกว่า
ขากลับผมขับรถจากสวนนงนุช เพื่อไปใช้เส้นทาง หมายเลข 36
ช่วงขากลับเส้นทาง หมายเลข 36 มีการทำผิวจารจรใหม่ระยะทางประมาณ 3-5 กิโล และบางจุดปิดถนนเหลือแค่เลนเดียวทำให้รถติดยาว และเสียเวลาตรงจุดนี้นานมาก อีกอย่างมีการเทยางมะตอย เป็นบางช่วง รถผมโดนยางมะตอยติดมากเพียบเลย
แนะนำว่า ขากลับให้วิ่ง สุขุมวิท แล้ววกเข้า เส้น 36 ตรงแยก บางละมุง น่าจะดีกว่า นะครับ
เที่ยวให้สนุกและเดินทางปลอดภัยทั้งขาไปและขากลับกันทุกคนนะครับ
" You Will Never Work Alone "

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
ไม่ได้ไปร่วม แต่ขอมอบของร่วมด้วย 1 ชิ้น ซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้งาน

:L2900: แต่อยากให้พี่จิรศิษฏ์มาแจกด้วยตัวเองจังเลยครับ
 :L6428: เพิ่มให้ครับ
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
:L2904: ครับพี่สุ..ผมกะผบ.นั่งดูทางกันอยู่ว่าจะไปยังไงดี  :sd42:
ผมไปขึ้นด่วนพระรามสองครับ..วันศุกร์ผมขออนุญาตโทรหาพี่นะ (สุ) ครับ..
ขอบคุณครับ   :sd23:

พี่สุ และพี่เอกครับ ขอร่วมเดินทางไปด้วยอีก 1 คนกับ 1 คันครับพี่ ผมอยู่สวนผักครับ ไม่ชำนาญละแวกนั้นเป็นอย่างมากครับ  :L4387: ขออนุญาติบันทึกเบอร์พี่สุด้วยนะครับผม  :L2753:
ขอบคุณครับ
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
มาให้ข้อมูลเพิ่มเติม ครับ วันนี้ผมเพิ่งกลับมาจากแถวๆบ้านอำเภอ พาลูกๆไปเที่ยวก่อนเปิดเทอม (เลยทำให้ผม พลาด meeting กับพวกพี่ๆ)ทริปนี้ผมไปแถว หาดตะวันรอน Sun Set Park and resort แนะนำครับ ที่พักดีมากๆ ว่างๆจะเอารูปมาให้ดู
มาเข้าเรื่องกันดีกว่า
ขากลับผมขับรถจากสวนนงนุช เพื่อไปใช้เส้นทาง หมายเลข 36
ช่วงขากลับเส้นทาง หมายเลข 36 มีการทำผิวจารจรใหม่ระยะทางประมาณ 3-5 กิโล และบางจุดปิดถนนเหลือแค่เลนเดียวทำให้รถติดยาว และเสียเวลาตรงจุดนี้นานมาก อีกอย่างมีการเทยางมะตอย เป็นบางช่วง รถผมโดนยางมะตอยติดมากเพียบเลย
แนะนำว่า ขากลับให้วิ่ง สุขุมวิท แล้ววกเข้า เส้น 36 ตรงแยก บางละมุง น่าจะดีกว่า นะครับ
เที่ยวให้สนุกและเดินทางปลอดภัยทั้งขาไปและขากลับกันทุกคนนะครับ

ขอขอบคุณพี่บูรณ์สำหรับความเป็นห่วงและข้อมูลครับ รับ  :L6428: จากใจไปเลยครับ

• Pa Mania
  • *
ไม่ได้ไปร่วม แต่ขอมอบของร่วมด้วย 1 ชิ้น ซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้งาน

ขอบคุณนํ้าใจจากพี่จิรศิษฎ์ครับ  :L2758: แจก  :L6428: คืนให้ก่อนนะ  :L2734:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

like#22 เลยครับพี่จีระสิทธิ์   แล้วผมจะประสานงานรับได้ที่ไหนครับ   หรือพี่อยู่แถวไหนจะได้ประสานงานทีมงานให้ครับ

ขอขอบคุณแทนเพื่อนสมาชิกด้วยครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน

ใกล้ถึงวันนัดหมายของพวกเราแล้วนะครับ......อย่าลืมนะครับวันเสาร์นี้เช้า เราเจอกันที่ The Nine พระราม9 .... มันกันเช้าๆนะครับ จะได้มีเวลาไปทำกิจกรรมกันเยอะๆ วันเสาร์ ถ้าออกสายรถจะเยอะมาก เดินทางไม่สะดวกครับ

