ผู้เขียน หัวข้อ: PaMania 1st Anniversary: ตอน รักษ์น้ำ รักปา สนุกสนาน เฮฮา กับก๊วนซ่า  (อ่าน 289995 ครั้ง)

ออฟไลน์ บอย-Pamania

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 6

พี่ ลีโจ ครับของผมแจ้งไว้ไม่เข้าร่วม กิจกรรม ปลูกปะการัง ครับต้องอภัยด้วยนะครับขอบคุณครับ[/size]
ก่อนทำรถต้องหาข้อมูลเยอะๆก่อนเสียดายเงินค๊าบบบบบบ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ชื่อ หยก

1 ครอบครัว สมาชิก 2 คน ผู้ใหญ่ 2 คน

ขออนุญาตไปร่วมงาน BBQ Dinner Party ช่วงเย็นเลยนะครับ แต่ไม่สามารถค้างคืนได้ครับ :sd21:

โอนแล้วครับ #14 จำนวน 1,260.14 บาท

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ประกาศ
ทางทีมงานมีความยินดีที่จะขอแจ้งให้ทราบว่า ขณะนี้สมาชิกทุกท่านสามารถจองเพื่อร่วมงานครบรอบปีของเว็บปามาเนียได้อีกครั้งแล้ว
ขอให้สมาชิกทุกท่าน แจ้งจำนวนคนและความจำนงค์ในการเข้าร่วมกิจกรรมต่างๆโดยละเอียด
ปิดรับการจองถึง วันที่ 23 ตุลาคม 2556 เวลา 12:00 (เที่ยงวัน)

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
ขออนุญาติแจ้งเปลี่ยนแปลงเพิ่มเติมครับ

1 ครอบครัว สมาชิก 5 คน ผู้ใหญ่ 4 เด็ก 1 (อายุมากกว่า 6 ขวบ)

ทำกิจกรรม 3 คน ครับ

แจ้งเพิ่มเติม เข้าร่วมกิจกรรมดำนํ้าสามคนครับ :L2736:

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ชมคลิปเรือจักรีนฤเบศร เรือธงแห่งราชนาวีไทย ก่อนชมของจริงวันเสาร์ที่ 26นี้

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=bhiwKNjoZ_o" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=bhiwKNjoZ_o</a>

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ขอร่วมแจมของรางวัลสัก 1รายการ 5ชิ้นครับ
เป็นสายอากาศ (เสาอากาศ) ว.แดงติดรถ ชนิด TAXI PRO แบบติดตั้งชั่วคราวนอกรถสำหรับผู้ที่ใช้ ว.แดง สำหรับการ
ออกทริปแบบนานๆครั้งโดยไม่อยากยุ่งยากกับการติดตั้งสายอากาศนอกรถแบบถาวรขนาดยาว

รูปแบบ : สายอากาศมีขนาดเล็กติดตั้งง่าย เพราะเม้าท์เป็นแม่เหล็กขนาด 4ซ.ม. มีสักหลาดรองที่แม่เหล็กไม่ต้องกลัวรถเป็นรอย
            ความยาวตัวเสา 30ซ.ม. มีสายนำสัญญาณเส้นเล็กยาว 3ม. มีหัวต่อเข้าเครื่องแฮนดี้แบบ BNC ที่ใช้กับ ว.ทั่วไปได้ทุกรุ่น
            ยกเว้นใครที่ใช้เครื่องยี่ห้อ YAESU กับ MOTOROLA ต้องหาหัวแปลง

ทำไมต้องใช้ : เพราะเมื่อเราใช้แฮนดี้ที่ใช้เสายางติดเครื่องในรถ สัญญาณจะส่งได้ไม่ไกล รับได้ไม่ดี
การใช้งาน : ติดตั้งเสาที่กลางหลังคารถเพื่อประสิทธิภาพการรับส่งดีที่สุด
                เดินสายสัญญาณเข้ามาในรถ โดยให้สายอยู่กลางประตูหน้ากับหลัง
                ถอดเสาติดเครื่องออก ใส่หัวปลั๊ก BNC เข้าเครื่อง รับสัญญาณได้ Full Scale

การแจกรางวัล : ขอยกหน้าที่นี้ให้กับทีมผู้จัดงาน PaMania 1st Anniversary

• Pa Mania
  • *
ขอร่วมแจมของรางวัลสัก 1รายการ 5ชิ้นครับ
เป็นสายอากาศ (เสาอากาศ) ว.แดงติดรถ ชนิด TAXI PRO แบบติดตั้งชั่วคราวนอกรถสำหรับผู้ที่ใช้ ว.แดง สำหรับการ
ออกทริปแบบนานๆครั้งโดยไม่อยากยุ่งยากกับการติดตั้งสายอากาศนอกรถแบบถาวรขนาดยาว

รูปแบบ : สายอากาศมีขนาดเล็กติดตั้งง่าย เพราะเม้าท์เป็นแม่เหล็กขนาด 4ซ.ม. มีสักหลาดรองที่แม่เหล็กไม่ต้องกลัวรถเป็นรอย
            ความยาวตัวเสา 30ซ.ม. มีสายนำสัญญาณเส้นเล็กยาว 3ม. มีหัวต่อเข้าเครื่องแฮนดี้แบบ BNC ที่ใช้กับ ว.ทั่วไปได้ทุกรุ่น
            ยกเว้นใครที่ใช้เครื่องยี่ห้อ YAESU กับ MOTOROLA ต้องหาหัวแปลง

ทำไมต้องใช้ : เพราะเมื่อเราใช้แฮนดี้ที่ใช้เสายางติดเครื่องในรถ สัญญาณจะส่งได้ไม่ไกล รับได้ไม่ดี
การใช้งาน : ติดตั้งเสาที่กลางหลังคารถเพื่อประสิทธิภาพการรับส่งดีที่สุด
                เดินสายสัญญาณเข้ามาในรถ โดยให้สายอยู่กลางประตูหน้ากับหลัง
                ถอดเสาติดเครื่องออก ใส่หัวปลั๊ก BNC เข้าเครื่อง รับสัญญาณได้ Full Scale

การแจกรางวัล : ขอยกหน้าที่นี้ให้กับทีมผู้จัดงาน PaMania 1st Anniversary

ขอขอบคุณความมีนํ้าใจของพี่หนึ่งแทนทีมงานและพี่ๆสมาชิกปามาเนียด้วยครับ  :sd23: 

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ลงชื่อไปก่อนครับ ผู้ใหญ่ 2 เด็กเกิน 6 ขวบ 1 คน ไม่ร่วมกิจกรรม และค้างไม่ได้ครับเนื่องจากมีภารกิจด่วนตอนเช้าวันอาทิตย์

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
พงษขอแจ้งดำผิวน้ำเพิ่มเติมครับ 2 ที่ครับ  :sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
โอนแล้วคร้าบ
SCB : 3460.10 THB.
time : 7.33 AM.

ขอบคุณมากคร้าบ  :L2753:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
โอนแล้วครับ SCB = 748.42 บาท
15/10/2013
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่บอล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 29
  • รักในหลวง Long live the King
ขออนุญาติเปลี่ยนแปลงนะครับ

ขอเปลี่ยนจำนวนปลูกปะการังจาก 1 คน เป็น 0 คน (ขอไม่ร่วมปลูกครับ เพราะตอนนี้ไม่สบายงอมอยู่ครับ กลัวฟื้นไข้ไม่ทัน)

:sd23:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ตุลาคม 2013, 08:22:11 โดย พี่บอล »

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
Confirmed ผู้โอนเงินครับ

3.   พี่ม่อน      6,220.03
10. พี่เอ็กซ์     3,460.10
14. พี่หยก      1,260.14
42. พี่โต้ง         780.42 (แก้ไขจากที่แจ้งในเวปครับ)

ขอบคุณทุกๆ ท่านครับ ส่วนพี่ท่านอื่นๆ สดวกโอนเงินได้ทันทีครับ จะได้นำเงินนี้ไปเตรียมงานครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74

ขอให้พี่ๆโอนเงินเป็นเศษสตางค์ตามลำดับชื่อการจองเข้าร่วมกิจกรรมนะครับ

เช่น ผมลำดับที่32 จะต้องโอนเงิน xxxx.32 บาท

คุณพี่ลีโจแบบบ้านพีจองแบบ B ไม่ใช่เหรอคะหรือเปลี่ยนแบบ :L2761:  :L2761:  :L2761:   

แบบ A มันเป็นห้องเดียว 4 เตียง รึเปล่าคะ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ตุลาคม 2013, 09:44:42 โดย พีรา-peera »
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ของพี่วี  รวมโฉด คืออะไรอ่ะ อยากรู้จริง  :L2761:   :L4365:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
ของพี่วี  รวมโฉด คืออะไรอ่ะ อยากรู้จริง  :L2761:   :L4365:

:L2739: ขออภัยที่ทำให้สับสนครับ มันคือห้องรวมแบบ D ครับ
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
แจ้งเพิ่มเติม เข้าร่วมกิจกรรมดำนํ้าสามคนครับ :L2736:

รับทราบครับ
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
Confirmed ผู้โอนเงินครับ

3.   พี่ม่อน      6,220.03
10. พี่เอ็กซ์     3,460.10
14. พี่หยก      1,260.14
42. พี่โต้ง         780.42 (แก้ไขจากที่แจ้งในเวปครับ)

ขอบคุณทุกๆ ท่านครับ ส่วนพี่ท่านอื่นๆ สดวกโอนเงินได้ทันทีครับ จะได้นำเงินนี้ไปเตรียมงานครับ

ขอโทษ พี่สุ พิมพ์ผิดครับ ที่โอนไป 780.42 ครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่สุรศักดิ์ (TE37)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
  • "คำว่าให้ไม่สิ้นสุด"
โอนเรียบร้อยครับ 4,390.18 บาท/เวลา10:12น./15/10/56/ :L2904:พร้อมเดินทาง :L4398:
Pajero sport .... by titanium.

ออฟไลน์ พี่สุรศักดิ์ (TE37)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
  • "คำว่าให้ไม่สิ้นสุด"
โอนเรียบร้อยครับ 4,390.18 บาท/เวลา10:12น./15/10/56/ :L2904:พร้อมเดินทาง :L4398:กสิกรไทย
Pajero sport .... by titanium.