ติดขัดหรือมีปัญหาในการสมัครสมาชิก
ไม่ได้รับเมล์ยืนยันหลังจากสมัครแล้ว
หรือส่งหลักฐานมาแล้วทางทีมงานไม่ได้ตอบกลับภายใน 2 วัน

สามารถเมล์มาสอบถามได้ที่ pajerosportmania@gmail.com
หรือโพสกระทู้สอบถามได้ในห้องนี้เลยครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: วันเปิดตัวบ้านปามาเนีย  (อ่าน 92984 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
Re: วันเปิดตัวบ้านปามาเนีย
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2012, 12:49:07 »
ผมสงสัยตั้งแต่วันที่เห็นสองคนนี้นั่งกระหนุงกระหนิงกัน ในวันที่ทานข้าวที่ร้านพี่แอนแล้ว
เพิ่งถึงบางอ้อ เมื่อพี่ตามเฉลยนี่เอง

เอาเป็นว่า ขออวยพรให้ทั้งคู่ครองรักกันยืนนาน มีลูกเต็มบ้าน มีหลานเต็มเมืองนะครับ

แล้วคู่นี้ ใครเป็นผัววันไหน ใครเป็นเมียวันไหนเหรอครับบบ ;D :L4396: :L4396: :L4396:
555 เป็นเรื่องเลย
พี่ตามก็อย่าอิฉาเลยครับ

ขอบคุณพี่สุที่อวยพรนะครับ (ร้านพี่แอนผมมะได้ไปนะครับ) :L2757:

ตอบพี่วีครับ ผมเป็นผัววัน ขี่  ครับ

สว่นพี่เจมส์ก็ วันที่ 3 มาเจอกันสิครับ จะได้เป็นรักสามเศ้รา  :L4386:
 :L4384: :L4384: :L4384:
จัดไป  ปิดซะตั้งนาน  :sd10: :sd10: :sd10:

เอารูปนี้มาอีกและ
รักพี่ๆปามาเนียทุกคนนะครับ :L4384: :L4384: :L4384:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ton_2335

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2012, 12:52:36 »
ผมสงสัยตั้งแต่วันที่เห็นสองคนนี้นั่งกระหนุงกระหนิงกัน ในวันที่ทานข้าวที่ร้านพี่แอนแล้ว
เพิ่งถึงบางอ้อ เมื่อพี่ตามเฉลยนี่เอง

เอาเป็นว่า ขออวยพรให้ทั้งคู่ครองรักกันยืนนาน มีลูกเต็มบ้าน มีหลานเต็มเมืองนะครับ

แล้วคู่นี้ ใครเป็นผัววันไหน ใครเป็นเมียวันไหนเหรอครับบบ ;D :L4396: :L4396: :L4396:
555 เป็นเรื่องเลย
พี่ตามก็อย่าอิฉาเลยครับ

ขอบคุณพี่สุที่อวยพรนะครับ (ร้านพี่แอนผมมะได้ไปนะครับ) :L2757:

ตอบพี่วีครับ ผมเป็นผัววัน ขี่  ครับ

สว่นพี่เจมส์ก็ วันที่ 3 มาเจอกันสิครับ จะได้เป็นรักสามเศ้รา  :L4386:
 :L4384: :L4384: :L4384:
จัดไป  ปิดซะตั้งนาน  :sd10: :sd10: :sd10:

เอารูปนี้มาอีกและ
รักพี่ๆปามาเนียทุกคนนะครับ :L4384: :L4384: :L4384:
เป็นรูปที่พี่ ลีโจหล่อมาก

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2012, 14:56:24 »

อา... ล่องเรือกันไปไกลแล้วนะครับ... สรุปเปิดตัวกันยังไงครับเนี่ย...

555

มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 127
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2012, 15:18:19 »

อา... ล่องเรือกันไปไกลแล้วนะครับ... สรุปเปิดตัวกันยังไงครับเนี่ย...

555

เมื่อวานผมมีโอกาสไปทานข้าวคุยกันกับผู้ก่อตั้ง 3-4 คน ก็ยังไม่ลงตัวครับพี่ปอ  :)

แต่หลักๆคือ วันนั้นผมอยากให้แค่คอยมอนิเตอร์ เฝ้าหน้าจอคอม โดยที่ใครที่มีหน้าที่ในส่วนไหน
ก็พร้อมสแตนบายในการทำหน้าที่ โดยเราจะมานั่งอยู่รวมกัน ณ ที่ใดที่หนึ่งที่มี internet ให้ใช้
เวลาพบปัญหาการรับสมัคร การส่งหลักฐานของ สมช วิธีการจัดการจัดเก็บ จะได้ร่วมปรึกษาได้ทันที
พร้อมกับนั่งคุยทำนั่นทำนี่ชิวๆสนุกๆ ก็คงเป็นสถานที่ที่นั่งได้นานๆ อาจเป็นบ้านใครซักคนก็ได้ครับ