สำหรับพี่ๆที่จะมาเจอกับพวกเราที่ The Nine พระราม 9 เท่าที่ตรวจสอบดูมี 30 กว่าคัน.....การจะเดินทางเป็นขบวนยาว 30 คันนั้นคงทำได้ยากครับ ทั้งการควบคุมขบวน ทั้งการดูแลพี่ๆทุกๆท่าน เพราะเส้นทางค่อนข้างยาว ไม่ได้เป็นเส้นทางสั้นๆแบบตอนไปเที่ยวคลองโคลน หรือคลองมะเดื่อกัน.....ยิ่งไปกว่านั้นขบวนยาว 30 กว่าคัน จะสร้างปัญหาการจราจรมากมายเลยครับ....ดังนั้นทีมผู้จัดงานได้ประชุมกัน และลงความเห็นว่า เราจะแบ่งพี่ๆทั้งหมดเป็นกลุ่มย่อยๆ กลุ่มละ 5-7 คัน และทยอยกันออกเดินทางไปนะครับ.....โดยทีมงานได้จุดกลุ่ม และลงหมายเลขเบอร์รถของพี่ๆทุกๆท่านให้แล้ว (เฉพาะพี่ๆที่จะออกเดินทางจากกรุงเทพฯ ตอนเช้าไปด้วยกันนะครับ) ..... ขอให้พี่ๆทุกๆท่านช่วยเช็คชื่อของตัวเองว่าอยู่ในกลุ่มไหน จำไว้นิดนึงว่าใครเป็นผู้นำกลุ่มนะครับ ..... และตอนเช้าที่ลงทะเบียน เราจะมีการแจกสติกเกอร์เบอร์รถให้ติดไว้ที่กระจกหน้าและหลังกันนะครับ .... เพื่อความสะดวกในการดูแลเวลาขับเป็นขบวนนะครับ

เดี๋ยวผมจะเอารายชื่อแต่ละกลุ่มมาลงให้นะครับ..... และต้องขอรบกวนพี่ๆที่มีชื่อเป็นผู้นำกลุ่ม เป็นผู้นำขบวนของกลุ่มตัวเองในการเดินทางด้วยนะครับ.....ขอบคุณพี่ผู้นำกลุ่มทุกท่านล่วงหน้าครับ

:L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
รายชื่อทั้งหมดนี้เป็นพี่ๆที่จะออกเดินทางจากกรุงเทพฯ ตอนเช้า และไปลงทะเบียนที่พระราม9 ก่อนออกเดินทาง ดังนั้นพี่ๆที่จะตามไปด้วยตัวเอง หรือไปตอนเย็นอย่างเดียว จะไม่มีชื่ออยู่ในการจัดกลุ่มนี้

กลุ่ม A ทำกิจกรรมปลูกปะการัง และไปดำน้ำ
A1. พี่โย (ผู้นำกลุ่ม)
A2. พี่ม่อน
A3. พี่พงษ์
A4. พี่นะ
A5. พี่หนุ่ม บางแค
A6. พี่วุฒ (น่าจะตามไปเจอที่ทำกิจกรรมเลย)
A7. พี่อ๊อด
A8. พี่กิตติ (ปิดท้ายขบวนของกลุ่ม)

กลุ่ม B ทำกิจกรรมปลูกปะการัง
B1. พี่อิฐ (ผู้นำกลุ่ม)
B2. พี่น้องเอก
B3. พี่ไซ
B4. พี่ป้อม
B5. พี่กอป (ปิดท้ายขบวนของกลุ่ม)

กลุ่ม C ทำกิจกรรมปลูกปะการัง
C1. พี่เอ็กซ์ (ผู้นำกลุ่ม)
C2. พี่สุรศักดิ์
C3. พี่แม็ก
C4. พี่นึก
C5. เพื่อนพี่กิตติ (ปิดท้ายขบวนกลุ่ม)

กลุ่ม D ทำกิจกรรมปลูกปะการัง
D1. พี่เอิร์ท (ผู้นำกลุ่ม)
D2. พี่เจมส์
D3. พี่ต้น
D4. พี่ป๊อบ (ยังไม่ confirm)
D5. พี่ลีโจ (ปิดท้ายขบวนกลุ่ม)

กลุ่ม E ออกเดินทางจากกรุงเทพฯ แต่ไม่ได้ทำกิจกรรม
E1. พี่วี (ผู้นำกลุ่ม)
E2. พี่บอย
E3. พี่ธี
E4. พี่นุก
E5. พี่ใหม่
E6. พี่บอล (ปิดท้ายขบวนกลุ่ม)

กลุ่ม F ออกเดินทางจากกรุงเทพฯ แต่ไม่ได้ทำกิจกรรม
F1. พี่หนึ่ง (ผู้นำกลุ่ม)
F2. พี่พีรา
F3. พี่บังมะ
F4. พี่สุภัทร
F5. เพื่อนพี่ลีโจ (ปิดท้ายขบวนของกลุ่ม)

หากมีรายชื่อของพี่ท่านใดที่จะออกเดินทางตอนเช้าวันเสาร์ไปกับขบวน แต่ยังไม่มีรายชื่ออยู่ด้านบน รบกวนแจ้งด้วยนะครับ....ผมจะได้จัดลงกลุ่มให้ครับ

:L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
สำหรับพี่ๆที่มาจาก ขั้นที่ 2 หรือสะพานพระราม 9 (สะพานแขวน)

หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ขอแนะนำเพิ่มเติมเกี่ยวกับการใช้ ความถี่ ว. ซึ่งได้กำหนดไว้ว่าเป็น ว.แดงช่อง11 แต่เราได้มีการแบ่งกลุ่มการเดินทางเป็น6กลุ่ม
คือ กลุ่มA-F ถ้าทุกกลุ่มใช้ความถี่เดียวกัน รับรองว่าความถี่ชนกันคุยกันระหว่างกลุ่มไม่รู้เรื่องแน่
จึงขอแนะนำว่าให้แต่ละกลุ่มกำหนดความถี่ที่จะใช้ของกลุ่มไม่ให้ซ้ำกับความถี่หลักประสานงาน
โดยผู้นำกลุ่ม(หรือผู้ปิดท้ายขบวนด้วย) มี  ว.อีกเครื่อง สแตนบายและประสานงานกับช่องความถี่หลักอีกที
เมื่อทุกกลุ่มรวมเป็นกลุ่มเดียวค่อยเปลี่ยนมาใช้ความถี่หลักครับ

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ตื่นเต้นจุงเบย นั่งนับวันรอ ไม่เคยเที่ยวแบบนี้เลย 

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
พี่สุ และพี่เอกครับ ขอร่วมเดินทางไปด้วยอีก 1 คนกับ 1 คันครับพี่ ผมอยู่สวนผักครับ ไม่ชำนาญละแวกนั้นเป็นอย่างมากครับ  :L4387: ขออนุญาติบันทึกเบอร์พี่สุด้วยนะครับผม  :L2753:
ขอบคุณครับ

ยินดีครับ พี่ธี

เดี๋ยวชวนพี่โยอีกคันครับ พี่ๆ ท่านใดจะไปทางด่วนพระรามสอง เรียนเชิญไปพร้อมกันครับ จะได้ :L2901: :L2901: :L2901:  ;D ;D ;D
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ตื่นเต้นจุงเบย นั่งนับวันรอ ไม่เคยเที่ยวแบบนี้เลย

พี่บังมะ นั่งยัน นอนยัน ยืนยันครับว่า พี่จะโอ๊วววว อู๊วววว อ๊าวววว ตลอดทริปนี้ครับ ;D ;D ;D
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *
พี่สุ ผมไปรอด้วยได้ปะ

พี่โต้งมารอไม่ได้ครับ เพราะพี่ต้องมาต้อนงับครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ พี่จิรศิษฏ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
  • มีลาภเสื่อมลาภ มียศเสื่อมยศ มีสรรเสริญมีนินทา
like#22 เลยครับพี่จีระสิทธิ์   แล้วผมจะประสานงานรับได้ที่ไหนครับ   หรือพี่อยู่แถวไหนจะได้ประสานงานทีมงานให้ครับ

ขอขอบคุณแทนเพื่อนสมาชิกด้วยครับ
ผมวิ่งส่งจดหมายแถวไปรษณีย์กลาง ตลาดน้อย หัวลำโพง เยาวราช สำเพ็ง พาหุรัด วกกลับมาคลองถม แค็ปปิตอล จะแวะฝากไว้ที่ร้านแว่นตาพี่กิต (ถ้าจำไม่ผิดเคยเป็นร้านเล่งกี่เก่า) ครับ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ผมวิ่งส่งจดหมายแถวไปรษณีย์กลาง ตลาดน้อย หัวลำโพง เยาวราช สำเพ็ง พาหุรัด วกกลับมาคลองถม แค็ปปิตอล จะแวะฝากไว้ที่ร้านแว่นตาพี่กิต (ถ้าจำไม่ผิดเคยเป็นร้านเล่งกี่เก่า) ครับ
:L2758: พี่จิรศิษฏ์ มอบให้อีก  :L6428:#24 ครับ

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
       พี่พีราอยูในกลุ่มพี่ pat ขออนุญาติ ขอใจแลกเบอร์โทรละกัน  ;D  ;D  ;D ขอเกาะกระแสเพลงฮิต ...เผื่อพี่พีราหลุดจากกลุ่มหรือตามไม่ทัน.......

จะได้โทรแจ้ง...หรือไม่ก็เดี๋ยวโพสบอกนะคะ.. :L2736:
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

• Pa Mania
  • *
       พี่พีราอยูในกลุ่มพี่ pat ขออนุญาติ ขอใจแลกเบอร์โทรละกัน  ;D  ;D  ;D ขอเกาะกระแสเพลงฮิต ...เผื่อพี่พีราหลุดจากกลุ่มหรือตามไม่ทัน.......

จะได้โทรแจ้ง...หรือไม่ก็เดี๋ยวโพสบอกนะคะ.. :L2736:

ยินดีครับ พี่พีรา  ;D ;D ;D

กลุ่มเรา 5 คัน แต่ละคัน  :L2906: :L2906: :L2906: อยู่แล้วครับ
ไม่ต้องออกตามคิวครับ ถ้าพร้อมกัีน 5 คันเมื่อไร ก็ล้อหมุนเลย
ได้พี่หนึ่ง ผู้ชำนาญการออกทริป เป็นหัวขบวน ชิวๆ ครับ
วิ่งกันแค่ 180 พอนะครับ เดี๋ยวต้องไปจอดรอกลุ่มอื่นนานเกินอ่ะครับ :L2901: :L2901: :L2901: