ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ ทำเล ในการเปิด Car Care ด้วยครับ  (อ่าน 28675 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ พี่ๆ แนะนำ ทำเล ในการเปิด ร้าน Car care เช่น
เงินทุน ประมาณ 1 ++ ล้านบาท ( เช่า สถานที่ และ เตรียมอุปกรณ์ )

- ควรใช้แฟรนไชส์ที่ไหน หรือ ค่ายไหน.
- แนะนำ สถานที่ บริเวณ แถว บางนา หรือ ศรีนครินทร์
- หรือ เห็น ที่ไหน ที่จะเซ็ง กิจการ.
- หรือ แนะนำเพิ่มเติม ได้ครับ
- ถ้าเป็น ไปได้ ทั้ง ร้านกาแฟ อุปกรร์ตบแต่ง เล็กๆน้อย หรือ เคลือบแก้ว Wrap ด้วย

ตอนนี้ คิดตั้งคำถามไม่ออก สมช. มีอะไรแนะนำเชิญครับ
ยินดี รับฟังทุกคำแนะนำ และ คำถาม
  :sd23: :sd23: :sd23:

กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอคำแนะนำในการเปิด Car Care ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2013, 22:54:16 »
เอาไว้ลุยหลังจากตกงานเหรอลุง

ออฟไลน์ พี่เอริท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
Re: ขอคำแนะนำในการเปิด Car Care ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2013, 22:59:29 »
เรียนพี่โต้งด้วยความเคารพครับ1ล้านไม่พอครับ ผมเคยคิดจะทำและมีเพื่อนเปิดคาร์แคร์อยู่ เฟรนไชของ......เดี๋ยวเจอหน้าจะเหลาให้ฟังลงทุนสร้างสถาสที่. 2ล้าน ไม่รวมค่าเฟรนไชอีก800,000ครับผมเลยพับโครงการไป

tod

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2013, 23:01:54 »
อย่างแรกหาทำเลดีๆครับ
-สามารถจอดรถแล้วไปทำธุระอย่างอื่นได้
-ใกล้สำนักงาน/ออฟฟิต ที่เช้ามาทำงาน แล้วเอารถมาล้างเย็นรับกลับ
-อย่าล้างอย่างเดียว ถ้าทำแล้วก็ให้ครบวงจร

อย่างอื่นนึกออกค่อยมาต่อ ขอตัวไปนอนก่อน
 :sd42:

• Pa Mania
  • *
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2013, 23:05:22 »
เรียนพี่โต้งด้วยความเคารพครับ1ล้านไม่พอครับ ผมเคยคิดจะทำและมีเพื่อนเปิดคาร์แคร์อยู่ เฟรนไชของ......เดี๋ยวเจอหน้าจะเหลาให้ฟังลงทุนสร้างสถาสที่. 2ล้าน ไม่รวมค่าเฟรนไชอีก800,000ครับผมเลยพับโครงการไป

ขอบคุณมาก ที่แชร์มา ผมกำลัง รวบรวมข้อมูลอยู่ เรื่อง วงเงินนั้น ถ้ากับ เฟรนไชน์ ค่อนข้างสูงมาก
มีหลายที่ ที่เซ็ง ก็ไกลจัด ไปไม่ไหว

อย่างแรกหาทำเลดีๆครับ
-สามารถจอดรถแล้วไปทำธุระอย่างอื่นได้
-ใกล้สำนักงาน/ออฟฟิต ที่เช้ามาทำงาน แล้วเอารถมาล้างเย็นรับกลับ
-อย่าล้างอย่างเดียว ถ้าทำแล้วก็ให้ครบวงจร

อย่างอื่นนึกออกค่อยมาต่อ ขอตัวไปนอนก่อน
 :sd42:

ขอบคุณ พี่ทศ และ พี่เอิร์ท ครับรับทราบ
อีกไมนาน ก็ retire แล้ว ว่า จะหาอะไรทำ

เข้าไปอ่านอยู่
https://www.facebook.com/yaicarcare
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2013, 23:58:51 »

ส่วนใหญ่เจอปัญหาโลกแตกกับการบริหารคนงานที่จะทำ ถ้าผ่านเรื่องคนงาน เรื่องอื่นตามข้างบนครับ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2013, 00:24:58 »
     ส่วนใหญ่เจอปัญหาโลกแตกกับการบริหารคนงานที่จะทำ ถ้าผ่านเรื่องคนงาน เรื่องอื่นตามข้างบนครับ

+1 แต่รู้สึกว่าพี่โต้งจะเสน่ท์แรงอยู่นะ  :sd42: :sd42: :sd42:    อ้าวโทษที คนละเรื่องเดียวกัน แต่ก็อาจนำมาประยุกต์กันได้  :L2734: :L2756: :L2901:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2013, 07:09:49 »

+1 แต่รู้สึกว่าพี่โต้งจะเสน่ท์แรงอยู่นะ  :sd42: :sd42: :sd42:    อ้าวโทษที คนละเรื่องเดียวกัน แต่ก็อาจนำมาประยุกต์กันได้  :L2734: :L2756: :L2901:

ปัญหาโลกแตกจริงๆครับ ผมอยู่กับเรื่องจัดส่งแรงงานมานานครับ พี่โต้ง
ตามที่พี่โอ บอกเลยครับ และเรื่องอื่นๆก็ตามพี่ๆทั้งหลายที่บอกมา
แต่…ถ้าเน้นพนักงานล้างเป็นสาวสวยๆ อาจมีผมคนหนึ่งหละที่จะตาม
ไปอุดหนุนแน่นอนครับ..อิอิ

:L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2013, 07:35:43 »
กำลังอยากเปิดเหมือนกันครับพี่โต้ง หาทำเลอยู่ แต่ผมเล็งไว้แถวต่างจังหวัดนะครับ ตอนนี้กำลังหาข้อมูลในเนตกับถามๆพี่ที่เขาเปิดร้านคาร์แคร์แถวบ้านที่ปทุมครับ ไว้ได้ข้อมูลแฟรนไชส์มาจะเอามาแชร์กับพี่โต้งใหม่นะครับ  :L2901:  :L2901:

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2013, 07:47:40 »

ปัญหาโลกแตกจริงๆครับ ผมอยู่กับเรื่องจัดส่งแรงงานมานานครับ พี่โต้ง
ตามที่พี่โอ บอกเลยครับ และเรื่องอื่นๆก็ตามพี่ๆทั้งหลายที่บอกมา
แต่…ถ้าเน้นพนักงานล้างเป็นสาวสวยๆ อาจมีผมคนหนึ่งหละที่จะตาม
ไปอุดหนุนแน่นอนครับ..อิอิ

:L2901:

ผมนึกแล้วว่าต้องมีคนคิดแบบนี้เหมือนกันครับพี่ตุ้ย อิอิ

แบบนี้ช่ายป่าวครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2013, 08:00:23 »
แนะนำพี่โต้ง ติดต่อพวกล้างตัวมาเปลี่ยนเป็นล้างรถดีกว่าครับ    ทำบ่อล้างทรงอ่างแล้วเอาเหล่าแม่นางมาถูไถเสร็จแล้วค่อยเอาไปเช็ดนวดคลึ่งและดูด ภายในจ๊วบๆ
รับรองแนวนี้สร้างกระแสโหมข้ามคืน  เฉพาะปาเจโร่ก็ล่อไปหลายเที่ยว

แบบนี้นะพี่โย พี่วี มาล้างวันเว้นวัน   ขนาดรถไม่เปลื้อนยังล้างอ่ะ     ส่วนผมก็จะเอาแมวป่าให้แมวร้านพี่โต้งบริการทุกค่ำคืนวันศุกร์เลยอ่ะ

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2013, 08:08:39 »
แนะนำพี่โต้ง ติดต่อพวกล้างตัวมาเปลี่ยนเป็นล้างรถดีกว่าครับ    ทำบ่อล้างทรงอ่างแล้วเอาเหล่าแม่นางมาถูไถเสร็จแล้วค่อยเอาไปเช็ดนวดคลึ่งและดูด ภายในจ๊วบๆ
รับรองแนวนี้สร้างกระแสโหมข้ามคืน  เฉพาะปาเจโร่ก็ล่อไปหลายเที่ยว

แบบนี้นะพี่โย พี่วี มาล้างวันเว้นวัน   ขนาดรถไม่เปลื้อนยังล้างอ่ะ     ส่วนผมก็จะเอาแมวป่าให้แมวร้านพี่โต้งบริการทุกค่ำคืนวันศุกร์เลยอ่ะ

อูยยยยยยย....นึกตาม พี่นะ แล้วววววว...อู้ว์
ชาวปามาเนีย เราคงได้ผลัดกันมามีตติ้งทุกวันแน่ๆเลย

:L2905: :L2905: :L2905: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2013, 08:10:57 »

อูยยยยยยย....นึกตาม พี่นะ แล้วววววว...อู้ว์
ชาวปามาเนีย เราคงได้ผลัดกันมามีตติ้งทุกวันแน่ๆเลย

:L2905: :L2905: :L2905: :L2901:

พี่ตุ้ยคงไม่สะดวกมั่งครับ ไกลบ้าน  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

tod

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2013, 08:13:11 »

แบบนี้ต้องปรึกษาเฮียชูแล้วครับ

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2013, 08:25:56 »
ไม่อุดหนุนล่ะครับ แต่จะไปสมัครเป็นเด็กผูู้้ช่วยล้างรถทุกวันอาทิตย์  ค่าแรงไม่เอา  :L2897: :L2901:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2013, 08:33:35 »

แบบนี้ต้องปรึกษาเฮียชูแล้วครับ

:L4384: :L4384: :L4384: :L4384:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2013, 08:33:55 »
ขอบคุณมาก ที่มาช่วยแนะนำ และ น่าสนใจมากเลย
แต่ไม่รู้ว่า จะเปิด Car Care บังหน้า แล้ว เปิดขายบริการดีไหม

อ่านต่อ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2013, 10:42:26 »
ทำไมต้องซื้อแฟนไชด์ สร้างจุดแข็งของตัวเอง ไม่ได้หรอ กับแค่การล้างรถ :L2761: หรือว่า คนไทย เสพแบรนด์  :sd06: สำคัญ คือ แรงงาน นี่แระ
 :L2734: เรา มี ที่ Mitting ใหม่ แล้ว  :L2734:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2013, 12:25:44 »
ทำไมต้องซื้อแฟนไชด์ สร้างจุดแข็งของตัวเอง ไม่ได้หรอ กับแค่การล้างรถ :L2761: หรือว่า คนไทย เสพแบรนด์  :sd06: สำคัญ คือ แรงงาน นี่แระ
 :L2734: เรา มี ที่ Mitting ใหม่ แล้ว  :L2734:

มุมมองหลากหลายครับ พี่ต๋อง
กำลังเก็บ ข้อมูลจากหลายแหล่ง
แล้วค่อยมาชั่งน้ำหนักดูอีกที    ที่สำคัญ Key Point คือ สถานที่

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2013, 13:13:19 »
เส้นทางแถวศรีนครินทร์ ก็ ดีนะ ครับ เห็นที่ว่างเยอะ หรือเบนเข็มเข้าห้างสะดวกซื้อ เข้าท่านะพี่