ผู้เขียน หัวข้อ: PaMania 1st Anniversary: ตอน รักษ์น้ำ รักปา สนุกสนาน เฮฮา กับก๊วนซ่า  (อ่าน 289426 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
เพื่อนผมเพิ่งได้ติดยศ นาวาเอก ได้ประมาณ 6 วัน สายข่าวแจ้งว่ารับตำแหน่ง ผบ.ร.ล.เจ้าพระยาครับ  :sd10:

ดีครับ พี่ต๋อง ให้เพื่อนพี่ต๋อง สั่งหา กุ้ง ปู หอย มาเลยครับ รับรองได้แต่ใหญ่ๆๆๆทั้งนั้น

ไม่ได้พูดเล่นนะครับ เรื่องจริง  เมื่อกี้ ตอนเจอที่ร้าน ลืมคุย
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ดีครับ พี่ต๋อง ให้เพื่อนพี่ต๋อง สั่งหา กุ้ง ปู หอย มาเลยครับ รับรองได้แต่ใหญ่ๆๆๆทั้งนั้น

ไม่ได้พูดเล่นนะครับ เรื่องจริง  เมื่อกี้ ตอนเจอที่ร้าน ลืมคุย
แค่ พี่โอ นาเกลือ ก้ ได้ ใหญ่แล้ว มังคะ พี่โต้ง จ๋า  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
แค่ พี่โอ นาเกลือ ก้ ได้ ใหญ่แล้ว มังคะ พี่โต้ง จ๋า  :sd42: :sd42: :sd42:

เออ...ใช่ พี่ต๋อง แต่ในเขตทหาร สุดๆเลย มีน่านน้ำที่ ประมงเข้าไปไม่ได้ ตรงนั้น จะเป็นที่หลบของอาหารทะเลเลยครับ

ที่รู้เพราะ ไปเจอพ่อครัว โดยบังเอิญ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79

ออฟไลน์ หนุ่ม ปา2.4(C06)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
แตกต่างทางความคิด แต่ไม่คิดแตกแยกครับ
           Pajero Sport Mania

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ป้อม_ปภพ ครับ
ผู้ใหญ่ 2 คน

ทำกิจกรรม 2 คน คร๊าบบบ :sd23:

สอบถามพี่ทีมงานครับ กิจกรรมปลูกปะการัง มีการลงเรือ ลงทะเลเปล่าครับ พอดีผู้ใหญ่คนนึง ว่ายน้ำไม่เป็น :L2904:

การปูปะการังนั้นทำบนหาดทราย และเดินไปส่งให้ทหารที่เรือ  คงมีลุยน้ำแค่ประมาณเอวหรือราวนม   เสร็จแล้วก็เล่นน้ำครับ
(รายละเอียดอื่นๆ  เจอวันทำกิจกรรมครับ  เดี๋ยวไม่ตื่นเต้น)
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
บางท่านอาจจะสับสนเรื่องแบบห้องพักนิดหน่อย  เข้าใจตามนี้ถูกเปล่าครับ (ฝากพี่กิต confirm อีกครั้ง)

ห้องพักนั้น มีอยู่ 3 แบบ รายละเอียดดังนี้

แบบ A :  ห้องพักแบบพัก A ได้ 4 คน โดยเป็นห้องเดียว มี 4 เตียงเรียงกัน ไม่มีห้องนั่งเล่น   ราคา  2000  บาท

แบบ B :  ห้องพักแบบแฝด  มี 2 ห้องนอน+ห้องโถงนั่งเล่น   ราคา  2500  บาท

แบบ C , A1  ห้องพัก1 ห้องนอน  มี 2 เตียงแยก 2 เตียง    ราคา  1500  บาท

แบบรวมพิเศษ    คิดเฉลี่ยเป็นที่นอน ประมาณ 3-500  บาทต่อหัว

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
 :L4365:  :L2906:  :L4365: พอดีที่โรงงานมีนับสต็อกถ้าเสร็จทันไม่พลาดแน่

• Pa Mania
  • *
จองก่อนครับ  ห้องไหนก็ได้จัดให้สมาชิกก่อนได้ครับ (ที่เหลือผมอยู่ได้   และแผนสำรองผมก็มี coleman instant tent 4)

:sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

- แมวป่า 1 คัน + ผู้โดยสาร 4
- พ่อ  แม่ ลูกสาว  ลูกชาย ( เกิน 6 ขวบหมดแล้วครับ)
- ลงชื่อก่อนทุกมื้อ ทุกกิจกรรม และกิจกรรมเสริม(หากมี)

**แต่คงจบ แบบพี่ลีโจไม่ได้น่ะ  :L2739: :L2739: :L2739: :L2739:

• Pa Mania
  • *
มาต่อกันครับสำหรับ Program การเดินทาง และกิจกรรมสำหรับงานนี้

PaMania 1st Anniversary ของเราจะจัดขึ้นในช่วงวันที่ 26-27 ตุลาคมนี้ มีโปรแกรมดังนี้ครับ

เสาร์ที่ 26 ตุลาคม

6.00         ลงทะเบียน ณ จุดรวมพล The Nine ถนนพระราม9
               ห้าง community mall บนถนนพระราม9 (เดิมคือ premier พระราม9) ใกล้ทางเข้า ABAC

7.00         เริ่มทยอยออกเดินทาง โดยการเดินทางจะมีการแบ่งเป็นกลุ่มย่อย ทยอยกันออกเดินทาง
               การเดินทางจะไปเป็นกลุ่มย่อย โดยแต่ละกลุ่มจะมีผู้นำทางเป็นผู้นำขบวน ไม่ต้องกลัวหลงทาง
               (รายละเอียดการจัดกลุ่ม ณ จุดลงทะเบียน)

9.00         เดินทางมาถึงจุดแวะพักระหว่างทาง "ปั๊ม Shell เส้นบายพาส ระยอง"

10.00       เดินทางมาถึง ณ ฐานทัพเรือสัตหีม นำพี่ทุกท่านเข้าชม ร.ล. จักรีนฤเบศร

12.00       เดินทางมาถึงหาดนางรำ รับประทานอาหารกลางวันร่วมกัน (มื้อนี้จัดเป็นอาหารกล่อง)

13.00       เริ่มกิจกรรมปลูกปะการัง โดยทีมฝ่ายกิจกรรมพิเศษ กองทัพเรือ
               หลังจากเสร็จกิจกรรม หากมีเวลา พี่ๆยังสามารถเล่นน้ำกันต่อที่หาดนางรำได้ น้ำทะเลสะอาดสวยครับ

15.30       พร้อมออกเดินทางมุ่งหน้าสู่ที่พัก "ภูสิงห์แคมป์"

16.30       เช็คอินเข้าที่พัก เก็บของ พักผ่อนตามอัธยาศรัย เตรียมพร้อมสำหรับกิจกรรม BBQ Dinner Party

18.00       เริ่มงาน BBQ Dinner Party........อยู่กันยาวครับ....ขนาดต้องขับรถกลับบ้าน ยังเลิกกันตี3
               งานนี้ผมเลยกำหนดไม่ได้ครับว่าจะเลิกกี่โมง.......เลิกเมื่อหลับครับงานนี้

วันอาทิตย์ 27 ตุลาคม

7.00-9.00  ตื่นนอน รับประทานอาหารเช้าร่วมกัน

9.00-11.00 เดินเล่นพักผ่อน หรือท่านใดอยากเที่ยวแถวใกล้ๆที่พัก มีฟาร์มปลาการ์ตูน สามารถพาเด็กๆเดินไปเยี่ยมชมได้

12.00        Check Out ออกจากที่พัก
                ถ้าพี่ท่านใดอยากเดินทางกลับกันก่อน ก็สามารถแยกไปได้เลย
                พี่ท่านใดสะดวกจะกินอาหารกลางวันด้วยกันก่อนกลับ เดี๋ยวหาร้านนั่งกินกันต่อ (ไม่รวมอยู่ในค่าใช้จ่ายของงาน)
                จากนั้นก็แยกย้ายกันกลับ......เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ

มิตติ้งอื่นคุณอาจจะขาด  แต่มิตติ้งนี้คุณพลาด  เตรียมช้ำใจ........ 