เราจึงไม่มีกิจกรรมใดเป็นพิเศษครับพี่ปอ เพราะเกรงงว่าเราคงต้องเอาเวลามาต้อนรับและรับสมัคร สมาชิก
ที่วันนั้นอาจจะรุมกันเข้ามากกว่าพันคนครับ 555 เว้อไปป่าว  ;D

เดี่ยววันที่ 3 ได้เจอพี่ปอ เรามาร่วมกันปรึกษาอีกทีนะครับ ยินดีรับฟังรับปฏิบัติครับผม :L4399:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2012, 16:15:00 »

555

เมื่อวานผมมีโอกาสไปทานข้าวคุยกันกับผู้ก่อตั้ง 3-4 คน ก็ยังไม่ลงตัวครับพี่ปอ  :)

แต่หลักๆคือ วันนั้นผมอยากให้แค่คอยมอนิเตอร์ เฝ้าหน้าจอคอม โดยที่ใครที่มีหน้าที่ในส่วนไหน
ก็พร้อมสแตนบายในการทำหน้าที่ โดยเราจะมานั่งอยู่รวมกัน ณ ที่ใดที่หนึ่งที่มี internet ให้ใช้
เวลาพบปัญหาการรับสมัคร การส่งหลักฐานของ สมช วิธีการจัดการจัดเก็บ จะได้ร่วมปรึกษาได้ทันที
พร้อมกับนั่งคุยทำนั่นทำนี่ชิวๆสนุกๆ ก็คงเป็นสถานที่ที่นั่งได้นานๆ อาจเป็นบ้านใครซักคนก็ได้ครับ

เราจึงไม่มีกิจกรรมใดเป็นพิเศษครับพี่ปอ เพราะเกรงงว่าเราคงต้องเอาเวลามาต้อนรับและรับสมัคร สมาชิก
ที่วันนั้นอาจจะรุมกันเข้ามากกว่าพันคนครับ 555 เว้อไปป่าว  ;D

เดี่ยววันที่ 3 ได้เจอพี่ปอ เรามาร่วมกันปรึกษาอีกทีนะครับ ยินดีรับฟังรับปฏิบัติครับผม :L4399:
ขออภัยที่ออกไปไกลฝั่ง
ถ้าไม่มีอะไรฉุกเฉินจะไปอยู่ช่วยนะครับ เสริฟกาแฟ บิ๊กแม็ค อะไรก็ได้ :L2747:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2012, 16:30:35 »

555

อย่าลืมเตรียมมาให้พร้อม

ไม่ใช่มานั่งตบยุงรอน่ะ   แต่นั่ง regis กันจนดึกดื่นผัดเวรกันมาทำงาน  :L2739: :L2739: :L2756: :L2756: :L2732: :L2732:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2012, 16:49:13 »

555

อย่าลืมเตรียมมาให้พร้อม

ไม่ใช่มานั่งตบยุงรอน่ะ   แต่นั่ง regis กันจนดึกดื่นผัดเวรกันมาทำงาน  :L2739: :L2739: :L2756: :L2756: :L2732: :L2732:
:L4400: อันนี้ดว้ย  :L2754:

ออฟไลน์ พี่บอย-81

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • แต่งรถแล้วสนุุก ได้ดั่งใจ ปลอดภัย แต่งตามสไตล์แก์งกระเป๋าแหก
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2012, 01:09:38 »
ถ้าไม่ติดงานผมขอไปด้วยคนนะคับ  ไม่ทราบว่ามีสติ๊กเกอร์ไปเผื่อปะคับ  ของผมติดไปแล้วมันมีฟองอากาศเพียบเลย  ผมเลยอยากจะติดใหม่คับ  :L4399:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2012, 12:46:38 »
ถ้าไม่ติดงานผมขอไปด้วยคนนะคับ  ไม่ทราบว่ามีสติ๊กเกอร์ไปเผื่อปะคับ  ของผมติดไปแล้วมันมีฟองอากาศเพียบเลย  ผมเลยอยากจะติดใหม่คับ  :L4399:

ต้องการแบบไหนลองสอบถามไปทางพี่โยโดยตรงได้เลยครับ พี่บอย :L2736:

• Pa Mania
  • *
  • แต่งรถแล้วสนุุก ได้ดั่งใจ ปลอดภัย แต่งตามสไตล์แก์งกระเป๋าแหก
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2012, 17:57:21 »
คับผมพี่กิต :sd23:

ออฟไลน์ ชล สุพรรณบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2012, 23:20:35 »
พี่ๆมีอะไรให้น้องช่วยบอกได้นะครับยินดีครับ :L2732: :L4399:
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)

ออฟไลน์ Joe Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 1 พฤศจิกายน 2012, 12:11:41 »