รายการพวกนี้จะจัดสรร ตามกิจกรรม เกมส์  รางวัล  ลงทะเบียน และเสน่ห์หา  ครับ

มากน้อยอย่างไรไม่รู้  แต่น่าจะได้กลับบ้านคันละ 1 ชิ้น

**การจับรางวัลให้สิทธิ์ทุกท่าน  ทั้งกรรมการ ผู้ก่อตั้ง  ผู้นำกลุ่ม  สมาชิก Fullmember และผู้ร่วมลงทะเบียนในวันนั้น   เท่ากันทุกคน

**วิธีการจับรางวัล  เจอกันวันงานง่าย สบาย  ไม่ต้องลุกมาจับ รอรับอย่างเดียว 5555555

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
เริ่มนับถอยหลังละครับ... :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
เปิดมาซะอย่างนี้  :L4384:
ใครพลาดไม่ไปคงเสียดายแย่เลย  :L2739:
แต่ผมนะ ไม่พลาดแน่ครับ  :L2734:

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
เอาพิกัด  จุดรวมพล The Nine ถนนพระราม9

13.740922,100.625083

หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ว่างแล้วครับ ลงตัวลงชื่อครับ

ชื่อ นุก ปทุมธานี

ผู้ใหญ่ 2 คน (ขอห้องพักแบบ C หรือ A1ครับ)

ไม่ได้ร่วมทำกิจกรรมทั้ง 2 คนครับ

ขอบคุณครับ

:L4398:  :L2758:  :L2897:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 ตุลาคม 2013, 19:04:30 โดย นุก (ปทุมธานี) »

ออฟไลน์ พี่ต้น สมุทรสาคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
อยากจะมีซักสองร่าง   :L4387:

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
เอาพิกัด  จุดรวมพล The Nine ถนนพระราม9

13.740922,100.625083

ถ้าไม่ได้ไปที่ The Nine จะไปรอที่ไหนได้บ้างคร้าบ  :L2761:  :L2759:

ออฟไลน์ พี่สุรศักดิ์ (TE37)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
  • "คำว่าให้ไม่สิ้นสุด"
ช่วงเวลาที่ดีที่สุดผมและครอบครัวดัยเข้าร่วมกิจกรรมกับพี่ๆทีมงานทุกคน :L4399:
Pajero sport .... by titanium.

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
บางท่านอาจจะสับสนเรื่องแบบห้องพักนิดหน่อย  เข้าใจตามนี้ถูกเปล่าครับ (ฝากพี่กิต confirm อีกครั้ง)

ห้องพักนั้น มีอยู่ 3 แบบ รายละเอียดดังนี้

แบบ A (A6-A12) :  ห้องพักแบบพัก A ได้ 4 คน โดยเป็นห้องเดียว มี 4 เตียงเรียงกัน ไม่มีห้องนั่งเล่น   ราคา  2000  บาท

แบบ A มีห้องอยู่สองประเภท A6-A12 เป็นตามในรูปข้างต้น  ส่วน A2-A5 จะเหมือนกับแบบ B

แบบ B (B1-B5 and A2-A5) :  ห้องพักแบบแฝด  มี 2 ห้องนอน+ห้องโถงนั่งเล่น   ราคา  2500  บาท

แบบ C , A1  ห้องพัก1 ห้องนอน  มี 2 เตียงแยก 2 เตียง    ราคา  1500  บาท

เตียงจะมีทั้งแบบแยกสองเตียง และเตียง King size ครับ

แบบรวมพิเศษ    คิดเฉลี่ยเป็นที่นอน ประมาณ 3-500  บาทต่อหัว

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ช่วงเวลาที่ดีที่สุดผมและครอบครัวดัยเข้าร่วมกิจกรรมกับพี่ๆทีมงานทุกคน :L4399:

:L2732: :L4384: :L2734: จัด  :L6428: แรกให้ไปครับ พี่สุรศักดิ์

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124

ชอบจริงๆประโยคนี้ของพี่สุรศักดิ์ กดให้พี่อีก :L6428: ครับ

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!