ลองแก้ปัญหาเบื้องต้นด้วยการใช้เข็มเย็บผ้าเจาะ แล้วค่อยๆ รีดเอาฟองอากาศออก ดูนะครับ
แรกๆ จะเห็นรอยเข็มเจาะ แต่นานๆ ไปก็จะมองไม่เห็น แต่ถ้าเจาะเนียนๆ ก็มองแทบไม่เห็นเลยครับ ลองดูนะครับ
คบกันอย่าคิดมาก เมื่อยามจาก ไม่เสียใจ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 1 พฤศจิกายน 2012, 16:46:38 »

ลองแก้ปัญหาเบื้องต้นด้วยการใช้เข็มเย็บผ้าเจาะ แล้วค่อยๆ รีดเอาฟองอากาศออก ดูนะครับ
แรกๆ จะเห็นรอยเข็มเจาะ แต่นานๆ ไปก็จะมองไม่เห็น แต่ถ้าเจาะเนียนๆ ก็มองแทบไม่เห็นเลยครับ ลองดูนะครับ

มาเจอกันวันนัดกินข้าว   ของเรามีประกันหากพบว่าเสียหายจากความพยายามติดด้วยตนเองอย่างเต็มที่แล้ว

** มีสิทธิ์ซื้อใหม่ในราคาลด 50% ไปเลย  สำหรับ สมช ปามาเนี่ย    :L2736:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 1 พฤศจิกายน 2012, 17:52:00 »
ขอบคุณคับพี่ :sd23:  ว่าแต่งานนี้พี่นะพี่อะไรเซอไพอีกมั้ยคับ :L4363:

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 1 พฤศจิกายน 2012, 20:39:34 »

ว่าแต่สรุปออกมาหรือยังครับว่า รูปแบบวันเปิดตัวบ้านปามาเนีย ที่ใหนอย่างไร อยากรู้อ่ะครับ จะได้เคลียร์ทางไว้ก่อน
ถ้าว่างคงจะไม่อยากจะพลาดงานนี้ครับ

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: 1 พฤศจิกายน 2012, 21:52:01 »
    ว่าแต่สรุปออกมาหรือยังครับว่า รูปแบบวันเปิดตัวบ้านปามาเนีย ที่ใหนอย่างไร อยากรู้อ่ะครับ จะได้เคลียร์ทางไว้ก่อน
ถ้าว่างคงจะไม่อยากจะพลาดงานนี้ครับ

ระบุสถานที่รึยังครับ วันที่ 10 ไปงานแต่งงานน้องที่โรงงานแถวๆกิ่งแก้ว เผื่อขากลับจะได้แวะ ถ้ามาแถวๆตะวันออก  :L2754:

ออฟไลน์ ชล สุพรรณบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: 1 พฤศจิกายน 2012, 23:08:26 »
 :L2732: :L2732: วันเสาร์เจอกันครับป๋าๆๆ
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: 2 พฤศจิกายน 2012, 23:02:51 »
เรียนพี่ๆทุกท่านครับ

สำหรับวันเปิดตัวบ้านปามาเนียวันที่ 11/11/2012 เรากำลังรอสรุปเรื่องสถานที่อยู่ครับ.....พี่นะกำลังเช็คเรื่องนี้ให้อยู่ครับ

สำหรับวันนั้น...น่าจะเป็นงานแบบง่ายๆ สบายๆ ครับ.....ประเด็นสำคัญของงานคือการเช็คความพร้อมของระบบต่างๆเมื่อมีสมาชิกเข้ามา โดยเฉพาะอย่างยิ่งระบบการรับสมัครสมาชิกครับ.....รวมถึงตรวจสอบความเรียบร้อยสมบูรณ์ของระบบอื่นๆ และความพร้อมในเรื่องกฎระเบียบต่างๆด้วยครับ....ฟังดูเหมือนไปทำงานมากกว่าไป meeting เลยอะ  :L4386: :L4386:

ส่วนเรื่องรายละเอียดว่าในวันนั้นจะมีกิจกรรมอะไรบ้าง....ต้องรอพี่นะสรุปเรื่องสถานที่ก่อนนะครับ.....กิจกรรมเน้นๆคงมี "กินกับคุย" ละจ้าาาาาา

ยินดีต้อนรับพี่ๆทุกท่านที่จะมาเยี่ยมเยือนกันในวันเปิดบ้านนะครับ......รายละเอียดอื่นๆจะรีบมาแจ้งให้ทราบกันอีกครั้ง (คาดว่าจะเป็นวันอังคารนะครับที่จะสรุปเรื่องของสถานที่ให้เรียบร้อย)  :L4399: :L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 2 พฤศจิกายน 2012, 23:03:45 »
:L2732: :L2732: วันเสาร์เจอกันครับป๋าๆๆ

เจอกันพรุ่งนี้ครับพี่ชน.....ผมไปส่งลูกเรียนพิเศษแล้วจะรีบตามไปครับ.....เสียดายไม่ได้ไปทานอาหารกลางวันด้วยนะครับ  :L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 3 พฤศจิกายน 2012, 10:25:08 »
อีก 7 วัน จะถึงวันเปิดตัวบ้านปามาเนีย ตื่นเต้นจัง ใกล้แล้ว..... ;D